ฤกษ์พรหมประสิทธิ์และฤกษ์หลวงปู่ปาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 12 กรกฎาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ยินดีครับ ... wel lcome_dog

.

2. suwat_yok

suwat_yok เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเฮียปอ! ขอรบกวนหาฤกษ์วันเปิดร้านใหม่ในเดือน พ.ย.56 ที่จะถึงนะครับ เป็นร้านเช่าเขาทำกิจการ จะขายพวกน้ำดื่ม,เครื่องดื่ม และของเบ็ดเตล็ด น้องเค้าเป็นผู้หญิง เกิดวันศุกร์ครับ และขอคำแนะนำสิ่งที่น่าจะทำในวันที่เปิดร้าน เช่น ตักบาตร หรือนำพระเข้าร้าน ควรทำอย่างไร เป็นต้น รอคำแนะนำจากท่าน ขอบพระคุณครับ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

สวัสดีครับ

เลือกได้เลยครับ พฤศจิกายน มีอยู่ ๕ วัน

วันแรกของการเปิดร้าน ไปตักบาตรครับ นำองค์พระตั้งบูชา สวดมนต์

อธิษฐานบอกกล่าว ว่าวันนี้เราเปิดกิจการใหม่ ขอความเป็นมงคล ค้าขายร่ำรวยจงมีแก่เรา

และ ให้หันหน้าพระไปทางทิศตะวันออก หรือ ทิศเหนือ หรือ ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ เท่านั้น

ขอให้โชคดีครับ

4. nyebom

nyebom สมาชิก

สวัสดีครับเฮียปอ
    ผมขอเรื่องรบกวนสอบถามเกี่ยวกับการบวงสรวงเปิดร้านหน่อยครับ คือผมได้ทำการบวงสรวงเพื่อเปิดร้านไปก่อนหน้าที่จะเปิดขายจริงเพราะเห็นว่าเป็นฤกษ์ที่ดีที่สุด (วันศุกร์ที่ ๒๐ กย ที่ผ่านมา) แต่เมื่อเร็วๆ นี้ผมได้ไปอ่านเจอในเก็บตกฯ ของหลวงพ่อเล็กซึ่งท่านกล่าวว่า ไม่ควรเปิดกิจการห้างร้านในวันศุกร์ ผมเลยสงสัยว่า การที่ผมบวงสรวงไปนั้น เป็นบอกกล่าวเทพเทวดาว่าเราจะเริ่มค้าขาย เท่ากับเป็นการเปิดกิจการจริงหรือเปล่าครับ หรือเราควรจะถือเอาวันที่เราเริ่มค้าขายจริง (ซึ่งไม่ตรงกับวันศุกร์) เป็นวันเปิดร้านครับ ผมควรจะหยุดขายก่อน และบวงสรวงใหม่อีกครั้งหรือไม่ครับ (วันที่กะเอาไว้คือวันอาทิตย์ที่ ๒๗ ตค นี้ครับ) ขอขอบคุณเฮียปอล่วงหน้าครับ

5. cwmdosthai

cwmdosthai เป็นที่รู้จักกันดี

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ

แนะนำว่าบวงสรวงใหม่ครับ เพื่อความเป็นมงคล แต่ไม่ต้องหยุดขายครับ

.

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ

แนะนำว่าบวงสรวงใหม่ครับ เพื่อความเป็นมงคล แต่ไม่ต้องหยุดขายครับ

.

8. comboy011

comboy011 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    อยากจะหาวันดีเอาพระพุทธ เข้าบ้านใหม่ก่อน จะไปอยู่ปีหน้าครับ
    อยากได้วันดี รวยๆๆ ร่มเย็น
    ถามอีกอย่างครับปีหน้าถ้าจะย้ายเข้าบ้านใหม่ อยากได้ฤกษ์อมฤตโชค
    หรือว่าจะเอาเป็นวันทำบุญขึ้นบ้านใหม่ ฤกษ์อมฤตโชค ดีครับ
    สับสนเฮียปอช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าวันไหนที่ควรจะเป็นฤกษ์อมฤตโชค

9. nyebom

nyebom สมาชิก

ขอบคุณเฮียปอมากครับสำหรับคำแนะนำ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    นิมนต์พระพุทธ วันอาทิตย์ที่ ๒๗ ตุลาคม ๒๕๕๖ อมฤตโชค และห้ามหันพระพักตร์ไปในทิศต้องห้าม(น่าจะรู้แล้ว)

ย้ายเข้าบ้านก็หาวันดี ดูฤกษ์หลวงปู่ปาน ... ก่อนขึ้น ๑ ค่ำ เดือน ๕ ยังเป็นปีมะเส็ง

วันจันทร์ จะได้ วันลาภ , วันศุกร์ จะได้ วันชัย

พอทำบุญขึ้นบ้านใหม่ ควรจะเป็น วันศุกร์ ข้างขึ้น ๑ ค่ำ เดือนคู่ ... ก็จะเป็นฤกษ์เศรษฐีอมฤตโชค

.

11. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ผมจะเข้าไปเปลี่ยนชื่อที่อำเภอ

รบกวนขอคำแนะนำฤกษ์วันและเวลาที่ดีที่สุดด้วยครับ

เกิดวันพุธ กลางวันครับ

ขอบพระคุณครับ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๖ ... เอาฤกษ์แบบดีที่สุด ก็น่าจะเป็น

วันพฤหัสบดีที่ ๒๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๖ แรม ๔ ค่ำ เดือน ๑๒ ได้อมฤตโชค (ดีเด่นด้านต่างประเทศ)

ถ้าดีลองลงมาสักหน่อย

วันพุธที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๕๖ ขึ้น ๔ ค่ำ เดือน ๑๒ ได้มหาสิทธิโชค (ชีวิตหักเหไปในทางที่ดี)

ส่วนเวลาดีทั้งวัน

13. นันทพนธ์

นันทพนธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    เฮียปอพอจะดูเกี่ยวกับเลขที่บ้าน...บ้างไหมครับ...อยู่อาศัยเองครับ
    พอจะมีคำแนะนำบ้างไหมครับ...เลขที่ 170/71 ม.1 หน้าบ้านทิศตะวันออก
    ผมเกิด..วันจันทร์ ส่วนแฟนผมเกิด..วันศุกร์ ครับ..

ขอบคุณครับ...

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2

ทิศตะวันออก ให้ตั้งหิ้งพระ(โต๊ะหมู่)หันหน้าพระไปทางหน้าบ้าน ... ดี เป็นมงคล

• 170/71 *** 88 * 16 * 70

ผู้ที่พักอาศัยบ้านหลังนี้เป็นประจำ
    รักอิสระ มีความคิดเป็นของตนเอง ไม่ทำอะไรซ้ำใคร ใจบุญ สนใจที่จะช่วยคนจน มีอุดมการณ์ รักศิลปะ ไม่ถือว่าเงินคือ พระเจ้า ไม่จำเป็นว่าชีวิตต้องร่ำรวยมากมาย เป็นเศรษฐี แต่ขอให้มีหลักประกันว่ามีเงินทองใช้ไม่เดือดร้อนก็พอใจ มีความผูกพันกับน้ำและทะเล ทำงานที่เกี่ยวกับน้ำจะร่ำรวยได้นะจ๊ะ ลางสังหรณ์ดี ฝันแม่น แก้ปัญหาให้ผู้อื่นได้ดี แต่ถ้าตัวเองมีปัญหามักจะไม่บอกให้ใครได้รับรู้ เก็บเอาไว้ในใจ

เป็นคนที่มีสติปัญญาแตกฉาน กล้าทำ กล้าพูด ชีวิตถึงแม้จะมีอุปสรรคก็ไม่เคยย่อท้อ แสดงว่าเป็นคนมีชีวิตเพื่อการต่อสู้อุปสรรคและปัญหาในการดำเนินชีวิตมีอยู่อย่างมากมาย ต้องเหน็ดเหนื่อยอยู่กับปัญหาทุกรูปแบบ จะต้องแก้ไขปัญหาให้กับผู้อื่นอย่างไม่รู้จักจบจักสิ้น มีทั้งความผิดหวัง ล้มเหลวอยู่ตลอดเวลา ให้ระวังจะสร้างศัตรูขึ้นมาโดยไม่ได้ตั้งใจ อันเนื่องมาจากการแก้ปัญหา
    เช่น ไปตำหนิว่ากล่าว สั่งสอนผู้อื่น อาจจะเกิดขึ้นจากหน้าที่การงาน หรือเกิดขึ้นจากความหวังดี ประมาทรู้เท่าไม่ถึงการณ์ คนที่ถูกตักเตือนสั่งสอนอาจจะไม่พอใจ แอบเคียดแค้นชิงชัง คอยหาโอกาสเล่นงานภายหลัง จะทำให้ชีวิตพบ กับภาวะคับขันอย่างสุดขีด ถูกคนปองร้าย จะได้รับทุกข์จากกรรมที่มองไม่เห็น กว่าจะผ่านพ้นไปได้ต้องใช้ความพยายามและอดทนอย่างสูง

จะเป็นคนที่สองอารมณ์ มีความขัดแย้งในตนเอง บางครั้งก็ปล่อยตัวปล่อยใจให้หลงระเริงไปกับเสียง สี เสียง และสิ่งเย้ายวนทางอบายมุขและโลกีย์ แต่บางขณะชอบทำตัวเหมือนเป็นคนที่อมทุกข์ หนีสังคม ทำตนเป็นคนที่สันโดษ

ชีวิตมักจะมีมุมหักเหได้ง่าย ชอบทำตัวหยิ่งจนคนไม่ชอบหน้า จนสังคมไม่ยอมรับ บั้นปลายชีวิตจะตกต่ำมาก ชีวิตสมรสมักมีปัญหา ความรักมีแต่ผิดหวัง ไม่ได้ดั่งใจ

และเลขรวมคือ 7 ชีวิตต้องต่อสู้ด้วยความลำบาก จะทำอะไรมักจะมีศัตรูคู่แข่งขันแล้วก็มักจะแพ้เขาอยู่ตลอด

เลขนี้ยังเป็นดาวอุบัติเหตุ ต้องระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ ระวังสมอง และอุบัติเหตุที่ทำให้เป็น อัมพาต อย่าประมาทเป็นอันขาด

สุขภาพ โรคผิวหนังทุกชนิด ระบบการย่อยอาหารไม่ดี อัมพฤกษ์ อัมพาต

.

15. comboy011

comboy011 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    รบกวนสอบถามครับ
    คือว่า วันขึ้นบ้านใหม่ จะให้เป็น เสาร์หรือ อาทิตย์ครับ
    เนื่องจากคนที่มางานจะหยุดเสาร์-อาทิตย์กันคือว่าเขาสะดวกกัน
    ผมจะเลือกวันที่เป็นฤกษ์ที่ดี ตามพรหมประสิทธิ์แทนได้ไหมครับ ถ้าเป็นวันศุกร์ไม่ได้ผมจะทำบุญใหม่อีกรอบ ที่ตรงวันศุกร์ แทนจะได้ไหมครับ หรือว่าไม่ต้องแล้วครับ
    ขอเฮียปอให้คำชี้แนะด้วยครับ

16. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ พอดีจะย้ายหิ้งพระ มีร่างทรงบอกว่าหิ้งพระตั้งตรงกับทางเดินพอดี และอีกอย่าง หน้าองค์พระหันออกหลังบ้านไม่ดี ไม่ทราบว่าถ้าไม่ใช้หิ้งพระหนูจะวางไว้บนหลังตู้โชว์ได้ไหมค่ะเพราะไม่มีที่ติดหิ้งเนื่องจากหันทิศตะวันออกหรือเหนือก็ไม่มีที่ติดจริงๆค่ะ

แล้วจะย้ายวันไหนดีค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ตำราฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ห้ามขึ้นบ้านใหม่วันอาิทิตย์ และวันเสาร์ขึ้น ๕ ค่ำ

แต่จะนิยมให้ขึ้นบ้านใหม่ วันศุกร์ ข้างขึ้น เดือนคู่ หรือ วันศุกร์ที่ได้ อมฤตโชค มหาสิทธิโชค สิทธิโชค

หรือคุณcomboy011 จะเลือกวันที่ดีตามฤกษ์พรหมประสิทธิ์ก็ได้ครับ

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    องค์พระวางบูชาหลังตู้โชว์ได้ครับ

แต่พระพักตร์ของพระ จะต้องหันในทิศเหนือ ทิศตะวันออก หรือ ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ

ตำราฤกษ์หลวงปู่ปาน...ปีมะเส็ง (พ.ศ ๒๕๕๖ - ๓๐ มี.ค. ๒๕๕๗)

วันจันทร์จะไำด้วันลาภ และ วันศกร์จะเป็นวันชัย

19. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุญาตรบกวนเฮียปอด้วยนะคะ รถใหม่ ตอนนี้ได้ป้ายขาวแล้ว
    ทะเบียน 2กม7124
    ดิฉันเกิดวัน อาทิตย์
    แฟนเกิด วันศุกร์

ดีร้ายประการใด ต้องแก้ไขอย่างไร รบกวนเฮียปอช่วยดูให้ด้วยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • ทะเบียน 2กม7124 *** 86 * 14

ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    ชอบความตื่นเต้น คิดเร็ว และตัดสินใจเร็ว เก่งในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เป็นคนที่มีความคิดมากมาย มีกาลเทศะ มักจะกลายเป็นคนที่จุกจิกจู้จี้ หากเห็นอะไรที่ไม่ถูกต้อง ก็จะแสดงความคิดเห็นและวิจารณ์ออกมาทันที ต้องระวังมิตรภาพที่ดีจะเสียได้จากคำพูด ชีวิตไม่ชอบความจำเจ จะเบื่อกับการอยู่กับที่นาน ๆ คบคนง่าย มีอัธยาศัยดี เป็นกันเองกับทุกคน รับฟังความเห็นคนอื่น มีโลกทัศน์กว้างไกล สู้ชีวิต

สติปัญญาดี จดจำได้เก่ง มีความเข้มแข็งอันจะนำไปสู่ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ มีความสุขุมล้ำลึก ชอบไขว่คว้าหาความก้าวหน้าให้กับตนเอง และมีสิ่งศักดิ์สิทธิให้ความคุ้มครอง มีโอกาสไปเกี่ยวข้องกับต่างประเทศทุกรูปแบบ สนใจธรรมะ รักความถูกต้อง

เลขแฝง 86
    เป็นคนสองลักษณะในทางโลกจะส่งผลดีให้กับชีวิต ส่งผลให้พบกับความสำเร็จ มีหน้าที่การงานที่มั่นคง มีเกียรติมีชื่อเสียง เป็นที่ยอมรับในสังคม แต่อีกมุมหนึ่งของชีวิต จะพ่ายแพ้ทางโลกีย์ ชีวิตจะลุ่มหลง มัวเมาอยู่แต่ในกิเลสและอบายมุข เอาแต่ใจตัวเอง ระวังการผิดศีลธรรมและมุ่งอบายมุข
    ผู้ที่เกี่ยวข้องกับเลขนี้ ต้องระวังให้มาก ถ้าไม่รู้จักจุดพอดี ชีวิตจะประสบความหายนะได้

ระวังโรคประสาทอักเสบเนื่องจากประสาทถูกใช้งานหนักเกินไป จะมีอาการกระตุกของใบหน้า ตาเขม่น มือเท้ากระตุก อาการเหนื่อย นอนไม่หลับ

.