ร้านธรรมลิขิต พุทธคุณจากอริยสงฆ์มากมาย เชิญแวะชม สัมผัสญาณบารมีได้ ณ บัดนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 27 พฤษภาคม 2013.

1. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกคน ทุกชีวิต มีขึ้น มีลง แต่ก็ไม่ลงต่ำสุดหรอกนะครับ
    เพราะคุณมีบุญวาสนาเก่ารองรับอยู่พอสมควร
    หมั่นสะสมไปครับ เหมือนหยอดกระปุก แต่เป็นกระปุกบุญ
    บุญ คือ สิ่งที่กินใช้แล้ว ไม่หมดไป เหมือนเงินทอง
    มีบุญสะสม ไม่มีเงิน ก็ไม่อดตายครับ
    คนที่เราเคยช่วยเหลือ แม้จะไม่รู้จักกัน
    แต่เกิดมาร่วมชาติกัน
    เห็นกันแล้ว
    แค่แววตา ก็ส่งภาษาใจให้อบอุ่นแล้วครับ

ไม่มีใครที่จมตลอด จมถึงที่สุด มันก็จะลอยขึ้นมาครับ ถึงจะไปไม่ถึงท้องฟ้า
    แต่ก็พอได้พ้นน้ำนะครับ

2. ธรรมลิขิต

ยังมีพระสิวลีหลวงปู่นาค พิมพ์เล้ก
    พิมพ์ใหญ่
    ให้ได้บูชากันนะครับ

ใครที่มีพระสีทองไว้ในครอบครอง
    ควรหาสิวลีหลวงปู่นาคสีทองไว้คู่ เพื่อให้เสริมหนุนแบบดับเบิ้ล

และ สำคัญ คือ ชุดนี้ โลหะขององค์พระสิวลี กำลังแปรเปลี่ยน หรือที่เรียกว่า แปรธาตุ

แปลก และ หายาก

พลังที่ประจุภายใน เหมือนมีมาเพิ่มจากญาณบารมีของหลวงปู่และสิ่งศักดิ์สิทธิตลอดเวลา

หากใครที่ติดยึดกับความสวยงาม

ก็คงจะพลาดโอกาสนี้ไปนะครับ

องค์ละ 999 บาท ครับ

3. ผ้าดำ

ผ้าดำ Active Member

ยังพอจะมีพระสิวลีหลวงพ่อกวย เนื้อใบลานเหลือให้เช่าอีกไมคับ

4. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินจำนวน 4,547บาทครับ
    พระชุด9พิเศษ หมายเลข3,9,11 ครับ

5. ธรรมลิขิต

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ จะดำเนินการจัดส่งให้นะครับ

6. ธรรมลิขิต

แจ้งรายละเอียดทาง pm แล้วนะครับ

7. ผ้าดำ

ผ้าดำ Active Member

ผมโอนเงิน2600ให้แล้วคับ

8. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011

ผมได้รับ ชุดที่ 6 องค์ที่ 5 แล้วครับ แต่ยังเหลือองคืนี้ครับยังไม่ได้รับครับ จัดส่งที่อยู่เดิมครับ เดี๋ยวผม PM ให้นะครับ อาจารย์ศักดิ์

9. ธรรมลิขิต

28/06/13 17:24:25 จำนวน 2580 บาท ใช่หรือเปล่าครับ

10. tuti

tuti เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ อาจารย์ศักดิ์

หนูพกพระสีวลีติดกระเป๋าสะพายไว้ตลอดเลยค่ะ มีช่องใส่พระวัถุมงคลโดยเฉพาะ และแต่ละวันจะมีปาฏิหารย์เกี่ยวกับการเงินรายได้เข้ามาค่ะ

ด้วยอะไรหลายๆอย่างทั้งวิบากกรรมเกี่ยวกับเงินที่หนูต้องชดใช้ ค่าใช้จ่ายส่วนตัว ช่วยเหลือคนอื่นคนที่เดือดร้อน หรือแม้แต่สัตว์ร่วมโลก สหชาติต่างๆ รายจ่ายค่อนข้างเยอะแต่รายรับสมดุลทั้งๆที่ช่วงนี้ไม่ใช่จังหวะที่จะมีรายรับขนาดนี้ค่ะ เหมือนมีวงล้อนำโชค

ส่วนที่หนูค่อยๆเริ่มหยิบยื่นตอบแทนให้กับพ่อกับแม่ในรูปแบบต่างๆถึงมันจะไม่มาก(และจะมากขึ้นเรื่อยๆในอนาคต)แต่หนูคิดว่าถึงเวลาแล้วที่จะแสดงให้ท่านเห็นว่าหนูเป็นที่พึ่งและดูแลท่านได้ทั้งทางด้านร่างกายและจิตใจ หนูเริ่มจะเข้าใจว่าควรรับมือยังไง บางทีความคิดเห็นหนูกับท่านเหมือนจะงัดข้อกันแต่จริงๆแล้ว หลุมพรางของตำแหน่งคนที่เป็นลูกมักจะคิดว่า "ทำไมอย่างนู้อย่างนี้" "ทำไมท่านต้องสร้างแรงกดดันให้คนที่เป็นลูกไม่มีทางเลือก" วันนี้หนูฝึกกสินพายุต่อ เมื่อหนูวางทุกอย่างลงและปล่อยตัวเองเป็นส่วนหนึ่งของกระแสลม หนูเห็นภาพตัวเองเคยสร้างแรงกดดันให้บุคคลกลุมหนึ่งและทำให้พวกเขาไม่มีทางเลือก เห็นความจริงเพิ่มอีกว่า ที่หนูเจอๆมาไม่ใช่เหตุบังเอิญ เราเคยแผ่รังสีอะไรให้คนอื่นวันหนึ่งรังสีนั้นจะย้อนกลับมาเราอย่างแน่นอน และจากที่อึมครึมหนูก็แก้สถาณการณ์ได้จริงๆค่ะ แถมวันนี้แม่หนูถูกหวยหุ้นขำๆแบบแม่หักแล้วเหลืออยู่หมื่นเจ็ด แม่อารมณ์ดีหนูก็ดีใจ(ไม่ได้สงเสริมให้คนที่เข้ามาอ่านเล่นหวยนะคะ) ไม่ว่าท่านจะเป็นยังไงหนูจะไม่งัดข้อกับท่านแล้วค่ะ หนูจะทำให้ท่านเห็นว่า ลูกสาวคนนี้พร้อมที่จะเปลี่ยนแปลงและปรับปรุงตัวเองเป็นลูกที่ดีทำให้พ่อกับแม่ภูิมใจให้ได้ค่ะ

ปกติหนูมีแต่บัญชีของไทยพาณิชย์ แต่ปรากฏว่า

วันนี้หนูมีเงินไปเปิดบัญชีของกสิกรเพิ่มอีกนะคะ เพื่อรองรับการขยายตัวทางเศรษฐกินของหนูปลายปีนี้ มั่นใจค่ะ พระสีวลีของหลวงปู่นาคสุดยอดจริงๆค่ะ

ขอบคุณอาจารย์ศักดิ์นะคะ

ตุ๊กติ๊ก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2013
  11. ธรรมลิขิต

ทุกสิ่ง ที่เกิดขึ้น ไม่มีคำว่า บังเอิญ หรือ คำว่า โชคดี

ทำดี 1 ครั้ง ยังไม่เห็น ก็ต้องทำครั้งต่อไป ต่อไป และ ต่อไป ไม่มีที่สิ้นสุด

ทำไป ทำจนคนตาบอดเห็น ทำจนคนหูหนวกได้ยิน

จะหยุดทำ ก็ต่อเมื่อ หมดลมหายใจ หมดเวลาของชาตินี้

12. tuti

tuti เป็นที่รู้จักกันดี

ทำจนคนตาบอดเห็น ทำจนคนหูหนวกได้ยิน หนูชอบคำนี้ค่ะ เมื่อวันก่อนหนูยื่นเงินให้คนคนหนึ่งไปซื้อข้าวกิน เขาปฏิสธไม่รับเงิน เขาบอกว่เขาได้จากหนูมาเยอะแล้ว หนูบอกว่าไม่เป็นไรเห็นขายของไม่ค่อยได้ไหนจะลูกจะเมียอีก แต่เขาก็ยืนยันไม่เอา แล้วเขาก็มาช่วยงานลูกน้องที่ร้านหนู เห็นถึงความซาบซึ้งที่เขามีต่อหนูแล้วเขาก็เต็มใจมาช่วย เขารับจนเขารู้สึกว่าเต็มล้นแล้ว เขาตั้งช่วยงานหนูจริงๆ หนูก็บอกว่าช่วยได้นะ เดี๋ยวสั่งข้าวอร่อยๆให้กิน หนูนับถือเขาแบบพี่ชายหนูพยายามแทรกธรรมะให้เขาค่อยะชิน ใจเขาค่อนข้างเปิดรับค่ะถือว่าดีมากๆค่ะ

เกื้อกูลซึ่งกันและกัน

หนูขอน้อมรับคำชี้แนะของอาจารย์ศักดิ์

ขอบคุณค่ะ

ตุ๊กติ๊ก

13. naitoi

naitoi เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจพระสิวลีหลวงปู่นาค พิมพ์ใหญ่ กับสิวลีหลวงพ่อกวย ไม่ทราบว่ายังมีอยู่มั้ย

14. ธรรมลิขิต

มีครับ สิวลีหลวงปู่นาคพิมพ์เล็ก มี 4 องค์ ยกเว้น องค์ที่ 4 มีคนจองแล้วครับ
    สิวลีหลวงปู่นาคพิมพ์ใหญ่ มี 5 องค์

ราคา 999 บาท ครับ

15. bordintu

เมื่อคืนค้นพบอะไรมั้ยครับอาจารย์ศักดิ์ สาเหตุที่องค์พระอันตรธานไปน่ะครับ อยากทราบว่าเกิดความพิเศษอะไรขึ้นน่ะครับ

16. ธรรมลิขิต

รายชื่อ และหมายเลข EMS ส่งวันที่ 29 มิ.ย. 56

คุณ upavana EJ279678879TH
    คุณ manasdome EK091400442TH
    คุณ สยามนิพพาน EE105835574TH

17. ธรรมลิขิต

ท่านไปแ้ล้วครับ
    ้ถ้าจะเปรียบเทียบ ก็เหมือน การจุติเพื่อให้ได้ชื่นชม แล้วก็วับไป
    ขอให้คุณ print ภาพขององค์นี้ และ บทที่กล่าวถึงไว้บูชาในห้องพระนะครับ
    เทพที่สถิตย์แจ้งให้ทราบว่า ทุกสิ่งจะรอคอยคุณอยู่เบื้องบน
    แต่้ถ้าคุณพบเห็นองค์พระ หลังจากที่ทราบนี้แล้ว
    ขอให้ทราบว่า เป็นสมมุติที่ยังหลงเหลืออยู่นะครับ
    เรื่องแปลกจะเกิดกับบางคนเท่านั้น
    เท่าที่มีการสะท้อนกลับมา ก็เพียง รู้สึกสัมผัสบางอย่างตอนที่พระไป
    ถึงบ้าน หรือ บางคน รู้สึกจนถึงสว่างของอีกวันหนึ่ง

ขอเพียง คุณ อย่า ใจเสีย หรือ วิตกกังวลนะครับ
    ทุกอย่าง มีเหตุผลในตัวของมัน
    สิ่งดี ๆ ยังคอยจังหวะเวลาที่จะเสริมหนุนคุณอยู่ครับ

18. bordintu

ขอบพระคุณมากครับ ตอนแรกก็งง และกังวลว่าท่านไปไหน เราทำอะไรไม่ดีหรือป่าว แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ และยินดีที่ท่านได้ไปจุติที่สูงขึ้นไปแล้วครับ ยินดีที่ได้เคยมีบุญสัมพันธ์กันกับท่านได้ต้องใจและบูชามาครับ

อาจารย์หมายถึงให้ปริ้นรูปบูชาไว้เสมือนว่าเป็นตัวแทนท่านในโลกมนุษญ์นี้ที่ทท่านยังอยู๋ใช่มั้ยครับ และท่านรออยู่เบื้องบนรึป่าวครับ (งง ตรงนี้นิดหน่อยครับ ประมาณว่าเมื่อถึงเวลาไปเจอกันข้างบนรึป่าวครับ)

และสิ่งที่อัศจรรย์อีกอย่างคือตอนแกะซอง ผมภาวนาและฮธิฐานก่อน ขนลุกซู่ มีปิติเกิดขึ้นและรู้สึกเหมือนท่านมาทั้ง 2 องค์ครับ แต่พอแกะห่อแล้วมีองค์เดียวเป็นเรื่องที่แปลกมากครับ

19. ธรรมลิขิต

ถูกต้องครับ

คุณคือ ผู้ครอบครองตัวจริง ตลอดกาล

20. ธรรมลิขิต

คืนนี้ จะมีพระของหลวงพ่อกวย ที่ท่านสื่อผ่านมาว่า
    ขณะนั้น มีเหตุอัศจรรย์ 3 ประการเกิดขึ้นในขณะกดพิมพ์ ขึ้น 9 ค่ำ เดือน 9
    คอยชม คอยติดตาม นะครับ
    แม้ไม่ได้ครอบครอง
    ก็ได้ความรู้ที่ไม่มีบันทึกไว้ในประวัติศาสตร์

ชื่อชุดนี้ คือ ชุดปาฏิหาริย์