ร้านธรรมลิขิต พุทธคุณจากอริยสงฆ์มากมาย เชิญแวะชม สัมผัสญาณบารมีได้ ณ บัดนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 27 พฤษภาคม 2013.

1. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับการโอนเงินค่า พระสิวลี หลวงปู่นาค พิมพ์เล้ก และ พระสังกะจายไม่นั่ง บัว
    จากคุณ stream_sunshine เรียบร้อยแล้วครับ
    รบกวนส่งที่อยู่ที่ pm ให้ด้วยนะครับ พรุ่งนี้จะดำเนินการจัดส่งให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2013
  2. ธรรมลิขิต

พระของหลวงปู่ศุข

ยังเหลือ พระร่วงครองเมือง ทรงใบมะรุม อีก 1 องค์นะครับ สอบถามราคาทาง pm

3. ธรรมลิขิต

รายการส่งพระวันนี้ และ รายละเอียด EMS

คุณบุญชัย บุญกูล EJ 9680 8188 5 TH
    คุณวิภพ ยลสุริยัน EJ 9680 8189 4 TH
    คุณสมพล EJ 9680 8190 3 TH
    คุณปุณณรัตน์ ไพรแสนสุข EJ 9680 8191 7 TH
    คุณนันทเดช ภารตรัตน์ EJ 9680 8192 5 TH
    คุณนันทปภัสส์ ประลองศิลป์ EJ 9680 8193 4 TH
    คุณสงวน คุณาธินันท์ EJ 9680 8194 8 TH
    คุณ บัญชา โสภณ EJ 9680 8195 1 TH
    คุณกังวาล EJ 9680 8196 5 TH
    คุณปิยวรรณ เกตุสุขำ EJ 2796 4066 6 TH

4. ธรรมลิขิต

ได้รับที่อยู่เรียบร้อยแล้วครับ จะดำเนินการจัดส่งตามที่แจ้งมานะครับ

5. ธรรมลิขิต

มี พระหลวงปูศุข ใบมะรุม 1 องค์ มหาอุตย์ พิมพ์กบ หรือ ปิดตาคลุมโปรง 1 องค์
    ปลุกเสกด้วยคาถาพระเจ้าคลุมโปรง
    คนที่ได้ไป เขาร้อนเงิน เขาอยากปล่อยต่อครับ ติดต่อทาง pm นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2013
  6. ธรรมลิขิต

คาถาพระเจ้าคลุมโปรง

นะปิดหู โมปิตตา พุทธปิดปาก ธาปิดจมูก ยะปิดทวาร อิสวาสุ สุสวาอิพระเจ้าแผงฤทธิ์ปิดด้วยนะโมพุทธธายะ นะมะอะอุ กำบังกาย ยานะยากำบังใจ ...อันตรายา ศาตราวินาศสันติ .........พุทธโธ พุทธโธ พุทธโธ ................. ท่องในพระปิดตา หรือ มหาอุตม์ ทุกชนิด จะไม่มี ศาตราหรือ อุบัติเหตุใด ๆ มาผองแผ้วไพพาล ถ้าต้องการเสริมลาภ ท่องดังนี้ พระคัมวบดีเจ้า เอาลาภมาหา มาหาลาภ ลาภมาหา สิทธิกายะ มหาลาภโภ ภะวัตุเมฯ อภิมหาลาภ ภะวันตุเมฯ อัครอภิมหาลาภ ภะวันตุเมฯ ..ท่องแบบนี้เช้าเย็น ทำการงานอันใด จะมีลาภมาก และ มีกิน ไม่รู้จบ ไม่รู้สิ้น ........... มิต้องสงสัยแล ลองมานักแล้ว

7. ธรรมลิขิต

สิวลีหลวงปู่นาค พิมพ์ใหญ่ ปี 2499

นี่คือรูปทรงของสิวลี หลวงปู่นาค พิมพ์ใหญ่เนื้อทอง
    รุ่นนี้ มีชนวนขอการสร้างระฆังหลังฆ้อนยุค พุทฒาจารย์เจริญด้วย ซึ่ง ในยุคนั้นมี รายนาม พระมาปลุกดังนี้ .....สร้างประมาณ ปี 2458-2475 มีเกจิยุคเก่าร่วมปลุกเสก ถึง 60 รูป เช่น หลวงพ่อพริ้ง วัดบางปะกอก, หลวงพ่อไปล่ วัดกำแพง, หลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว, หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า, หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพฯลฯ.......... ชนวน จากระฆังหลังฆ้อน รุ่นแรก เทใส่แน่นอนครับ ... เพราะหลวงปุ่นาคสืบ ของหลายอย่าง จากท่านปิลันทร์ รวมถึงชนวนต่างๆๆ มากมายครับ เจ้าของรังบอกว่า เหมือนมีหลวงปู่ศุึข ในองค์พระแน่นอนครับ เพราะชนวนก็คือ ก้านหล่อของพระในปีนั้นครับ ดังนั้น พระชุดนี้ ให้อะไรมากกว่าที่คุณคิดครับ

มี 10 องค์

คุณ I'ฟลาย จอง 1 องค์ ( โอนเงินแล้ว) คุณ Tonyadam จอง 1 องค์ ( โอนเงินแล้ว) คุณ sunny moon จองแล้ว

คงเหลือ 7 องค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2013
  8. tuti

tuti เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอาจารย์

ชื่อและที่อยู่หนูส่งพีเอ็มแล้วนะคะ ขอโทษนะคะที่ส่งพีเอ็มให้ช้าเพราะแทบ
    จะปลีกตัวยากค่ะ ช่วงนี้ชีวิตหนูอย่างกะนักการเมืองหาเสียงลงพื้นที่เลยค่ะ

ขอย้อนกลับไปที่อาจารย์เคยโพสต์ตอบหนูว่า
    "จิตประสานธรรม
    จิตประสานพลังพุ่ทธคุณ
    ไม่นาน คุณจะเห็นโลกใบนี้ทั้งใบ และ ผู้คนที่อาศัยอยู่ สรรพสิ่งทั้งหลาย ในมุมของความเป็นจริงที่แท้จริง

สาธุ " นี่คือสิ่งที่อาจารย์ให้หนูไว้เมื่อไม่กี่วันเอง อ่านตอนแรกก็คิดไม่ถึงว่าคำว่า"ไม่นาน"ของอาจารย์ คือเร็วๆนี้หรือคืนนี้คืนวันอังคารที่18มิถนายน2556 จนถึงตอนนี้หนูเห็นผู้คนรอบข้างรอบกายหนู หนูรู้สึกสงสารรู้สึกเอ็นดูพวกเขาทั้งหลาย พวกเขาไม่ค่อยจะรู้ว่าที่เขากำลังทำอยู่นั้นล้วนแต่สนองกิเลสเกือบทั้งสิ้นรวมทั้งยอมละเมิดศีลหรือให้ศีลด่างพลอย ศีลในที่นี้คือความเป็นปกติมีคุณธรรมความเมตตาสามัญสำนึกที่มีอยู่ที่มีอยู่ในจิตใจทุกคนไม่ว่าคนนั้นจะนับถือศาสนาไหนหรือไม่นับถืออะไรเลยก็ตาม ทุกคนล้วนแต่ต้องการมีคุณภาพชีวิตที่ดีแต่คนส่วนใหญ่กลับมีคุณภาพจิตใจที่สวนทางกัน ทุกคนแทบจะบอกว่าทำเพื่อคนที่รักทำเพื่อครอบครัวแต่สุดท้ายก็ตกหลุมพรางกลับทำเพื่อตัวเองเพื่ออัตตายิ่งอัตตาโตมากเท่าไหร่จิตใจก็จะตกต่ำลงเท่านั้นและนี่คือจุดกำเนิดของการสร้างกรรม"เพื่อกูตัวกูของกู" ตามที่หนูเคยเห็นท่านพุทธทาสเขียนไว้
    ในทางกลับกัน ยกตัวอย่างคำกล่าวของศาสนาคริสต์ที่ว่า ให้รักเพื่อนบ้านเหมือนรักตัวเอง ให้รักคนอื่นเหมือนที่เรารักตัวเราเอง ก็จะตรงกับศาสนาพุทธ "เมตตา" ความรักที่เหนือความรักทั่วไป หนูเรียนรู้ที่จะสละความสุขของตัวเองทั้งในแง่นามธรรมรูปธรรม เพื่อให้คนรอบข้างได้ความสุขได้ประโยชน์ได้เงินได้สิ่งของได้ความรักความดีความชอบความมีหน้ามีตา แล้วกลับกลายเป็นว่า มันไม่ใช่ความสุขที่แท้จริงเพราะพวกเขายังเรียกร้องต่อไปอีกเรื่อยๆเพื่ออัตตา ในขณที่หนูเรียนรู้ที่จะลดอัตตากลายเป็นว่าหนูเห็นสิ่งรอบๆตัวชัดขึ้นมีความมั่นคงทางจิตใจทุกข์น้อยลงและความสุขก็ปรากฏขึ้นที่ใจที่มันเหนือกว่าเงินจริงๆทำให้มองทุกคนและสรรพสิ่งบนโลกนี้ด้วยความรักความเมตตาโดยไม่สนว่าใครเคยทำร้ายเราหรือใครกำลังทำร้ายเราอยู่ ช่วยจนสุดความสามารถวันที่ถอยวันที่วางวันที่ปล่อยให้สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ตามวาระของทุกสรรพสิ่ง เพราะถ้าถึงที่สุดเราก็จะเรียนรู้ที่จะวางเฉยอุเบกขา และทำหน้าที่ของเราต่อไป

เหมือนบังเอิญจริงๆค่ะ ก่อนหน้านี้ หนูรู้สึกว่าตัวหนูเองหรือองค์ธรรมตามที่อาจารย์บอก พยายามบอกหนูว่าคิดอย่างไรก็จะเป็นเช่นนั้น คิดว่ามี ก็จะมี คิดว่าไม่มีก็จะไม่มี เลือกคิดแต่สิงที่เป็นมงคล ประมาณว่ากฏแห่งแรงดึงดูด ใจเราความคิดเราเป็นแบบไหนเราก็จะเป็นแบบนั้นและดึงดูดสิ่งนั้น ขอบคุณอาจารย์ที่ช่วยตอกย้ำกับสิ่งที่หนูค้นพบ หนูจะมีสติและเรียนรู้ที่จะใช้สติ เพื่อจะพูดแต่สิ่งที่ดีเป็นมงคลค่ะ

หนูเกิดเดือนตุลาคมค่ะ ใกล้จะ29ปีเต็ม อีกประมาณสามเดือน ทานและบุญกุศลที่หนูสร้างไว้กำลังจะมาในรูปของโชค ดีใจค่ะ โชคมาในจังหวะที่ใช่ที่ถูกเวลากับตัวหนูเอง หนูรู้คุณค่าของเงินมากขึ้น รู้จักใช้เพื่อให้เกิดผลประโยชน์สูงสุด (ถ้าเป็นเมื่อก่อนเมื่อพูดถึงเงินหนูไม่ได้ใช้หนูถลุงค่ะ)

ขอบคุณค่ะ

ตุ๊กติ๊ก

9. ธรรมลิขิต

สาธุ สาธุ สาธุ
    :cool:

10. ธรรมลิขิต

สิวลีหลวงปู่นาค พิมพ์เล็ก เหลือ 8 องค์
    สิวลีหลวงปู่นาค พิมพ์ใหญ่ เหลือ 8 องค์

11. ธรรมลิขิต

ท่านใดที่พิจารณาแล้ว ว่า สิ่งที่กล่าวนี้ ไม่เลื่อนลอย และ ท่านได้เข้ามาอ่านในเวลาที่่เหมาะสม ถ้าแน่ใจว่า ใช่ท่านแล้ว เชิญจองได้เลยครับ
    พิมพ์เล็ก พิมพ์ใหญ่ ทั้งสองแบบ เพียง 999 บาท

พิมพ์เล็ก มีขนาดความสูง ประมาณเส้นผ่าศูนย์กลางของเหรียญบาทประมาณ 3 มม. สุภาพสตรี พกพาสะดวก เก็บได้มิดชิด
    พิมพ์ใหญ่ มีขนาดความสูง ประมาณ เหรียญห้าบาท วางต่อกับเหรียญบาทครึ่งเหรียญ

ใครสนใจที่จะได้ไปบูชา เชิญลงชื่อจองได้นะครับ พิเศษช่วงนี้ ราคาเดียวกัน 999 บาท

ใครที่มีพระสมเด็จสีทอง ควรนำไปบูชาคู่กัน เป็นวาระที่อยู่คู่กัน เสริมหนุนไร้ช่องว่าง

12. ธรรมลิขิต

คำยืนยันจาก อาจารย์ ก๋ง ใครผ่านมาเห็นข้อความนี้ หากใช่ท่าน อย่าปล่อยให้โอกาสหลุดไปนะครับ จองไว้ก่อน หากหมดแล้ว คงจะหมดตลอดกาลครับ

13. ธรรมลิขิต

รายละเอียดการส่งพระ วันนี้ ครับ

คุณมนัส โชติคุณากิตติ EJ 9680 8226 8 TH
    คุณศิริขวัญ วิงวอน EJ 9680 8230 8 TH

ตรวจสอบว่า ของถึงไหนแล้ว คลิ๊กที่นี่เลยครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

แล้วเติม หมายเลข EMS ลงไปในช่อง แต่ให้พิมพ์ติดกันนะครับ อย่าเว้นวรรค

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  14. ธรรมลิขิต

พระสิวลีหลวงปู่นาค พิมพ์ใหญ่ จับคู่ กับ พระร่วงครองเมือง หลวงปูศุข ทรงใบมะรุม
    ราคาปกติ 999 + 999 = 1998 บาท
    มีเพียง 1 ชุด หากจองก่อน 07.30 น. ดูจากเวลาที่ปรากฎในการจอง
    จะได้ในราคา 1499 บาท ครับ

ปิดรายการให้คุณ Sunny moon แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2013
  15. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองค่ะ

16. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. ธรรมลิขิต

ปิดตามหาอุตต์ หลวงปู่ศุข

องค์เดียว 999 บาท

บูชาพร้อมสิวลี พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่นาค 999 บาท

จัดให้ในราคา 1499 บาท

มีชุดเดียวนะครับ

18. ธรรมลิขิต

พระสิวลีหลวงปู่นาค พิมพ์ใหญ่ จับคู่ กับ พระร่วงครองเมือง หลวงปูศุข ทรงใบมะรุม
    ราคาปกติ 999 + 999 = 1998 บาท
    มีเพียง 1 ชุด หากจองก่อน 07.30 น. ดูจากเวลาที่ปรากฎในการจอง
    จะได้ในราคา 1499 บาท ครับ

ปิดรายการให้คุณ Sunny moon แล้วครับ

ได้รับการโอนเงินจากคุณ sunny moon จำนวน 1499 บาท
    เวลา 20/06/13 10:02:03 ATM

จะดำเนินการจัดส่งพระให้ตามที่อยู่เดิมนะครับ

19. คนท้ายนา

คนท้ายนา เป็นที่รู้จักกันดี

จองค่ะ เดี๋ยวตอนเย็นโอนให้นะคะ

20. คนท้ายนา

คนท้ายนา เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้ว 1590.99 บาท จาก ไทยพานิชย์ เวลา 13.40 น.