ลงชื่อผู้เข้าฝึกอบรม การใช้พลังจิต

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย มังกรบูรพา, 22 กุมภาพันธ์ 2009.

1. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

การจัดอบรมครั้งนี้ จะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2552

เวลา 13.00 – 16.30 น. ที่ห้องสีดา3 อยู่ชั้นล่างของ

โรงแรมรัตนโกสินทร์
    หัวมุมถนนราชดำเนิน ริมคลองหลอด

ใกล้สนามหลวง

เมื่อเวลาไปลงทะเบียน ให้แจ้งแก่เจ้าหน้าที่ว่า "ติดตามอาจารย์มงคล"

ท่านก็จะจ่ายค่าอบรม เพียง 200 บาท

(ควรนำปากกาสัก 1 ด้าม กระดาษ 1 แผ่น ติดตัวไป จะได้ไม่
    ต้องจดในเอกสาร ที่เขาแจก ให้เล่อะเท่อะ.....อย่าลืมครับ)

2. Anurak_Pokun

Anurak_Pokun Active Member

2 มิถุนายน 2008
    ขอจอง 1 ที่นั่งครับผมคนที่ 30 ครับ

3. raphiphan

raphiphan เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2006
    ขอจองที่นั่งเพิ่มอีก 1 ที่ครับ

4. มังกรบูรพา

สมาชิกบางท่าน ที่ได้ลงชื่อผ่านกระทู้ ผมก็ได้แสดง User จริงของท่าน

ในการลงทะเบียน

แต่...สมาชิกอีกหลายท่าน ที่ได้ลงชื่อผ่านข้อความส่วนตัว ผมจึงถือว่า นั่นคือ

สิทธิส่วนบุคคล ดังนั้น จึงใช้ชื่อสมมุติ หรือตัวอักษรแรก พอที่ท่านจะเข้าใจ

เวลา 4 ทุ่มโดยประมาณ ผมจะติดต่อไปยัง อาจารย์ มงคล และแจ้งยอด

เพียง 35 ท่านเท่านั้น ซึ่งต้องไปรวมกับยอดของสมาชิก ที่ทางสมาคมจัดขึ้นอีก

ประมาณกว่า 30- 40 คน

หากไปครบตามจำนวน/หรือเกิน และทางโรงแรมจัดเก้าอี้เสริมไม่ทัน ผู้ไปทีหลัง หรือ

ไปสาย ไม่ยากครับ ยืนซดกาแฟร้อน ฟังไปละกัน 555555555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2009
  5. มังกรบูรพา

รายชื่อผู้เข้าร่วมอบรม ฝึกการใช้พลังจิต

1. คุณ M_มิว

2. คุณ patnupa

3. คุณ พิพัฒน์

4. คุณ t........................(ลงชื่อผ่าน P.M.)

5. คุณ f........................(ลงชื่อผ่าน P.M.)

6. พี่สาวคุณ f..................(ลงชื่อผ่าน P.M.)

7. ลูกน้องคุณ f (ขอแซว)....(ลงชื่อผ่าน P.M.)

8. คุณ Lek435

9. คุณ klaichid

10. คุณ ณฤทัย ไกรยา........(ลงชื่อผ่าน P.M.)

11. คุณ j
    ลีนุกูล................(ลงชื่อผ่าน P.M.)

12. คุณ น.จุลรัตน์

13. คุณ ความรู้สึกดี

14. คุณ
    B.......................
    (ลงชื่อผ่าน P.M.)

15. คุณ
    กิ้งกือบูรพา

16. คุณ วิ
    .......................(ลงชื่อผ่าน P.M.)

17. คุณ พี่สาวคุณวิ.............

18.
    คุณ ทรงพล

19
    . คุณ ดาวทะเลทราย

20. คุณ น้องสาว (ผู้จอง)

21. คุณ น้องสาว (ผู้ติดตาม)

22.
    คุณ เลิศวรรธน์...............(ลงชื่อผ่าน P.M.)

23.
    คุณ ขจรพัฒน์ man20040

24. คุณ prapi55

25. คุณ แม่เนื้อหอม

26.
    คุณ boyiff (จอง 3 ผมลงให้แค่ 2)

27
    . คุณ เพื่อนคุณ boyiff

28. คุณ a.ทีม.....................(ลงชื่อผ่าน P.M.)

29. คุณ ชื่อไรดี....................

30. คุณ AnurakPokun

31. คุณ SITAUD

32. คุณ
    namprighom

33. คุณ มุ..........................

34. คุณ พี่ชายคุณ มุ.........
    ......(ลงชื่อผ่าน P.M.)

35. คุณ O
    .........................
    ..(ลงชื่อผ่าน P.M.)

36. คุณ
    bd.........................

37. คุณ ka.........................
    .(ลงชื่อผ่าน P.M.)

38. คุณ
    a-pin......................

39. คุณ ไปด้วยก๊าบ.................(ลงชื่อผ่าน P.M.)

40. คุณ pr..........................
    .(ลงชื่อผ่าน P.M.)

41. คุณ raphiphan

42. คุณ cthamron

43. คุณ จิตนิมิต

44. pigbuta

เคยตั้งใจไว้ว่า จะขอหาสัก 30 คน โดยประมาณ

ตอนนี้ก็เกินแล้ว แต่ไม่เป็นไรครับ เผื่อเหลือ เผื่อขาด

นิดหน่อย สาธุ ขออนุโมทนากับทุกท่าน

(ปิดยอดการลงชื่อ ศุกร์ที่ 27 กุมภาพันธ์)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2009
  6. มังกรบูรพา

สำหรับใครที่ขับรถไปเอง และหวังจะจอดที่โรงแรม คงยากครับ แนะนำให้ไปจอดใน

บริเวณใก้ลเคียงโดยรอบ เช่น ตลอดแนวริมคลองหลอด หรือวัดที่อยู่ใก้ลเคียง

หรือสถานที่ใก้ลเคียง แล้วเดิน/แท๊กซี่/สามล้อ ต่อมาอีกนิดหน่อย น่าจะสะดวกกว่า

สำหรับผู้ใช้บริการรถ ที่มีหลายหน้าต่าง หากไม่รู้จักสนามหลวง ว่าอยู่ตรงไหน อันนี้

ตัวใครตัวมันครับ

ควรไปลงทะเบียนตามเวลาที่กำหนด หรือสายกว่านั้นนิดหน่อย ไม่เป็นไรครับ

7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

นานๆ จะมี อาจารย์ ผู้ทรงความรู้ มาบรรยาย สอน
    ต้องรีบ ไปฟัง กันละครับ

ความรู้ เหมือน อาหารเสริม บำรุงสุขภาพ
    พัฒนา ความสามารถ ให้ แก่ เรา

8. มังกรบูรพา

ชอบตรงข้อความสีแดง ของคุณดาวทะเลทราย อืม! ไปรับอาหารเสริมกันมาก ๆ

บางเรื่องเรารู้มาแล้ว แต่...บางเรื่อง ยังติดขัด ขัด ขัด ขัด เลยต้องไปไขกุญแจ

ใครสะเดาะกุญแจได้ก่อน ประตูแห่งความสำเร็จ เปิดงิ 5555555555

เคยได้ยินใครคนหนึ่งบอก คลับคล้าย คลับคลา คือว่า อยากได้คนไปร่วมเท่า

ไหร่ ให้อธิษฐานเอา แต่เอ! ผมตั้งใจไว้แค่ 30 คน และก็กลัวไม่ถึง ก็เลย

นั่งสมาธิ ถือศีล ทำไปทำมา ทำไมรายชื่อมันเกิน จะต่อว่าเขาไป ก็กระไรอยู่

เฮ้อ! อย่างงี้เขาเรียกบ่อแม่น ๆ ๆ นะเออ นะเออ

9. น.จุลรัตน์

น.จุลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2008
    วันนี้ได้รับความรู้มากมาย เป็นสิ่งที่น่าทึ่งมากครับสำหรับการได้รับฟังท่านอาจารย์มงคลวันนี้
    ต้องขอขอบคุณ คุณมังกรบูรพา สำหรับการประชาสัมพันธ์ในครั้งนี้นะครับ

ขออนุโมทนากุศลจากผลบุญของคุณมังกรบูรพาในครั้งนี้จงมีแก่เจ้ากรรมนายเวรของคุณมังกรบูรพา
    รวมไปตลอดจนถึงแก่เจ้ากรรมนายเวรของท่านอาจารย์มงคลด้วยครับ

สุดท้ายอยากจะทราบที่อยู่ เบอร์โทร ของสมาคมค้นคว้าทางจิตแห่งประเทศไทยหน่อยครับ
    จะได้สอบถามรายละเอียด กำหนดการ กิจกรรมดีๆ แบบนี้อีก
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2009
  10. มังกรบูรพา

แจ้งเหตุขัดข้องด่วน...

เนื่องจาก กระผม จิตนิมิต
    ได้จองที่นั่งไว้แล้ว และได้วางแผนไว้ ที่จะมาร่วมฟังบรรยายในครั้งนี้
    แต่ด้วยเหตุมีงานด่วน...ที่เกี่ยวข้องกับชีวิตคน ต้องเร่งรักษา รอเวลาไม่ได้...

จึงมีความรู้สึกเสียดายยิ่ง ที่ไม่ได้มาในวันนี้
    แต่จะตัดหน้าที่ด่วน ที่ต้องรับผิดชอบชีวิตคนป่วยก็ไม่ได้

จึงกราบขออภัยท่าน มังกรบูรพามา ณ โอกาสนี้
    และยินดีชำระค่าที่นั่งที่จองไว้แล้วครับ....

กรุณาส่งหมายเลขบัญชีเพื่อโอนเงินชำระมาด้วยครับ
    กระผมจะชำระค่าที่นั่งเพื่อความสบายใจทุกฝ่าย

ด้วยความนับถือ

จิตนิมิต

ผมต้องขออภัยเป็นอย่างมากเช่นเดียวกันครับ ที่ได้บังอาจ นำเอาข้อความ

ส่วนตัวของท่าน มาเปิดเผย หากผมทำผิดกฏกติกาใด ๆ ของเว็บบอร์ดพลังจิต

ซึ่งขี้เกียจอ่าน และเป็นการล่วงละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ผมขอรับผิดทุกกรณี

เงินทำบุญที่ท่านตั้งใจไว้.......ตอนนี้ งานได้ปิดลงแล้ว สุดแต่ท่าน จิตนิมิต

จะเห็นสมควร............. ขออนุโมทนา สาธุ กับท่านจิตนิมิต

(ถ้าการกระทำนี้ ไม่สมควร ลบชื่อ มังกรบูรพา ออกได้ครับ เพียงอยากแสดงให้รู้

ถึง.......ของท่านจิตนิมิต คิดเอาเอง)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2009
  11. มังกรบูรพา

อนุโมทนาสาธุ เช่นเดียวกันครับ ตอนนี้ก็ดึกมากแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลอง

สอบถาม อฺ. มงคลให้ครับ แล้วจัดส่งทาง p.m

12. มังกรบูรพา

อีกท่านหนึ่ง คือคุณ เลิศวรรธน์ เดินทางมาจาก จ.พิจิตร เพื่อเข้าร่วมงาน

อนุโมทนาครับ ป่านนี้ กลับถึงบ้านยัง 555555555 แถมยังมาล้วงความลับอีก

เดินทางปลอดภัยครับ

13. มังกรบูรพา

สมาชิกที่เข้ามาร่วมงาน มีมากถึง 136 คน เกินกว่าที่ทางสมาคม คาดการณ์ไว้

หลายท่านมาที่หลัง ต้องยืนเก้ง ๆ ก้าง ๆ เพราะไม่มีที่นั่ง ขนาดต้องยกโต๊ะ

ที่วางน้ำชา กาแฟออกไป เพื่อวางเก้าอี้เสริมให้วุ่นวาย สมาชิกหลายท่าน

ไม่ได้รับความสะดวก ต้องขออภัยมา ณ ที่แห่งนี้

และหลายท่าน ที่ใช้สิทธิของอาจารย์ มงคล มีมากกว่า ที่ส่งชื่อเข้ามา 5555555

ในงานนี้รู้สึกจะมีเศษสวะ ของพลังงานที่ไม่หวังดี ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนุกดีครับ

ผมเองก็อ่อนประสยการณ์ ลืมแผ่ม่านออกไป ให้ตัวเอง และทุกท่าน ขออภัยอีกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2009
  14. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยู่ๆไกล้ๆก้คงจะรีบไปจองหน้าเวทีเลยละคะ อิอิ

15. Devil-may-Cry

Devil-may-Cry Active Member

11 กันยายน 2008
    เด๋วคราวหน้าไปอีก สนุกดี ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมาก นำมาใช้แล้วได้ผลดีครับ

16. มังกรบูรพา

อาจารย์มงคล จะเปิดสอนอีกรอบ สถานที่เดิม และเวลาเดิม คือ 28 มี.ค.เดือนนี้

โดยสอนต่อเรื่องการบังคับเหรียญ และอีกหลายอย่าง กำลังรอรายละเอียด

ที่อาจารย์ จะส่งมาครับ

17. วิหคเพลิง

วิหคเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006

พลังงานที่ไม่หวังดี หมายถึงอะไรคะ มีมากหรือน้อย
    เค้าทำอะไรบ้างเหรอ เกิดตอนบรรยายช่วงไหนคะ
    ใช่ตอนทำสมาธินับ 1-1 1-2.... หรือปล่าว มองไม่เห็นอะ
    เล่าให้ฟังหน่อยสิคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2009
  18. มังกรบูรพา

ก็พอดีผมได้กระซิบ บอกน้อง ๆ ที่สนิทกันอยู่ 5-6 ท่าน ถามเขาว่า รู้สึกอะไรบ้างไหม

แต่เขาตอบผมว่า ไม่รู้สึกอะไร ผมอาจจะเพี้ยนไปคนเดียวก็ได้ครับ ช่างมันเถอะ

ไหน ๆ ก็ผ่านมาแล้ว ทุกคนได้รับความรู้ ได้ฝึกจริง ก็อยากให้ไปหาประโยชน์

ไปฝึกทบทวน โดยเฉพาะท่าโยคะ พร้อมเดินลม ขอบอกว่า ชุดนี้ มีเด็ดครับ

19. มังกรบูรพา

ใครที่ผ่านการเรียนพลังจักรวาล พลังเอกภพ (ยูเรอัส) และลองใช้ท่าโยคะชุดนี้

ฝึกสัก 7-10 วัน อย่างสม่ำเสมอ เส้นเอ็น เส้นเลือด ท่อทางเดินของพลัง จะเปิด

มากขึ้น สัมผัสพลังที่ไหลไปมา ได้อย่างชัดเจน การเดินเหินคล่องแคล่ว ว่องไว

55555555555 อาจมีบางคนสงสัย ว่าผมรู้ได้ไง ก๊าก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ก็ผมมัน

เคยถูกน้ำร้อนลวกมาก่อนนี่ครับ และที่ฝึกจากอาจารย์ มงคล เป็นชุดหนึ่ง ในการเรียน

ระดับปฐมจักกระ และพัฒนาจักกระ ของวิชาพลังคอสมิค (กายทิพย์) ที่ผมเคยฝึก

จากคุณย่า เยาวเรศ นั่นเอง

สำหรับรายละเอียด การดัดแปลงท่าทาง ให้สอดคล้อง ลมประสานต่อเนื่อง ทั้งกายและใจ

ต้องรอให้ฝึกจนคล่องแคล่วก่อน อิอิ (ดัดแปลงขึ้นเองครับ)

20. มังกรบูรพา