ร้านธรรมลิขิต พุทธคุณจากอริยสงฆ์มากมาย เชิญแวะชม สัมผัสญาณบารมีได้ ณ บัดนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 27 พฤษภาคม 2013.

1. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

สิวลี หลวงปู่นาค พิมพ์เล็ก ปี 2499
    องค์ที่ 6
    สีโลหะเปลี่ยนแปลงบางส่วน

999 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2013
  2. ธรรมลิขิต

เวลาที่ผ่านมา เกือบ 57 ปี
    วาระจากนี้
    การเปลี่ยนแปลงจะเกิดขึ้นตามลำดับ
    บางองค์จะทันอายุของผู้ครอบครอง
    แต่บางองค์ รุ่นลูก รุ่นหลาน จะพูดถึงตำนานนี้ เพราะได้เห็นในเวลาชีวิตของพวกเขา

สิ่งที่ทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงนี้
    หลายคนเชื่อว่า เป็นไปตามธรรมชาติ
    แต่ หากท่านได้ส่องด้วยกล้องเห็นเนื้อจริง ๆ ขององค์พระ
    ท่านจะรู้สึกว่า การเปลี่ยนแปลงนี้ คล้ายสีของ นาค
    และ จากนาค จะมีบางส่วน คล้าย สำริด

นี่ไม่ใช่ปรากฎการณ์ธรรมชาติตามปกติแน่แท้
    จากโลหะทอง จะกลายเป็น นาค หรือ สำริดนั้น ต้องผ่านกระบวนการเล่นแร่่แปรธาตุ
    ซึ่งวิชานี้ ณ วันนี้ คงหายากแล้ว ผู้ที่มีความรู้ความสามารถเช่นนั้น

จากการสัมผัสถึงสาเหตุ ข้าพเจ้าพบว่า พลังญาณที่ประจุอยู่ในองค์พระสิวลีนี้ ได้รับสืบเนื่องกันมาจากปี 2499 จนถึงปัจจุบัน จากพื้นโลก ปกติ และ จาก ทิพยสถานแห่งโลกอนันตกาลเบื้องบน ถ่ายทอดลงมาอย่างต่อเนื่อง

ทำไม บางองค์ จึงไม่เปลี่ยนแปลง

คำตอบที่ได้ โปรดใช้วิจารณญาณ

ทุกครั้งที่มีการปั้นรูปของพระพุทธเจ้า พระอริยะ ต่าง ๆ แม้ขนาดจะใหญ่ หรือ เล็ก ก็ตาม

เบื้องบน จะส่งให้เทพบุตร เทพธิดา หรือ แม้แต่ระดับของพรหม ที่มีบุพกรรมสัมพันธ์กับสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต จากรูปปั้นเหล่านี้ ให้มาสถิต และ มารักษาพระพุทธศาสนาไว้

ผู้ที่ได้ครอบครองพระ ก็ย่อมมีบุญสัมพันธ์กับทั้งผู้ที่สร้างพระนั้น และ มีบุญสัมพันธ์กับเทพ เทวดา ที่มาสถิตย์ ทางใดทางหนึ่ง บ้างเป็นลูก เป็นหลาน บ้าง เป็นพ่อ เป็นแม่
    ในนานานับชาติที่ผ่าน ๆ มา จึงได้มาพบกัน

ซึ่ง ไม่มีคำว่า บังเอิญ ในบุญสัมพันธ์นี้

เงิน ซื้อบุญสัมพันธ์ ไม่ได้

กฎแห่งกรรม วัฏฏสังสารวัฎ ย่อมดำเนินไป ด้วยความเที่ยงธรรม

ถ้าท่านมองหาความสวยงาม ท่านก็จะได้ความสวย ความงาม แต่จะไม่ได้ความจริงในสัจจธรรม

ขอเชิญผู้มีบุญสัมพันธ์

เลือกได้ ท่านละ 1 องค์ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2013
  3. ธรรมลิขิต

สรุป สิวลีหลวงพ่อกวย ชุดที่ 9 ที่ยังเหลืออยู่

องค์ที่ 1
    องค์ที่ 3
    องค์ที่ 4
    องค์ที่ 5

4. sangtawee

sangtawee สมาชิกใหม่

จององค์นี้ครับ

5. sangtawee

จององค์นี้ครับ ชุด 9 องค์ที่ 3 นี้ครับ

6. tuti

tuti เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอาจารย์ศักดิ์

"เล่นแร่แปรธาตุ" น้องชายทีเป็นลูกพี่ลูกน้องเคยเปิดการ์ตูนญี่ปุ่นเกี่ยวกับเล่นแร่แปรธาตุให้ดูแต่ตอนนั้นไม่ได้สนใจ

มาวันนี้ชักจะสนใจ "เล่นแร่แปรธาตุ"

พระสีวลีพกในกระเป๋าสะพายตลอดเลยค่ะ อุ่นใจจริงๆ รายได้ไม่หวือหวาแต่ว่าเกินความคาดหมายค่ะ แล้วจะมาเล่ารายละเอียดค่ะ

ขอบคณค่ะ

ตุ๊กติ๊ก

7. tuti

tuti เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ค่ะ สีโลหะองค์ที่2เปลี่ยนแปลงทั้งองค์เลยเหรอคะ

8. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ที่มีบุญสัมพันธ์กับองค์พระองค์นี้ครับ

9. ธรรมลิขิต

ใช่ครับ ตอนนี้ ถ้าเห็นองค์จริง จะเห็นเหมือนโลหะนาค และต่อไปในอนาคต ก็จะกลายเป็นสำริด
    ขึ้นอยู่กับวาสนาและการประพฤติปฏิบัติตัวของผู้ครอบครองด้วยนะครับ
    บุญวาสนาเร่งได้ ถ้าปฏิบัติธรรมให้ถึงจิตถึงแก่นธรรม
    แค่ ชีวิตอยู่ในกรอบของศีล 5
    มีน้ำใจ เอื้อเฟื้อต่อคนรอบข้าง
    พยายามลดความเห็นแก่ตนแก่ตัว
    ลดการใช้จ่ายลง
    นอกจากจะช่วยโลกแล้ว
    ยังช่วยภาวะเศรษฐกิจของตนเองได้อีก
    ความรวย คือ การที่ไม่ต้องมีรายจ่ายที่ไม่จำเป็นในชีวิตนะครับ
    เพราะ เมื่อไม่มีรายจ่าย รายจ่ายน้อยลง
    ต่อให้เป้นหนี้เพียงใด ก็จะมีเงินเหลือ เงินเพิ่ม โดยไม่ต้องไปเสียงโชคใด

แต่จริง ๆ แล้ว องค์ที่ 4 น่ะครับ
    สีเปลี่ยนแบบข้ามขั้นตอน เลย คือ สีทองไม่หาย แต่ทองกลายเป็นสีนาคเกือบทั้งองค์ ถ้ามองดูด้วยตานะครับ จะเห็นชัดมากๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2013
  10. ภคทัศ

ภคทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

จององค์นี้ครับ เดี๋ยววันนี้โอนแล้วแจ้งให้ทราบ

11. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ
    ขออนุโมทนาในบุญสัมพันธ์ของท่านด้วยนะครับ

12. ธรรมลิขิต

เหตุผลเชิงวิทยาศาสตร์ + อริยะศาสตร์

หากมองทางวิทยาศาสตร์ ก็คือ การแปรสภาพ การสุกของโลหะ
    เป็นปฏิกิริยาที่ต้องมีพลังงานที่ถูกต้องเหมาะสม ทำให้เกิดขึ้น ซึ่งใช้ระยะเวลาไม่ใช่น้อย
    แต่ถ้าตัวเร่งแรงพอ ก็เร็วและพลังงานนี้ มาจาก พลังอริยะของพระผู้สร้างรูปหล่อนี้ขึ้นมา มีพลังงานการสื่อถึง นับแต่สร้าง ตอนยังมีชีวิตอยู่ในโลกมนุษย์ จน ผ่านมิติไปอยู่ในโลกนิพพาน ก็ยังคงมีกระแสพลังงานงานที่บริสุทธิ์ผ่านมิติลงมายังองค์พระ รูปหล่อ ตลอดเวลา

เหมือนโดยอบ โดนรมควัน ตลอดเวลาในเตาแห่งมิติ

นานวันเข้า โลหะก็เริ่มสุก

แต่ที่สุกไม่พร้อมกัน ก็ด้วยแต่ละองค์จะมีเทพมีเทวดาที่อยู่ประจำมีฤทธิ์ต่างกัน ระดับต่างกัน ประกอบอยู่

ดังนั้น ท่านใดที่ได้พระสิวลีชุดนี้ไป และ ได้องค์ที่เปลี่ยนสีแล้ว ก็ย่อมได้ของที่สุด ๆ ของที่สุด ไม่ต้องรออีกหลายปี เหมือนองค์สีทอง ซึ่งยังไม่แน่ว่า จะทันได้เห็นก่อนที่จะจากโลกนี้ไปหรือไม่ หรือ จะเป็นบุญของรุ่นลูกหลานแทนก็แล้วแต่โชควาสนานะครับ

สิ่งนี้ถือว่าเป็นของแถมแห่งบุญวาสนาบารมีของแต่ละท่าน

ให้นึกถึง ทำไม เพชร เกิดจากถ่านดำ ๆ หรือ คาร์บอน

นัยยะเดียวกันครับ

13. ธรรมลิขิต

สรุป สิวลีหลวงพ่อกวย ชุดที่ 9 ที่ยังเหลืออยู่

องค์ที่ 1

องค์ที่ 4

14. ธรรมลิขิต

มี พระของหลวงปู่ศุข อีก 1 องค์

เป็นสิวลีนั่งบัว ของหลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่าครับ

ศรัทธา หาไม่ได้อีกแล้วครับ แม้แต่ผู้ที่ได้ไป อย่างสมบูรณ์แล้ว ก็ยังไม่สามารถครอบครองได้ ต้องนำมาเพื่อให้หาผู้ที่เหมาะสมและสมควรครอบครองตัวจริง

ก็หวังว่า คงจะมีผู้มีบุญสัมพันธ์กับท่าน อีกคนนะครับ

1699 บาท

15. ธรรมลิขิต

ชุดที่ 6 องค์ที่ 4 รอผู้มีบุญสัมพันธ์อยู่นะครับ

พินิจองค์พระสิวลีแล้ว มองอย่างไร ก็เหมือนท่านแบ่งเนรมิต เป็น สองหน้า
    หน้าหนึ่งเงยขึ้น เล็กน้อย เหมือนกับจะชี้ให้เห็นว่า ดีกว่านี้ยังมีอยู่ และ ต้องไปให้ได้
    อีกหน้าหนึ่ง มองย้อนกลับมาตรง ๆ เหมือนกับจะยืนยัน ให้เกิดความเชื่อมั่นในสิ่งที่กำลังทำอยู่ เรียกกำลังใจกลับคืนมา เพื่อเป็นฐานสำหรับให้พลังแห่งองค์สิวลี เชื่อมต่อบุญ

980 บาท

16. ธรรมลิขิต

ได้รับการโอนเงินจากคุณ ภคทัศ สำหรับพระสิวลีของหลวงพ่อกวย ชุดที่ 9 องค์ที่ 5 เรียบร้อยแล้วครับ
    พรุ่งนี้จะดำเนินการจัดส่งให้นะครับ

17. sangtawee

ชุดที่ 9 องค์ที่ 3 โอนแล้วครับ

18. ธรรมลิขิต

เรียบร้อยครับ ถูกต้องครับ
    แจ้งที่อยู่ทึ่จัดส่งทาง pm ให้ด้วยนะครับ
    พรุ่งนี้จะดำเนินการจัดส่งให้ครับ

19. manasdome

manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินจำนวน 4,078.25 บาท
    ชำระจองชุดที่ 9 องค์ที่ 2,8 และ 10 เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับอาจารย์

20. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ ได้รับแล้วครับ พรุ่งนี้จะดำเนินการจัดส่งให้นะครับ