เพื่อการกุศล ร่วมเช่าวัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน <เพื่อวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์>

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พงศ์กฤต, 29 มีนาคม 2010.

1. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ chai8383 ฝากพระคำข้าวมาร่วมบุญ 2 องค์
    ร่วมบุญวิหารทาน 600 บาท

รายการร่วมบุญชุดที่1
    ขออนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการร่วมบุญชุดที่2
    คุณ............ ได้ไปที่วัดโพธิ์เมืองปัก และได้มอบพระให้มาร่วมบุญ
    โดยที่ทางคุณ.......บอกว่า พระชุดนี้ได้มาจากการทำบุญถวายสังฆทาน
    เลยอยากให้มาร่วมบุญครั้งนี้ครับ

ร่วมบุญวิหารทาน 450 บาท
    (รายการนี้รวมค่าจัดส่งครับ)<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

<!-- google_ad_section_end -->

2. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    โห....ได้ยินแล้วขนลุกเลยครับพี่พงศ์ สุดยอดครับ ปาฎิหาริย์เห็นๆ...สุดยอด.....:cool::cool::cool::cool:

3. พงศ์กฤต

มีขนาดใหญ่ด้วยหรอ น้อเสริฐ ป๊าดดดดดอยากเห็น แต่สร้งน้อยมากไช่ป่าว...........น้องเสริฐถ้าได้ไปวัด ถ่ายรูปมาชมหน่อยดิที่รร.พระสุธรรม

4. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ใช่ๆ..ทางวัดเก็บไว้ อาจจะเข้าพิพิธภัณฑ์ต่อไป

5. ยอดธง

ยอดธง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ
    [​IMG][​IMG]

6. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

นึกว่าว่าพี่แก้วจะเเบ่งให้น้องซ่ะอีก ใช่ตัวที่ผมเคยถามถึงรึเปล่า ครับ

อิอิ ตอนนี้หมดตัวเเล้วครับ รอพี่แก้วเเบ่งให้อยู่น่ะครับ :cool::cool:

เรื่องปาฎิหารย์ ที่เกิด กับผมคือน่าจะเป็นเรื่อง ขโมย งัดบ้านครับ
    ซึ่งถัดจากบ้านผมไป สองหลังถูกงัดหมด แต่ที่น่าแปลกมันน่าจะงัดบ้านผมมาก กว่าเพราะ อะไรหรือ ครับ ก็เพราะว่าหลังบ้านไม่มีลูกกรง ปิดอยู่เลยซิครับ(หลังเดียวที่ท้าทายโจร) แต่ว่าสองหลังนั่นมีลูกกรงหลังบ้านทั้งหมด

คงมีอะไรดลใจไม่ให้เค้าเห็นเเละ กระทำ อย่างเเน่นอนครับ (บ้านทุกหลังมีสุนัข เฝ้าอยุ่น่ะครับ ขอบอก.....สุดยอดโจรเลย )

พอได้ข่าวก็รีบ อาราธนาวัวเลย และ อีกอย่างรีบให้ช่างเค้ามาทำลูกกรงให้(ไม่ประมาทครับ แล้วผมชอบล้อมคอกทีหลังอิอิ) ตำรวจมาเค้าก็ยังคงคิดว่าน่าจะเป็นบ้านผม โดน อิอิ

เอามาเล่าให้ท่านฟังและโมทนา ร่วมกันครับ (ตอนนี้ได้เเค่ อาราธนา เหรียญมงกุฎเพชรหลวงพ่อเรา ช่วยด้วยครับเพราะ วัวไปหมดเเล้ว (หมดคอกครับ)

ศิษย์ปลายแถว

7. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขออนุมทนาด้วยนะครับเสี่ย

เสี่ยครับผมมีวัวธนูอยู่ 1 องค์นะครับ พร้อมกล่องเดิม ๆ เลย ของวัดโขงขาว ผมเห็นองค์ของเสี่ย พิมพ์เหมือนกันเลย ยันต์ก็เหมือนกันเลย และตอกโค๊ตที่เดียวกันด้วย เป็นไปได้ไหมครับว่า ทางวัดโขงขาวเอาของหลวงปู่คำแสน มาใส่กล่องแจกนะครับ รบกวนช่วยพิจารณาทีนะครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      254 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      353.3 KB
      เปิดดู:
      179
      ขนาดไฟล์:
      355.8 KB
      เปิดดู:
      26
  8. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

มีลุ้นนะครับ พิมพ์เดียวกันเลย (เหมือนกับองค์ที่ 3)

9. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับ เสี่ยทศ แฟนพันธ์ แท้จริงๆๆ มีพระ วัตถุมงคลในสายหลวงพ่อเกือบ ทั้งหมดเลย อิอิ

วัวตัวนี้มีประสบการณ์ มาเล่าไหมครับ

10. พรแม่ศรี

แฮ่ๆๆๆ ๆ ยังมีไม่ครบเลยนะครับ ขาดหลายรายการเหมือนกัน หลายท่านในเวปนี้รวมทั้งเสี่ยตั้มด้วย ก็เป็นแฟนพันธ์แท้ด้วยนะครับ เสี่ยครับ องค์นี้เสี่ยดูเป็นหรือป่าวนะครับ รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะครับ ว่าวัดไหน
    ส่วนประสบการณ์ยังไม่มีเลยนะครับ เพิ่งนึกได้ว่าเราก็มีวัวอยู่เหมือนกัน 5555

11. พงศ์กฤต

เสี่ยทศ ผมว่าไช่นะ เป๊ะเลยพิมพ์โค๊ด ผมว่าช่ายแน่นอน ให้เซียนตั้ม จัดการดีกว่าเพราะเขาเป็นคนหาวัว ให้ผมครบ3รุ่นอะครับ ประสบการณ์ สุดยอดอะ....................

12. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับพี่...อยู่บนโต๊ะหมู่หลวงพี่ที่โรงเรียนครับ...
    สร้างด้วยไม้ สวยงามมากครับ ท่านบอกว่าหลวงปู่สร้างถวายหลวงพ่อเราเป็นกรณีพิเศษสุด

13. พรแม่ศรี

จริงปะครับเสี่ย มีลุ้น..งานนี้เรา เซียนตั๊มหายไปไหนหว่า มาฟันธงให้หน่อยเด้:cool:

14. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

นี่ไปค้นดูไฟล์เก่า ๆ มาให้ดูนะครับ มี 2 ตัวอยู่บนโต๊ะหมู่
    องค์หนึ่งหันหน้าออกจากห้อง ( เรื่องลาภหรือเปล่า )
    องค์หนึ่งหันหน้าเข้ามาในห้อง ( เรื่องป้องกันหรือเปล่า ) ไม่แน่ใจนะครับผมอาจจะจำสลับกัน ท่านใดทราบบอกทีครับ
    แต่ที่แน่ ๆ ท่านให้ทันเข้ากับหันออกจากหน้าห้องหรือหน้าบ้านเราครับ
    เพื่อเรื่องลาภและป้องกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      665.1 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2010
  15. ศิษย์ปลายแถว

แหม เสี่ยพี่ทศ จะมาลองภูมิผม งั้นเถอะ รุ่นสามผมว่าน่าบูชามากเพราะโดยความรู้ ส่วนตัวหลวงปู่ดำริ ให้สร้างขึ้น (มีทั้งตอกโค๊ต "ส" และ ไม่ตอกโค๊ต "ส"ครับ )

ส่วนตัวนี้ของคุงทศ ดูผิวดีแล้วดีครับ ส่วนของปลอมเคยเห็นบ้างแต่ทำได้ไม่เหมือนครับ เเละยันต์ก็ ทำแปลกๆๆ แต่ต่อไปไม่เเน่นัก ฝีมืออาจจพัฒนาขึ้นก็ได้ครับ) ถ้าจะให้ดีต้องส่งมาให้ผมส่องๆๆๆครับอิอิ

16. พรแม่ศรี

อู้ย...ป่าวลองภูมิจ้า ผมดูไม่เป็นจริง ๆ นะครับ ผมดูเป็นแต่พระหลวงพ่ออย่างเดียวเลยนะครับ

เห็นเสี่ยพงศ์เอามาลง มานึกขึ้นได้ว่าเราก็มี 1 องค์ ฮิๆๆๆๆ ๆๆ เผื่อจะฟลุ๊กเป็นของหลวงปู่คำแสนนะครับ

17. ศิษย์ปลายแถว

ผมก็รู้ คร่าวๆๆครับคุณต้น
    ถ้าเรียกลาภ คงหันหน้า วัวเข้าบ้าน
    แต่ถ้าป้องกัน ภัยควรหันหน้าวัว ออกจากบ้านครับ

และทุกๆๆวันพระให้เปลี่ยนหญ้าและ น้ำให้วัวด้วยครับ แต่บางท่านเปลี่ยนทุกๆๆวันเลยก็มีครับ ผทำให้วัวท่านอ้วนๆไปเลย ครับอิอิ

เรื่องนี้ ผู้ที่บุชาจริงๆๆ อาจจะเห็นความเปลี่ยนแปลงครับ

18. Deetom

Deetom เป็นที่รู้จักกันดี

รายการนี้จองได้ถึงวันไหนครับ อยากได้ครับ อิอิ

19. พงศ์กฤต

คุณตั้ม ผมมี3ตัว หันออก1 หันเข้า2วางไว้แบบนั้นตลอดเลยหรือป่าว???ไม่ต้องย้ายวางถาวรอะ อีก1ตัวป้องกัน อีก2ตัว หาเงินเข้าบ้าน

20. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    เดี๋ยวผมจองเก็บไว้ให้ครับ
    เรื่องวันที่จะโอน คุณ Deetom PM มาที่ผมได้เลยครับ

ขออนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ