ปิดรับบริจาค ร่วมชมภาพ หอระฆังวัดศรีสง่าสามัคคี หน้า 10-11 ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย thitiwats, 21 มีนาคม 2013.

1. มอมแมมน่ารัก

มอมแมมน่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2008
    ร่วมบุญ 200 บาท โอนจากธนาคารกรุงศรี วันที่ 26/04/13 เวลา 20:07 อนุโมทนาทุกท่านค่ะ

2. thitiwats

thitiwats เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนากับคุณมอมแมมนารกทุกประการครับ ..วัฒน์

3. thitiwats

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

วันนี้ยอดในบัญชีอยู่ที่ 45258.10 บาทครับและยังขาดปัจจัยอีกจำนวนมากครับ หอระฆังถึงจะสำเร็จมาร่วมบุญด้วยกันครับกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ ..วัฒน์

4. thitiwats

กราบอนุโมทนาบุญสร้างหอระฆัง

กราบอนุโมทนาบุญกับผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ในวันนี้เป็นจำนวนปัจจัย 300บาทรวมยอดบัญชีสร้างหอระฆังอยู่ที่45558.10 บาทครับกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ...วัฒน์

5. thitiwats

วันนี้ผมได้จัดส่งวัตถุมงคลพระอาจารย์ถวิลให้กับ
    คุณ ธนพล RG 177384168 TH
    แม่ ชลธิชา RG 177384154 TH
    คุณ ณคพร RG 177384171 TH

จัดส่งธรรมดาแต่ลงทะเบียนครับกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    :z8

6. thitiwats

รายละเอียดในการสร้างหอระฆังจากน้าพรรณครับตอนนี้ถ้าหักลบจากบัญชีที่ผมเป็นสะพานบุญยอดเงินอยู่ที่45558บาท
    ครับแต่ทางวัดก็ยังขาดปัจจัยในการก่อสร้างจำนวน182,442 บาท หอระฆังถึงจะดำเนินการต่อไปได้ครับ เพราะตอนนี้ปัจจัยในการก่อสร้างหมดครับ ร่วมบุญสร้างหอระฆังด้วยกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2013
  7. thitiwats

เอาหน้าบัญชีบุญมาให้อนุโมทนากันครับ

ผมเอาหน้าบัญชีบุญมาให้อนุโมทนาเพื่อรอถวายหลังจากพระอาจารย์ถวิลกลับจากไปปฎิบัติธรรมครับท่านจะกลับวัดต้นเดือนมิถุนาครับ [​IMG]

ผมขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ ขอผลบุญที่ท่านได้ร่วมกับพระปฎิบัติดีปฎิบัติชอบ ดลบัลดาลให้ท่านพบความสูขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับกราบอนุโมทนากับทุกท่านครับ...วัฒน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2013
  8. watermill

watermill Active Member

โอนเงินร่วมทำบุญ 200บาทครับ ได้โทรไปแจ้งเมื่อเที่ยงแล้ววันนี้
    ส่งชื่อให้ตามpmแล้วนะครับ

9. thitiwats

กราบอนุโมทนาบุญกับพี่watermill ทุกประการครับ..วัฒน์

10. tooktaa

tooktaa Active Member

คุณวัฒน์..ตุ๊กตาโอนเงินร่วมทำบุญสร้างหอระฆังกับพระอาจารย์ถวิล จำนวน 1,000 บาท ส่ง sms แจ้งทางโทรศัพท์ไปแล้วค่ะ
    อนุโมทนาบุญ สาธุ _/\_

ขนาดไฟล์:
      411.6 KB
      เปิดดู:
      64
  11. thitiwats

กราบอนุโมทนาในกุศลจิตของคุณtooktaa ทุกประการครับ ขอให้มีความสูขทุกประการ แจ้งที่อยู่ทางPMนะครับผมจะจัดวัตถุมงคลพระอาจารย์ถวิลไปให้ครับกราบอนุโมทนาครับ....วัฒน์;aa10

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2013
  12. thitiwats

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณปะจะขะ เช่นกันครับ ว่างๆก็เข้ามาทักทายและอนุโมทนาบุญด้วยกันครับ...วัฒน์

13. thitiwats

หน้าบัญชีบุญสร้างหอระฆังวัดศรีสง่าสามัคคี

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ...วัฒน์

14. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญสร้างหอระฆังด้วยนะคะ
    โอนวันนี้จากกสิกรค่ะ จำนวน 400 บาท ขอกราบอนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ค่ะ

ขนาดไฟล์:
      46.9 KB
      เปิดดู:
      57
  15. pinkstar

pinkstar เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมทำบุญ สร้างหอระฆังกับพระอาจารย์ถวิล
    จำนวน 500.- โอนเงิน 08/05/56 เวลา 13.19

รายชื่อขอส่งทาง pm คะ
    ขอโมทนากับทุกท่านด้วยคะ สาธุ สาธุ สาธุ

16. thitiwats

กระผมขอกราบอนุโมทนาในกุศลจิตของคุณเนตรนที และ คุณbluesky32 ทุกประการครับและก็ขอให้มีความคล่องตัวในทุกๆด้านครับ กราบอนุโมทนาบุญครับ....วัฒน์

17. thitiwats

การให้ทานด้วยความศรัทธา ผลหาประมาณไม่ได้

๘. สัปปุริสทานสูตร
    [๑๔๘]
    ดูกรภิกษุทั้งหลาย สัปปุริสทาน ๕ ประการนี้ ๕ ประการเป็นไฉน คือ

สัตบุรุษย่อมให้ทานด้วยศรัทธา ๑
    ย่อมให้ทานโดยเคารพ ๑
    ย่อมให้ทานโดยกาลอันควร ๑
    เป็นผู้มีจิตอนุเคราะห์ให้ทาน ๑
    ย่อมให้ทานไม่กระทบตนและผู้อื่น ๑

ดูกรภิกษุทั้งหลาย สัตบุรุษครั้นให้ทานด้วยศรัทธาแล้ว
    ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และเป็นผู้มีรูปสวยงาม น่าดู
    น่าเลื่อมใสประกอบด้วยผิวพรรณงามยิ่งนัก ในที่ที่ทานนั้นเผล็ดผล (บังเกิดขึ้น)

ครั้นให้ทานโดยเคารพแล้ว
    ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และเป็นผู้มีบุตรภรรยา ทาส
    คนใช้หรือคนงาน เป็นผู้เชื่อฟัง เงี่ยโสตลงสดับคำสั่ง ตั้งใจใคร่รู้ในที่ที่ทานนั้นเผล็ดผล

ครั้นให้ทานโดยกาลอันควรแล้ว
    ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และย่อมเป็นผู้มีความ
    ต้องการที่เกิดขึ้นตามกาลบริบูรณ์ ในที่ที่ทานนั้นเผล็ดผล

ครั้นเป็นผู้มีจิตอนุเคราะห์ให้ทานแล้ว
    ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และเป็นผู้มีจิตน้อมไปเพื่อบริโภคกามคุณ ๕ สูงยิ่งขึ้น
    ในที่ที่ทานนั้นเผล็ดผล

ครั้นให้ทานไม่กระทบตนและผู้อื่นแล้ว
    ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และย่อมเป็นผู้มีโภคทรัพย์ไม่มีภยันตรายมาแต่ที่ไหนๆคือ จากไฟ จากน้ำ จาก
    พระราชา จากโจร จากคนไม่เป็นที่รัก หรือจากทายาทในที่ที่ทานนั้นเผล็ดผล

ดูกรภิกษุทั้งหลาย สัปปุริสทาน ๕ ประการนี้แล ฯ
    จบสูตรที่ ๘
    พระไตรปิฎก ฉบับบาลีสยามรัฐ (ภาษาไทย) เล่มที่ ๒๒
    พระสุตตันตปิฎก เล่มที่ ๑๔ อังคุตตรนิกาย ปัญจก-ฉักกนิบาต
    หน้าที่ ๑๕๕/๔๐๗

(๑)ให้ทานด้วยศรัทธา =ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และเป็นผู้มีรูปสวยงาม น่าดู น่าเลื่อมใส ประกอบด้วยผิวพรรณงามยิ่งนัก

(๒)ให้ทานโดยเคารพ=ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และเป็นผู้มีบุตรภรรยา ทาสคนใช้หรือคนงาน เป็นผู้เชื่อฟัง เงี่ยโสตลงสดับคำสั่ง ตั้งใจใคร่รู้

(๓)ให้ทานโดยกาลอันควร =ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และย่อมเป็นผู้มีความต้องการที่เกิดขึ้นตามกาลบริบูรณ์

(๔)เป็นผู้มีจิตอนุเคราะห์ให้ทาน =ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และเป็นผู้มีจิตน้อมไปเพื่อบริโภคกามคุณ ๕ สูงยิ่งขึ้น

(๕)ให้ทานไม่กระทบตนและผู้อื่น =ย่อมเป็นผู้มั่งคั่ง มีทรัพย์มาก มีโภคะมาก และย่อมเป็นผู้มีโภคทรัพย์ไม่มีภยันตรายมาแต่ที่ไหนๆคือ
    จากไฟ
    จากน้ำ
    จากพระราชา
    จากโจร
    จากคนไม่เป็นที่รัก หรือจากทายาท

18. thitiwats

การขอบารมีพระอาจารย์ถวิลที่ผมทำแล้วทำให้ผมดีขึ้นในหลายๆเรื่อง

ให้ทำจิตใจสะบายนะครับ ตัดความกังวลออกให้หมด ถ้าจิตสงบแล้วให้น้อมจิตไปที่พระอาจารย์ถวิลครับด้วยเวลานี้พระอาจารย์ปฎิบัติธรรมเราสามารถรับบารมีจากท่านได้ ให้ใช้จิตเราดิ่งไปที่รูปท่านครับ และขอบารมีท่านสงเคารห์เราครับ

19. thitiwats

งานสะเดาะเคราะห์ ประจำปีวัดศรีสง่าสามัคคี

20. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ขอร่วมบุญ 100 บาท โอนวันที่ 09/05/2013 เวลา 20.17 จากตู้ธนาคารSCB ส่งชื่อทาง PM นะครับ