ร้านธรรมลิขิต พุทธคุณจากอริยสงฆ์มากมาย เชิญแวะชม สัมผัสญาณบารมีได้ ณ บัดนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 27 พฤษภาคม 2013.

1. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

2. ธรรมลิขิต

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คู่บุญ คู่บารมี ท่านมาโปรดคุณแล้วครับ องค์ที่ 5
    ส่วนองค์ที่ 11 เวลานี้ มีอีกท่านหนึ่ง อยู่ในภาวะการตัดสินใจ
    คงต้องวัดกันแล้วนะครับ เพราะ การตอบนี้ ไม่ทราบว่าคุณจะเข้ามาเห็นหรือไม่ แต่องค์ที่ 11 เป็นตามที่คุณรู้สึกเช่นกันครับ

ท่านเลือกใคร ก็คนนั้น จะผ่านเข้ามาโพสต์นะครับ ผมคงตัดสินให้ไม่ได้

แต่ก็ขออนุโมทนาบุญล่้วงหน้านะครับ

3. sangthian

sangthian เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันการจองบูชาครับองค์ที่ 11 ครับ

4. ธรรมลิขิต

10 พระนามนี้ ท่านลงมาในวาระนี้ วันนี้ เพื่อร่วมกันจุดประทีปเทียนชัย รับวันเพ็ญ 15 ค่ำ
    ทุกพระองค์ ล้วนได้พบพระพุทธเจ้าในอดีตมาแล้ว และ ได้ปาวารณาตัว เพื่อบำเพ็ญบารมีบุญ บารมีทาน ให้ได้บรรลุพระอรหัตผลในอนาคตกาล ทั้งหมดได้รับการพยากรณ์จากพระพุทธเจ้า ว่า จะได้เกิดในยุคพระศรีอารยเมตไตรย์ และ เป็นพระอรหันต์
    ทั้ง 10 พระองค์นี้ ถือได้ว่า เป็นผู้มีฤทธิ์ มีอภินิหาร อันเกิดจากการบำเพ็ญตบะอันแก่กล้า ก่อนที่จะมาพบพระศาสดาด้วยกันทั้งสิ้น ฤทธิ์ของท่าน นั้น ยังคงอยู่ จนกว่า ท่านจะบรรลุเป็นพระอรหันต์ ท่านจึงจะทิ้งฤทธิ์ก่อนเข้าสู่นิพพาน ดังนั้น หากผู้ที่บูชาท่านไว้และ สวดมนตร์ ปฏิบัติตนอยู่ในกรอบของศีลธรรม บุญฤทธิ์ที่แผ่ออกมาจะทำให้ชีวิตของท่าน หลุดพ้นจากบ่วงกรรม เว้นระยะจากการแบกรับได้ ครอบคลุมทุกเรื่อง ไม่ว่าจะ ทำให้บริวารอยู่ในโอวาท เจ้านายให้ความเมตตา บุญเก่า กลับคืนมาอย่างรวดเร็ว ย้ำ ต้องตั้งสัจจะเพื่อสวดมนตร์ และ ถือศีลทุกวันพระอย่างเคร่งครัด ตลอดพรรษานี้ ให้จุดเทียน 1 ดอก แล้วกล่าวนามของท่าน ก่อนที่จะสวดมนตร์ ทำสมาธิ

องค์ที่ 1 พระเนวราช คุณ sumobaimon จองแล้วครับ ได้รับอานิสงค์จากการถวายผ้าไตรแก่พระสงฆ์ในสมัยพระพุทธเจ้าสุมังคลพุทธเจ้า จำนวน 108 ผืน หลังจากนั้น ไม่ว่าท่านจะเกิดมาเป็นมนุษย์ในชาติใด ๆ ก็ตาม ผิวพรรณ หน้าตาของท่าน จะดูสดใน มีสง่่าราศี และมีคนนับหน้าถือตา เป็นฤทธิ์ด้านความเมตตาสูงอย่างประมาณมิได้ ใครเคยถวายผ้าไตร รับท่านไว้ได้เลย บารมีจะเสริมซึ่งบารมี

องค์ที่ 2 พระศรีวรรณพาวี บุรุษผู้มีความกตัญญูกตเวที อย่างสูง จนได้รับการยกย่องจากพระบรมศาสดาในยุคนั้น ว่า เป็นเทพมนุษย์ ที่เหล่าเทวดาทุกชั้นฟ้า ต้องน้อมไหว้ บุคคลใดยังมีโอกาสเลี้ยงดูบิดามารดา ท่านโปรดยิ่งนัก ขอสิ่งใด ก็จะสมความปรารถนา

องค์ที่ 3 พระปุพปะสันโธ ผู้มีตบะแก่กล้าที่สุด ในกลุ่มนี้ มากด้วยฤทธิ์ แต่ต้องยอมให้กับพระบรมศาสดาในยุคนั้น และ ตั้งจิต ขอใช้ฤทธิ์เพื่อผู้อื่น แต่จะไม่ใช้เพื่อตนเอง
    ใครนั่งสมาธิแล้วเห็นแสงสว่างท่านว่า นั่้นคือประตูแห่งฤทธิ์ที่เชื่อมต่อกับท่านได้

องค์ที่ 4 พระอิทธิบดินทร์ แม้จะมีฤทธิ์เป็นรอง พระศรีวรรณพาวี ในสมัยที่ท่านบำเพ็ญพรตอยู่ในป่าเขานั้น ตบะอันแรงกล้า ทำให้สวรรค์ของพระอินทร์แข็งขึ้น และ ต้องลงมาเพื่อดูแลท่าน ท่านไ้ดใช้ฤทธิ์หยุดปรากฎการณ์ทางธรรมชาติเพื่อช่วยเหลือประชาชนในยุคนั้น บุคคลใดที่เคยเห็นดวงแก้วในนิมิตรขณะนั่งสมาธิ ท่านว่า เราจะเสริมส่งให้เขาก้าวหน้า ทั้งทางโลกและทางธรรม

องค์ที่ 5 พระกักกัตตา ท่านมีชาติกำเนิดมาจากวังบาดาล แต่ด้วยสัจจาธิษฐานและการบำเพ็ญ ทำให้ชาติภพของท่าน กลายเป็นมนุษย์ หลังจากที่ท่านได้ตั้งตบะธรรม จนน้ำในมหาสมุทร แยกจากกัน ทำให้ท่านก้าวขึ้นมาสู่แผ่นดิน และ ไม่ต้องวันเวียนไปเกิดเป็นนาคาอีกต่อไป เหมาะกับบุคคลที่มีธาตุน้ำ บารมีจะเสริมกัน ได้เป็นอย่างดี อยากได้สิ่งใดให้ตั้งสัจจะ แล้วอธิษฐานเอา รักษาสัจจะ เท่ากับรักษาลาภไว้ไม่มีที่สิ้นสุด

องค์ที่ 6 พระวาสุธาภพ ท่านบำเพ็ญตะบะไม่ขึ้นจากพื้นดิน เป็นเวลา 5 อสงไขย จนที่สุดมาพบพระบรมศาสดา เกิดดวงตาเห็นธรรมขึ้น ตั้งจิตปาวารณาตัว เป็นผู้รับใช้พระศาสนา และ ได้รับการพยากรณ์ว่า จะบรรลุธรรมในสมัยพระศรีอาริยเมตไตรย์ ในชื่อว่า พระอนันตภิกษุ ผู้เป็นเอกด้านบรรลุธรรมด้วยการฟังธรรม บารมีของท่านยังคงอยู่ ท่านใดที่เคยเดินจงกรม เ้ท้าสัมผัสดิน ท่านคือ ผู้นั้น ที่ได้รับบารมีมาส่งเสริมชีวิตนะครับ หลังจากได้รับองค์พระแล้ว ให้นำดินที่้บ้าน 1 ฝ่ามือ มาห่อด้วยผ้าสีทอง แล้ว วางไว้ในห้องพระ พลังจักรวาฬจะวิ่งไหลเข้าไปสู่ดินทุกวันคืน ชีวิตทั้งหมดจะเข้าสู่ภาวะสมดุล ปรารถนาสิ่งใด ที่ไม่เกินบุญ ท่านจะได้รับตามที่ขอ

องค์ที่ 7 พระไวจโรจนะ ท่านบูชาไฟมาเป็นเวลานานหลายกัปป์ จนเกิดบารมีแก่กล้า ความร้อนจะไม่ระคายผิวท่าน สุดท้าย ท่านพบพระบรมศาสดา ท่านให้ละซึ่งตบะไฟ เพราะไม่ได้ช่วยให้กิเลสในจิตใจหมดไป เมื่อท่านฟังธรรมะแล้ว ท่านเกิดดวงตาเห็นธรรม แต่ฤทธิ์ที่เกิดจากตบะของท่านยังคงอยู่ ผู้ใดที่เกิดมามีธาตุไฟ ท่านมีบุญบารมีที่จะรับองค์นี้ได้ ขอเพียง ถวายเทียน ถวายหลอดไฟ ให้แสงสว่าง แก่วัด จำนวน 9 วัด ในพรรษานี้ และ สวดมนตร์ ทำสมาธิ ใส่บาตร ให้ได้เป็นประจำ ทุกสิ่งที่ปรารถนาจะสำเร็จ

องค์ที่ 8 พระวาปาณาวดี คุณ albusthai จองแล้วครับ ทุกภพทุกชาติที่ท่านเกิดมาเป็นมนุษย์ อายุ 9 ปี ท่านจะเกิดดวงตาเห็นธรรมขึ้น เมื่อได้ฟังธรรมะ เพียง 1 ประโยค เป็นเช่นนี้ มา 10 อสงไขย แต่ ไม่สามารถบรรลุธรรมได้ เพราะ ท่านยังมีความยินดีพอใจ ในการมองเห็นทะลุมิติ ( ตาทิพย์ ) ทำให้ท่านหลงอยู่ในความสุขนั้น ไปเที่ยวสวรรค์ ไปเที่ยวนรก ถอดจิตได้ สุดท้ายท่านมาพบพระบรมศาสดา ท่านจึงตั้งสัจจะจะไม่ขอใช้ฤทธิ์เพื่อให้เกิดการบรรลุธรรมอีกเลย แต่ด้วยบารมีที่ยังมีอยู่ นั้น ท่านที่มีสัมผัสพิเศษ หรือ เคยขนลุก ท่านบอกว่า มีบารมีพอที่จะรองรับเรา จงตั้งจิตปรารถนาพระนิพพาน แล้ว ตั้งสัจจะในการบำเพ็ญบุญควบคุ๋กับการใช้ชีวิตปัจจุบัน ปรารถนาสิ่งใด ท่านจะให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2013
  5. ธรรมลิขิต

องค์ที่ 9 พระรัตนมาลา คุณ manasdome จองแล้วครับ เกิดในวรรณะของกษัตริย์ เกิดในรั่วในวัง เป็นนักปกครอง มีบริวาร มีราชอาณาจักรให้ครอบครองทุกภพทุกชาติที่ได้เกิดมา แต่ก็มีเหตุให้ตัดสินใจออกแสวงหาธรรมะ จึงเป็นผู้ไม่ได้ครองเรือน มาตลอด 5 อสงไขย บำเพ็ญบารมีในถ้ำ เกิดตบะแรงกล้า มีเทวดา นำอาหารทิพย์มาถวาย ท่านจึงมีทั้งฤทธิ์ และ มีบารมีด้านการปกครองอยู่ในตัวของท่านมาตลอด บัดนี้ใกล้วาระแห่งการบรรลุธรรมตามการพยากรณ์ของพระบรมศาสดาในอดีต ท่านจึงขอติดตามกลุ่มมาเพื่อเข้าพรรษาในโลกมนุษย์อีกครั้ง ท่านปรารถาจะฟังธรรมะ ดังนั้น หากเปิดการสอนธรรม จากพระสุปฏิปัณโน ทุกวันพระ และ ผู้ครอบครองก็ฟังธรรมะด้วย ท่านบอกถึงบุญที่เกิดขึ้น จะดึงบุญเก่าของท่านมาเชื่อมโยงและผลักดันให้เกิดอานิสงค์แห่งการฟังธรรม ดังนั้น ให้ตั้งจิต ตั้งสัจจะ ทุกวันพระ ต้องมีเสียงสอนธรรมะในบ้าน ปรารถนาสิ่งใด ก็จะได้ตามที่มุ่งหวัง

องค์ที่ 10 พระสุทธาศรี ท่านมีอาวุโสที่สุดในกลุ่ม มีการบำเพ็ญญาณบารมีมามากและยาวนานที่สุด ทุกครั้งที่เข้าญาณสมาบัติ แผ่นดินจะเกิดการสั่นไหวขึ้น แต่เมื่อพบพระบรมศาสดา ท่านจึงวางฤทธิ์ และ มุ่งเข้าสู่ไตรสิกขา ที่ถูกต้อง ขอเพียงนั่งสมาธิทุกวันในช่วงเข้าพรรษานี้ ท่านจะสื่อเข้าสู่จิตของผู้ครอบครอง และ เปิดดวงตาให้เห็นธรรม มีญาณทิพย์เกิดขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2013
  6. ธรรมลิขิต

ทุกองค์ 1399 นะครับ

อ่านสิ่งที่กล่าวถึงแต่ละพระนาม ก่อนนะครับ ว่า ท่านสื่อถึงคุณ

7. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่า
    องค์ที่ 8 พระวาปาณาวดี ทุกภพทุกชาติที่ท่านเกิดมาเป็นมนุษย์ อายุ 9 ปี ท่านจะเกิดดวงตาเห็นธรรมขึ้น เมื่อได้ฟังธรรมะ เพียง 1 ประโยค เป็นเช่นนี้ มา 10 อสงไขย แต่ ไม่สามารถบรรลุธรรมได้ เพราะ ท่านยังมีความยินดีพอใจ ในการมองเห็นทะลุมิติ ( ตาทิพย์ ) ทำให้ท่านหลงอยู่ในความสุขนั้น ไปเที่ยวสวรรค์ ไปเที่ยวนรก ถอดจิตได้ สุดท้ายท่านมาพบพระบรมศาสดา ท่านจึงตั้งสัจจะจะไม่ขอใช้ฤทธิ์เพื่อให้เกิดการบรรลุธรรมอีกเลย แต่ด้วยบารมีที่ยังมีอยู่ นั้น ท่านที่มีสัมผัสพิเศษ หรือ เคยขนลุก ท่านบอกว่า มีบารมีพอที่จะรองรับเรา จงตั้งจิตปรารถนาพระนิพพาน แล้ว ตั้งสัจจะในการบำเพ็ญบุญควบคุ๋กับการใช้ชีวิตปัจจุบัน ปรารถนาสิ่งใด ท่านจะให้
    จะมีบุญสัมพันธ์กับผมหรือเปล่าครับ

9. ธรรมลิขิต

ผมว่า คุณมีอาการขนลุกบ่อย หูแว่ว อะไรประมาณนั้น นะครับ

แค่ผมอ่านข้อความของคุณ พลังญาณในตัวคุณ ก็ส่งข้ามอากาศมาถึง ตัวผม

พิมพ์ไป ขนลุกไป

พิจารณาเองก็แล้วกันนะครับ

ถ้าไม่รับไว้ ก็คงเสียดายแทนแล้วหละครับ

10. sumobaimon

sumobaimon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจององค์ที่ 1 พระเนวราช ครับ

11. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุึญด้วยครับ

12. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นผมขอรับ องค์ที่ 8 พระวาปาณาวดี ไว้นะครับ เพราะผมเป็นจริงๆ ขนลุกบ่อยมากครับ และปรารถนานิพพานให้ได้จริงๆด้วยครับ

13. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. manasdome

manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์ที่ 9 ครับอาจารย์ อ่านแล้วใช่ครับ อาจารย์ว่าอย่างไรครับ
    โอนเงินจำนวน 1,399.22 บาทเรียบร้อยครับอาจารย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2013
  15. ธรรมลิขิต

16. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอจององค์ที่3และ4 พรุ่งนี้จะรีบโอนให้พร้อมทั้ง2องค์ที่แล้วนะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงที่โอนให้ช้านะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

18. ธรรมลิขิต

19. sangthian

sangthian เป็นที่รู้จักกันดี

21/07/56 เวลา 16.32น.โอน1,399 บาท เรียบร้อยแล้วครับ
    บัญชี129-2-75849-5 ครับทาง ATM ที่อยู่ PM ครับ ขอบคุณครับ

20. ธรรมลิขิต

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ

หลังวันหยุดเข้าพรรษา จะดำเนินการจัดส่งให้นะครับ