ลดสุด ๆ หน้าสุดท้ายย!! ....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ballaman, 29 มีนาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับผม ขอให้สุขภาพแข็งแรงหายไม่สบายไวๆนะครับ

2. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

3. ballaman

รับทราบครับคุณอา .... ^_^

ขอบพระคุณครับ

4. ballaman

ปิด 2 รายการนี้ พร้อมตะกรุดพิเศษ ให้กับพี่ชายใจดีหลังไมค์ครับ
    รายการที่ 97
    พระบรมครูฤาษีรุ่นแรก หลวงปู่ผาด วัดไร่ ..พร้อมกรอบไมครอน

รายการที่ 99 ล็อกเก็ตเพชรพญาธรรุ่น 1 อาจารย์สุพจน์ ฤชา เลี่ยมพลาสติก

ได้รับเิงินโอนแล้วครับผม... ^_^ ขอบพระคุณครับ

5. ballaman

[​IMG][​IMG]
    รายการที่ 100.. หลวงปู่ทวดพิมพ์หลังพระศรีอริยเมตตรัย สาย อ.หม่อมไม่ควรพลาด....ราคา 700.- มี 4 องค์ (ขอใช้รูปแทนนะครับ)

พุทธคุณ ความสวย คงไม่ต้องเอ่ยกันแล้วครับ...สวยกริ๊บๆครบัผม...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2012
  6. ballaman

ปิดรายการที่่ 100 หลวงปู่ทวดพิมพ์หลังพระศรีอริยเมตตรัย จำนวน 2 องค์ให้พี่หลังไมค์ครับผม
    ยังคงเหลือ 5 องค์นะครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2012
  7. ballaman

รายการที่ 101
    .. พระกริ่งเลื่อนสมณะศักดิ์ นวโลหะ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง พร้อมกล่องเดิม สีปีแมลงทับเลื่อมสวยๆ กระแสงามๆ .. ราคา 3,500.-

กริ่งเลื่อนสมณศักดิ์ ลพ.ชำนาญ
    กริ่งเลื่อนสมณศักดิ์ ลพ.ชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ปทุมธานี ตอกโค๊ต ตอกหมายเลขครับ...
    เป็นพระกริ่งอุกาเก็งรุ่นแรกของหลวงพ่อหล่อจากชนวนโลหะที่สำคัญมากมายรวมทั้งชนวนโลหะของเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินที่เคยได้เสด็จหล่อไว้ สูตรนวโลหะครบสูตรทั้ง 9 ชนิด สร้างเนื้อนวโลหะอย่างเดียว พระกริ่งที่หล่อออกมาจึงมีวรรณะกระแสเหลืองดังลูกพรับสลีบสีเขียวแดงเป็นมันดังปีกแมงทับ พระกริ่งอุบาเก็งเลื่อนสมณศักดิ์นี้สร้างในวโรกาสพิเศษที่หลวงพ่อได้รับพระราชทานสมณศักดิ์หรือจะเรียกพระกริ่งรุ่นนี้ว่า “พระกริ่งเลื่อนยศเลื่อนตำแหน่งคงไม่ผิดนัก” อย่างที่รู้กันว่า พระกริ่งของหลวงพ่อทุกรุ่นดังมากก่อปาฎิหาริย์มากใครใช้ก็มีประสบการณ์จนเกิดวลีในหมู่ศิษย์ที่เคยใช้พระกริ่งหลวงพ่อว่า “พระกริ่งหลวงพ่อชำนาญไม่อยู่นานกับคนจน” หมายความว่า ถ้าคนจนใช้พระกริ่งของท่านห้อยคอความจนจะไม่อยู่ด้วย จะร่ำรวยเป็นเศรษฐีมีเงินกันทุกคนไป ใช้พระกริ่งของหลวงพ่อไม่ตกต่ำไม่ตกอับไม่เลวร้ายย่ำแย่เด็ดขาดมีแต่ดีขึ้นทุกคน พระกริ่งเป็นพระเครื่องตระกูลสูงออกในวารสำคัญเวลาหล่อเวลาเสกหลวงพ่อจะทำเต็มที่เป็นสุดยอดพุทธคุณพระกริ่งของหลวงพ่อจึงเชื่อถือได้หายห่วงสมเด็จพระสังฆราชเพเคยตรัสว่า “เสกพระกริ่งที่โบสถ์วัดสุทัศน์ขลังดีเพราะมีตราสุริยประภา จันทรประภาอยู่ที่โบสถ์” โบสถ์วัดบางกุฎีทองก็มีตราสุริยะประภา(ตราพระอาทิตย์)-จันทรประภา (ตราพระจันทร์) อยู่ที่หน้าบันมิน่าเล่าพระกริ่งที่หลวงพ่อเสกทุกรุ่นจึงขลังแรงไม่แพ้พระกริ่งสำนักใด และยังล้ำหน้าแบบมองไม่เห็นเงาอีกด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  8. ballaman

รายการที่ 102.. เหรียญพระพรหมเพชร สัตตโลหะหน้ากากเงิน หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง...ราคา 2,900.-

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD id=postmessage_167828 class=t_msgfont>1 ใน 133 เหรียญ......
    เหรียญพระพรหมเพชร เหรียญอาร์มห่วงเชื่อมองค์พระพรหมกับเหรียญเป็นโลหะคน ละชิ้น หลวงพ่อปลุกเสกโดยเชิญองค์ท่านท้าวมหาพรหมให้มาสถิตอยู่และปลุกเสกตามคุณของ แก้วสี่ดวง คือ
    - แก้วดวงที่ 1 แคล้วคลาดปลอดภัย เหมือนมีเกราะแก้วป้องกันตัว
    - แก้วดวงที่ 2 กันเสนียดจัญไร คุณไสยเวรกรรมเคราะห์ร้ายทั้งปวง
    - แก้วดวงที่ 3 เป็นเมตตามหานิยมค้าขาย เจริญรุ่งเรือง
    - แก้วดวงที่ 4 เสริมดวง แก้วดวงตก ดวงไม่ดี ให้ดีขึ้น

ออกปี46 พิธีเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่3 ดีรอบตัวครบทุกด้านใช้ขอพรได้
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2012
  9. ballaman

รายการที่ 103.. เหรียญนารายณ์มหาปราบ เนื้อตะกั่ว เลี่ยมกันน้ำ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง .... ราคา 3,850.-

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD id=postmessage_63286 class=t_msgfont>ออกปี 2543 เป็นเหรียญ เนื้อตะกั่ว ....เป็นรองแค่เนื้อเงินที่สร้าง19 เหรียญ ตอกโค๊ตข้างพระนารายเพื่อเป็นจุดสำคัญกันปลอมแปลง..สภาพพอสวย...เป็นเหรียญขนาดใหญ่...ตะกั่วหนักมือทีเดียว...ประสพการณ์มากมาย..เป็นเหรียญที่สร้างชื่อเสียงให้กับหลวงพ่อในยุคแรกๆๆเลยทีเดียว..มีทั้งมหาอำนาจ..แคล้วคลาด..กันภัย...และหนุนดวงชะตาให้ดียิ่งขึ้น..มิมีให้ตกต่ำ</TD></TR></TBODY></TABLE>

10. ballaman

รายการที่ 104.. ตะกรุดเมียมาก...รุ่นแรก หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ ใส่หลอดพร้อมใช้... 1,500.-

ไม่ต้องเอ่ยอะไรมากมายกับตะกรุดรุ่นนี้ครับ เป็นที่ต้องการสำหรับด้านเมตตามหาเสน่ห์
    คาถา..
    อุ ปะ สัม ปะ .... 3 จบครับ ...

11. ballaman

สนใจรายการไหน สอบถามได้นะครับ..

12. อัครพนธ

อัครพนธ สมาชิกใหม่

รายการที่ 92 ..รูปเหมือนฐานปูปลา หลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฏีทอง ขนาดห้อยคอ ... 700 ยังอยู่มั้ยครับ

13. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

จอง สวยๆ 1 องค์ ครับผม

พรุ้งนี้ไป ลงน่ะ พ่อครูไหม จะได้รับพระเลย

ขอบคุณครับผม

14. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  15. อัครพนธ

อัครพนธ สมาชิกใหม่

ผมจองเลยแล้วกันรบกวนขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ
    ส่วนเบอร์ผม 089-0760907 อัครพนธ์

16. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

จองไว้ก่อนได้ไหมครับ ว่าแต่รุน1มีโค๊ตกะม่มีต่างกันยังงัยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2012
  17. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน วันที่ 29 ม.ค.55

จำนวน 750

เวลา 17:18:07

ขอบคุณครับผม

(ปล. พอดี วันนี้ พี่รีบไปธุระ เลยไม่เจอ บอล ที่งานพ่อครู ต้องขอโทษด้วยครับผม)

ทวัชพงษ์ บุญพูล

26/28 ซอย เอกชัย 16

ถนนเอกชัย เขตจอมทอง

แขวงบางขุนเทียน

ก.ท.ม. 10150

18. yuthapon

yuthapon Active Member

24 พฤศจิกายน 2011
    ตะกรุดเมียมาก ไม่ทราบยังอยู่มั๊ยครับ?...ถ้ายังขอจองครับ (deejai)

19. ballaman

ต้องขออภัยพี่ๆ ทั้ง 2 ด้วยครับ พอดีพี่ธนัทแจ้งปิดหลังไมค์แล้วครับ
    แต่ผมยังไม่ได้ออนไลน์ ... ^_^

ขอบคุณที่สนใจนะครับ ...

20. yuthapon

yuthapon Active Member

24 พฤศจิกายน 2011
    ไม่เป็นไรคับ...chearr

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้