ปิดรับบริจาค ร่วมชมภาพ หอระฆังวัดศรีสง่าสามัคคี หน้า 10-11 ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย thitiwats, 21 มีนาคม 2013.

1. Natnicha_zz

Natnicha_zz เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ดิฉันและครอบครัวร่วมทำบุญสร้างหอระฆังจำนวนเงิน 200 บาทเรียบร้อยแล้วค่ะ...รายชื่อที่รบกวนพระอาจารย์สวดหนุนดวง ส่งทาง pm นะคะ

** ไม่ทราบมีกำหนดปิดรับโอนเงินร่วมทำบุญมั้ยคะ หากยังไม่มีกำหนดปิดรับ ต่อจากครั้งนี้ดิฉัน ขอร่วมโอนเรื่อยๆ อาจทุกๆสัปดาห์ ละเล็กละร้อยๆ ค่อยๆร่วมบุญไปเรื่อยๆน่ะค่ะ

Transfer Slip เลขที่รายการ: 201304032338540001
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 04/04/2556 - 23:38:54
    วันที่เงินเข้าบัญชี 04/04/2556
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที
    สถานะรายการ สำเร็จ
    บัญชีที่โอนออก
    เลขที่บัญชี XXXX416787
    บัญชีรับเงิน
    เลขที่บัญชี 3072856901
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
    จำนวนเงินโอน 200.00 บาท

2. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญ สร้างหอระฆังวัดศรีสง่าสามัคคี ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
    -------------------------------
    ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมทำบุญทุกสิ่งทุกอย่างด้วย 100 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      40
  3. thitiwats

thitiwats เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาในกุศลของคุณน้องเอื้อที่ได้ร่วมบุญกับพระอาจารย์ถวิลในครั้งนี้ผมจะนำรายชือไปมอบให้พระอาจารย์สวดหนุนดวงให้ครับ ขอให้คุณน้องเอื้อมีความคล่องตัวทุกด้านครับปราถนาสิ่งใดอันไม่เหลือวิสัยขอสิ่งนั้นจงสำเร็จโดยพลันครับ ขอให้เจริญรุ้งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมกราบอนุโมทนาบุญครับthitiwats

4. thitiwats

กราบอนุโมทนาในกุศลของคุณNatnicha_zzและครอบครัวที่ได้ร่วมบุญกับพระอาจารย์ถวิลในครั้งนี้ผมจะนำรายชือไปมอบให้พระอาจารย์สวดหนุนดวงให้ครับ ขอให้คุณNatnicha_zzมีความคล่องตัวทุกด้านครับปราถนาสิ่งใดอันไม่เหลือวิสัยขอสิ่งนั้นจงสำเร็จโดยพลันครับ ขอให้เจริญรุ้งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมกราบอนุโมทนาบุญครับ สำหรับการร่วมบุญในการจัดซื้อวัสดุก่อสร้างหอระฆังยังร่วมบุญได้เรี่ยยครับ เพราะทางวัดยังขาดปัจจัยในการก่อสร้างอยู่ครับ กราบอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ thitiwats

5. thitiwats

กราบอนุโมทนาในกุศลของคุณdevbaraที่ได้ร่วมบุญกับพระอาจารย์ถวิลในครั้งนี้ผมจะนำรายชือไปมอบให้พระอาจารย์สวดหนุนดวงให้ครับ ขอให้คุณdevbara มีความคล่องตัวทุกด้านครับปราถนาสิ่งใดอันไม่เหลือวิสัยขอสิ่งนั้นจงสำเร็จโดยพลันครับ ขอให้เจริญรุ้งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมกราบอนุโมทนาบุญครับthitiwats

6. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญสร้างหอระฆัง พระกรรมฐาน ณ.วัดศรีสง่าสามัคคี จ.ชัยภูมิ
    โอนปัจจัยเข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย เลขที่ ๓๐๗๒๘๕๖๙๐๑ วันนี้ เวลา ๑๓:๕๖ จำนวน ๑๑๑.๑๑ บาท

ขอน้อมจิตโมทนาสาธุการบุญของทุกๆ ท่านด้วยค่ะ สาธุ

7. thitiwats

กราบอนุโมทนาในกุศลของคุณdiyaที่ได้ร่วมบุญเพื่อจัดซื้อวัสดุก่อสร้างหอระฆัง กับพระอาจารย์ถวิลในครั้งนี้ขอให้คุณdiya มีความคล่องตัวทุกด้านครับปราถนาสิ่งใดอันไม่เหลือวิสัยขอสิ่งนั้นจงสำเร็จโดยพลันครับ ขอให้เจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมกราบอนุโมทนาบุญครับthitiwats

8. Anantsit

Anantsit เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมTOPSTAR เป็นตัวแทนได้โอนเงินร่วมทำบุญเพื่อการกุศลดังนี้

"ร่วมบุญสร้างหอระฆังวัดศรีสง่าสามัคคีกับพระกรรมฐาน"

7/4/56 โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 115 บาท ให้เรียบร้อยแล้วครับ
    *****หลักฐานการโอนตามภาพครับ*****

รายชื่อผู้ฝากโอนร่วมทำบุญให้ดังนี้ครับ...
    " SIR2010 (ไม่ประสงค์ออกนามครับ) "

ขอมหาอนุโมทนาบุญทั้งมวลด้วยครับ สาธุครับ...

ขนาดไฟล์:
      73.4 KB
      เปิดดู:
      31
  9. thitiwats

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณtop starที่ได้เป็นสะพานบุญให้คุณsir 2010 ขอให้คุณtop star&คุณsir2010 มีความเจริญรุ่งเรืองและความคล่องตัว มีความเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลก และทางธรรม กราบอนุโมทนาในกุศลผลบุญของท่านทุกประการครับ thitiwats

10. thitiwats

อานิสงส์การสร้างวิหารทานเกี่ยวกับหอระฆัง
    การสร้างหอระฆัง ซึ่งเป็นถาวรวัตถุเครื่องมือเครื่องใช้ในการประการพระศาสนา นั้นเป็นยอดมหากุศลอย่างหนึ่งที่จะส่งผลให้บุคคลผู้ร่วมสร้างมีชื่อเสียงโด่งดัง มีคนนับหน้าถือตา นำส่งทั้งในชาตินี้และในชาติหน้าและชาติต่อๆไปด้วยเป็นผู้ที่มีความสุขในทุกกาลเวลา เป็นผุ้ประสบความสำเร็จมีความเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า เจริญด้วยทรัพย์ มีสติปัญญาเฉลียวฉลาด ให้เป็นที่รักแก่มนุษย์และเทวดาทั้งหลาย การที่มีหอระฆังไว้ประจำที่วัดนั้น พระภิกษุสงฆ์จะใช้เป็นอาณัติสัญญาณในการทำวัตร สวดมนต์เล่าเรียนพระธรรมบาลี ตลอดจนได้ใช้ในการประชุมเพื่อถกปัญหากรณีต่างๆ รวมถึงการแจ้งเตือนภัยฯ ก็ถือว่า เป็นสิ่งที่จำเป็นและสำคัญ ผู้สร้างระฆังจึงจะได้รับอานิสงส์อันเกี่ยวข้องกับการใช้ประโยชน์ตามที่ได้ กล่าวไปแล้วข้างต้น
    อานิสงส์ถวายหอระฆัง
    เป็นที่สรรเสริญของนรชนและบัณฑิตทั้งหลาย
    เป็นที่รักของนรชนและบัณฑิตทั้งหลาย
    ละความตระหนี่
    ย่อมไม่หวาดหวั่นครั่นคร้ามเมื่อเข้าสู่สมาคม
    เป็นกำลังสำคัญในการอุปถัมภ์พระพุทธศาสนา
    ส่วนผลในอนาคตนั้นย่อมไม่อานิสงส์ในทิพยสมบัติ และเมื่อเคลื่อนจากอัตภาพนั้นแล้วไปบังเกิด ณ สถานที่ใดๆจะเป็นผู้มีความสุขสบาย มีผิวพรรณวรรณะงดงามบริบูรณด้วยโภคสมบัติ ถึงพร้อมด้วยสติปัญญาและที่สำคัญโบราณจารย์ยังกล่าวไว้ว่า “จะมีเสียงดังก้องกังวาลไพเราะประดุจนกการเวก ”หจะไม่หนวก จะได้ยินเสียงชัดเจน มีเสียงอันไพเราะ ไม่เตี้ย พิการ ผู้ใดที่มีหนี้กรรมอยู่ก็จะหมดไป เมื่อละจากภพนี้ไปแล้วจะมีวิมานหลายชั้นและส่งผลให้เกิดภพชาติใดจะมีชื่อเสียงโด่งดัง ไปทั่วทุกสารทิศ ไปไหน ก็มีคนรู้จักเคารพนับถือ ไม่ว่าจะทำสิ่งใดก็จะเจริญก้าวหน้า เป็นเป็นผู้มีวาจาดังกังวาน และคำพูดศักดิ์สิทธิ์ เป็นที่หน้าเกรงขาม น่าเชื่อถือน่าเคารพ ยังส่งผลให้ติดต่อค้าขายเจรจาที่มาก มีความจำเป็นเลิศ อายุยืนยาว เป็นการแก้กรรมให้กับผู้ที่ทำงานที่ต้องใช้ชื่อเสียง หรือเสียงอย่างนักร้อง ผู้ที่มีความบกพร่องทางเสียง พวกเสียงแหบ เสียงแห้ง ทั้งหลายและคนที่ต้องทำการค้า เจรจาต่อรอง

11. ณทัย

ณทัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแม่และดิฉันขอร่วมทำบุญค่ะ

โอนวันที่ 08/04/2556

หมายเลขอ้างอิง: 365429647978
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน: WADSRISANGASAMAKKEE BY MR
    โอนไปยังบัญชีเลขที่: 3072856901
    ธนาคารผู้รับโอน: KASIKORNBANK PCL
    จำนวนเงิน: THB 500.00
    ค่าธรรมเนียมการโอนเงิน: THB 0.00
    วิธีการโอนเงิน: วันทำการถัดไป
    ข้อความอ้างอิงการโอนเงิน: Interbank Transfer via Online Banking

12. thitiwats

กราบอนุโมทนาในกุศลของคุณณทัย และ คุณแม่ ที่ได้ร่วมบุญกับพระอาจารย์ถวิลในครั้งนี้ส่งจะรายชื่อไปมอบให้พระอาจารย์สวดหนุนดวงทางpmนะครับ ขอให้คุณคุณณทัย และ คุณแม่ มีความคล่องตัวทุกด้านครับปราถนาสิ่งใดอันไม่เหลือวิสัยขอสิ่งนั้นจงสำเร็จโดยพลันครับ ขอให้เจริญรุ้งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมกราบอนุโมทนาบุญครับ ส่งที่อยู่ทางPm เพื่อจัดส่งวัตถุมงคลพระอาจารย์ถวิลครับ thitiwats

13. thitiwats

ตอนนี้บัญชีวัดมียอดเงินอยู่ที่ 3170.11 บาทครับ

ตอนนี้ยอดบัญชีอยู่ที่ 3170.11 บาท ที่ผู้ใจบุญทางเว็บพลังจิตร่วมบุญเพื่อเป็นปัจจัยในการซื้อปูนซีเมนต์ หิน ทราย ในการก่อสร้างหอระฆังซึ่งยังขาดปัจจัยเป็นจำนวนมากในการก่อสร้าง ผมจะรวมยอดเมื่อครบ 5000 บาทผมจะส่งบัญชีของวัดไปให้พระอาจารย์ถวิล ให้มัคทายกเบิกปัจจัยมาจัดซื้อวัสดุก่อสร้างครับ และยังรับสายธารศรัทธาจนกว่า หอระฆังของวัดจะเสร็จครับ กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ ........thitiwats

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2013
  14. thitiwats

อานิสงส์ของการสร้างหอระฆัง

ส่งผลให้เกิดภพชาติใดจะมีบ้านหลายชั้น มองเห็นทิวทัศน์ได้กว้างไม่แออัด หูจะไม่หนวก จะได้ยินเสียงชัดเจน มีเสียงอันไพเราะ มีร่างกายที่สูงโปร่ง สง่างาม ไม่เตี้ย พิการ ผู้ใดที่มีหนี้กรรมอยู่ก็จะหมดไป เมื่อละจากภพนี้ไปแล้วจะมีวิมานหลายชั้น

แก้กรรมให้กับผู้ที่มีปัญหากับการได้ยิน หรือผู้ที่เกิดมาไม่สูง ที่อยู่อาศัยแออัด

15. thitiwats

กราบอนุโมทนาบุญ กับผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

วันที่ 14 เมษายน 2555 150 บาท.......oK โอนแล้ว

วันที่ 15 เมษายน 2555 25 บาท.......ok โอนแล้ว

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับกราบอนุโมทนาบุญครับ catt24

16. thitiwats

ทางผมและคณะกัลยณมิตรธรรมบริษัทแมกนิคอมพ์ มหาชนจำกัดรวบรวมปัจจัยจากสายบุญของบริษัทเป็นจำนวน 9600 บาท + ทางเว็บพลังจิตตอนนี้ปัจจัยที่เข้าบัญชีวัดรวมทั้งหมด 13445.11 บาทครับผมจะนำไปมอบให้พระอาจารย์ถวิลหลังจากท่านกลับจากปฎิบัติธรรม นะครับเพราะตอนนี้ท่านปฎิบัติธรรมอยู่ที่ถ้ำครับ และไม่ระบุวันที่จะกลับ ผมรอมัคทายกแจ้งมาก่อนครับแล้วจะขึ้นไปถวายบัญชีวัดและสังฆทานครับ และ ยังเปิดรับบริจาคปัจจัยในการจัดซื้อวัสดุก่อสร้างอยู่เรี่ยยครับกราบอนุโมทนาบุญครับ...thitiwats ;39

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2013
  17. thitiwats

กราบอนุโมทนาบุญ กับผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

วันที่ 19 เมษายน 2555 10 บาท.......ok โอนแล้ว ยอดปัจจัยที่อยู่ในบัญชีวัดอยู่ที่ 13,455 บาทครับcatt8

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับกราบอนุโมทนาบุญครับ
    ยังร่วมบุญเรี่ยยๆครับร่วมบุญด้วยกันครับเพราะทางวัดยังขาดปัจจัยในการก่อสร้างจำนวนมากครับ กราบอนุโมทนาบุญของทุกท่านครับ...thitiwats

18. toyotoyo

toyotoyo Crystalxx

13 พฤศจิกายน 2006
    ร่วมบุญสร้างหอระฆังวัดศรีสง่าสามัคคีกับพระปฏิบัติกรรมฐาน 200 บาทค่ะ
    ส่งรายชื่อทาง PM นะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

วันที่ทำรายการ: 21/04/2013 01:27:56
    เลขที่รายการ: 130421012741035
    โอนเงินจากบัญชี: XXX-2-68655-X
    ธนาคารผู้รับเงิน: KASIKORNBANK
    เพื่อเข้าบัญชี: 307-2-85690-1
    ชื่อบัญชี: นายวิทวัส วันทาเขียว และ นาย สุพรรณ พงษ์พรรณา
    จำนวนเงิน (บาท): 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท): 15.00

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

19. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญสร้างหอระฆัง วัดศรีสง่าสามัคคีกับพระปฏิบัติกรรมฐาน
    โอน 100 บาท เข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย วัดศรีสง่าสามัคคี
    วันที่ 21 เมษายน 2556

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

20. thitiwats

ขอกราบอนุโมทนาบุญในกุศลจิตของคุณtoyotoyo และ คุณsindhus ทุกประการครับด้วยแรงบุญทีได้ร่วมบุญกับพระปฏิบัติในครั้งนี้ขอให้ท่านทั้ง2มีความเจริญรุ้งเรืองในทุกด้านหากมีอุปสรรคและปัญหาขอบารมีพระอาจารย์ถวิลปัดเป่าอุปสรรคของท่านทั้งสองด้วยเทอญรายชื่อได้รับทางPM แล้วครับผมจะนำไปให้พระอาจารย์ถวิลแผ่เมตตาให้ครับ หลังจากท่านกลับจากปฎิบัติธรรมในถ้ำที่เพรชบูรณ์ครับกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ และยังรับบริจากสายธารศรัทธาบุญในการสร้างหอระฆังอยู่เรี่ยยครับ กราบอนุโมทนาครับ..thitiwats;aa47