หมดแล้ว ล็อกเก็ต"ครูผึ้งพระปัจเจกโพธิ์"รวมกำลังสายพระปัจเจกโพธิ์-จัดส่งหมดแล้วครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 9 กรกฎาคม 2015.

1. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    กระแสพลังงานของล็อกเก็ตนั้นถือว่าแปลกและพิเศษ มีพลังงานดึงดูดและปรับเปลี่ยนอยู่ในตัว (แตกต่างกับพระปิดตาบางประการ) พลังงานแผ่กว้างแล้วดึงดูดเข้ามาอย่างต่อเนื่อง แต่พอได้อุดผงกระแสพลังงานก็จะเปลี่ยนไปอีกแบบซึงกระแสจะนุ่มนวลขึ้นแต่กำลังมหาลาภก็ยังสูงเช่นเดิม แต่ผมรู้สึกว่ากระแสมหาลาภแตกต่างจากกระแสลาภอย่างอื่นบางอย่าง ดูเหมือนจะช่วยให้ง่ายขึ้นคล่องขึ้น ช่วงนี้ยังเหนื่อย ๆ ไว้จะขอบารมีปู่ครูผึ้งท่านเมตตาแล้วจะมาอธิบายให้ทราบนะครับ

สำหรับการจัดส่งล็อกเก็ต อาจจะเป็นวันอาทิตย์หรือวันจันทร์นี้นะครับถ้าท่านใดโอนแล้ว และทุกท่านผมจะส่งภาพบูชามหาลาภไปให้ด้วย ซึ่งขอบรรจุใส่กล่องนะครับจะได้ไม่ยับ

การจัดส่งจะพยายามส่งให้เร็วนะครับ แต่ถ้าผมไมา่สะดวกขอจัดส่งในวันอาทิตย์นะครับ

2. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญบูชาล็อกเก็ต "ครูผึ้งพระปัจเจกโพธิ์ 2 องค์ 550 บาท แล้ว
    ที่อยู่ PM ครับ

อนุโมทนา สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nitigoney

nitigoney เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ขอบูชาเพิ่มอีก 1 องค์

4. weerachai_12@ho

weerachai_12@ho เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 องค์ ครับ โอนแล้วจะแจ้งต่อไปนะครับ สาธุ

5. ransang

ความหมายของสีในทางฮวงจุ้ย

สีน้ำตาล
    เป็นสีแทนความอบอุ่นมั่นคงไปด้วยหลักทรัพย์ เป็นสีเดียวกับต้นไม้ขนาดใหญ่ บ่งบอกถึง อดีตอันยาวนาน และประสบการณ์ที่ผ่านมา ดังนั้น มันจึงกลายเป็น สัญลักษณ์ของผู้สูงอายุตามไปด้วย ความสุขุมเยือกเย็นยังเป็นเอกลักษณ์ของสีน้ำตาลด้วยเช่นกันในทางจิตวิทยา สีน้ำตาลทำให้รู้สึกแห้งแล้ง ความเห็นพ้องระหว่าง ฮวงจุ้ย กับจิตวิทยาคือความอบอุ่นหากนำสีที่เพิ่ม
    ความสดใส ในสัดส่วนที่เหมาะสม ก็จะได้ความ อบอุ่นมั่นคงสามารถลดความแห้งแล้งได้

สีส้ม
    สีส้มเป็นสีที่เดียวกับสีน้ำผึ้ง เพราะได้รวมเอาสีแดงคือความรุ่งโรจน์ พลังอำนาจและความเป็นมงคลและความมั่งคั่งความหวังรุ่งเรืองของสีเหลืองในทางจิตวิทยา หมายถึงการฟื้นตัวและพลังชีวิตเพราะว่าสีส้มรวมเอาสีแดงและเหลืองไว้ด้วยกันให้ความรู้สึกในแง่ดี

สีเหลือง
    เป็นสัญลักษณ์แทนธาตุดิน ซึ่งหมายถึง ความเป็นปึกแผ่นมั่นคง ทั้งในแง่ของอารมณ์ความรู้สึกและชีวิตความเป็นอยู่ ความเจริญรุ่งเรือง เป็นเครื่องหมายของ จักรพรรดิ ซึ่งเป็นตัวแทนแห่งฟ้า เป็นอำนาจที่ควบคุมแผ่นดินซึ่งจะสังเกต ได้ว่ากษัตริย์จีน จะแต่งองค์ด้วยชุดสีเหลือง และมีสีทองเป็นส่วนประกอบในทางจิตวิทยา สีบอกถึงความบริบูรณ์ กระปรี้กระเปล่า พลังแห่งความหวัง ความสดชื่น รื่นเริงบันเทิงใจและเมื่อนำมาเปรียบเทียบกับ ความหมายในเชิงของ ฮวงจุ้ย ก็พอจะทำให้เห็นว่าความสดชื่นรื่นเริง ความหวังเป็นสิ่งที่ทุกคนปรารถนา เมื่อประชาชนรักในกษัตริย์ของตนเอง จึงต้องการให้สิ่งดีๆเกิดขึ้นกับบุคคลที่ตนรักเช่นกัน ต่างกันตรงที่สีเหลืองในทางฮวงจุ้ย เป็นสิ่งที่สูงส่งห้ามใช้ในบางกรณี เพราะต้องสงวนให้กษัตริย์เท่านั้น

สีแดง
    คือสีแห่งความเป็นมงคลของชาวจีน เป็นสัญลักษณ์แทนธาตุไฟ ความโดดเด่นของสีแดงคือความสว่างไสวในยามมืดมิด คือความอบอุ่นในยามหนาว เป็นไฟที่ลุกโชน คือ ความรุ่งเรืองโชตช่วง พลังอำนาจ ความร้อนแรงของไฟสามารถเผาผลาญ ความชั่วร้ายหรือสิ่งที่ไม่ต้องการให้มอดใหม้ไป ดังนั้นสีแดงคือตัวแทนในการถ่ายทอดคุณลักษณะของไฟ เมื่อใดที่ต้องการ ความเป็นมงคล หรือต้องการเพิ่มพลังอำนาจ ให้กับตนเองก็มักเลือกสีแดงมาใช้ในทางจิตวิทยา สีแดงมีผลกระทบต่อจิตใจและอารมณ์ กระตุ้นให้เกิดความสดใส มีพลังทำให้ตื่นตัวอยู่เสมอหรืออาจจะหมายถึงการเตือนภัย เมื่อเปรียบเทียบในทาง ฮวงจุ้ย ก็จะพบกับความพ้องกันหลายประการอารมณ์แจ่มใสและจิตใจที่กระตือรือล้น ย่อมส่งผลดีต่อการสร้างสรรค์ใน การทำงาน ความเป็นมงคลจึงน่าจะเริ่มจากการที่ตนเองเต็มไปด้วยพลังในการทำงานนั่นเอง เมื่อสามารถปฎิบัติหน้าที่การงานได้ สำเร็จลุล่วงแล้ว ความเจริญรุ่งเรืองก็จะตามมาอีกประการหนึ่งที่น่าสนใจความเชื่อเฉพาะกลุ่ม ชาวจีนมีความผูกพันกับสีแดงในแง่ดี มาตั้งแต่เริ่มแรก ดังนั้นสีแดง จึงสื่อถึง ความเป็นมงคล และรุ่งเรือง ฮวงจุ้ย ไม่ได้ให้ความสำคัญ กับการเตือนภัยเช่นเดียวกับ จิตวิทยาสีแต่จะเน้นเรื่องการป้องกันกระแส ชี่ร้านที่อาจเข้ามาบั่นทอน ทำลาย มากกว่าโดยมีความเชื่อว่า ด้วยพลังอำนาจของสีแดงสามารถป้องกันภัยจากสิ่งชั่วร้ายได้

สีเทา
    จะตรงกันกับ ฮวงจุ้ย ก็คือความสงบ อาจจะเพราะสีเทามีความเป็นกลาง การเพ่งมองสีอ่อนนานๆ ทำให้จิตใจสงบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2015
  6. ransang

ในขณะทำล็อกเก็ตผมก็แปลกใจบางอย่าง คือ 1 แปลกใจเรื่องสีที่ทำไมออกไปทางสีส้ม และสีน้ำตาล 2 แปลกใจว่าทำไมต้องไปหาความหมายของสีทั้ง ๆ ที่ก็ไม่เคยคิดหรือให้ความสำคัญเรื่องนี้เลย จึงขอนำมาลงให้อ่านกันแล้วกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2015
  7. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 องค์ ครับ

8. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ 1 องค์ครับพี่นิรันดร์

9. ภคทัศ

ภคทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบูชาล็อคเก็ต 2 องค์ครับ

10. ransang

รับทราบครับผม

11. ransang

ยอดจองล็อกเก็ต 43 องค์ ครับ

เหลืออีก 2 องค์ครับ สำหรับชุดนี้ครับ

12. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    จองร่วมบุญ 1 องค์ ครับ

13. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ทันไหมครับ

14. คนชานเมือง

คนชานเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ คุณ ransang
    ผมได้ทำการโอน 550.03 สำหรับ ล็อกเก็ต 2 องค์ เรียบร้อยครับ
    เมื่อ 10/07/2558 - 17:25:21

ที่อยู่จัดส่ง pm ครับ

15. ransang

ทันครับ คุณ เติบโต ได้ 1 องค์

เหลือ 1 องค์สุดท้ายครับ

16. ทองหล่อ

ทองหล่อ เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดมาเหลือ1 องค์สุดท้ายขอร่วมบุญ ถ้ามีอีกขอเพิ่มอีก1 องค์ อนุโมทนา สาธุ

17. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญองค์สุดท้ายครับ.
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ.

(ขอโอนวันจันทร์น่ะครับ..ตอนนี้อยู่ต่างประเทศครับ)

18. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    จังหวะพอดี post ชนกับคุณทองหล่อ..ถ้ายังพอแบ่งได้ช่วยยืนยันด้วยครับ.
    แต่ถ้าหมดจริงๆ..ก็ไม่เป็นไรครับ.
    ขอบคุณครับ.

19. ransang

ค่ำ ๆ จะมาบอกเพิ่มเติมนะครับ

20. thumniramit

thumniramit เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ได้นับผมด้วยหรือเปล่าครับผม