ร้านธรรมลิขิต พุทธคุณจากอริยสงฆ์มากมาย เชิญแวะชม สัมผัสญาณบารมีได้ ณ บัดนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 27 พฤษภาคม 2013.

1. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่ 4 ลูกแก้วสมปรารถนา

ขอเล่ารายละเอียดที่ยังไม่ทันได้บอกกล่าว
    ขณะญาณบารมีของหลวงปู่ดู่ และ พลังที่ผ่านมาจากเหล็กไหลอินทร์แปลง17
    กำลังผ่านมาเพื่อประจุลงในพระองค์นี้
    นิมิตรแก้วใสสีฟ้าใส ปรากฎขึ้น ผ่านจากทิศตะวันออก เลี้่ยงไปวนรอบพระธาตุ 9 องค์ ที่ภาคเหนือ
    จากนั้น วกกลับมายังองค์พระ ประกายสาดแสงเต็มบริเวณ
    ทุกอย่างกลับสู่ความปกติ
    เสียงอภิญญาของหลวงปู่ ดังออกมาจากองค์พระ
    ลูกเอ๋ย ความปรารถนาใด ๆ ที่ไม่เกินกำลังบุญของเจ้าทั้งอดีตและปัจจุบัน
    เจ้าจงตั้งจิต แล้ว สวด นะโม โพธิสัตโต พรหม ปัญโญ (๓ ครั้ง)
    ทุกสิ่งจากดวงแก้วที่ปู่กำหนดจิตให้นี้ จะแสดงปรากฎการณ์ให้เจ้าเอง
    วันเพ็ญ หน้านี้ เจ้าจงเตรียมขันธ์ 5 เพื่อขอขมาต่อเจ้ากรรมนายเวรของเจ้า
    แล้ว ทุกสิ่งที่เจ้าติดขัดอยู่ จะผ่านไปได้

จบครับ ท่านสื่อฝากมายังผู้ที่เป็นเจ้าของและได้ครอบครอง

2. ธรรมลิขิต

องค์ที่ 10 บัวเกศเกิดเศรษฐีใหม่

นำพระองค์นี้ ไปไหว้พร้อมกับเจ้าที่หน้าฐานของพระแก้วมรกต
    สวดคาถาบูชาพระแก้วมรกต
    ตามด้วยคาถามหาจักรพรรดิ์ของเรา
    ทำสมาธิ
    แล้วตั้งจิตเรียกเจากรรมนายเวรของเจ้ามา
    อธิฐานจิตขออโหสิกรรม
    ตั้งจิตถึง พระไตรรัตนาโพธิญาณ ซึ่งเป็นองค์บรมครูของเจ้า
    ตั้งจิตอธิษฐาน ขอสมาทานศีล 5 ในช่วงเข้าพรรษานี้
    หากเจ้าทำและ มีจิตปรารถนาในสิ่ีงที่ดีงาม ว่า จะนำทรัพย์ที่ได้มาจากบุญของเจ้า จากพรบารมีของปู่ ไปบริจาคให้กับการสร้างพระองค์ใหญ่ที่กำลังสร้างได้ครึ่งองค์
    ขอให้เจ้ามีส่วนร่วม เจ้าจะรู้เองว่า ที่ไหน เจ้าจะได้รับข่้าว
    ทุกสิ่งจะเกิดขึ้นในเวลาพอ ๆ กัน กับสิ่งดี ๆ ที่เจ้าได้รับในอนาคตอันใกล้นี้

คุณ jaru จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2013
  3. ธรรมลิขิต

องค์ที่ 2 วิมานนิมานรดี

การถือกำเนิดของเจ้า มาจากวิมานชั้นนั้น
    สมบัติของเจ้า ยังอยู่ที่นั่น
    เรียกบุญของเจ้ากลับไปเถิด
    ขอให้เจ้าใส่ชุดขาวแล้วไปยังเจดีย์ที่อยู่ทางตะวันออก ริมแม่น้ำ
    วันเพ็ญ รุ้งข้ามผ่านฟ้า
    ไหลฤทธา แห่งมหาบดี
    เจ้าผู้ผ่านเมือง ผ่านประเทศ
    บุญญาบารมีของเจ้าไม่น้อยเลย
    เจ้าอย่าหลงผิดในอกุศล
    จงระลึกถึงคุณของพระพุทธองค์
    แล้วตั้งจิตในเข้าพรรษานี้
    ขอขมาลาโทษต่อพระพุทธองค์
    จากนี้ เจ้าจะกลับมาถือศีล ปฏิบัติธรรม
    บุญของเจ้ากลับมาแล้ว ลูกเอ๋ย
    ทั้งทางโลก ทั้งทางธรรม
    เจ้าจะพบกับความสว่างไสวของชีวิต

เร่งมงคลแห่งความกตัญญู เพื่อเปิดประตูสวรรค์ของเจ้าเถิด ลูกเอ๋ย

คุณ tuti จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2013
  4. ธรรมลิขิต

องค์ที่ 5 มิ่งมงคลบัวสวรรค์

10 อสงไขยที่แล้ว
    เจ้าคือ บัวสวรรค์ ที่รองรับบาทของพระโพธิสัตย์ทั้งหลาย
    ในการก้าวข้ามเข้าสู่แดนพุทธภูมิ
    พระโพธิสัตย์ นามว่า อารานดาสัมพุทธวัจนะ
    เป็นองค์สุดท้ายที่จะผ่านเจ้า ท่านหยุด แล้วกลาวกับเจ้าว่า
    จากนี้ เจ้าจะกลับไปเป็นมนุษย์ เพื่อประกอบบารมี
    เจ้าจะได้พบกับเหล่าพระพุทธเจ้าที่จะอุบัติในโลก แม้ไม่ทันพระองค์ เจ้าก็จะได้พบกับพุทธศาสนาทุกชาติ ๆ
    ความพล้้งเผลอของเจ้า ความระเริงหลงของเจ้า เมื่อเจ้าเป็นมนุษย์
    จะทำให้เจ้าต้องลงไปในนรกภูมิ เพื่อชดใช้วิบบากกรรม
    บัดนี้ ถึงเวลาแล้ว เจ้าได้กลับมาพบกับสัญญาที่เจ้าเคยให้ไว้แล้ว
    ขอให้เจ้านำตัวแทนของพระพุทธองค์นี้
    ไปสักการะพร้อมกับเจ้า ที่เจดีย์สีทอง ทางทิศเหนือ
    เจ้าจะรู้เมื่อเจ้าไปถึง
    จงประกาศตัวว่า ข้าพระพุทธเจ้า ถึงแล้วซึ่งพระรัตนไตร
    ข้าพร้อมที่จะถวายตน เพื่อรักษาพระพุทธศาสนา
    พรรษานี้ ข้าจะถือศีล ปฏิบัติธรรม เจริญภาวนา
    ขอบารมี ขอกำลังบุญ แห่งข้า จงกลับมา จงบังเกิดผล ในกาลบัดนี้ด้วยเทอญ

คุณ Sunny Moon จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2013
  5. ธรรมลิขิต

องค์ไหนที่ท่านอ่านแล้ว รู้สึก วิง ๆ เวียน ๆ หรือเกิดการสั่นไหวของจิตใจ กลัว เหมือนตกอยู่ในห้วงฝัน อย่าตกใจ หยุดอ่านสักครู่ แล้วกลับมามองที่พระพักตร์ขององค์พระ ท่านจะมีอาการสงบ จากนั้น ค่อยอ่านต่อ
    คือ ภาวะที่วิมานที่ท่านเคยอยู่ต่อตรงมายังท่าน เพราะ การอ่านสัญญาเก่าของแต่ละคน ย่อมคือการเปิดโลก เปิดมิติ ที่เคยมีเคยเป็น

6. ผะระณา

ผะระณา เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่ 12 ค่ะ องค์ที่ 12 แก้วมหาจักรพรรดิ์
    ถ้าวาสนาร่วมกัน ขอ นิมนต์ท่านนะค่ะ รบกวนคุณธรรมลิขิต แนะนำด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2013
  7. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ
    วาสนาบารมีของคุณนะครับ
    โชคดีกันหละ จากนี้ไป

8. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาองค์ที่ 11 บารมีอมตะ และองค์ที่ 5 มิ่งมงคลบัวสวรรค์

9. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ

10. manasdome

manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินจำนวน 2,658.15 บาท ชำระองค์ 6 และ 8 ครับ

11. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    โอนเงินค่าเช่าบูชาพระสิวลี หลวงพ่อกวย + ญาณบารมีส่งตรงจากเหล็กไหลอินทร์จำแลง กลายเป็น ชุดศิลาแลงอธิษฐาน องค์ที่ 1 องค์ปฐมญาณเทพแล้วนะครับ เมื่อวันที่ 03/07/2013 เวลาประมาณ 11.30 น. ยอด 1,299 บาท โดยโอนผ่านตู้ ATM เข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทยฯ ให้และส่ง sms แจ้งแล้วนะครับ

ชื่อที่อยู่จัดส่ง ตาม pm ครับ

12. ธรรมลิขิต

ได้รับแล้วนะครับ วันศุกร์จะจัดส่งให้นะครับ
    ขออนุโมทนาบุญที่มีต่อองค์พระสิวลีด้วยครับ

13. ธรรมลิขิต

ได้รับแล้วครับ
    วันศุกร์ จะจัดส่งพร้อมกับพระทั้งหมดให้นะครับ
    ขออนุโมทนาบุญ ที่มีต่อองค์พระสิวลีด้วยนะครับ

14. ธรรมลิขิต

คุณ note watthapra แจ้งทาง pm ขอจอง องค์ที่ 4

15. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    ขอรับพระองค์นี้ไว้บูชานะครับ

16. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

17. tuti

tuti เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่ 2 วิมานนิมานรดี ของหนูเองค่ะ

โอนพรุ่งนี้นะคะ อาจารย์ศักดิ์

18. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

จะอย่างไร ก็หากันเจอ คุ่บุญคู่บารมี สาธุ

19. ธรรมลิขิต

คนที่ได้รับไป ต้องการแบ่งให้ท่านที่คิดว่า สิ่งวิเศษของหลวงปู่ศุขชิ้นนี้ จะช่วยให้การทำมาค้าขาย การครองตำแหน่ง การเลื่อนขั้น เมตตามหานิยม ระดับตำนาน
    วิชาที่ไม่มีผู้ได้รับสืบทอดแล้ว แต่พลังแห่งญาณบารมีของหลวงปู่ ยังคงฝังอยู่ในสิ่งนี้
    คนที่ได้ไป 3 องค์ ยินดีแบ่งให้นะครับ 1 องค์ เขาบอกว่า ตายไป ก็เอาไปไม่ได้ รุ่นลูกรุ่นหลาน ก็คงไม่สนใจ จึงขอให้ผู้ที่มาเจอ มาพบประกาศนี้ ติดต่อ ที่ pm นะครับ
    แจ้งความจำเป็นที่ต้องการใช้ไว้ด้วยครับ แล้วผมจะติดต่อให้ผู้ที่ครอบครอง พิจารณาจากญาณของท่าน ตามกำลังบุพกรรมของท่าน ว่า ใช่ท่านหรือไม่ ขอบคุณครับ

ขอวัดดวงครั้งที่สอง ไม่เกิน 15.00 น. นี้นะครับ เนื่องจากรอบแรก ไมีมีผู้ผ่านนะครับ
    ขออนุญาตหลวงปู่ศุขครับ ขอให้เปิดโลก เพื่อให้ผู้ที่สมควรผ่านมาเห็นแล้วใช่ด้วยเถิด

20. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    แวะมาดูชมครับ ลองส่งชื่อผมไปให้เขาพิจารณาดูก็ได้นะครับ แต่งบผมเหลือไม่ค่อยเยอะ ถ้าเป็นราคาบูชาพิเศษก็น่าสนครับ

ประโยค ยามละสังขาร เอาไปไม่ได้ คิดเหมือนผมเลย แม้เงินบาทหนึ่ง ก็เอาไปไม่ได้ ที่ผ่านมาผมแจก พระธาตุพระสีวลี, พระเครื่องหรือวัตถุมงคล ไปหลายองค์แล้วครับ