เพื่อการกุศล ร่วมบุญจัดสร้างล็อกเก็ตหลวงปู่สี ถวายแด่พระรัตนตรัย อันมีหลวงปู่สีเป็นที่สุด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย siriphan2009, 13 มกราคม 2015.

1. siriphan2009

siriphan2009 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษด้วยนะครับ เรื่องล็อกเก็ตฉากทอง ที่จัดทำขื้นก็เพราะตัวผมเองมีการบอกบุญอยู่เหมือนกัน บางครั้งก็ต้องการปัจจัยที่แน่นอนในการบอกบุญ ล็อกเก็ตฉากทองที่ทำขึ้นก็ด้วยเหตุข้างต้น

ผมถึงขอเก็บไว้ใช้งานบุญอื่นๆตามสมควร แต่ถ้ามีการให้ร่วมบุญด้วยล็อกเก็ตฉากทองนี้ ผมสัญญาจะข้อความทางพีเอ็ม บอกทุกๆท่านที่ร่วมบุญกับผมในกระทู้นี้ก่อน และให้สิทธิ์ท่านก่อน ท่านอื่นๆที่ไม่เคยร่วมบุญกระทู้นี้กับผมครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ และผมขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญกันมา ทำให้งานบุญนี้สำเร็จดั่งที่ผมตั้งใจไว้ครับ สาธุ............

2. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีการให้ร่วมบุญด้วยล็อกเก็ตฉากทองช่วยแจ้งผมด้วยครับ สนใจร่วมบุญด้วยครับ ขอบคุณมาก

3. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. nagason

nagason เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ (แจ้งทางPM) สาธุด้วยครับ

5. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งโอนเงินค่าบูชาเรียบร้อย

#####################################
    วันที่ 29/01/2015 เวลา 21:26:50
    จำนวนเงินโอน 2,060.88 บาทถ้วน(ค่าส่ง 60.88)
    เข้ากสิกร หมายเลข บช:007-2-63515-9

ปล.ที่อยู่ pm นะครับ ส่วนล็อกเก็ตฉากทองหากเปิดให้ร่วมบุญอีกในโอกาสต่อไปรบกวนพี่แจ้งให้ทราบด้วยครับ ยินดีร่วมบุญด้วยกันเช่นเดิม อนุโมทนาสาธุ กับทุกท่าน มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
    chatchai_/\_

6. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    แจ้งโอนเงินร่วมบุญจองบูชาล็อกเก็ตองค์กรรมการ ฉากขาว จำนวน 2 องค์
    - โอนเงินทางตู้ ATM ธ.กรุงเทพฯ เข้าชื่อบัญชี นายสิริพันธุ์ ใจเพ็ชร์
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาบางกระบือ เลขที่บัญชี 007-2-63515-9
    - โอนเงินเมื่อเวลา 15.25 น.
    - จำนวนเงินที่โอน 1,060 บาท
    - แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งไปทาง pm(siriphan2009) แล้วครับ.
    - แจ้ง smsไปที่เบอร์มือถือ Tel.086-995-4424
    ถ้าเสร็จสิ้นพิธีพุทธาภิเษกแล้วขอให้ดำเนินการจัดส่งด้วยครับ.
    ขอบคุณครับ.

ขอกราบอนุโมทนาบุญทั้งหมด ทั้งมวล จงบังเกิดแด่คณะผู้ดำเนินการและกัลยาณมิตรผู้ใจบุญทุกๆท่าน
    ด้วยอานิสงส์แห่งการถวายปัจจัยดังกล่าว ข้าพเจ้าขอกราบอาราธนาพระบารมีของสมเด็จองค์พระปฐม พระบารมีสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต ด้วยเดชพระพุทธานุภาพ พระธัมมานุภาพ พระสังฆานุภาพ พระบารมี พระโพธิสัตว์ พระปัจเจกโพธิสัตว์เจ้า พระอรหันต์ทั้งหลาย ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลพิภพ ได้โปรดดลบันดาลเป็นผละกำลังเป็นปัจจัย ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวรวมทั้งกัลยามิตรทุกๆท่าน ประสบความสุข ความเจริญ ความสำเร็จตามที่ปรารถนาทุกๆประการทั้งในทางโลกและทางธรรมทุกภพทุกชาติทุกประการ รวมทั้ง "ขอความขัดข้อง ปัญหา อุปสรรคและคำว่าไม่มี ไม่รู้" จงอย่าบังเกิด จนกว่าจะสำเร็จในสิ่งที่ปรารถนา ตลอดจนขอผลบุญที่บำเพ็ญไว้ดีแล้ว ตั้งแต่ อดีต ปัจจุบันและในอนาคต ได้โปรดดลบันดาลให้ข้าพเจ้า และครอบครัว รวมทั้งกัลยามิตรทุกๆท่านมีแสงสว่างแห่งปัญญา รู้แจ้งเห็นจริงในอริยสัจ 4 ขั้นสูง ได้หลุดพ้นจากวัฏสงสารถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ทุกท่านด้วยเทอญ และท่านที่ปรารถนาพระสัมมาสัมโพธิญาณขอให้สำเร็จดังปรารถนาทุกท่านทุกประการเทอญ สาธุๆๆ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตรทุกท่านมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ.

7. siriphan2009

siriphan2009 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการโอนร่วมบุญของทุกท่าน ทั้งทางหน้าเว็ปและทางพีเอ็มแล้วครับ โมทนากับทุกท่านด้วยครับ สาธุ.............

พรุ่งนี้เป็นวันสุดท้ายของการโอนร่วมบุญจัดสร้างล็อกเก็ตแล้วนะครับ

ท่านให้ไม่สะดวกโปรดแจ้งด้วย ถ้าไม่แจ้งผมขอตัดสิทธิ์นะครับ

8. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ขอสำรองจอง 1องค์ ฉากสีอะไรก็ได้ครับ

9. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญให้แล้วนะครับ แจ้ง ทาง pm ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ

10. kumplee

kumplee เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ขอเสนอผู้จัดทำลอคเก็ท
    ถ้ามีโอกาสคราวหน้าจัดสร้าง พระบูชาหลวงปู่สี 5 - 7 นิ้ว
    รบกวนส่ง pm ถึงผมด้วย

11. siriphan2009

ได้ครับ จะดูให้แล้วจะแจ้งให้ทราบในภายหลังครับ

รับทราบ ขอพิจารณาดูก่อนครับ

รับทราบการโอนร่วมบุญของทุกท่าน ทั้งทางหน้าเว็ปและทางพีเอ็มแล้วครับ โมทนากับทุกท่านด้วยครับ สาธุ.............

ช่วงนี้ยุ่งๆตามงานล็อกเก็ตครับ โรงงานทำสีเขียวผิด สั่งทำเขียวอ่อนแต่ทำเขียวแก่มาให้ เลยต้องจี้งานแก้ไขเพื่อให้ทันงานหลวงปู่วันที่ 23 นี้ครับ

ล็อกเก็ตเลยจัดทำทั้งหมด 6 สีครับ
    มีสีซีเปีย ขาว น้ำเงิน เขียวอ่อน เขียวแก่ และสีทอง

สีเขียวแก่ที่โรงงานทำผิด แต่ของให้ช่วยรับไว้เพราะถ้าไม่เอาเขาก็ต้องทำลายทิ้ง ผมเห็นว่าทำมาแล้วก็เลยช่วยรับไว้ และต้องจี้งานแก้ไขสีเขียวอ่อนด้วยครับ

12. siriphan2009

ตารางรายละเอียดการร่วมบุญจัดสร้างล็อกเก็ตถวายวัดครับ

โปรดตรวจสอบการโอนในตารางให้ด้วยนะครับ

ผมขอตัดสิทธิ์ท่านที่มิได้โอนร่วมบุญดังนี้ คุณภีรุอวตาร, คุณคุณากร สุดรัก และคุณwiturn นะครับ
    ส่วนคุณSunny Moon ผมยังให้สิทธิ์อยู่ มีการแจ้งบอกครับ

โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      177.7 KB
      เปิดดู:
      523
  13. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วค่ะ ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง PM ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      104.1 KB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2015
  14. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังข่าวครับ
    ขอบคุณครับ

15. อ๊อดชลบุรี

อ๊อดชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีให้บูชาอีกไหมครับ

16. wat.R

wat.R เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    พี่เปาขอจองฉากทองไว้ล่วงหน้า1องค์ครับ มาไม่ทันชุดกรรมการครับ

17. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เพิ่งทราบข่าว

ขอติดตามด้วยคน

อนุโมทนาครับ

18. KOB_12

KOB_12 เป็นที่รู้จักกันดี

''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''
    มีภาพ/พีธีการ ให้ชมUpdate บ้างมั้ยครับท่าน ขอขอบคุณครับ

19. siriphan2009

รับทราบการโอนร่วมบุญแล้วครับ

20. siriphan2009

ต้องขออภัยทุกๆท่านด้วยนะครับ ที่ไม่ได้อัพเดทให้ทราบกันเลย ล็อกเก็ตเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ นำถวายเจ้าอาวาสแล้วครับ ในวันที่ 23 ก.พ. ครบรอบวันมรณภาพของหลวงปู่ครับ

หลังจากวันที่ 23 หัวเข่าผมปวดจนต้องเดินกะเพกเป็นสัปดาห์เลยครับ ซัึ่งตอนนี้ดีขึ้นมามากแล้ว ผมจะแจงรายการจัดสร้างให้ทราบต่อไป
    แล้วจะเริ่มทยอยจัดส่งให้กับทุกๆท่านคาดว่าคงได้รับกันภายในอาทิตย์นี้ครับ สำหรับท่านที่ส่งที่อยู่มาแล้ว ส่วนท่านที่ยังไม่ส่งที่อยู่โปรดส่งที่อยู่ให้ด้วยครับ