ศักดิ์ ธรรมลิขิต ศิษย์สำนักปฏิบัติธรรมสูญญตา อาจารย์ ก๋ง พรหมบุตร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 11 มกราคม 2013.

1. noctisstar

noctisstar สมาชิกใหม่

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noctisstar
    รบกวนสอบถามอาจารย์ศักดิ์ครับ
    1.อยากสอบถามเรื่องการเรียนครับ ว่าภายในสิ้นปีหน้าผมมีโอากาศจะเรียนจ.ป.ตรีไหมแบบสมบูรณ์ไหมครับ ตอนนี้กำลังเรียนวิชาที่ยากๆที่คนส่วนมากเขาไม่ผ่านกันครับ อยากทราบว่าผมจะผ่านไหมครับ (แล้วจะจบภายในสิ้นปีหน้าไหมครับ)

2.อยากสอบถามอาจารย์ครับเรื่องความรักครับจะได้เจอคู่แท้จิงๆสักประมาณอายุเท่าไหร่ครับ
    3.อยากทราบว่าผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์องค์ใดคุ้มครองอยู่ไหมครับ (ผมรู้สึกแปลกๆว่าทำไมเวลาผมไปวัดไหนที่มีรูปปั้นพ่อปู่ท้าวเวสสุวรรณแล้วมีความรู้สึกอยากนำท่านมาบูชาครับ)
    ขอบคุณครับ *-*

1 ดวงคุณจบตอน Summer นะครับ ก็มีเพื่อน ๆ ที่ยังค้างๆ อยู่ ร่วมกันหรอกครับ ไม่โดดเดี่ยวแน่นอน ผ่านครับ
    2 ผ่าน 3 คน คนที่ 4 ในวัยทำงาน จึงจะเป็นคู่แท้
    3 ลองหา ท้าวเวสสุวรรณ วัดปรกคลองอ้อม ดูนะครับ เข้ากันได้ดีกับคุณเลย
    ---------------------
    ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ ผมขอถามเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ
    ลักษณะเนื้อคู่จะมีลักษณะผิวพรรณหน้าตาเป็นยังไงหรอครับ

2. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอาจารย์มากครับ

3. Phat j

Phat j สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2014
    อาจารย์คะ ตอนนี้หนูอยากเปลี่ยนอาชีพเป็นแอร์โฮสเตส แต่ภาษาของหนูไม่เก่งเลยค่ะ พยายามฝึกฝน แต่ก็ยังไม่ต่างจากเดิม หนูอยากรู้ว่า ดวงหนูจะไปเป็นแอร์โฮสเตส ได้ไม๊คะ อีกนานแค่ไหน ??

4. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ผิวเนื้อสองสี ตามที่คนไทยนิยมเรียกกันนะครับ
    ดังนั้น ไทยแท้ๆ ใบหน้ากลม รูปร่างสูงโปร่ง
    แค่นี้นะครับ

มุ่งมั่นเรียนให้จบ อย่าวกไปเรื่องที่ไม่ใช่สาระในเวลานี้

5. ธรรมลิขิต

ถ้าคุณปรับทัศนคติของคำว่า เก่ง เสียใหม่
    ไม่ใช่เก่งแบบที่คนอื่นเขาสรุปกันไว้
    แต่เก่งของคุณ ก็คือ คิดเป็นภาษา มองอะไรก็เป็นภาษา พูดเป็นคำๆ
    ไม่พูดเป็นประโยค
    คุณจะไต่เพดานบินขึ้นไปได้นะครับ

ด่านการสอบนี้ ถือว่า เป็นด่านที่จะทำให้ชีวิตคุณเปลี่ยนไป และ เปลี่ยนตลอดไป

งานที่คุณจะได้ทำ คือ งานเกี่ยวกับการใช้ภาษา การต้อนรับ การช่วยเหลือคนต่างชาติต่างภาษาครับ และ อยู่ภาคพื้นดิน

ดังนั้น สิ่งที่คุณควรมุ่งมุ่น ไม่ใช่ การสอบแข่งขัน การสัมภาษณ์ แต่เป็นการเปลี่ยนความคิดและมุมมองต่าง ๆ ให้เป็นภาษา มากว่า นะครับ

ชีวิตคุณเปลี่ยนแน่นอน

6. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ หนูอยากทราบเรื่องทั่วๆไปค่ะ แต่ขอเน้นเรื่องการค้าขายนะค่ะ

1.ตอนนี้กำลังค้าขายทางอินเตอร์เน็ตอยู่ค่ะ เกี่ยวกับคอลลาเจน พวกความสวยความงามค่ะ อยากทราบว่า ทำไม เมื่อมีลูกค้าเข้ามา และสั่งของ คุยกันเรียบร้อยแต่ไม่โอนเงิน ไม่เอาของก็ไม่ติดต่อบอกกลับมา ตั้งเเต่ขายมาขายไม่ได้สักชิ้นเลยค่ะ หนูควรทำไงดี และหนูมีโอกาสมีธุรกิจเป็นของตนเองไหมค่ะ

และอยากทราบเรื่อง การเงิน โชคลาภ ความรัก กรรม การเรียน ลูก สุขภาพของแม่และแฟนค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ อาจจะถามมากไป ขอแค่ตอบเท่าที่ตอบได้ก็พอค่ะ

7. suthada175

suthada175 สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2014
    บัญชีลูกหนี้หายไม่ทราบว่าจะหาเจอได้อย่างไร หายังงัยก็ไม่เจอช่วยดูให้หน่อยได้ไหมคะ่

8. ธรรมลิขิต

คงจะอยู่ในสภาพนี้ได้อีกสักพักหนึ่งนะครับ
    การขายโดยเฉพาะการขายของชนิดที่กำลังขายอยู่นี้
    ไม่เข้ากับดวงของคุณครับ
    และอีกไม่นาน คุณก็ต้องตัดสินใจ ยุติมัน

กลับมาทำในสิ่งที่คุณถนัดดีกว่าครับ
    รอบนี้ ถ้ากลับมาทุ่มเท คุณจะประสบความสำเร็จ
    และหลายสิงก็จะดีขึ้นตามมา

ส่วนเรื่องอื่นๆ ทีถาม ขอเอาเป็นว่า ให้คุณผ่านเรื่องนี้ก่อนก็แล้วกันนะครับ แล้วค่อยว่ากันใหม่ เพราะเท่าที่ดูก็ไม่มีอะไร ทุกอย่างดำเนินไปได้ตามปกติของมัน

9. ธรรมลิขิต

เรื่องของหาย
    เรื่องบุคคลจะตายหรือไม่

ขอเว้นการให้คำตอบครับ

เป็นข้อยกเว้นของผม

10. ธรรมลิขิต

พรุ่งนี้วันพระ

งดหนึ่งวันนะครับ

11. mm1150

mm1150 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อาจราย์ครับ ผมมีสิทธิได้พระที่ผมอยากได้ริเปล่าครับ
    และเนื้อคู่ผม เจอริยังครับ

12. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

พูดตามตรงเลยนะค่ะ ตัวหนูเองยังไม่รู้เลยค่ะ ว่า ถนัดอะไร ชอบอะไร พอจะมีทางชี้เเนะบ้างไหมค่ะ ว่า ควรไปทางไหน อย่างหนูควรจะทำอะไร อันนี้หนูไม่รู้จริงๆค่ะ และถ้าขายกระเป๋าจะดีไหมค่ะ คือน้าแนะนำมาค่ะเขารับมาอีกทีหนูก็เอามากระจายอีกค่ะ ทางเน็ตเหมือนกัน หรือว่า หนูทำการค้าขายไม่ขึ้นค่ะ !

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2014
  13. ponpun001

ponpun001 สมาชิก

ถามแทนน้านะค่ะ คือเขามองไม่ค่อยเห็นสายตาไม่ดีเลยพิมให้ค่ะ

ถ้าเผื่อว่าเปิดร้านขายของเป็นกิจการเล็กๆของตัวเอง จะขายได้ดีมีกำไรไหม ?

14. Maleficent9

Maleficent9 Active Member

29 มิถุนายน 2014
    ขอรบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ อยากทราบว่า ความรักตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ คนที่เข้ามาช่วงนี้ จะมีใครที่สามารถคบกันจนเป็นคู่กันได้จริงๆหรือไม่คะ

15. ธรรมลิขิต

ทุกวันพระ

ของดการทำนาย ทาย ทัก นะครับ

พรุ่งนี้ จะตอบให้ครับ

ขอบุญกุศลของทุกท่าน น้อมลงมาหาแต่ละท่าน เพื่อให้ผ่านสิ่งอันไม่พึงประสงค์ในเร็ววันด้วยเทอญ

16. ซึ้งธรรม

ซึ้งธรรม Active Member

31 พฤษภาคม 2013
    รบกวนถามอาจารย์เรื่องงานหน่อยค่ะ คิดจะออกจากงานค่ะ ถ้าออกตอนนี้จะมีปัญหาอะไรไหมค่ะ งานใหม่จะดีกว่าเก่าไหม อนุโมทนาบุญค่ะ

17. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

ครอบครัวผมจะได้ย้ายจากบ้านไปอยู่ที่ใหม่มั้ยครับ รู้สึกว่าคนที่อยู่ข้างเคียงชอบนำความเดือดร้อนมาให้โดยเฉพาะยาย ไอ้คนที่ควรเลี้ยงมันก็ไม่มาดูปล่อยตากับยายอยู่ลำพัง พอจะเป็นจะตายมาก็มาพึ่งแต่พวกผม พวกญาติพี่น้องมันก็ไม่เคยมาดูแล แต่พอครอบครัวผมโดนขู่ฆ่า กลับไม่มีใครสนใจใยดีเลย มีแต่คนโทษครอบครัวผมว่าไม่ดูแลตากับยาย ซึ่งมันไม่ใช่เลย ทีนี้ครอบครัวผมก็ไม่สนใจเหมือนกัน ใครอยากเลี้ยงๆไป แต่บ้านอยู่ติดกัน กลัวจะมีเรื่องอีก มีแต่เรื่องแต่ราว เมื่อไหร่จะหมดเวรหมดกรรมกับคนพวกนี้ซะทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2014
  18. noctisstar

ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ

19. noctisstar

ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ

20. Manofsteel

Manofsteel Active Member

31 พฤษภาคม 2014
    ถามเรื่องสุขภาพ ผมได้ยินเสียงผู้หญิงตามตลอดเวลาเลย เป็นโรคหูแว่วรึเปล่าครับ
    รึว่าเป็นเจ้ากรรมนายเวร ขอบคุณครับอาจารย์