ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---ลองอธิษฐานจิตดูนะ ก่อนนอนสวดมนต์เสร็จทำใจสบายๆนึกถึงพระ อธิษฐานว่า ตัวลูกเจตนา...หากมีวาสนาสร้างมาทางใด ขอครูอาจารย์ได้โปรดมาสงเคราะห์
    หากเราฝันถึงท่านใดที่ไหน แล้วมีจริงก็ไปทางนั้นแหล่ะ จะเหมาะกับจริตเดิมที่สุด ไปวัดท่าซุงก็ดีนะ เพราะก็สายพระทางหลวงพ่อท่านสอนถูก ใครปฎิบัติตามก็มีความสุขแน่นอน

2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ลองอธิษฐานจิตดูนะ ก่อนนอนสวดมนต์เสร็จทำใจสบายๆนึกถึงพระ อธิษฐานว่า ตัวลูกเจตนา...หากมีวาสนาสร้างมาทางใด ขอครูอาจารย์ได้โปรดมาสงเคราะห์
    หากเราฝันถึงท่านใดที่ไหน แล้วมีจริงก็ไปทางนั้นแหล่ะ จะเหมาะกับจริตเดิมที่สุด ไปวัดท่าซุงก็ดีนะ เพราะก็สายพระทางหลวงพ่อท่านสอนถูก ใครปฎิบัติตามก็มีความสุขแน่นอน

3. ชัชวัฒ

ชัชวัฒ สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยแนะนำ แต่ผมก็ชอบทางหลวงปู่ดู่ เหมือนกัน จริงๆผมไม่รู้จักท่านหรอกครับ แต่ก็รู้จากพระยาเดโชชัยมือศึก นี่แหละครับ เพราะท่านแนะนำให้สวดบทจักรพรรดิ์ แต่มันมีเรื่องแปลกอยู่ว่าผมมีพระผงจักรพรรดิ์อยู่กับตัวมาตลอดแต่ไม่เคยรู้มาก่อน ใส่มั่งไม่ใส่มั่ง แต่หลังๆผมก็ใส่ติดตัวตลอด ทั้งๆที่ผมไม่เคยรู้จักท่านเลย ผมก็เลยเริ่มสวดบทจักรพรรดิ์เป็นต้นมา จากนั่นไม่กี่อาทิตย์อยู่ๆก็มีคนนำพระผงจักรพรรดิ์ กับลูกแก้ว พร้อมหนังสือใครจะใหญ่เกินกรรม มาวางอยู่ที่ห้องครัวโดยที่ไม่มีคนที่บ้านทราบว่าใครนำมาให้ มันก็เป็นเรื่องที่แปลกดีสำหรับผม ออก งงๆ เป็นประสบการณ์ที่แปลกดีครับ เลยนำมาเล่าให้ฟัง

4. ~๐TheRedDragon~

~๐TheRedDragon~ Active Member

23 กันยายน 2007
    มาตามเสียงเรียกหาของท่านแม่ทัพครับ

5. พระยาเดโชชัยมือศึก

แม่ทัพอะไรเหรอ อิอิ......................................

6. anorio

anorio เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอาจารย์ช่วยดูให้ผมหน่อยสิครับ ว่า อดีตผมมีเกี่ยวพันยังไง กับ ใครมั่ง อะครับ และมีความปรารถนาอะไรไว้

รบกวนด้วยนะครับ

7. ~๐TheRedDragon~

~๐TheRedDragon~ Active Member

23 กันยายน 2007
    ผมก็ไม่ทราบครับ คงเคยตามติดท่านมาก่อนแน่เลย จึงได้มาพบกัน ผมเกิดวันที่ 27 กรกฎาคม 2531 เวลา 00.04 น. ครับ ชื่อณัฐเดช จุลวรรณ ชาตินี้จะขอเป็นชาติสุดท้ายของการเกิดเป็นมนุษย์ครับ

8. Prayer

Prayer สมาชิกใหม่

โมทนาบุญด้วย กับทุกๆท่าน ขอให้พลังแห่งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุ้มครองทุกๆท่านกับครอบรัวด้วยน่ะครับ ขอให้สำเร็จทางธรรมและทางโลก สาธุ

9. Prayer

Prayer สมาชิกใหม่

ว่าแต่ตอนเราออกไปข้างนอกนี่ เวลาภาวบทสัพเพของหลวงปู่ เราสามารถภาวนาได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องบอกก่อนว่าให้ใคร วันก่อนเพิ่งไปต่างจังหวัดมาก็เลยภาวนา ไปตลอดทาง สลับกับบทจักรพรรดิ์ แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่าเค้าจะได้รับหรือเปล่า ขอถามเป็นความรู้น่ะครับ

10. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    เรื่องแปลก..ที่เล่าแล้วใครๆก็คงไม่เชื่อ

ย้อนเรื่องราวนิดนะค่ะ ที่เคยถามท่านพระยา...ว่าหลานเกี่ยวข้องกับสายนาคหรือเปล่า( มันยังไม่ถึงเวลา)..แต่ที่บ้าน..น้องสาวมีคนทักว่ามีองค์นาคตระกูลสีเขียวคุ้มครองอยู่ มีหิ้งบูชา 9 เศียร(น้องบอก)แต่ตอนแรกแหม่มซื้อให้ 1 เศียรเพราะเราฝันเห็นนาคสีเขียวกัดต้นคอมีแค่ 1 เศียรอันนี้เกริ่น...เรื่องมีอยู่ว่า
    ตอนที่คลอดลูกใหม่ๆเขาเลี้ยงยากมากมาย...ร้องตลอดเวลา..ผู้ใหญ่สมัยเก่าก็ให้ยกเป็นลูกพระ(ยังไม่ได้ทำ) พอเหนี่อยมากๆเข้าก็หาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยเหลือคุ้มครอง..สุดท้ายเราก็ขอให้ลูกเลิกร้องโดยที่สัญญาจะซื้อพานพุ่มเงิน,ทองให้ผ่านมานานเกือบ 7 เดือนยังไม่ได้ซื้อ(ขาดปัจจัยสืบดู 1,000 UP)จนเมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา..เสาร์-อาทิตย์ไปเลี้ยงลูกเหมือนเดิมก็พูดกับหิ้งว่า เจอของที่หาแล้วละไม่แพงมาก จะเอามาให้ เราก็ฝากเพื่อนซื้อมาเลย 1 คู่..เที่ยงเราไปกินส้มตำกัน....ส่วนเพื่อนตามมาที่หลังนั่งคนละโต๊ะเขามีเพื่อนมาด้วยหลายคน..ได้ของแม่ค้าเก็บเงินแล้วเราก็ขึ้นมาทำงานต่อเกือบชั่วโมง....เสียงโทรศัพท์มือถือเราดัง...ลุกจากโต๊ะ COM มารับสายใหนละโทรศัพท์..หาแล้ว..ทุกที่..อยู่ไหน..เสียงดังอยู่นี่..ไม่เจอ..นึก..นึก..สติสงสัยลืมที่ร้าน..หรือก็หาย..ตายละโทรหาเพื่อนที่ยังนั่งกินอยู่ให้ถามแม่ค้าว่าเก็บร้านเจอมือถือบ้างป่าว..มี..ใช่ป่าว เราให้เพื่อนดูมีรูปลูกสาวหรือเปล่าถ้ามีก็ใช่แล้ว..สรุปเจอได้คืนมา..แต่ที่สงสัยมากมายคือ...เสียงสายเรียกเข้าที่ดังจนทำให้ต้องลุกไปรับมันมาจากไหน....มีแต่คนสงสัยทำไมนึกได้บอกเปล่าได้ยินคนโทรมาหา...ไม่งั้นเราคงได้พุ่มเงิน+พุ่มทอง แต่อาจเสียมือถือไป ถ้าเป็นความช่วยเหลือ...หนูกราบขอบพระคุณ เพราะถ้าไม่เจอ..คงต้องเสียเงินซื้อใหม่เลย

บอกแล้วพูดไปใครจะเชื่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2012
  11. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

มีข้อสงสัย เกี่ยวกับ เพชรพญานาค เห็นเขาเอามาขาย เป็นรูปหอย รูปดอกบัว รูปอะไรสารพัด ผมอยากรู้ว่า เป็นสิ่งที่เกิดขึ้นเอง หรือว่า คนทำขึ้นมา แล้วจะรู้ได้ยังไงคับว่าอันไหนจริง อันไหนปลอม แล้วหินคลอน ที่ว่าทุบหินออกแล้วมีเพชรพญานาคอยู่ข้างในนี่ของจริงหรือป่าวคับ ขอบคุณคับ

12. lockbottom

lockbottom เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะลงไปโอนเงินให้นะครับ อยากถามเกี่ยวกับอดีชาติ และกรรมของผมมากหรือป่าว ทำไมฝึกสมาธิถึงไม่ก้าวหน้าครับ และอนาคตจะเป็นอย่างไร ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2011
  13. linpeaw

linpeaw เป็นที่รู้จักกันดี

อดีตชาติหนูเคยทำกรรมอะไรไว้บ้างค่ะ

14. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- -ขนาดคิดว่าเคยเกิดเป็นนาคมาสดๆร้อนๆ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลย อิอิ เท่าที่จะตอบได้นะ มันมีหลายๆอย่าง ขึ้นอยู่กับพลังงานที่สถิตย์อยู่ คนทำขึ้นมาแล้วมีคนอธิษฐานจิตเข้าไป ก็มีพลังงานทางนาคอยู่จริง ดังนั้นอย่าไปสนใจมากเลย ของพวกนี้มันไม่จีรังยั่งยืน เราขอพลังงานมาดีกว่านะ เน้นขอพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ และเทวะคุณ ขอบารมีมา อันนี้ชัวร์สุด

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

เรื่องมันมีอยู่ว่า บุคคลที่เกี่ยวพันธ์กับภพนาคนั้น มีมาก มันก็จะได้ลูกแก้วมาเอง ส่วนมากได้มาฟรีๆไม่ต้องเสียตังค์ด้วย การจะได้มา ได้มาจากทำบุญก็ขอโมทนา ได้หลักๆคือบุญ สิ่งที่เป็นผลพลอยได้คือพวกเพชร พลอยพญานาคนั้น ถ้าได้มาก็นำไปถวายเป็นพุทธบูชาต่อ ผมทำแบบนี้นะ ในชีวิตไม่เคยเห็นนาคมาให้แบบจะๆ แต่เคยฝันหรือมีนิมิตก่อนแล้วค่อยมีคนนำมาให้ แบบนี้เจอบ่อยๆ ก็สวยดีนะ
    แต่ที่เคยเห็นแบบจะๆ คือ ตอนสวดมนต์บทพระจักรพรรดิ คือจะมีขันน้ำมนต์เล็กๆ แล้วใส่ปฐวีธาตุเม็ดเล็กๆไว้ ปรากฎว่าเห็นเป็นนาควิ่งวนอยู่สองตน เห็นด้วยจิตนะ แสดงว่ามีอยู่จริงๆ เพราะดูรูปจากหลวงปู่แล้ว ก็มีพญานาคสององค์จริงๆ อิอิ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

จะดูให้เฉพาะที่ถามมาแล้วมีรูปนะครับ ถ้าไม่มีรูปมันดูยาก ต้องมีตัวสัญญา ซึ่งผมถนัดแบบดูรูป ไม่ถนัดถามพระแบบรู้ชื่อนามสกุล เพราะมันต้องใช้พลังงานมากซึ่งไม่เหมาะกับตอนนี้เนื่องจากมีภาระทางโลกมาก อิอิ

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

---บำเพ็ญมาทางทางพระโพธิสัตว์มหายาน เดี๊ยวก็เจออาจารย์เอง ตามวาระ

18. misaenoi

misaenoi สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่า ท่านอนันตนาคราช ท่านพญานาคศรีสัตตนาคราช หรือท่านมุจลินท์นาคราช เกิดในสมัยพระพุทธพระองค์ไหนคะ แล้วท่านพญานาคองค์ไหนที่นิมนต์พระพุทธเจ้าลงมาเมืองบาดาลเพื่อถวายภัตตาหาร แล้วพระพุทธเจ้าได้ประทับรอยพระพุทธบาทไว้คะ ขอบคุณค่ะ

19. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    พึ่งจะเห็นพญาศรีสัตนาคราชมาปรากฏในนิมิตครับท่านอยากบอกอะไรผมหรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      431 KB
      เปิดดู:
      66
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2011
  20. lockbottom

lockbottom เป็นที่รู้จักกันดี

หมายถึงอารัยหรอคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2011