สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. อินสง

อินสง Active Member

ยังไม่คืบหน้าเลยค่ะ ช่วงนี้เหนื่อยเพลียมากค่ะ สู้สังขารไม่ไหว นอนสมาธิแล้วเผลอหลับ คงไม่เกินห้านาทีมั๊งคะเศร้าเลยค่ะคาถาเงินล้านท่องช่วงที่ว่าง ติดตรงนั่งสมาธินี่แหละค่ะ

2. masshi

masshi เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีปีใหม่ครับท่านอาจารย์และเพื่อนๆ พี่น้อง ทุกท่าน
    ขอความสุขสวัสดี และเจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมจงบังเกิดมีแด่ทุกๆท่าน
    ด้วยเทอญ
    ตอนนี้โชคลาภก็เริ่มเดินทางมาเรื่อยๆ ครับ อาจารย์ แต่ผมก็มิได้คาดหวังมากนัก ขอเพียงมีสุขภาพร่างกายที่ดีพร้อมขึ้น เพื่อให้ปฏิบัติได้ก็น่าพอใจแล้ว
    ผมขอให้กำลังใจทุกท่านที่ปฏิบัตินะครับ มิว่าท่านจะหวังผลในจุดมุ่งหมายใด ขอเพียงมีความเพียรให้เป็นปกติ ทำได้ ไม่ได้ สงบ ไม่สงบ อย่าท้อ เพียรเข้าไป ลุยเข้าไป มันต้องเห็นผลซักวันนั่นแหละ อย่างที่ท่านอาจารย์สอนไว้ ผมเองก็จะสู้และไม่ท้อเหมือนกันครับ

3. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณครู และเพื่อนนักเรียนทุกท่านค่ะ
    ค่ะคุณครู สักวันคงผ่านไปได้ค่ะ ช่วงนี้ถึงแม้จะมีคิดนี่โน่นนั่นอยู่ แต่รู้สึกได้ถึงความโปร่ง เบา โล่ง ไม่หนัก (อธิบายไม่ถูกค่ะ) อุปสรรคจากเสียงโทรทัศน์เริ่มลดลงค่ะ
    ขอบพระคุณคุณครูค่ะ

4. supoch

supoch เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนเห็นเลข 2 ตัว ชัดมาก .. ว่าจะลองเสี่ยงดวงดู.. ครับ

5. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณครู นั่งสมาธิ ทุกวันครับ แต่สงสัยกรรมหนักครับ

นั่งสมาธิ ทุกวัน ไม่คืบหน้า แถมเหมือนว่าจะถูกโกงเงินที่เขายืมไปอีกครับ

ชีวิต อะไรกันหนอ แต่ก็ยินดีกับท่านที่ มีความคืบหน้านะครับ

จะอดทน ทำไปเรื่อยๆครับ ขอบคุณครับ

6. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณครู และเพื่อนนักเรียนทุกๆท่านค่ะ
    วันนี้ยังไม่คืบหน้าเท่าไรค่ะ มีภาระหนักให้ต้องกังวล ให้ต้องหาทางแก้ไขและเป็นทุกข์อยู่มากมายค่ะ อย่างไรก็เป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆด้วยนะคะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2014
  7. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    เลขอะไรค่ะ :cool:

8. supoch

ที่เห็นเป็น 96 นะครับ ลองเสี่ยงดูน๊ะ ;aa10

9. masshi

masshi เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    อย่าท้อนะครับ คุณ alek222 ผมเองมิใช่คนร่ำรวยอะไร ที่ผ่านมา ชีวิตผม ถูกโกงมาทั้งมากน้อย ผมรวบรวมแบบ คร่าวๆ ไม่ต่ำกว่า สามแสนบาท แต่ ชีวิตผมไม่เคยตกต่ำ เพราะผมไม่คิดมากกับมัน ผ่านมาแล้วผ่านไป ถือว่าใช้หนี้เก่าให้เขาไป ส่วนเรื่องของคุณ alek222 ยังมาไม่ถึง ก็อย่าไปกังวลมาก อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด แล้วอาจไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้สู้ ....

10. วีระชัยมณี

ขอบพระคุณมากๆครับ ผมก็อดทน เรื่อยมาครับ หากมีอะไรแนะนำสั่งสอน ผมยินดีนะครับ หลังไมล์ก็ได้นะครับ

11. เอี่ยมสนธิ

เอี่ยมสนธิ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบสวัสดีครับ คุณครู ขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยนะครับ เพิ่มเริ่มปฏิบัติวันนี้วันแรกครับ

12. manaeng

manaeng เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010

เห็นใกล้เคียงกันเรยค่ะ แต่ไม่อยากฟันธงเดี๋ยวเลขเพื่อนๆจะเคลื่อน เอาเป็นว่าบวกหนึ่ง ลบหนึ่งนะคะ เผื่อไว้ โชคดีเป็นของทุกคนค่ะ ^^

13. manaeng

manaeng เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะอ. มาส่งการบ้านค่ะ เมื่อวานจัดหนักนั่งได้นานกว่าเดิมเยอะเรย ประมาณสองชม. ค่ะ กำลังใจเต็มร้อย มันก็มีรายละเอียดเล็กๆน้อยด้วยอ่ะนะคะ แต่ไม่ขอพูดถึงละกันมันจะเฝือเกินไป แล้วก็ออกไปซื้อของกะเด็กๆ ปรากฎว่ามีคนลืมกระเป๋าตังค์ไว้ในรถเข็นค่ะ ก็พยายามมองหาเจ้าของแต่ก็ไม่เห็นมีใครสนใจ ก็เรยถือมาด้วยแอบเปิดดูนิดนึงว่าของใคร ก็เลยเห็นว่าเป็นคนที่ยืนซื้อของอยู่ข้างๆกันน่ะเอง แต่มีตังค์ไม่เท่าำหร่ พอดีมันจะเที่ยงแล้วก็เรยกลับบ้านก่อนเด็กๆเขาหิวข้าวกัน พอมาถึงบ้านมาเปิดดูอีกที โอ้ว.. มีตังค์เยอะเหมือนกันค่ะ แบงค์มันซ่อนอยู่ แต่ก็ไม่ได้อยากได้ของเขา เด็กๆก็ตื่นเต้นกันใหญ่ พอทานข้าวเที่ยงกันเสร็จแล้วก็เลยเอาไปส่งให้ตำรวจค่ะ เพราะพยายามหาที่อยู่ เบอร์โทรฯจากบัตรต่างๆที่เขามีอยู่ก็ไม่ได้อะไร ตำรวจเขาก็ติดต่อเจ้าของไปวันนี้เจ้าของกระเป๋าโทรฯมาขอบคุณใหญ่เรย เพราะเอกสารต่างๆถ้าไปทำใหม่ เสียทั้งเงิน ทั้งเวลา ยุ่งยากด้วย ก็ชื่นใจไปตามๆกันค่ะ.. :)

วันนี้นั่งได้ไม่เท่าเมื่อวานค่ะ กำลังใจมันไม่แน่นอน บางวันก็สูงบางวันก็ลดลงมา พยายามบิ้วท์เท่าไหร่ก็บิ้วท์ไม่ขึ้น ได้ไม่เท่าเมื่อวานค่ะ แต่ไม่ท้อค่ะ เพราะมันถอยหลังอีกก้าวเดียวก็ไม่ได้อีกแล้ว..

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนค่ะ (y)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2014
  14. nongyao

nongyao เป็นที่รู้จักกันดี

กว่าจะอ่านจบ ๒๕ หน้า นี่ก็ใช้เวลานานโข แต่ก็สนุกมีความสุขที่ได้อ่าน จนเจ้ากรรมนายเวรมาดุว่าให้ปิดคอม แม้ดิฉันไม่ได้สมัครเป็นศิษย์ แต่ก็บอกตัวเอง ว่าเป็นศิษย์ท่านแล้ว แอบปฏิบัติ แม้จะยังไม่ได้ทำเต็มรูปแบบ เพราะขณะนี้ก็จะไม่มีโอกาสปฏิบัติได้ เนื่องจากต้องอยู่เป็นข้ารับใช้ฝรั่ง ไม่มีเวลาเป็นของตัวเอง ต้องรอเวลาที่เราจะสร้างบุญกุศลให้กับตัวเราเองบ้าง ดิฉันเป็นสมาชิกมานานมาก อ่านในพลังจิตมาเยอะพอสมควร แต่ต้องขอบอกด้วยใจจริงว่า ท่านเป็นคนที่ดิฉันศรัธรามาก ขอชื่นชมท่าน ท่านเสียสละในการตอบทุกคำถามที่ศิษย์ถามมา ท่านไม่เคยอวดตัวว่าเก่ง ถ่อมตัวตลอด ไม่อวดอ้าง ไม่กล่าวตำหนิวิชาสาขาอื่น ไม่ให้ร้าย และไม่เคยกล่าวโทษ ดูหมิ่นศิษย์ บางทีเราอ่าน เราคิดว่าศิษย์บางคนก็พูดเว่อร์ แต่ท่านไม่เคยว่าเลย เช่นศิษย์บอกว่า นั่งสมาธิแล้วตัวหมุน เวียน ซึ่งสงสัยว่าตัวเองเคยเป็นพยานาคมาก่อน ท่านก็แนะนำที่ดี (เป็นบางคน อาจจะบอกว่า คิดมากไปเอง อะไรทำนองนี้) ท่านจะให้กำลังใจ นับเป็นแบบอย่างของครูที่ดี วิเศษมาก ท่านจะให้กำลังใจตลอด และภาษาที่ใช้ก็หวือหวา ศิษย์ก็สบายใจ ไว้ใจ มีคำพูดและข้อความเยอะมากที่อ่านแล้วต้องชื่นชม ตลกด้วย ชอบตอนที่ศิษย์เรียกว่าลุง ท่านก็บอกว่า เรียกลุงนี่ไม่อยากคุยด้วยคุยด้วยเลยวุ้ย หักคะแนนที่ใช้สรรพนามทำให้ครูสะเทือนใจ ๕๕๕๕๕ อย่างนี้ศิษย์ก็กล้าพูดกับท่าน ท่านจะให้คำชมเฃยเป็นรางวัล นี่ถ้าเป็นครูสอนหนังสือ เด็กคงเก่งมากๆ มีแต่คำชม ว่า เออ ดีมาก ไอ้หนู รักจริงหวังแต่ง เยี่ยมมาก ฟังแล้วชื่นใจ เก่งมากอีหนู ไม่อู้ ไม่ท้อ ไม่ขี้เกียจ อย่ายอมแพ้ ทำต่อไป นะจ๊ะที่รัก ลุยโลด แต่ละคำสวิงสวาย ฟังแล้วดี มีกำลังใจ ไม่เกร็งดี ท่านมีความรู้ทั้งภาษาไทยและภาษาต่างด้าว ให้ความรู้ดี ทั้งเรื่องการกรวดน้ำและเรื่องอื่นๆ จุนจู Ajana โอ้ย เยี่ยมมาก ศิษย์ขอคารวะ คาราวะ

15. วีระชัยมณี

มารอคำแนะนำดีๆจากจากอาจารย์นะครับ

16. supoch

โอเค..ครับ จุ๊ จุ๊ ๆๆๆๆ

17. kamol9

kamol9 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรอีหนู....นอนสมาธิก็ดีมาก ขอให้ทำสม่ำเสมอทุกวันเหอะ สมาธิจะได้ทรงตัวไวไว :cool:

18. kamol9

"ตอนนี้โชคลาภก็เริ่มเดินทางมาเรื่อยๆ ครับ อาจารย์"....ฟังแล้วชื่นใจมากก :)

เริ่มเห็นผลแล้วนะครับ ดีใจด้วยจริงๆ ต่อไปถ้าไม่ละความเพียรจะยิ่งสมหวังทุกประการเลยล่ะครับ ผมเองก้เริ่มจากจุดเล็กๆอย่างนี้ ต่อสู้กับความท้อ ความขี้เกียจมาแบบชนิดที่ตายกันไปข้างนึงเลย...

ชื่นใจมาก สู้เค้า...ทาเคชิ!!

19. kamol9

" แต่รู้สึกได้ถึงความโปร่ง เบา โล่ง ไม่หนัก (อธิบายไม่ถูกค่ะ) อุปสรรคจากเสียงโทรทัศน์เริ่มลดลงค่ะ"...นี่ล่ะที่จุนจูอยากได้ยิน ปลื้มมากกกก:cool:

20. kamol9

โอ้ววว....แรงสสสอ่ะ อย่าบอกเลขใครนะ เดี๋ยวเลขเคลื่อน!! วันหลังจะเล่าความรู้เรื่องหวยให้ฟัง....