วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

***รบกวนฝากกระทู้งานบุญช่วยสงฆ์อาพาธด้วยนะครับ ทำบุญร่วมรับวัตถุมงคลในราคาสุดพิเศษครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านในกระทู้นี้และที่เข้าไปเยี่ยมชมในกระทู้ช่วยสงฆ์อาพาธทุกท่านด้วยครับ ^_^

บูชาพระเครื่องมากมาย-สิ่งของหลากหลาย-ปัจจัยตรงเข้าพระอาพาธเป็นสังฆทานทั่วไทย

^_^
    _/\_......ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้และทุกท่านที่เยี่ยมชมครับ<!-- google_ad_section_end -->

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ภาพวัตถุมงคล ของหลวงปู่องค์นี้ ผู้ถ่ายคือคุณจักษวัชร์ ได้สังเกตเห็น
    แสงออร่าจากภาพ กระจายออกเป็นสีม่วง พื้นที่วางพระ เป็นทิชชู่สีขาว
    แต่ถ่ายออกมา ไหงกลับเป็นสีดังที่เห็นในรูป

ผมถามว่า นำไปปรับแสงสี หรือเปล่า
    คุณจักษ์ บอกว่า ไม่ได้ทำอะไรเลย ถ่ายเสร็จก็ นำมาลงให้ดูกัน
    กล้องที่ถ่าย ก็ยืมเพื่อนที่ทำงาน เจ้าของกล้องบอกว่าตั้งแต่ถ่ายรูปมา
    ยังไม่เคยเห็นภาพมีออร่า ในลักษณะนี้มาก่อนเลย แปลกมาก

เห็นไหมครับ ของปู่ไม่ธรรมดาจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2009
  3. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมานั่งไล่กระทู้ดูปวดตาจริงๆ

เดี๋ยวโอนแล้วจะแจ้งทางนี้นะครับ

ลองมาเยอะแล้ว จะได้เจอของจริงกับเขาบ้างซะที

ไม่รู้อะไรดลใจ ระหว่างที่ผมไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงกับชีิวิตและครอบครัว

ผมนึกถึงหลวงปู่คำเป็งทั้งที่แรกๆผมเห็นก็ไม่ได้สนใจอะไร

ก็เลยลองเสิร์ทในกูเกิ้ล จนเจอเว็บ kampang.com แล้วก็ตามเรื่องตามราวมาุถึงนี่แหละครับ

ไม่เกินวันศุกร์นี้ผมจะขอบูชาแม่อุมาเหยียบธรณีครับ ครอบครัวผม ชีิวิตผม ไม่ไหวแล้วครับ

แต่คือโพสรูปสลิปใบโอนยังไงหรอครับ???

4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. MOUNTAIN

วิธีโพสรูปลงกระทู้ ลองเข้าไปอ่านวิธีที่กระทู้นี้ดูนะครับ

http://palungjit.org/threads/วิธีโพสรูปลงในกระทู้.112549/page-2#post2134543 [​IMG]

6. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ช่วงนี้ชีวิตตกต่ำสุดๆ ตกงาน ธุรกิจที่ลงทุนกับคนอื่นไว้กะว่าจะสร้างผลกำไรงอกเงย ก็ติดขัด สะดุดไม่เป็นท่า เห็นทีจะตั้งตัวลำบากแล้วครับ แถมกำลังใจแทบไม่มีเหลือ เพราะแฟนจะมาทิ้งไปอีก จากที่เคยรักและดูแลกันและกันอย่างดี อยู่ดีๆก็มาเปลี่ยนไปชั่วข้ามคืน แบบผมไม่ทันตั้งตัวเลย ตรงนี้เจ็บมากยิ่งกว่าตกงาน ยิ่งกว่าธุรกิจที่ติดขัด เพราะเราหวังว่าอย่างน้อยเรามีกำลังใจ ทุกอย่างก็จะผ่านพ้นไปได้ ไม่กลัวอุปสรรคใดๆ แต่นี่กำลังใจแทบไม่มี เหงาแทบขาดใจ และเสียใจที่ผ่านมาเราทำดีกับเค้าแทบทุกอย่าง ดูแลช่วยเหลือเค้าช่วงที่ชีวิตเค้าตกต่ำมากที่สุดจนดีขึ้น ดูแลเค้าในทุกๆเรื่องเท่าที่ผู้ชายคนนึงจะทำได้ แต่เค้ากลับไม่เห็นความดีของเราเลย เห็นว่าเราเป็นของตาย และไม่มีค่าเท่าไหร่สำหรับเค้า ซึ่งเค้าพร้อมจะสละเราออกได้ทุกเมื่อ ถ้าเราไม่ยอมเขา สุดท้ายผมก็ต้องยอม ยอมจนรู้สึกว่าทุกวันนี้มีแฟนก็เหมือนไม่มีแฟน ไม่มีเวลาให้ผม ทั้งที่ผมและเค้าก็รู้อยู่แก่ใจว่าเค้าว่าง ทำเหมือนคนไม่คิดถึง ไม่รักกัน สุดจะบรรยาย (ซึ่งถ้าก่อนเป็นแฟนเป็นแบบนี้เราก็คงไม่เลือกเค้ามาเป็นแฟนแล้ว แต่เค้าก็เคยดีกับเรามาก แล้วอยู่ดีดี ก็มาเปลี่ยนไปชั่วข้ามคืน ด้วยเหตุผลแปลกๆว่าขออยู่คนเดียว มีโลกส่วนตัว โดยไม่แคร์ความรู้สึกเราเลย ทั้งที่เมื่อก่อนเค้าขาดเราแทบไม่ได้และเราก็อยู่เคียงข้างเค้าเสมอ เค้าทำเหมือนสิ้นเยื่อใยทันทีทันใดปานฉะนั้น) ผมจะทำอย่างไรดีครับ ทางบ้านเค้าทุกคนก็ชอบผม เค้าเคยไปถามกุมารมา น้องกุมารก็บอกเค้าว่าผมเป็นคนดีมาก และทักเรื่องอื่นๆของเค้าตรงหมด จนทำให้เค้าเริ่มเชื่อว่ากุมารว่ามีตัวตนจริง แต่ทำไมเค้าไม่คิดจะรักษาเราไว้ จนล่าสุดผมโทรไปบอกว่าในเมื่อเค้าไม่แคร์ผมเลย ต่อไปผมก็จะไม่แคร์เค้าบ้าง จะไม่เลี้ยงดูเค้าอีกต่อไปแล้ว เค้าฟังและขอกลับไปคิดดูก่อนและจะโทรมาให้คำตอบผมอีกที เรื่องราวจะเป็นอย่างไร แต่ในใจพอรู้ว่าเค้าต้องสละเราออกแน่นอน เพราะจากสถานการณ์ที่ย่ำแย่ตั้งแต่ต้นเดือนพฤษภาคม ก็พอจะทำให้รู้คำตอบในใจเขาได้ ตอนนี้ผมเศร้าสุดๆ อธิษฐานก็แล้ว ทำบุญหนุนดวงตัวเองก็แล้วแต่ไม่เป็นผล ครั้งนี้วาระกรรมคงมาถึงยากเกินใครจะช่วย นึกถึงบารมีหลวงปู่คำเป็ง อยากจะไปกราบท่านจริงๆ ใกล้ถึงวันลงนะแล้วในเดือน มิ.ย.

ขอโทษนะครับที่มาระบายความรู้สึกในกระทู้นี้ เพราะรู้สึกว่าทุกคนในนี้เหมือนเป็นพี่เป็นน้องกัน เผื่อจะมีคำแนะนำดีดี สำหรับประสบการณ์ของพระหลวงปู่คำเป็งของผมที่ผ่านมาสุดยอดจริงๆครับ ได้ผลทางโลกจริง ใครยังไม่มีรีบหาบูชาไว้นะครับ ได้ทั้งบุญและของดี แต่ครั้งนี้คงเป็นวาระกรรมบางอย่างของผมที่ยังหาสาเหตุเพื่อแก้ไขไม่พบ เลยทำให้ชีวิตพลิกผันเอง เฮ้อ เศร้าใจจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2009
  7. ธัญญ์นิธิ

ล่าสุด ผมไปดูพลังคอนโดที่ผมอยู่ กับอาจารย์อาชวิน ท่านบอกว่าที่คอนโดมีคนบูชาพระราหูอยู่ ทำให้ในห้องอึดอัด หายใจลำบาก นอนแล้วปวดหัว ท่านเลยแนะนำให้หาพระนารายณ์ทรงครุฑประทับบนพระราหูมาไว้ ผมก็เลยรีบไปบูชาที่วัดไตรมิตรมา ทั้งผ้ายันต์ ทั้งเหรียญ และนำมาติดไว้ที่ห้อง แต่ก็เหมือนยังไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไหร่ ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่าครับ แต่ตอนนี้ผมนึกถึง ท่านอาจารย์โคมฉายขึ้นมาเลยทันทีครับ ว่าจักรนารายณ์จะช่วยได้ไหมครับ? จะได้รบกวนท่านอาจารย์โคมฉายส่ง จักรนารายณ์ มาไว้ที่ห้องผมหน่อยครับ เผื่อชีวิตที่พลิกผันของผม จะเปลี่ยนเข้าสู่ภาวะก่อนหน้านี้ที่ดีดีอยู่

8. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เด็กใหม่เพิ่งเข้ามาเหมือนกันครับ

ผมไม่รู้จะช่วยยังไง แต่ขอเป็นกำลังใจให้พี่นะครับ

สู้ๆครับ เดี๋ยวมันก็จะผ่านพ้นไป ผมเชื่อว่าเป็นศิษย์หลวงปู่ หลวงปู่ท่านไม่ทอดทิ้งอยู่แล้วครับ

9. ครึ่งชีวิต

ขอเป็นกำลังใจให้ k.ธัญญ์นิธิ ...สู้ๆๆๆครับ
    อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. sawasdeebangkok

sawasdeebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ขอให้คุณธัญญ์นิธิ และ ผู้นอบน้อมสุดใจ มีกำลังใจสู้ในชีวิตมากมากครับ

11. คณากร

คณากร เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณธัญญ์นิธิ
    เอาสมเด็จไม้ไผ่ตันใส่กรอบไปติดไว้ที่หน้าห้องสิครับ ล่าสุดซินแซ เอาไปปรับฮ้วงจุย ได้ผลดีเป็นอย่างยิ่ง

12. ธัญญ์นิธิ

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ ที่ให้กำลังใจผม รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาบ้าง คุณคณากรครับ สมเด็จไม้ไผ่ตันน่าจะหมดไปนานแล้วนะครับ เพราะผมเคยไปบ้านพี่สามเหลี่ยมเมื่อต้นปี เพื่อขอบูชาแต่ไม่มีครับ ถ้ามีผมอยากได้ไปปรับฮวงจุ้ยเป็นอย่างยิ่งครับ สาธุ ขอบารมีหลวงปู่เมตตาลูกด้วยเถอะ

13. MOUNTAIN

คุณธัญญ์นิธิ ครับ

ชีวิตคนเรา ไม่มีใครสมบูรณ์พร้อม 100% หรอกครับ
    ก่อนอื่น เราต้องถามตัวเราเองก่อนว่า เราเกิดมาเพื่ออะไร
    ก่อนเกิด เราอาจไม่รู้ว่า เราเคยเป็นอะไรมาบ้าง แต่ก็ช่างเถอะ มันเป็นอดีต
    ที่ไม่ใช่ความจริงในขณะปัจจุบันแล้ว ป่วยการที่จะไปคิดรู้ในสิ่งที่ผ่านมาแล้ว

คนเราหลายคน เมื่อมีชีวิตในปัจจจุบัน ก็อยากใช้ชีวิตให้มีแต่ความสุข
    วาดหวังอนาคตไว้อย่างสวยหรู จินตนาการอนาคตไว้อย่างมั่นคง
    แต่ อนาคต ก็คือความฝัน การจินตนาการ มันก็ยังไม่ใช่ความจริง
    ความจริง มีอยู่ในขณะปัจจุบันเท่านั้น

ขอให้เรามุ่งมั่นทำความเพียร ในขณะปัจจุบัน ให้ดี
    อย่าหวนคิดถึงอดีตที่ผ่านมา และอนาคตที่ยังมาไม่ถึง
    อย่างน้อย จิตเราก็จะไม่ทุกข์ ถ้าหวังแล้วไม่สำเร็จ
    หรือคิดถึงอดีต ที่เป็นความสุขจอมปลอม เราก็จะไม่ทุกข์ไปกับมัน

เป็นธรรมดา เมื่อเรารักใครมากๆ ก็จะทุ่มเทให้เขา จนหมดหัวใจ
    ยอมทำให้ทุกอย่าง เยี่ยงทาสในเรือนเบี้ย
    เขาจึงเห็นเราเป็นของตาย ไม่เห็นความสำคัญอย่างจริงจัง
    แต่ถ้าเราปรับสภาวะ มาเป็นนายในเรื่องเบี้ย
    เขาจะเห็นคุณค่าของเราเยี่ยงนาย ไม่ใช่ทาส

ผมคงพูดได้ไม่มากไปกว่านี้ แต่อยากขอฝากไว้เป็นข้อคิด
    หวังว่าคงช่วยอะไรได้บ้าง ไม่มากก็น้อย

อย่าลืมว่า ตอนเราเกิดมา เรามาคนเดียว
    และเมื่อเราตาย เราก็จะตายคนเดียว
    โลกนี้ไม่มีความเหงาหรอกครับ เพราะเราเคยอยู่คนเดียวมานาน
    แต่เราลืมสภาวะนั้นไปเสียแล้ว เพราะเราหลงยึดติด กับอะไรบางอย่าง

สุขอื่นใด เหนือความสงบ ไม่มี

ยิ่งวิ่งหา ยิ่งทุกข์
    อยู่นิ่งๆ ค่อยคิดพิจารณา เราจะเป็นผู้ค้นหาความสุขได้เอง ในที่สุด

ขอเป็นกำลังใจให้กับคุณ ธัญญ์นิธิ ตลอดไป
    ตราบเท่าที่ผมยังดำรงสังขารอยู่
    มีอะไรโทรมาปรึกษาได้ทุกเมื่อ เบอร์นี้ครับ 08-7972-2428

14. ธัญญ์นิธิ

ขอบคุณพี่เมาท์มากครับ ที่ช่วยเตือนสติผม ต่อไปผมจะมุ่งมั่นทำปัจจุบันให้ดีที่สุดครับ และจะพยายามอยู่ได้ด้วยตนเองครับ

15. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    สอบถามครับที่บ้านเป็นร้านค้าจะมีอะำไรของหลวงปู่ให้ไปติดบูชาทางเข้าร้านได้บ้างครับเรียก

ลูกค้าครับ

16. ครึ่งชีวิต

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ<!-- google_ad_section_end -->
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end -->

17. MOUNTAIN

ออร่าเขียวอ่อน และม่วง คือความอุดมสมบูรณ์ และความคุ้มครอง ครับ

18. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    งามจริงๆ ครับพี่น้อง...

19. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณลองภาวนาดังนี้นะ
    " ไภษัชยคุรุไวฑูรยประภาราชายะ "

ภาวนาไปเรื่อยๆให้ใจสบายๆไม่ต้องหวังผลอะไรมาก ภาวนาเพื่อเป็นพุทธบูชา
    แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นมาเองอย่างไม่น่าเชื่อ ได้ผลไม่ได้ผลยังไงก็อย่าลืมรายงานผลด้วยครับ
    ผมเชื่อว่าถ้าคุณทำจริงผลย่อมมีเกิดขึ้นมาช่วยให้คุณพ้นทุกข์ที่เป็นอยู่นี้ได้อย่างแน่นอน

พระไภษัชยคุรุไวฑูรย์ประภาคพระพุทธเจ้า

20. ครึ่งชีวิต

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ<!-- google_ad_section_end -->
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->