ศักดิ์ ธรรมลิขิต ศิษย์สำนักปฏิบัติธรรมสูญญตา อาจารย์ ก๋ง พรหมบุตร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 11 มกราคม 2013.

1. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ แต่ค่าใช้จ่ายคุณต้องออกเองทั้งหมดนะครับ แล้วก็ในวันที่คนทำแทนไปทำ ให้นัดวันเวลาให้ตรงกัน แม้นาฬิกาจะคนละตัวเลข แต่ให้ขณะที่ทำ คุณกับคุณแม่ ก็นั่งระลึกถึง ตั้งจิต

อนาคตสดใสครับ :VO

2. viewdevilz

viewdevilz สมาชิก

รอคำตอบอยู่ค่ะ อ. ศักดิ์

3. ธรรมลิขิต

งานที่เหมาะกับคุณนั้น จะต้องเป็นงานที่เกี่ยวข้องกับต่างชาติ เช่น บริษัทต่างชาติ หรือ บริษัทที่มีการติดต่อนำเข้า ส่งออก จึงจะถูกโฉลกของคุณ

แต่ส่วนที่คุณคอยคำตอบนั้น คุณจะได้รับแต่รู้สึกคุณจะไม่ถูกใจแน่ เพราะเป็นงานที่ต้องแบบรับภาระ และสถานที่ ก็ไม่ถูกใจคุณ แต่คุณก็ทำได้ครับ เพียงแต่ถ้าดูจากพื้นดวงแล้ว ก็ต้องงานดังกล่าวข้างต้น ข่าวจะมาประมาณพฤษภาคม

คู่ครองตอนนี้ยังไม่เจอกันนะครับ แต่บอกลักษณะได้ เป็นคนขยันทำแต่งาน มีความคิดมุ่งมุ่น เก่งครับ เป็นคนเก่ง แต่ไม่รวยนะครับ ก้คงเป็นอนาคต ถ้าคุณมีงานที่มั่นคงเมื่อไหร่ เจอกันแน่ครับ ช่วงนี้ถ้ามีใครเข้ามา ผ่านมา ก็รับเป็นเพื่อนไว้นะครับ เผื่อคุณเหงา แต่แค่เพื่อนนะ เดี๋ยวผิดคิว

โชคดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  4. eddie12

eddie12 Active Member

อ.ข้ามไปหรือเปล่าครับ

5. ธรรมลิขิต

เรื่องหนี้สินของคุณไม่มีเส้นทางลัดนะครับ ทำไป หมดไป ก็ขอให้อดทนให้ถึงที่สุด

เร่ื่องของานในอนาคตนั้น คุณสามารถหางานทำได้ แต่งานที่ได้ทำนั้นจะไม่ตรงใจคุณ และคุณต้องทำใจ ยังไงก็ขอให้มีงานทำไปก่อน อย่าปล่อยให้เวลาผ่านไป ให้ระวังคดีความนะครับ อย่าเผลอไปทำอะไรที่เกี่ยวข้องกับสิ่งผิดกฎหมาย

ขอให้คุณหาโอกาสไปไหว้สักการะพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลก สะพานพุทธ ขอพรท่าน เพราะคุณมีบุญสัมพันธ์กับท่าน และ บริวารของท่านนะครับ

ช่วงนี้งดเสียงนะครับ ไม่มีดวงตอนนี้ ถ้าเล่นสนุก ๆ 5 - 10 บาท เล่นเลยครับ มีลุ้น

โชคดีครับ

6. ธรรมลิขิต

อยากให้แก้ปัญหาเรื่องรถเป็นอันดับแรก เพราะจะเป็นตัวช่วยที่คุณต้องมีตอนนี้ ส่วนเรื่องห้องเช่า มันแปลกตรงที่ทำไมคนที่ผานไปผ่านมาจึงรู้สึกว่า คุณประกาศขายมากกว่าประกาศให้เช่า ลองไปดูป้าย หรือ สัญลักษณ์ต่าง ๆ ที่จะทำให้เกิดความเข้าใจของผู้ที่พบเห็นนะครับ

ช่วงนี้ที่ดินที่คุณอยากขายนั้น คงต้องรอไปก่อน เพราะคนซื้อยังไม่โคจรเข้ามาใกล้ และคนที่เข้ามาคุณก็คงไม่เต็มใจขายให้
    ส่วนเรื่องการย้ายบ้านนั้น คุณคงต้องปรับหลายอย่างในบ้านหลังนี้ มุมอับ ความสกปรก บดบังราศรีของบ้าน ทำให้อะไร ที่คุณจะทำติดขัดไปหมด บ้านหลังนี้เป็นจุดเสริมดวงของคุณ ของให้คุณทำความสะอาดให้มากที่สุด ให้น่าอยู่ที่สุด แล้วหลายอย่างจะเริ่มปรากฎตัวขึ้นพอให้คุณเห็นช่องทางตามที่หวัง โดยเฉพาะมุมบ้าน่ทิศใต้ ต้องรีบเอาออกก่อน

ในสมัยนานมาแล้ว คุณเป็น เรียกได้ว่า ราชาที่ดิน แต่ที่ดินที่คุณได้มาครอบครองนั้น เกิดจากการเอาเปรียบคนจำนวนมาก ดังนั้น จึงมีผลต่อชีวิตของคุณต่อมาอีกหลายชาติ
    แก้กรรมโดยร่วมบริจาคซื้อที่ถวายวัด เวลานี้คงหาไม่ยากนะครับ วัดที่อยู่ภาคตะวันออก เริ่มเป็นอันดับแรก

ก็ขอให้คุณมีพลังใจในการแก้ไขปัญหาชีวิตนะครับ และ ทำได้ดังหวังทุกประการ catt24

7. ธรรมลิขิต

ในวัดอินทรวิหาร มีต้นโพธิ์ต้นหนึ่ง หาโอกาสไปไหว้สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่นั่น เพราะท่านมีบุญสัมพันธ์กับคุณมา และจะช่วยเสริมคุณได้ในเรื่องที่คุณขอ คุณอาจจะได้ในสิ่งที่คุณไม่ได้ขอนะครับ

โชคดีครับ pig_ballet

8. ธรรมลิขิต

ปัญหาของคุณคือ ดินพอกหางหมู คุณทิ้งการแก้ปัญหามาหลายระยะแล้ว ทำให้เวลาคุณจะนึกแก้ไขจริง ๆ มองไปทางไหนก็เลยเจอแต่ปัญหา อยากให้คุณเริ่มต้นจาก เรื่องของเวลา จัดสรรเวลา และปฏิบัติตามเวลาที่กำหนดไว้ได้ในแต่ละวัน ทำทีละเรื่องนะครับ ถ้าทำพร้อมกัน คุณจะล้มอีก และจะไม่มีพลังใจในการลุกขึ้นมาขจัดปัญหาอีกเลย

การปฏิบัติของคุณที่ผ่านมา เนื่องจากคุณสะสมความรู้มาก และปฏิบัติมาหลายแนวทาง จากนี้ ขอให้คุณกราบพระพุทธเจ้าองค์เดียว ขอบารมีท่าน ช่วยให้ข้าพเจ้าเข้าสู่แนวทางที่ถูกต้องตามภูมิธรรม แล้วคุณก็นั่งสมาธิ เพียงให้จิตนิ่ง ไม่ต้องคิดจะไปสวรรค์ชั้นไหน ไม่ต้องคิดถึงคุณอันวิเศษ ปาฏิหาริย์ หยุดให้หมด แม้จะเคยมี sense ก็ขอให้วาง ใช้ความสงบ เพื่อแก้ไขจิตที่ฟุ้งซ่าน

1 เดือนผ่านไป คุณจะเห็นทางสว่างของปัญหาทุกอย่างครับ

สาธุ ;k06

9. MAHASSAJAN

MAHASSAJAN เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2012
    ขอบคุณครับบบ ..

โดนประโยคนี้ที่สุดครับ .. "คุณทิ้งการแก้ปัญหามาหลายระยะแล้ว"
    แต่ขอเรียนว่า ในความเป็นจริงไม่ได้มองว่าเป็นปัญหาขนาดนั้นครับ
    รู้สึกเฉยๆ แต่ถ้าทำได้ก็ดี ทำไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เหมือนตามความฝันหน่ะครับ
    จะเรียกว่าทิ้งก็ได้ แต่เพื่อให้สวยงามผมชอบใช้คำว่า "วาง" กับตัวเองนะครับ

ส่วนเรื่องการปฏิบัติ จะตั้งใจนำไปปรับใช้
    ถ้าให้เลือกได้ ไม่เลือกสวรรค์ครับ เลือกนิพพานไปเลย ^^

และขออนุโมทนาอีกครั้งนะครับ

10. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ขอบพระคุณสำหรับคำตอบ ดิฉันบอกเลยคะว่าอ่านแล้วใช่ และสบายใจขึ้นยอมรับผลและทำต่อ เวลาอ่านกระทู้คุณ ดิฉันรับรุ้อะไรบางอย่างได้เป็นพลังงานด้านบวก จริงๆคะ ขอบพระคุณมากๆ รบกวนอีกซักข้อได้ใมคะ ทราบว่าตัวเองเป็นคนที่ทำอะไรต้องลงมือทำเองหมด ถึงจะได้มา ชีวิตนี้จะสมหวังและได้อย่างที่หวัง บางใมคะ และจะเริ่มสบายตอนอายุเท่าไร รบกวนอีกซักคำถาม คะขอบพระคุณในธรรมทานที่ให้

11. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    :cool::cool::cool: ขอบคุณมากๆค่าาา

12. หมี่โฟ

หมี่โฟ Active Member

30 มิถุนายน 2012
    สวัสดีค่ะ
    ไม่ทราบว่าตอบของ #71 หน้า 4 ไปรึยังคะ หาไม่เจอค่ะ
    รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

13. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณศักดิ์ไม่ทราบว่าคุณศักดิ์สามารถดูกรรมของพี่สาวดูซี่ผ่านทางดูซี่ได้ไหมค่ะถ้าได้ช่วยรบกวนดูให้หน่อยนะค่ะและขอทางแก้ด้วยนะค่ะอยากทราบค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

14. eddie12

eddie12 Active Member

ขอบพระคุณครับ อนุโมทนาในบุญกุศลที่สร้างและช่วยเหลือผู้คนขอให้เจริญทั้งทางโลกทางธรรมครับ

15. khanitthadeeying

khanitthadeeying สมาชิก

ขอบคุณมากเลยนะค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะค่ะ ขอบคุณมากจริงๆ น้องบอกไม่ถูกเลยค่ะ พอน้องอ่านเสร็จ น้องรู้สึกอยากร้องไห้ ใจหายมันเป็นความรู้สึกผูกพันธ์กับเขา บ่อยครั้งน้องรู้สึกว่าเขาอยู่กับ น้อง มีคนเคยบอกว่าเขาเป็นฝาแฝดของน้อง น้องรู้สึกเสียใจ ที่ไม่ได้เกิดพร้อมกัน หากเป็นความจริง บางทีก็อยากคุยกับเขา น้องจะตั้งใจทำบุญพาคุณแม่ไปด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากเลยนะค่ะ ที่แนะนำน้อง ขอบคุณมากจริงๆค่ะ

16. sweetcactus

sweetcactus สมาชิก

ถามเพ่มได้ไหมคะ ว่าคู่แท้ที่จะเจอนั้นมีลักษณะยังไง
    เมื่อไหร่จะเจอคะ

และอยากจะยื่นกู้แบงคซื้อบ้าน. ไม่ทราบจะผ่านไหมคะ. ต้นปีนี้

ขอบคุณคะ

คุณลองถามตัวเองดูว่า ถ้าจะต้องอยู่โดยไม่ได้แต่งงานเลยตลอดชีวิต จะอยู่ได้ไหม และจะอยู่อ่ย่างไร ลองสมมตุิดูเล่น ๆ ลองวางแผนชีวิตดู ว่า อายุเท่าน้น ๆ เราจะทำอะไรบ้าง สมมุติว่า หมดอายุ ที่ 75 ปี (สมมตุินะครับ)

คุณอยู่ได้แล้ว รอคู่แท้ของคุณ ไม่นานหรอกครับ ที่เหลือเป็นเพื่อนแค่นั้น อย่าคิดเลยเถิดไป โชคดีครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ(deejai)[/QUOTE][/QUOTE]

17. ธรรมลิขิต

[/QUOTE][/QUOTE]

อายุเลยเลข 30 ย่างอายุ 40 เป็นผู้ใหญ่เต็มตัวแล้วครับ สิ่งที่จะบอกต่อไปนี้ ยังไงก็เป็นเรื่องของอนาคตนะครับ ทราบแล้วลืมไปเลยก็ได้ คือ คุณกับเขาคนนั้น จะอยู่กัน ครองรักกัน แต่ไม่นานนะครับเพราะ อายุขัยของเขานั้น ไม่นานหลังจากที่แต่งงานกับคุณ แต่ คุณจะได้รับส่ิ่งที่เขาทิ้งไว้ให้มากทีเดียว ก้คงจะเป็นไปในเรื่องทำนองว่า รักนี้นิรันดร ........

กู้ได้แต่ไม่ได้ยอดที่ต้องการและอาจต้องปรับขนาดและราคาที่เสนอไป

อย่าปล่อยให้ความคิดวุ่นวาย มองโลกนี้ให้เห็นเป็นอนิจจัง อย่ารอให้อายุมากก่อน ตอนนี้ยังมีเรียวมีแรง มีกำลัีงสติปัญญา ตั้งเป้าให้ดี ชีวิตคุณ เกือบทั้งชีวิตต้องพึ่งตนเอง แต่คุณ เข้มแข็งมาก โชคดีครับ chearr

18. เบญจธาตุ

เบญจธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้เรื่องหนี้สินที่มีอยู่จะคลี่คลายและแก้ไขอย่างไร เกิดจากวิบากกรรมอะไร และโชคในการเสี่ยงหรือลาภลอยจะมีโอกาสช่วงเวลาไหนครับ ชีวิตบั้นปลายผมจะเป็นอย่างไรครับ

19. ธรรมลิขิต

ที่ต้องทำเอง ถึงจะได้ ก็เนื่องจากคุณเคยแต่ใช้คน ชาตินี้ก็เลยหาคนถูกใช้ไม่ได้ และต้องทำเอง แถมทำได้ซะด้วย รับรองครับ คุณเหนื่อยตลอดชีวิต จริง ๆ แต่ช่วงหลังอายุ 55 คุณจะทำน้อยลง แต่ยังไง เมื่อไหร่คุณเห็นคนอื่นทำ มันก็ขัดหูขัดตา ต้องลงไปทำอยู่ดี เผอิญว่า คุณมีสุขภาพที่แข็งแรง

ถ้าความหวังของคุณ คือ การนั่ง ๆ นอน ๆ มีกิน มีใช้ ละก็ เลิกคิดเถอะครับ เพราะคำตอบในย่อหน้าแรกบ่งบอกไว้แล้ว
    ผมอยากให้คุณภูมิใจในตัวคุณนะครับ คนที่เก่งแบบคุณน่ะหายาก แต่เขาก็ไม่อยากให้คุณไมช่วยทำงาน หรือขอให้คุณช่วย เพราะเขาและเกือบทุกคนหมั่นไส้คุณลึก ๆ มันเป็นเรื่องของวิบากกรรมน่ะครับ
    บุตรหลานจะดูแลคุณได้ในหลายส่วนอยู่ ก็สบายใจได้ในเรื่องนี้

รักษากาย รักษาใจ อดทนต่อชีวิตที่เข้มแข็ง ต่อไป โชคดีครับ :z10

20. ธรรมลิขิต

กรรมเกี่ยวกับหนี้สินของคุณเกิดจากการค้าขายที่ไม่สุจริต เอารัดเอาเปรียบลูกค้า ปลอมปนสินค้า ( ทุกอย่างนี้คือ อดีตชาติ )

คุณควรช่วยคนที่อยากทำบุญให้ได้มีโอกาสทำบุญ โจทย์มีหัวข้อแค่นี้ คุณต้องใช้ปัญญาของคุณคิดต่อนะครับ เพราะวิบากของคุณมาจากพื้นฐานของสติปัญญาทีฉลาด แต่คุณใช้ในทางที่ผิด ดังนั้นจึงต้องปัญญาไปแก้วิบากกรรมของคุณ ทำไปเรื่อย ๆ ตามที่คุณมีโอกาส

ช่วงท้ายของชีวิต คุณจะป่วยเป็นโรคที่ช่วยหลือตนเองไม่ค่อยได้ ลำบากสักหน่อย แต่คุณก็ยังคงทนได้ครับ เพราะคุณมีจิตใจที่เข้มแข็ง

ลาภลายช่วงนี้ ไม่ปรากฎชัดนะครับ อยากเล่น ก็เล็ก ๆ น้อย ๆ พอสนุก

สร้างกุศล ให้เป็นอุดมการณ์ของชีวิต สาธุ :z2