เพื่อการกุศล {{{สมบัติพ่อให้}}} เพื่อวิหารทาน ณ วัดป่ายาง จ.เพชรบูรณ์ สำเร็จลงแล้ว ร่วมโมทนากันค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 23 เมษายน 2013.

1. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ผมขอร่วมบุญใหญ่นี้ด้วยครับพี่พัณณ์ แต่ผมจะส่งสมบัติพ่อให้ไปให้พี่สัปดาห์หน้า ไม่ทราบว่ายังทันไหมครับ พอดีต้องเตรียมสอบวันอาทิตย์นี้ครับ

2. chaitad

chaitad เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมมีเข็มกลัดมงกุฏเพชร+กล่องเดิม ขอนำลงประมูล เพื่อนำปัจจัยสร้างสมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ หลวงพ่อและมหาวิหาร ไว้จะถ่ายรูปให้ครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านครับผม

ปล.รบกวนคุณ panchita ส่งที่อยู่ให้ผมได้เลยครับ จะรีบจัดส่งด่วนๆค้าบ

3. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ทันแน่นอนค่ะน้องกล้วย โมทนา อย่างสูงค่ะน้อง รวยๆๆ ให้เข็ดค่ะ

โมทนา สาธุ ค่ะ หากถ่ายรูปแล้ว ส่งรูปให้พัณณ์ค่ะ เดี๋ยวพัณณ์นำร่วมประมูลให้

พอได้ผู้ร่วมบุญแล้ว พัณณ์จะจัดส่งที่อยู่ให้คุณ chaitad อีกครั้ง

รวยๆๆ นิพพานชาตินี้นะคะ

4. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พัณณ์ผมขอที่อยู่ด้วยครับ สัปดาห์หน้าจะรีบส่งไปให้ร่วมบุญครับ ^_^

5. panchita

ได้ค่ะน้อง จัดส่งมาที่

พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร 317/4 ถ.ดำเนินเกษม ต.คลองกระแชง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000

สำเร็จแล้วเบื้องต้นที่เจตนา บุญเกิดแล้วนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ -/\-

6. panchita

พี่น้องท่านอื่นๆ รอร่วมบุญประมูลกันนะคะ

รายการแรก เบิกฤกษ์ด้วยพระสวยๆ ของพี่แก้ว "กระพี้" กันค่ะ

(อดใจรออีกนิด เดี๋ยวคงทราบว่าเป็นรายการใดค่ะ)​

7. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 200 บาท

โอนเงินให้บุคคลอื่น - สถานะการทำรายการ
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง TRTR130424398070058
    รายละเอียดการทำรายการ

เพื่อเข้าบัญชี 866-2-01743-5 พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วากร
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    จำนวนเงิน (บาท) 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 15.00
    วันที่โอนเงิน 24/04/2013
    บันทึกช่วยจำ ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมทำบุญเพื่อสร้างพระพุทธรูปพระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐมบรมครู หลวงปู่ หลวงพ่อ และมหาวิหาร บนภูเขาสูง 200 บาท
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0804322300
    จาก : SilentSoar

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 200 บาท

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมทำบุญเพื่อสร้างพระพุทธรูปพระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐมบรมครู หลวงปู่ หลวงพ่อพระราชพรหมยานและมหาวิหาร บนภูเขาสูง

รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 200 บาท

และขอร่วมทำบุญเป็นสังฆทาน และเพื่อชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

8. panchita

รวมยอด ณ ปัจจุบัน คือ 7,931.63 บาทค่ะ

:cool::cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

9. panchita

วันนี้วันพฤหัสบดีที่ ๒๕ ตรงกับวันพระ วันดี

เดี๋ยวมาเริ่มร่วมประมูล พระพ่อสวยๆ รายการแรกกันค่ะ

มาร่วมประมูล ร่วมลุ้น ร่วมโมทนา กันนะคะ ^/\^

10. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม,หลวงปู่ปานและหลวงพ่อฤาษีฯ 500 บาทครับ
    โอนเงินร่วมบุญให้แล้ว วันนี้ เวลา 09.40 น.

ขนาดไฟล์:
      118.7 KB
      เปิดดู:
      27
  11. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุญาตร่วมบุญด้วยครับ โอนให้ท่านpanchita(ผู้ปรารถนาความดับไม่มีเชื้อแล้ว)555.55บาท ขอบคุณครับ

12. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอฝากกระแสในบัญชีทองคำด้วยครับ โอนแล้ววันนี้ (๒๕ เม.ย. ๕๖) ยอด ๔๒๙ บาทครับ ขออนุโทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้้งมวลครับ สาธุ./

13. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญเพื่อสร้างสมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษี แล้วครับ วันนี้ 300.03 เวลา 16:11 น.

ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

สาธุ...

14. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    ผมโอนเงินร่วมทำบุญแล้วนะครับวันนี้ ผมหาเครื่องสแกนสลิปการโอนก่อนครับแล้วจะโพสให้อีกทครับ

บุญรักษา

15. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ สร้างสมเด็จองค์ปฐม

โอนร่วมบุญ 50 บาท ครับ

16. niwanred

niwanred เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา 18:59 ได้โอนเงินจำนวน 500.05 บาท เพื่อร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ หลวงพ่อและมหาวิหาร วัดป่ายางแล้วครับ ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ

17. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ เวลา 17:43 พ.จ.อ.ณัฐวุฒิ ศรีหริ่ง และนางสาวชุติกาญจน์ ศรีหริ่ง โอนเงิน
    ร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ปาน หลวงพ่อพระราชพรหมยานและมหาวิหาร
    วัดป่ายาง จำนวน 300 บาท ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ๆๆทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

18. mente

mente เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีและมหาวิหาร
    โอนวันนี้ (ภายใน 3 ทุ่ม) จำนวน 100.09 บาท

จะมี sms จาก Bkk-Bank แจ้งการโอนเข้าเบอร์พี่นะครับ

อาจจะลองหยอดคนอื่นดู ถ้าเขาชอบใจจะโอนมาเพิ่มครับ

ขนาดไฟล์:
      1.8 KB
      เปิดดู:
      328
  19. pingping00

pingping00 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ตอนนี้ผมอยู่จีนอยู่ครับพี่พัณณ์ เดี๋ยวกลับไปจะรีบไปโอนปัจจัยร่วมบุญด้วยนะครับ

โมทนาสาธุกับลูกศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านด้วยครับ

ปล. ไม่รู้ว่าที่ในเฟสบุ๊คพี่พัณณ์แท็กมาใช่งานบุญนี้หรือป่าวครับ
    เพราะที่จีนเฟสบุ๊คเปิดไม่ได้อะครับ T^T

20. panchita

คุณแหวน โอนร่วมบุญ 4,000 บาทค่ะ ...

โมทนา สาธุ กับพี่น้องทุกท่าน อย่างสูงเลยค่ะ เรื่องทานบารมีนี่ปรมัตถ์กันอย่างแท้จริง

นี่ขนาดยังไม่ได้เริ่มลงพระพ่อเลย เงินร่วมบุญก็หลั่งไหลมาดังสายธาร ชื่นใจจริงๆ ค่ะ -/\-

ขนาดไฟล์:
      154.8 KB
      เปิดดู:
      297
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2013