เพื่อการกุศล ร.ร.บ้านหนองนกเขียนโพนทัน ขอเชิญร่วมบุญ..พร้อมรับเหรียญ ลพ.พิบูลย์"รุ่นแรก"

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย namayti, 16 ตุลาคม 2014.

1. namayti

namayti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ...ท่าน runkey...เพื่อสมาชิกสามารถร่วมบุญได้ตลอดเลยครับ จนกว่าวัตถุมงคลจะหมดครับ...หรือจนถึงสิ้นปีครับ 31 ธันวาคม 2558
    -เนื่องด้วยทางโรงเรียนต้องดำเนินการก่อสร้างไปเรื่อยๆตามปัจจัยที่มีนะครับ
    -ถ้าหากวัตถุมงคลยังมีอยู่ก็สามารถร่วมบุญได้ตลอดจนกว่าจะหมดครับ
    -หรือหากการก่อสร้างรั้วได้ดำเนินการเสร็จสิ้นเรียบร้อยเมื่อไหร่ ก็จะปิดการร่วมบุญสร้างรั้วนี้ไว้ก่อน เพื่อนำไปจัดสร้างหรือสมทบการก่อสร้างอาคารพิบูลย์นุสรณ์(อาคารเรียนอนุบาล)ที่ได้ดำเนินการค้างเอาไว้ครับ

2. namayti

ยืนยันจากลูกศิษย์-คณะศรัทธาผู้ได้ใช้เหรียญรุ่นนี้ นอกจากเรื่องเหนียวแล้ว โดดเด่นมากๆเลย ได้แก่ ด้านโภคทรัพย์ ครับ เงินไม่ขาดมือ ทำอะไรโชคดี สมหวังไปหมดทุกประการ...ดังคำของ ลป.ชม โอภาโส ธรรมใหญ่สายบ้านแดง ท่านบอกว่า "รุ่นนี้น่ะ..ไซใหญ่..หากินบ่อีดบ่ยาก ดีๆๆ"หมายความว่า เหรียญรุ่นนี้เปรียบเหมือนไซใหญ่(เครื่องมือหาปลา)ใช้ทำมาหากินหาปลาได้ไม่มีวันหมด"
    กล่องเดิม ไม่ผ่านใช้ มาพร้อมกัน 3 เนื้อครับ
    [​IMG][​IMG]
    เนื้อทองเหลือง
    เนื้อทองแดงรมดำ
    เนื้อทองแดง(พิ้งค์โกลด์)
    -----------------------------------------------------------
    นาทีนี้ แรงสุดๆครับ...ได้มงคลดีๆได้บุญกุศลด้วยครับ

3. namayti

ขอบพระคุณผู้ใหญ่ใจดี+คณะศิษย์เก่า...จากการร่วมบุญเมื่อต้นปีที่ผ่านมา...คณะกรรมการสถานศึกษาฯได้นำปัจจัยมาร่วมปรับปรุงสร้างบริเวณโรงเรียน จนแล้วเสร็จสร้างความสุขให้กับลูกๆนักเรียนทุกคน และมอบเป็นสมบัติของชาติสืบไปครับ...
    ....สภาพใหม่...ในปัจจุบัน 2558....

ไปไหนมาไหนสะดวกสบายขึ้น...คุณภาพชีวิตดีขึ้น...กิจกรรมการเรียนการสอนสะดวกขึ้น...ผลสัมฤทธิ์สูงขึ้น...กระตุ้น-ปลูกฝัง-สำนึกรักในถิ่นเกิด...สุดบรรยายครับ
    ตอนนี้ได้รับรางวัล"โรงเรียนเด่นเส้นทางหลัก"ของจังหวัดอุดรธานี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2015
  4. namayti

...รายละเอียดเพิ่มเติมครับ...(ทุกรายการจัดส่ง EMS ให้ฟรีครับ)
    1.ร่วมเป็นเจ้าภาพ 5 กอง 3,000.-(รับเพิ่มพิเศษอีก 1 ชุด รวมเป็น 6 ชุด=18 เหรียญ)
    2.ร่วมเป็นเจ้าภาพ 10 กอง 6,000.-(รับเพิ่มพิเศษอีก 3 ชุด รวมเป็น 13 ชุด=39 เหรียญ)
    3.ร่วมเป็นเจ้าภาพ 15 กอง 9,000.-(รับเพิ่มพิเศษอีก 5 ชุด รวมเป็น 20 ชุด=60 เหรียญ)
    4.ร่วมเป็นเจ้าภาพ 20 กอง 12,000.-(รับเพิ่มพิเศษอีก 7 ชุด รวมเป็น 27 ชุด=81 เหรียญ)
    5.ร่วมเป็นเจ้าภาพ 25 กอง 15,000.-(รับเพิ่มพิเศษอีก 10 ชุด รวมเป็น 35 ชุด=105 เหรียญ
    ...................................................................................................

คณะ ผู้ใจบุญร่วมสร้างในครั้งนี้...สามารถแจ้งความประสงค์ออกใบอนุโมทนา...เพื่อสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยครับผม...ขอ อนุโมทนาบุญทุกประการ...สาธุ
    ....................................................................................................
    โดยสามารถร่วมบุญได้จนถึง วันที่ 31 ธันวาคม 2558 ครับผม มีข่าวเคลื่อนไหวอย่างไรจะแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านได้ทราบต่อไปครับ...

5. namayti

"พระบาง"เป็นพระคู่บารมีของหลวงพ่อพิบูลย์ องค์จริงมีขนาดความสูงวัดจากฝ่าเท้าถึงยอดเศียร สูง 59 Cm.วัดจากฐานถึงยอดเศียร สูง 82 Cm. ช่วงฐาน สูง 23 Cm.
    [​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2015
  6. namayti

ประวัติหลวงพ่อพิบูลย์ วัดพระแท่น(บ้านแดง) ผมลงไว้ตามลิงค์นี้เลยครับ
    ต้องมีไว้ติดตัวครับ...มรดกอันล้ำค่าของชาติไทย อีกหนึ่งตำนานพระเกจิแดนอีสานที่ต้องบันทึกและจารึกไว้เป็นประวัติศาสตร์พระเครื่องพระเกจิของเมืองไทย..."ลป.ทวดอีสาน"

7. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

หมดยังครับครูตอนนี้

8. namayti

มีครับท่าน...เป็นผ้าป่าเพื่อการศึกษา"ช่วยเสื้อผ้าหนู"ครับท่าน กองบุญละ 500.-รับพระ 3 องค์เหรียญ 3 เนื้อครับ

9. namayti

โอนร่วมบุญบัญชี ร.ร.ได้เลยคร้าบ
    ธนาคารกรุงไทย สาขาอุดรานี ประเภทออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี คุณครูมยุรี นามบุญมี และคุณครูกาญจนา แม่นยำ

ผ้าป่าเพื่อการศึกษา"ช่วยเสื้อผ้าหนู"(คลิก)