วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ของตกค้างครับ ชุดลงนะ
    มีประมาณ 15 ชุด
    ให้บูชาชุดละ 500 บาทครับ
    มี หลายรายการ
    1.เจ้าแม่กวนอิมธิเบตปางโปรดอมนุษย์ใต้ธรณี ปางนี้ให้ลาภมาก หลวงปุ่อัญเชิญท่านท้าวชัมภล(ท้าวเวสสุวรรณจีน)มาเสก
    2.ลูกอมแป็ค อันนี้ใช้ปรับฮ้วงซุ้ย ได้
    ลูกอมฝังเป็กมีคุณเด่นเรื่องคุ้มครองป้องกันครับเป็กทางเหนือจัดเข้าเป็นเหล็กไหลหรือธาตุเหล็กศักดิ์สิทธิ์อย่างหนึ่งคล้ายข้าวตอกพระร่วง ซึ่งทางวิทยาศาสตร์ถือว่าเป็นธาตุเหล็กอย่างหนึ่งคติความเชื่อกล่าวว่าเป็ก ดีทางคงกระพัน กันผีปีศาจ คุณไสยมนต์ดำ กันเขี้ยวงาอสรพิษอาราธนาทำน้ำมนต์ก็ใช้รักษาอาการป่วยไข้ได้
    3.สีผึ้งสายบนสีผึ้งสายล่าง ตลับใหญ๋
    อันนี้มะต้องบรรยาย
    4.ตระกรุด"อุ...ประทานพร" คำว่า อุ ในตะกรุดนี้ หลวงปู่ให้หมายถึง พระแม่อุมา และอีกนัยหนึ่งก็ให้หมายถึง อุดมสมบูรณ์ ในตะกรุดมี 2 อักขระ และ 2 นะ คือ อิ พระนามย่อ แห่งองค์พระอิศวร และ อุ พระนามย่อแห่งพระแม่อุมา และนะมี + นะเงิน โดยให้หมายถึง นะมีเงิน = มีเงินนะ
    5.รูปภาพปู่ด้านหลังติดจีวร
    6.เถาวัลล์ชิ้นๆ น่าจะเป็นเถาวัลย์งู ใช้ป้องกันผี ป้องกันคุณไสย

รวมคาถาปู่คำเป็ง
    http://www.kampang.com/modules.php?n...opic&p=172#172

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      109.2 KB
      เปิดดู:
      94
  2. Fascinate

Fascinate Active Member

พี่โคมฉาย ขอบคุณคับ [​IMG]

3. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

เหลืออีก 5 วันมาร่วมปฐมกฐินหลวงปู่คำเป็งกันครับ
    อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ:VO:VO:VO

4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arpichar [​IMG]
    ยังมีไหมครับ
    kijchai@hotmail.com

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ที่ผมไม่มี ไม่ทราบที่พี่สามมีหรือเปล่า
    แต่ที่ปู่มีแน่นอนครับ

มีครับหลวงปู่ฝากไว้ที่ผมครับ ท่านใดต้องการบูชาก็โพสเข้ามาได้เลยครับ เขี้ยวละ 500 บาทครับ

5. ครึ่งชีวิต

เหลืออีก 4 วันมาร่วมปฐมกฐินหลวงปู่คำเป็งกันครับ
    อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ:VO:VO:VO

6. ครึ่งชีวิต

เหลืออีก 3 วันมาร่วมปฐมกฐินหลวงปู่คำเป็งกันครับ

7. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนีแวะมาเล่าเรื่องประหลาดๆให้ฟังค่ะ...
    คือช่วงนี้ทีฝรั่งเศลแถวภาคใต้ ฝนตกแบบฟ้ารัั่วมาเป็นอาทิตย์(ก็ฤดูฝนนะ) ที่นี้จินซิต้องเร่งรีบเก็บซองกฐินตามบ้านเพื่อนๆ ฝนลงทั้งวันแบบนี้คงหมดปัญญาขี่มอร์เตอร์ไซค์ตามเก็บแน่ๆเลย เลยเมื่อวันที่ ๔ ที่ผ่านมามาขอบารมีแม่อุมาว่า....พระแม่เจ้าขาถ้าฝนลงไม่หยุดแบบนี้ คงไปเก็บซองไม่ได้นะค่ะ ถ้าจะช่วยกันสร้างวัดหลวงปู่ให้พรุ่งนี้ฝนเบาๆพอให้อกไปเก็บได้ที่เหอะ พอวันที่ ๕ สายหน่อยฝนหยุดตกแต่ฟ้ามืดมากๆเลย รีบไปเก็บจนได้ครบ พอเก็บเสร็จเข้าบ้านเท่านั้นละฟ้าัรั่วเลย เฮ้อ....แปลกดีเหอะ
    พอมาวันนี้ฟ้าใสแต่เช้ารีบทำงานจนเที่ยงพัก เห็นฝนตั้งเคามาแต่ไกล รีบบอกพระแม่อุมาอีก ให้ส่งยอดกฐินให้เพื่อนก่อนค่อยฝนตกนะ รีบบึงรถไปส่งเงินกฐินให้เพื่อนพร้อมที่อยูผู้รับเงิน(คุณเม้าส) ที่เมืองไทย บอกเพื่อนพรุ่งนี้โอนด่วนเลยนะ ตัวจินไม่ว่างไปโอนจริงๆค่ะ พอขากลับครึ่งทางเองฝนลงเปียกเป็นลูกหมาตกนํ้าเลย แต่ก็สบายใจแล้วส่งทันแน่นอนแมุุุ่อุมายิมนี่ขออะไรมักได้แบบแปลกๆ ศักดิ์สิทธิจริงๆอั้นได้แม้สายฝน ท่านคงอยากช่วยจินให้ได้ร่วมทำบุญกฐินหลวงปู่คำเป็งจริงๆ สาธุ สาธุ

8. ครึ่งชีวิต

เหลืออีก 2 วันมาร่วมปฐมกฐินหลวงปู่คำเป็งกันครับ

9. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

คุณจิน มีจิตใจเป็นกุศล เชื่อมั่นและศรัทธาในพระพุทธศาสนา
    และตั้งใจร่วมงานบุญกฐินของหลวงปู่ สิ่งศักดิ์สิทธิ์รับรู้จึงอำนวยอวยพร
    ให้สำเร็จในสิ่งที่มุ่งหวังครับ

ขออนุโมทนาเป็นอย่างยิ่ง สาธุๆๆ

10. triangle-w

555 สู้ตาฉายบ่อได้ครับ วันงานไหว้ครูวันที่ 26 ที่ผ่านมา ทำยังไงๆฝนก็ม่ายหยุดตก ทั้งใช้จักรนารายณ์ ทั้งขอแล้วสารพัด ฝนยังตกเป็นฟ้ารั่ว พอหลวงปู่มาแพล๊บเดียว ฝนหยุดตกเฉยๆเลยครับ ตาฉายถึงกับอึ้งไปเลย

11. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    บารมีหลวงปู่ล้นฟ้าล้นแผ่นดิน
    ..ฝนตกไม่ต้อง
    ฟ้าร้องไม่ถึง...
    ของเค้าแรงจิงๆ

12. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เรื่องราวของหลวงปู่ที่ลงหนังสือพิมพ์ข่าวสด ฉบับวันที่ 8 พ.ย.51

อนุโมทนาคร้บ...
    พระของหลวงปู่เป็ง แรงจิงๆ
    <!-- / message -->

13. ครึ่งชีวิต

เหลืออีก 1 วัน พรุ่งนี้แล้ว มาร่วมเดินทางและร่วมบุญปฐมกฐินหลวงปู่คำเป็งกันครับ

14. Augeas

Augeas เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    ถึงอาจารย์สามเหลี่ยมครับผมได้โอนตังให้ครับตามจำนวนแล้วครับ
    รายละเอียดใน PM นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. triangle-w

รับทราบครับขอเป็นวันจันทร์ครับ เพราะช่วงนี้กะลังยุ่งเรื่องงานกฐินหลวงปู่ครับ ซื้อของเท่าไหร่ก็ยังไม่ครบครับ มีรายการพิเศษมาตลอดครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

16. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พระพิฆเณศ ครูบาคำเป็ง ที่หลวงปู่จะแจกในงานกฐิน 9/11/51

ภาพจากหนังสือพิมพ์ข่าวสด ประจำวันที่ 8/11/51
    <!-- / message --><!-- attachments -->

17. สุขังเสติ

สุขังเสติ สมาชิก

27 สิงหาคม 2008
  18. ครึ่งชีวิต

วันนี้แล้วนี้แล้ว มาร่วมเดินทางและร่วมบุญปฐมกฐินหลวงปู่คำเป็งกันครับ

19. ครึ่งชีวิต

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ที่ ร่วมบุญปฐมกฐินหลวงปู่คำเป็งกันครับ
    :VO:VO:VO

20. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    พี่สามเหลี่ยมครับ ได้รับพระแล้วครับขอบคุณมากครับ จะเอาขึ้นคอเลย