ลดสุด ๆ หน้าสุดท้ายย!! ....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ballaman, 29 มีนาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    โดนสาวกัดคอไม่เท่าไหร่
    อย่าเผลอไปกัดคอสาวผิดคนก็พอครับ ฮิๆๆ

2. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

เอางั้นเลยนะพี่ทิด ^^....

3. ballaman

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ซักวันจะคิดออก [​IMG]
    มาไม่ทันรายการนี้

รายการที่76 ..พระปรกโพธิ์ ผสมเนื้อกระดูกผี7ป่าช้า อาจารย์เจิม วัดหอยราก นครศรีธรรมราช ปี 2499 เลี่ยมกันน้ำพร้อมใช้..ราคา 650.-/หน้า 26
    </td> </tr> </tbody></table>
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Surfers [​IMG]
    ไปซะแล้วๆๆ :':)':)':)':)':)'(
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kikhoh [​IMG]
    ขอจองรายการที่76 พระปรกโพธิ์ ผสมเนื้อกระดูกผี7ป่าช้า อาจารย์เจิม วัดหอยราก นครศรีธรรมราช นี้ครับ
    โอนสิ้นเดือนนะครับ

ยังไง หากท่าน kikhoh ยังสนใจในรายการนี้ รบกวนแจ้งกลับด้วยนะครับ
    เพราะเห็นว่าจะโอนสิ้นเดือน มีนาคม ... ตอนนี้ 10 เมษาแล้ว
    หากยังต้องการ ก็ยินดีเก็บไว้รอครับ แต่ถ้าหากมีเหตุขัดข้อง ก็แ้้จ้งมาครับผม
    น้องๆ พี่ ๆ อยากได้กันอยู่ ... ^^ จะได้ว่ากันต่อครับผม ขอบคุณครับ __________________

4. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    สนใจ...หลวงปู่ทวดพิมพ์หลังพระศรีอริยเมตตรัย สาย อ.หม่อม...ครับ

แต่...อยากขอดูรูปด้านหลังด้วย

และ...ขอรายละเอียด -การสร้าง(เช่น..สร้างปีไหน,กี่องค์,จุดประสงค์การสร้าง..)
    -การปลุกเสก(เช่น..ใครปลุกเสกบ้าง..)

ขอบคุณครับ :cool:

5. ballaman

[​IMG][​IMG]
    รายการที่ 100.. หลวงปู่ทวดพิมพ์หลังพระศรีอริยเมตตรัย สาย อ.หม่อมไม่ควรพลาด....ราคา 700.- มี 3 องค์ (ขอใช้รูปแทนนะครับ)

ชื่อรุ่น หลวงปู่ทวด อ.หม่อม พระเจ้าอโศกมหาราช มหาบารมีศรีสยาม

เกจิที่ร่วมเสก
    นอกเหนืออาจารย์หม่อมเป็นเจ้าพิธีมหาพุทธาภิเษกครั้งนี้แล้ว ยังมีเกจิอีกหลายรูปที่ร่วมปลุกเสกด้วย อาทิ หลวงปู่จันทร์หอม วัดบุ้งขี้เหล็ก, หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ จ.ปัตตานี, หลวงพ่อแดง วัดไร่ จ.ปัตตานี, หลวงพ่อเอียด วัดโคกแย้ม จ.พัทลุง, หลวงพ่ออุทัย วัดวิหารสู จ.พัทลุง, หลวงพ่อหวล วัดโคกหล่อ จ.ตรัง และสุดยอดเกจิคณาจารย์อีกหลายท่าน

ปีจัดสร้าง น่าจะราว ๆ 2552 - 2553 ครับ

6. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011

ขอบคุณมากๆครับผม น่าสนใจมาก :cool:

แต่...
    หลังพระเจ้าอโศกไม่ใช่หรอครับ..ไม่ใช่หลังพระศรีอริยเมตไตย

7. ballaman

พระเจ้าอโศกครับผม .... ตอนแรกผมลงข้อมูลผิด เพิ่งทราบตอนหาข้อมูลเพิม่เติมครับ ..

8. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  9. ballaman

ถูกใจที่สุด เมนูโปรดเลยนะครับท่านเจ้าเมืองงงงงง

10. kikhoh

kikhoh เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    วันนี้โอนเงินที่จองพระผงปรกโพธิ์วัดหอยรากให้แล้วครับ
    แจ้งทางpm แล้วครับ ขอโทษที่ล่าช้าครับ

11. ballaman

ขอบคุณครับ
    จะจัดส่งให้สัปดาห์หน้านะครับ จะรีบส่งให้ถ้ามีัจังหวะนะครับ
    เพราะมีประชุม + โปรเจ็คใหญ่หลายงานครับ

12. ballaman

รายการที่ 28 .... ตะกรุดไผ่มหาเสน่ห์ หลวงพ่อบุญลือ วัดคำหยาด 400.-/ หน้า 8

รายการที่ 29 .... ตะกรุดพะยะ (เพี้ยเยี้ย) หลวงพ่อชำนาญ .... ค้าขายแคล้วคลาด อุดเทียนชัย .. 350.-/ หน้า 8
    รายการที่ 56 ... พระพรหมหลังหนุมานอมพลับพลาเนื้อผง 6 ซม. จารเพียบ หายากครับ... 650.- /หน้า 22
    รายการที่ 60 ... พระร่วงนั่งเนื้อชินตะกั่ว หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง เก่าแก่... 320.- /หน้า 22
    รายการที่ 61.... ผ้ายันต์พระสีสะแลงแงง หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม.... 330.-/หน้า 22
    รายการที่ 62 ... กุมารเทพ 4 หน้า 9 ตา กุมารเทพแก้วสารพัดนึก รับทรัพย์ รุ่นเฮงปาฏิหาริย์ ... 500.- /หน้า 22 (จอง)
    รายการ ที่ 70.... ผ้ายันต์ชินบัญชรล้อม หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง ผืนเล็ก จารแล้ว ...350.-
    รายการที่ 83...ยันต์กระดาษ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง รุ่นเก่าเลยครับเคลือบไว้... 450.-/หน้า 28
    รายการที่ 88 ... พระขุนแผนหลวงพ่อทรงวัดศาลาดิน อ่างทอง แก่มวลสาร เข้มจัด ..600.-/หน้า 28
    รายการที่ 96 .. เหรียญรูปเหมือน ลพ.แดง พญาไก่แก้วขันเรียกทรัพย์ เลี่ยมพร้อมใช้... 680.-/หน้า 36
    รายการที่ 100.. หลวงปู่ทวดพิมพ์พระเจ้าอโศกมหาราช มหาบารมีศรีสยาม สาย อ.หม่อมไม่ควรพลาด....ราคา 700.- มี 3 องค์
    รายการที่ 101.. พระกริ่งเลื่อนสมณะศักดิ์ นวโลหะ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง พร้อมกล่องเดิม สีปีแมลงทับเลื่อมสวยๆ กระแสงามๆ .. ราคา 3,100.-
    รายการที่ 104.. พระพุทธนิมิตรพิชิตมาร สาย อ.หม่อม ...สวย เข้ม ขลัง ... 450.- (มี 2 องค์)
    รายการที่ 107.. เหรียญพระพุทธโสธร หลังเสด็จพ่อ ร.5 ... 400.-
    รายการที่ 109..กำไลง้างต่อเงิน-ต่อทอง รุ่นกำไรพันล้าน เนื้อไททาเนียมชุบทองไมครอนไม่ลอกไม่ดำ หลวงพ่อจืด สวนปฏิบัติธรรมโพธิเศรษฐี นครปฐม.. 1,000.-
    รายการที่ 110.. ล็อกเก็ตหลวงพ่อชำนาญ .. รุ่น แรก หลังฝังมวลสารพิเศษพร้อมจีวรและตะกรุดทองคำแท้... หายากมี 1 เดียวตอนนี้ครับ .. 12,000.-

ทุกรายการรบกวนช่วยค่าจัดส่ง 50.- ด้วยนะครับ ....

รายละเอียดบัญชี ธนาคารกสิกรไทย

สาขาราษฏร์บูรณะ 745-242901-7

ชื่อบัญชี สุรยุธ เฟื่องฟูพงศ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2012
  13. ballaman

รายการที่ 111
    ... [FONT=&quot]ตะกรุดเทพเสน่ห์จันทรา อุดผงสาลิกาหลงรัก[/FONT] [FONT=&quot]หลวงพ่อผิน วัดโคกสว่าง[/FONT] 550.-

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif][if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif][if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]สุดยอดเมตตามหานิยมอันดับหนึ่งของหลวงพ่อผิน วัดโคกสว่าง พุทธคุณด้านเมตตา มหาเสน่ห์ เจรจาค้าขายอย่างแท้จริง ให้คุณดี[/FONT][FONT=&quot] 108 ประการครับหลวงพ่อท่านได้สร้างสุดยอดเมตตามหานิยมไว้อีกอย่าง ซึ่งไม่ได้มีการแพร่หลายทั่วไปเนื่องจากมวลสารนั้นหายากมาก อันประกอบด้วย ผงบดละเอียดจาก กาฝาก ๑๐๘ ชนิด เกสร ๑๐๘ ผงอิทธิเจ ผงยันต์สูตรลบถมตามตำรา และที่สำคัญคือ ขี้ผึ้งปากผีตายโหง (ขี้ผึ้งที่ใช้อุดปากอุดจมูกศพ เพื่อกันน้ำเหลืองไหล) ซึ่งจำนวนในการสร้างนั้นมีน้อยมาก ซึ่งเรียกกันว่าสาลิกาจับปากโลง อันเป็นสุดยอดวิชาเมตตามหานิยมจริงๆ
    หลักการใช้ตะกรุดเทพนางจันทร์นั้น ยิ่งใช้ยิ่งศักดิ์สิทธิ์ นอกจากนี้ต้องปลุกเสกด้วยคาถา วันนะ วันนา สาลิกาโย พุทธังสิโรวาหะมะ มวลสารที่อุดมีส่วนผสมเป็นขี้ผึ้งของท่านครับขนาดที่ท่านต้องเอาฝังดินซ่อนไว้ เพราะหลานสาวของท่านโดนผู้ชายที่นำสีผึ้งของท่านไปทำสเน่ห์ใส่ครับ ท่านเลยหวงมาก และยังนำขี้ผึ้งที่อุดปากศพมาผสมหลังจากนั้นนำไปใส่โลงนั่งปลุกเสกจนนกสาริกามาเกาะจึงใช้ได้ท่านว่าอย่างนั้น[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

คาถาบูชา ตั้งนะโม3จบแล้วว่า
    นะพุทโธเทพรำจวนกวนจิตนะธํมโมเทพรำจวนกวนใจ นะสังโฆเทพรำจวนชวนหลงไหล นะจังงัง โมจังงัง พุธหลงไหลอ่อนละทวยไปทั้งกายา ธาท้าวพระยาเส่น่หารักใคร่ ยะหญิงสาวแก่แม่ม่าย ก็มาร้องไห้หลงไหลทอดรักมัดสวาทติดเห็นหน้ากูนั่งนิ่งอยู่บ่มิได้ ร้องไห้มาหากู เอหิพุทธัง เอหิธัมมัง เอหิสังฆัง พุทธังรักจนตาย ธัมมังรักอย่าคลาย สังฆังรักตามมา นาสังสิโมสังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ สัพพะเมตตา สัพพะกรุณา สัพพะเสน่หา ประสิทธิเม

พระคาถาท่านว่า เอาปากคาบตะกรุดนี้แล้วตั้งนะโม3จบแล้วว่า เอหิจิตตัง จิตติพันธัง ปิยังมะมะ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. เกริกชัย

เกริกชัย Active Member

ผมสนใจรายการที่ 88 ครับ รบกวนติดต่อกลับ krirk2000@hotmail.com

15. ballaman

จัดส่งใ้ห้แล้วเมื่อบ่ายวันศุกร์นะครับ

พลับพลาไชย.. EI081250916TH
    กระทุ่มล้ม.. EI081250916TH

16. พรพรหมราช

พรพรหมราช Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    เหรียญพระพรหมเพชร สัตตโลหะหน้ากากเงิน หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง...ราคา 2,900.-
    ออกปี46 พิธีเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่3 ดีรอบตัวครบทุกด้านใช้ขอพรได้

ยังพอมีไหมคะ

17. ballaman

ไม่ีมีแล้วครับ .....

18. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    มีจรเข้ศรนารายณ์ รุ่น จันทร์เพ็ญ? ลพ.สนิทไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤษภาคม 2012
  19. ballaman

ไม่มีครับเฮีย.... แหะๆ

20. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้