ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. hunSlur

hunSlur สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับ รบกวนท่านพระยาเดโช ดูให้หน่อยครับ อยากรูว่าผมเกี่ยวข้องกับพญานาครึป่าว ตระกูลสายไหน
    แล้ว เกี่ยวข้องหรือเป็นอะไร กับ ท่านปู่ศรีสุทโธ มะครับ
    ส่วนนิสัยผมก็ชอบดูธรรมะ ด้านไม่ดีก็เรื่องลามก ด้วยอะนะ ติดมาจากชาติก่อนรึป่าวครับ
    รบกวนด้วยนะครับ ท่าน...ขอบคุณครับ

ชื่ออานนท์ ลิ่มไพบูลย์ ครับ [เวลาเหงภาพครุฑรู้สึก อึดอัดใจไม่ค่อยชอบดู เกี่ยวไหมครับ รึคิดมากไปเอง]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2011
  2. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
  3. tumkuk

tumkuk เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ^^...;aa49

4. Reynolds

Reynolds เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    พี่พระยาเดโชชัยมือศึกครับ คือว่าผมเคยบอกให้พี่ดูอดีตให้แล้วจะร่วมทำบุญ คือผมลืมสนิทไปเลย แล้วก็เป็นบุญอะไรผมจำไม่ได้แล้ว พี่ยังรับบริจาคบุญนั้นอยู่ใหม พอดีผมเพิ่งนึกได้ คือตั้งใจไว้แต่ด้วยธุระและไม่ค่อยว่างมาเล่นคอมเลยทำให้ห่างๆไปครับผม คืออยากร่วมทำบุญอ่ะครับ เพราะเคยสัญญากับพี่ไว้แล้วว่าถ้าพี่ดูให้ผมจะร่วมทำบุญด้วย

5. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---- ไปที่กระทู้หน้าแรก โอนเข้าบัญชีหลวงตาได้เลยนะ ตั้งใจให้ดีๆขอทำบุญทุกอย่างรวมเพื่อสืบทอดพระศาสนา กับหลวงตาม้ากับหลวงปู่ทวด

6. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---- เคยเป็นนาคสีเขียวในยุคท่านพ่อศรีสุทโธ กับพญาครุฑอาจจะรู้สึกแบบนั้นได้เหมือนกัน ต้องสวดบทพระจักรพรรดินะ แล้วจะเป็นมิตรกับครุฑ จะทำให้ไม่กลัวครุฑเพราะว่า เป็นข้าในพระศาสนาเหมือนกัน ครุฑเป็นบริวารของพระศรีอาริยเมตรไตรย

7. พระยาเดโชชัยมือศึก

ก็ยกให้เป็นลูกหลวงปู่ทวดไง แล้วก็เลี้ยงจนโต

8. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- ลูกสามารถช่วยพ่อได้ บุญที่ลูกทำให้พ่อโมทนา จริงๆหากเป็นสายเลือดเดียวกัน ใครทำบุญก็จะได้ถึงกันนะ แต่ส่วนมากเพื่อไม่ให้มนุษย์ประมาท ก็เลยต้องเน้นว่าใครทำใครได้เป็นหลักๆ งั้นพ่อไปทำบุญที่โรงพยาบาลช่วยให้กำลังใจคนป่วย ลูกก็ทำบุญของลูกด้วย ช่วยๆกัน
    อยากได้อะไรให้อธิษฐานต่อหลวงปู่ทวดหรือพระแม่กวนอิม โดยกล่าวว่าหากได้ดั่งที่ขอลูกจะเผยแพร่พระศาสนาให้ท่าน
    โอนเงินได้ตลอดนะ จนกว่าหลวงตาท่านจะยกเลิกบัญชีนั่นแหล่ะ โมทนาด้วย

9. พระยาเดโชชัยมือศึก

สีหราชเดโชชัย เป็นตำแหน่งนะ ดังนั้น มีหลายคน แต่ถ้าเป็นสีหราชเดโชชัยทิปสมัยพระนารายณ์ก็มาเกิดแล้ว แล้วอีกท่านนึงคือ สีหราชเดโชชัยที่เป็นพระยาพิชัยดาบหักก็มาเกิดแล้ว ดังนั้นนิมิตที่เห็นอาจจะเป็นผีที่คือเทวดาหรือพระโพธิสัตว์ก็ได้นะ เรียกว่า ท่านมาตามให้ไปทำความดี ด้วยการสวดมนต์บทพระจักรพรรดิ อิอิ เพราะทั้งสองสีหราชเดโชชัยที่กล่าวถึง ก็อยากให้ทุกคนที่เกี่ยวเนื่องสวดบทนี้นะ

10. พระยาเดโชชัยมือศึก

อืม ไม่รู้เหมือนกันนะ ถ้าเคยเป็นกระต่ายก็จะต้องน่ารัก มีนิสัยอ่อนโยนนะ เป็นอย่างนั้นในปัจจุบันหรือป่าว อิอิ บางคนอาจจะเคยเป็นน้องชายของพระนารายณ์มาก็ได้ หรือเป็นลูกหลานก็มากมาย ลองถามท่านดู ถ้าเห็นกระต่ายก็แสดงว่าเคยเป็นตามนั้น

11. hunSlur

hunSlur สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2011
    ท่านพระยาเดโชชัยมือศึก ครับ แล้วผม ตอนเป็นนาค ยุคปู่ศรีสุทโธ นั้น
    เปงอะไรเกี่ยวกับ ปู่ มัยครับ ลูกหลานหรือ บริวาร ไรงี้อะครับ

เหงทำไมเกิดเป็นคนแล้ว มีคนบอกว่ามีเชื้อสายพญานาคหรอครับ หรือว่าสัญญเก่าติดมาครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. joohappy

joohappy สมาชิกใหม่

พ่อครูปรารถนาเดินทางไกลเหนื่อยไหมของผมเพิ่งโอนเงินไป

เกิด 8 เมย.2522 ห้าท่ม ไม่มีรูปพอดีไม่หล่อไม่ทราบท่านจะกรุณาหรือเปล่าอยากรู้อดีตชาติตอนที่เกิดอยู่ทางเหนือ

13. Reynolds

ถ้าผมจะฝากลูกให้เป็นลูกของพระอริยะจะได้ไหม เช่นหลวงปู่มั่น หลวงปู่ดู่ หลวงปู่โต ได้มั้ยครับ แล้วจะบอกยังไง คือ ลูกผมกำลังจะคลอดในอีกไม่กี่อาทิตย์ข้างหน้านี้ครับ พี่ครับผมขอเรียกพี่ว่าอาจารย์นะครับ แล้วลูกผมนี่ฝันเห็นเป็นเด็กผู้ชาย ก่อนที่จะอุลตร้าซาวด์บ่อยมาก ก็เลยค่อนข้างมั่นใจว่าเป็นผู้ชาย พอไป ซาวก็ชายจริงๆ แล้วแม่ผมฝันเห็นเด็กน่ารักมากเป็นผู้ชายลงมาจากวังที่เป็นวัดข้างบน ฝันว่าจูงมือเค้าแล้วก็เจอคนขายนาฬิกาทองแต่แม่ผมไม่ซื้อ ฝันก่อนซาวนะครับ แล้วก็คือช่วงก่อนหน้านี้ผมจะสวดมนต์ปฏิบัติ ทำบุญบ่อยมาก ปล่อยปลา เข้าวัดบ่อย แต่ช่วงนี้ติดงานเลยไม่ค่อยได้ปฏิบัติเลย ห่างวัด แล้วแม่ผมก็ฝันเห็นผู้ ญ ใส่ชุดไทย มาจากวัดเดียวกันกับที่ฝันเห็นลูกผมตอนแรก บอกประมาณว่าลูกผมเป็นเด็กดีมาเกิด แล้วก็มีวาสนามาเกิด แต่ถ้าพ่อเค้าไม่ค่อยปฏิบัติ จะมาเอาเด็กคืนแล้วจะเปลี่ยนเป็นเด็กอีกคนนึงมาให้ คือไม่รู้ว่าเป็นฝันเพ้อเจ้อรึป่าว คือเวลาที่ผมสวดมนต์ผมจะขอที่ห้องพระที่บ้านให้เค้าเป็นเด็กดีมาเกิด เป็นเด็กสว่างทั้งทางโลกทางธรรม ถ้าหากเค้าปราถนาจะบวชผมก็จะอนุญาติเลย แล้วก็เคยบอกไว้เวลาสวดมนต์ว่าขอฝากเค้าไว้กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้เป็นลูกเป็นหลานให้เด็กคนนี้เดินไปในทางที่ดี ไม่ว่าจะเป็นทางโลกหรือทางธรรม ทั้งเวลาไปสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ก็จะขออย่างนี้ ไม่ทราบว่าสิ่งที่ผมทำนี่ทำถูกไหมครับ หรือทำผิดตรงไหนบ้างมั๊ยครับ คือถ้าผิดแล้วผมจะได้แก้ไข คือ ไม่ได้หวังให้เค้าเป็นเด็กดีเลิศประเสริฐที่ไหน ขอแค่เค้าเป็นเด็กที่ดีก็พอแล้วครับ หากจะสว่างธรรมได้ผมก็จะยินดีครับ

14. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- สวดมนต์บทพระจักรพรรดิให้ลูกชายฟังตั้งแต่อยู่ในท้องแม่ พอเขาเกิดมาก็โตไวมาก และเหมือนจะมีความสามารถพิเศษหลายๆอย่างมากกว่าเด็กวัยเดียวกัน ดังนั้นพ่อแม่คนไหนสวดมนต์ทำความดี ให้ลูกๆตั้งแต่ตั้งท้อง รับรองว่าได้ลูกที่เป็นอภิชาติบุตรอย่างแน่นอน ยกลูกให้เป็นลูกพระศรีอาริยเมตรไตรยไปเลยนะ

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

--- ต้องมีรูป จึงเห็นตัวสัญญา ไม่งั้นจะดูยากใช้กำลังเยอะ ประมาณนั้น และบางทีต้องแล้วแต่ครูอาจารย์ด้วย ว่าท่านจะบอกไหม อิอิ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

เดินทางไกล แต่เราติดไอพ่น ไปไวกว่าคนอื่นเขา ก็พอทนได้ อิอิ
    ติดไอพ่น โดยการสวดมนต์บทพิเศษนะ อิอิ บทอะไรบ้าง ก็บทพระจักรพรรดินี่แหล่ะเป็นหลักๆ และบทอื่นๆตามวาระเช่น บทคาถาเงินล้าน และพาหุง บทชินบัญชรเป็นต้น

17. Reynolds

สวดเกือบทุกวันเลยครับ ของหลวงปู่ดู่ องค์นี้ผมรักและศรัทธาท่านมากเลย

18. Reynolds

อาจารย์ครับ ดูให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ เป็นอะไรยังไงทำยังไงชีวิตถึงจะดีขึ้น แล้วเรื่องทางธรรม หรือทางโลกดีมั้ยครับ

19. Reynolds

โอนไปเรียบร้อยละครับอาจารย์ เป็นจำนวนเงิน 500 บาทครับผม

20. ชัชวัฒ

ชัชวัฒ สมาชิกใหม่

คืออยากรบกวนถาม คือ อยากจะออกไปหาที่ปฎิบัติธรรม ไม่ค่อยอยากจะยุ่งทางโลกเท่าไรแล้ว ค่อนข้างจะเบื่อหน่าย แต่ก็ไม่แน่ใจว่าตัวเองควรไปที่ไหน แล้วจะเจอครูที่ดีหรือเปล่า ท่านสามารถช่วยแนะนำแนวทางให้ผมพอได้หรือเปล่าครับ คือที่ผมคิดไว้ว่าจะไปวัดท่าซุง เพราะกำลังศึกษาเกี่ยวกับมโนมยิทธิอยู่ แต่ก็ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า ผมอ่อนปัญญาจริงๆ และผมมีแต่ความตั้งใจ แต่ผมกลับไม่มีความมั่นใจ ในตัวเองเท่าไรว่าจะทำได้อย่างที่ตั้งใจหรือเปล่า ผมก็ไม่รู้ทำไมถึงต้องมาถามท่าน แต่ในใจมันคิดว่าควรจะมาปรึกษาท่านขอคำชี้แนะจากท่าน ผมขอโมทนาบุญกับท่านจริงๆที่มั่นสร้างบุญสร้างกุศล และ ช่วยเหลือผู้อื่น