วันนี้ใครไปงานมหกรรมวิทยาศาสตร์ทางจิต แล้วขึ้นไปดาดฟ้าดู UFO บ้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Tonnana, 11 ธันวาคม 2010.

1. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยเห็นนะ ผมก็เชื่อว่าUfoมีจริง แต่ผมไม่เชื่อเขากะลา
    เขาไม่เอาหลักฐานการโกงของ เจ้ใหญ่ เขากะลาไปฟ้องสาลก็ดีแล้ว
    ผมคิดว่าทำไมไม่ให้กระบวนการยุติธรรมจัดการ
    อยากรู้ถ้าเขาติดคุก มันจะเป็นคุกระบบรึเปล่า แล้วจะบอกว่าระบบให้ไปทำงานในคุกรึเปล่า แล้วเงิน.........ไปแบ่งไปให้Ufoเขาเติมน้ำมันกันบ้างป่าว
    เงินเป็นแสนจะบอกระบบทดสอบรึ

ข้อความที่ขัดแย้งกับกลุ่มเขากะลาในกระทู้ของเขากะลา
    ก็มีมือดีตามลบหมด...........ไม่รู้ว่าในกระทู้นี้พี่ๆทีมงาน(บางคน)ที่โดนระบบเข้าสิง
    จะมาตามลบรึเปล่าก็ไม่รู้

555+

2. mytae_1415

mytae_1415 Active Member

12 สิงหาคม 2006
    กระทู้นี้ คุยเฉพาะ เรื่อง งานมหกรรมวิทยาศาสตร์ทางจิต แล้วขึ้นไปดาดฟ้าดู UFO บ้าง
    เท่านั้นครับ เพราะตอนนี้มันนอกเรื่องแล้ว

3. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เห็นด้วยค่ะ เจ้าของกระทู้สนใจเฉพาะ UFO ในวันงานมหกรรมฯ

ช่วงนี้เซอร์เว่อร์เว็บพลังจิตมีปัญหาทำงานหนัก อืดมาก

โพสต์ที่ไม่เกี่ยวกับกระทู้จะทำให้เว็บช้ามากขึ้นไปกว่าเดิม

4. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    ระบบ คืออะไร ลึกลับซ่อนเงือนอย่างไร แผนเป็นยังไง งง ?

5. ปรม

ปรม เป็นที่รู้จักกันดี

สันโดษดังใหญ๋แล้ว

อิอิ

ถ้าเจอกันผมขอลายเซ็นด้วยน่ะ

อิอิ

6. sron2006

sron2006 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    หลากหลายความเห็น . . .

7. Aquila

Aquila เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านดราม่ากระทู้นี้ สนุกจริงๆค่ะ

แต่กรุณาอ่านหัวข้อกระทู้ให้ดีๆนิดนึงนะคะ ตอนนี้กลายเป็นกระทู้กลายพันธุ์ไปซะแล้ว

ส่วนตัวเชื่อเรื่อง UFO มาตั้งนานแล้วค่ะ แต่วันที่ 11 ไม่ทันเห็น (เผอิญว่าสายตาสั้นด้วย กร๊ากกก)

ใครจะเชื่อ ใครจะไม่เชื่อ ก็แล้วแต่เขา เพราะแต่ละคนก็ต่างมีเหตุผลทั้งนั้น ไม่ผิดค่ะ

:boo:

8. วิถีคนจร

แล้วบอกว่าเขากะลา เขาเลิกระบบอาจารย์ไปแ้ลว เป็นอาจาร์ยไปแล้วเห็นมั้ย
    ต่อไปคงเป็นเหมือนแต่ก่อนนะ ระบบบอกคนนั้น เป็น พระโสดาบัน
    คนนี้เป็น พระ สกิทาคามี
    โอ้ยเป็นพระอริยะกันหมดเลย.............

9. วิถีคนจร

ขอประกาศ
    ตราบใดที่มีข้อความจากเขากะลามา ณ ที่นี้จะมีผมคอยขัดขวาง
    เพื่อปกป้องไม่ให้คนที่สนใจในเรื่องต่างดาว ไปหลงมนต์สะกดเขากะลา

เรื่องUfoมีจริงครับ ควรศึกษาให้ดีนะครับ รบกวนผู้ผ่านระบบมาแบบผมช่วยกันนะครับ
    ปกป้องศาสนาพุทธของเรา

ขอบคุณทุกๆกำลังใจ ทั้งโพสก็ดี PMก็ดี ผมขออณุญาตินำวิถีคนจรไปเก็บก่อนนะครับ

10. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    เรามาสนใจในเรื่อง ทาน ศีล ภาวนา กรรมดีกรรมชั่วกันดีกว่าครับ
    มนุษย์ต่างดาวจะมีจริงหรือไม่ ช่างเขาเถิด ไม่ได้เป้นประเด็นอะไรเลย
    ที่เห้นกันอาจมีจริง หรือ อะไรที่ลอยตามลมไกลๆๆ ก้อได้
    ไม่มีใครมีหลักฐานยืนยันที่แน่ชัด ก้อว่ากันไปตามความเชื่อและพื้นฐานแต่ละท่าน

มนุษย์ต่างดาวมีจริงหรือไม่ ???
    เขาและเราต่างต้องเกิดอยู่ร่ำไป เขาช่วยอะไรเราไม่ได้หรอก หากเราไม่ช่วยตัวเอง
    ตนแลเป้นที่พึ่งแห่งตน เราพ้นทุกข์ได้เพราะตัวเรามีความคิดความเห้นที่ถูกต้อง
    ใครเล่าจักช่วยเราได้ หากเราไม่ช่วยตนเอง

อย่าไปเถียงกันให้เกิดความแตกแยกเลยครับ ท่านใดเชื่อก้อเชื่อไปหากเชื่อแล้ว
    ท่านทำดี เป้นคนดี ท่านใดไม่เชื่อก้อไม่ต้องไปสนใจใครเขาจะเชื่อ เรื่องของเขา
    เราม่งทำกุศลและอยู่กันด้วยความเมตตา ต่อกันดีกว่าฝึกใจตนได้นับว่าประเสริฐยิ่ง
    ท่านทั้งหลายว่าจริงไหมครับ ๆๆๆๆ

11. rossalen

rossalen เป็นที่รู้จักกันดี

เอ เอ เอ !! กระทู้นี้มองหาคุณ น้ำเองค่ะ ไม่ยักกะเจอเข้ามาอ่านเลยนิ อิอิ

12. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

นั้นหนะสิครับ
    ผมไปกระทู้ไหนก็เจอแต่คุณน้ำเองค่ะ ตลอดเลย

13. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ยังตามอ่าน ห่างๆ อย่างห่วงๆ นะครับ...................

555+ Ufo เป็นของไม่แปลกซะแล้ว
    เคยเจอบ่อยครับ......................................................

14. สมพิศเปรม

สมพิศเปรม เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายจัง อดเห็นเลย

15. สมพิศเปรม

สมพิศเปรม เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายจัง ที่ไม่ได้ดู

16. n@kARin

n@kARin Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2008
    เดี๋่ยวก็มา เธอชอบมาปิดท้ายรายการ:boo:

17. Misha

Misha เป็นที่รู้จักกันดี

เราไปมาค่ะ ซุ้มเขากะลาเห็นมีของขายพวกพวงกุญแจอันเล็กๆเป็นรูปมนุษย์ต่างดาวและ ของชำร่วยใส่ตระกร้าวางอยู่เต็ม ส่วนตัวดูแล้วไม่ได้ออกแนววิชาการเหมือนมาออกบูธขายของกับโชวชุดแฟนซีมากกว่า แต่สาวๆที่ใส่ชุดแฟนซีผีก็สร้างสีสรรในงานดีนะคะ คนมุงดูเต็มเลย ^^

18. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    พระพุทธเจ้าสอนว่า อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น หรือได้ยินมา จงใช้ปัญญาพิจารณา
    อันนี้พูดเป็นกลางๆ ไม่ได้เข้าฝักฝ่ายใดนะคะ :)

19. nakonpanom

nakonpanom Active Member

5 มิถุนายน 2010
    ป๊าดถิโถ่...คือซ่างมาคักแท้ละ..

20. ตุ้ม ณ บ้านโป่ง

ตุ้ม ณ บ้านโป่ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ขอดูรูปท่านสมาชิกที่เห็นหน่อยครับ ว่าเป็นไงบ้างครับอยากเห็น