ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---- ก็อยู่ในวังจันทร์ไงจ๊ะ เป็นเด็กๆเล็กๆเที่ยววิ่งเล่นในวัง พี่ครูเป็นทหารที่น่ารักใจดีอายุสัก24 น้องอายุสักไม่น่าเกิน 8-9 ขวบ เป็นลูกขุนท้าวในวัง

2. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    พี่ครูฯ ปรางไปหาอ่านมาแล้ว " เจ้าแม่ดุสิต " อะ ลำดับญาติกันงงเลยเนอะ แปลกดีที่ท่านมีชื่อเล่นว่า " ท่านบัว " ^.^

3. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----

เห็นเพิ่ม ตอนที่ท่านพ่อ ปีนขึ้นตีค่าย ที่สมัยตำนานพระแสงคาบค่าย ก็เป็นทหารติดตามท่านพ่อ ปีนขึ้นบันได ไปตีข้าศึก

4. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    คุณมุกอย่าเสียใจ ปราญฯก็ถูกลืม:'(
    ตอบอันที่เรารู้แล้วอันเดียวแล้วทำเงียบ
    เศร้า-*-

5. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังดูน่ารักจังครับ พี่ชายน้องสาวเล็กๆ :cool: ... จริงๆพี่ครูไม่ได้ลืมครับ แต่แกคงบอกว่าพวกเราถามเยอะจัง 555 ของผมคงสุดท้ายแล้วจริงตอนนี้ที่เคยคิดได้มานาน

6. พระยาเดโชชัยมือศึก

ไม่อยากให้ไปคิดถึงอดีตมากไป แต่ให้พอเข้าใจว่าตัวเองสร้างมาอย่างไร ควรจะไปแนวทางไหนต่อ ขอบอกว่า ทุกคนที่มีจิตเคารพในพระรัตนตรัย และที่ได้เข้ามาร่วมทำบุญ ล้วนแต่มีความดีในอดีต และเคยเป็นเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินกันมาแล้วอย่างแน่นอน จะสมัยไหน ก็ตาม ขอให้รู้ว่า เรานั้นเป็นใหญ่ก็ได้เป็นแล้ว เมื่อได้เป็นใหญ่ก็ไม่ได้มีความสุขจริง ความสุขที่จะมี สำหรับพวกเรา คือที่เดียว คือพระนิพพาน แต่ก่อนจะเข้านิพพาน เรามีหน้าที่ ที่จะทำส่งท้าย ก็คือ สิ่งที่เราแต่ละคนได้ปรารถนากันไว้
    บุญจากการสร้างเจดีย์นี้ มีอานิสงล์มาก แม้นจะไม่ได้โอนเงินเข้าไปในบัญชีแต่แค่มีความคิดโมทนา ก็ได้รับบุญมากมายมหาศาลแล้ว ถ้าได้ทำบุญนี้ ก็คงจะเป็นทุนติดดวงจิตไปอีกนาน ทีเห็นภาพอานิสงล์ในการเสวยบุญ ที่ปรากฎขณะพิมพ์ ก็เป็นพระเจ้าจักรพรรดิ กันอีกสักวาระ ก็จะรอไม่นานเลย ขอโมทนา

7. แตงไทยจ้า

แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    อุ๊ย!!...คุณมุก คุณปราญ นึกว่าแตงคนเดียวซะอีก หุหุ...แต่เห็นด้วยกับคุณโคมหลวงค่ะ...เราคงถามมากไปหน่อย หุหุ...พี่เขาคงไม่อยากให้ยึดติดกับอดีต...แต่ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดค่ะ...เพื่ออนาคต อิอิ...(นิพพาน)..ไงคะ
    อนุโมทนาค่ะ...พี่ชาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2010
  8. angeltk229

ปราญฯไม่ได้ถามเยอะเลยค่ะคุณโคมหลวง ที่จริงปราญฯยังไม่ได้ถามเลยด้วยซ้ำ
    แต่ปราญฯเชื่อว่าพี่ครูมีเหตุผลบางอย่างค่ะ เช่น "ลูกเอ๋ย เจ้าจะรู้ไปทำไมกับอดีตที่ผ่านมา เจ้าจงรู้เพียงว่าวันนี้เจ้าจะทำอย่างไรเพื่อไปให้ถึง อดีตมันผ่านมาแล้ว เจ้ารู้ไปก็กลับไปทำอะไรมันไม่ได้ เดินหน้าเถิด พ่อทำหน้าที่ต่อเรือ เพื่อให้พวกเจ้าข้ามไปจนถึงฝั่ง หากทำได้ไม่ว่าจะกี่คน พ่อก็คงเป็นสุขใจ หมดหน้าที่เมื่อไหร่ พ่อค่อยตามพวกเจ้าไปอีกที"

เอ่อ....ขอโทษค่ะ เพ้ออะไรออกไปนี่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2010
  9. พระยาเดโชชัยมือศึก

จริงๆพี่ชอบให้คนอื่นดูให้มากกว่าอ่ะ น้องๆดูให้พี่บ้างดิ๊ อิอิ พี่ดูด้วยงานเฉพาะกิจ เพราะไม่ค่อยมีตังค์ร่วมสร้าง ก็ต้องทำแนวนี้แหล่ะ ถ้าไม่ถูกใจใครขออภัยด้วย

ป.ล. ตอบผิดก็อย่าคิด มาก อิอิ

10. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    ***อีกนิดค่ะ..และขอบคุณมากจริง..จริงค่ะ..อนุโมทนาค่ะ..มันทุกข์มากเลย..***
    มีพี่ๆที่ทำงานเขาเคยดูให้บอกว่า จะมีลูกที่เกเร
    ลูกคนที่อยู่ในท้องคนนี้..คือลูกคนแรกมาเกิดใหม่หรือเปล่าค่ะ

11. พระยาเดโชชัยมือศึก

----

อย่าเพิ่งสนใจเรื่องอื่น ให้ทำตามที่บอกก่อน ถ้าทำตามที่บอก ก็รับพรต่อนะครับ จะอำนวยพรจากท่านพ่อให้

ให้ทำตามดังนี้
    1.ระลึกถึงพระยูไล
    กราบพระยูไล แล้วพระยูไลท่านจะให้พร
    พรที่ท่านให้....
    ขอให้เธอมีลูกที่น่ารัก เป็นเด็กดี มีบารมี สุขภาพแข็งแรง

2.สวดบทจักรพรรดิ แล้วสัพเพ ทุกฝ่ายมีความสุข

ขอให้โชคดี

12. พระยาเดโชชัยมือศึก

กรรมนั้นเปลี่ยนได้ ด้วยกรรมคือการกระทำ การกระทำที่มีพลังงาน ได้แก่ การสวดมนต์ภาวนา ระลึกถึงแหล่งพลังงาน คือหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หรือพระศรีอาริยเมตรไตรย อย่างนี้เป็นกรรม ดี มหาศาล อะไรที่เป็นกรรมชั่ว ไล่ตามยาก

หนี้อาจจะไม่สูญ แต่เจ้าหนี้ไม่เอาความ อิอิ

13. พระยาเดโชชัยมือศึก

กลับบ้านก่อนนะ มีอะไรคาใจ ถามพระ ถามเองเลย น้องๆถามเองได้ มั่นใจว่าศีลเราตอนนี้บริสุทธิ์ มีความเคารพในพระรัตนตรัย กำหนดจิตถึงพระ หรือครูอาจารย์ ถามท่าน แล้วรอคำตอบแบบ ไม่อยากรู้ แต่อยากจะให้ท่านสงเคราะห์ช่วยสอน
    วิชาเปิดโลก จับภาพหลวงปู่ทวด เหมือนหลวงปู่อยู่ที่เรา เราสนทนากับท่าน ขอบารมีท่าน ให้ท่านสงเคราะห์ ถ้าลองทำแล้ว ทำสัก 100 ครั้งแล้วไม่ได้ ก็มาถามพี่ได้ วันต่อๆไป

กลับบ้านไปทำหน้าที่ของลูก อิอิ

14. angeltk229

จาไปดูให้ยังไงอ่ะคะ วิธีก็ยังไม่สอน ความรู้ก็มีแค่หางอึ่งโดนตัด แบบว่าก็นั่งดูพี่ครูตอบคำถามคนอื่นๆไปละกัน
    ป.ล.ได้รับของหรือยังอ่ะคะพี่ครู

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

ลืมบอกไป ท่องไว้ว่า

บารมีเราเท่าก้อนขี้หมา ต้องขอบารมีครูอาจารย์ทุกครั้ง ก่อนจะทำอะไร

16. angeltk229

น่ากลัวจริงๆ เราเพิ่งพิมพ์ถามตะกี๊ว่าจะให้ดูยังไง ดันมาพิมพ์ตอบซะก่อนที่จะถามอีก

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

--- เดี๊ยวกลับไปดูก่อน ส่งแบบด่วนก็น่าจะด่วน อิอิ หรืออย่างไม่ด่วนอาจได้วันเสาร์เพราะฝนตกไปรษณีย์ส่งอาจจะช้าบ้างนิดๆหน่อยๆ ให้ถวายท่านแม่อุมาองค์เดียวเหรอ อิอิ นึกถึงท่านแม่นางกวักองค์เขียวๆ แล้วรับพร กลางอากาศเองเลย

18. angeltk229

รับทราบบบบบบบบบบบบบบบบ
    หนูจะท่องไว้ว่าบารมีของหนูเท่าก้อนขี้ไก่น้ำตาล(ที่มันเหลวๆเหม็นๆ อ่ะนะ)
    ถ้าของถึงแล้วอย่าลืมถวายท่านแม่ให้ด้วย วันนี้วันดี วันนี้วันครู

19. angeltk229

ส่งไป 3 วง ถ้ามีเพียงพอที่จะถวายทุกองค์ก็ถวายหมดค่ะ
    แล้วแต่พี่ครูจะจัดสรรนะคะ

20. พระยาเดโชชัยมือศึก

ถวายกำไล ก็ให้ได้กำไร คืน กำไรจากทรัพย์ที่ย่าให้ ก็คือ ทรัพย์ที่จะได้ตามวาระต่อไป ดวงแก้ว

----เปลี่ยนใหม่ ไม่ซื้อหวย ก็ให้ได้เลื่อนขั้นเงินเดือนแล้วกัน ขอพรจากท่านพ่อท่านแม่ให้แล้วกันนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2010