รับเปิดภาษาเทพ ทางโทรศัพท์ นะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tanthaibaby, 12 มกราคม 2010.

1. tao-uthau

tao-uthau Active Member

18 กรกฎาคม 2009
    -----------------------------------------------------------------------

ขออนุโมทนากับข้อแนะนำของน้องลินด้วยนะคะ..ขอบคุณมากมาก

พี่รับปัญหานี้มานานทุกข์มานาน เปิดใจยอมรับทั้งทุกข์ทั้งสุข
    ทุกวันนี้ยังรับได้ เพราะคิดเสียว่าเป็นกรรมเก่าของเราที่เราทำไว้
    และกรรมใหม่ด้วย ถึงต้องเป็นแบบนี้ การจะพันจากทุกข์คงต้องเป็น
    จิตใจของเราเท่านั้น ทุกวันนี้พี่อยู่กับตัวเอง คิดคนเดียวปรับแก้กับปัญหา
    คนเดียว คนรอบข้างช่วยอะไรไม่ได้เลย บางทีท้อ..ต้องเอาใจตัวปลอบใจ
    ตัวเอง แต่อดคิดไม่ได้ว่าหนทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไร

2. Somewan24

Somewan24 สมาชิกใหม่

คุณแทน...พี่สนใจเรื่องกรรม ๆ ที่มีผลต่อชีวิตของพี่ทุกวันนี้...อีกนานไหม...กว่าจะชดใช้ให้หมด..หรือผ่านมันไปได้..ตอนนี้พวกเค้ากำลังอยู่ราชบุรีกัน อีกนานไหมพี่จะได้ไปที่นั่นอีก และพี่เคยมีกรรมผูกพันอะไรกับแม่วีมาก่อนหรือไม่ และพี่มีเจ้ากรรมนายเวรอื่น ๆ อีกไหม เวลาก็เหลือน้อยลงไปแล้ว ชดใช้ไปจะได้เบา ไม่ยอมรับกรรม ไม่ยอมชดใช้ก็จะเจออะไรหนัก ๆ อีก พี่ยังจะอยู่ทั้งทางโลก และปฏิบัติธรรมให้ก้าวหน้าไปด้วยได้ไหม หรือต้องเลือก?????

3. Somewan24

Somewan24 สมาชิกใหม่

อ้อ...เราเคยเจอกันแล้วนะ 2 ครั้ง ๆ ที่2 วันที่ 26 กันยายน ที่บ้านเรือนไทย แต่คุณแทนยุ่งมาก

4. mikijung999

mikijung999 สมาชิก

คุณแทนค่ะ คืออย่างเราน่ะ จะเปิดได้ไหมค่ะ ยังงงกับตัวเองอยู่เหมือนกัน บางครั้งนั่งยิ้มเองโดยที่หุบปากไม่ได้ จนกลัวว่าคนที่บ้านจะหาว่าเราติ้งต๋องหรือเปล่า จริงๆแล้วอยากเปิดน่ะ เพราะจะได้เอาไว้ช่วยคนอื่นๆ ทำอย่างไรดีค่ะ ไม่ค่อยมีเวลาโทรไปน่ะค่ะ PM กลับจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งน่ะค่ะ

5. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    คือ เรา จะเปิดภาษาเทพได้ไหม? อยากรู้ อยากรู้ถึงความสุขที่เกิดจากการปฎิบัติธรรม
    ว่าเป็นความรู้สึกยังไง และสิ่งต่างๆที่อยากรู้สงสัย

และ โทรศัพท์ใช้ระบบอะไร

6. intensive

intensive สมาชิก

ยังไงลินจะเป็นกำลังใจให้คะ ส่วนเรื่องของทุกข์ เราก็ต้องแก้ตามสถานการณ์ไปคะ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ก็ขอให้พี่อดทนนะคะ ลินก็เชื่อเรื่องกรรมเหมือนกันคะ บางทีก็คิดร้าย ๆ เข้าข้างตัวเองบ้าง แต่ก็ไม่ได้ตลอดหรอกนะคะ เราต้องคิดในแง่ดี แล้วสิ่งดี ๆ จะตามมาคะ พยายาม อดทน ยึดมั่น และศริทธา นะคะ ลินเป็นกำลังใจให้คะ สู้ ๆ คะ

7. iryne13

iryne13 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ขอบพระคุณพี่แทนมากค่ะ พี่แทนใจดีจริงๆด้วย catt26
    รวมแล้วประมาณ 59 นาที เวียนหัวเลยทีเดียว @_@

หนูจะทำตามคำแนะนำนะคะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=T3xjsiGomM8"]www.youtube.com/watch?v=T3xjsiGomM8[/ame]

งาน meeting รวมพลคนมีญาณทิพย์ค่ะ นาทีที่ 3:16 เป็นช่วงของพี่แทนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2010
  8. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยคราบ ...(^_^)

9. poplook

poplook Active Member

อยากให้คนที่ได้เปิดภาษาเทพกับคุณแทนแล้วเข้ามาถ่ายทอดประสบการณ์หน่อยครับ

10. poplook

ผมเจอคุณแทนที่วัดแขกสีลมด้วยเป็นไงบ้างครับสัผัสอะไรดีดีได้บ้างครับคุณแทน

11. พงษ์บุญ

พงษ์บุญ Active Member

ไม่รู้ว่ามีไหม ไม่อยากเป็นร่าง แต่มีแต่คนทัก ว่าถึงเวลาก็หนีไม่พ้นหรอก เห็นกันไปต่างๆนาๆ เราเองก็ไม่เคยเห็น อยากรู้เหมือนกันครับ ทำไงครับเนี่ย โทรเลยเหรอ??? คือ ใจก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง คิดว่าอาจจะฟุ้งซ่านไป,,,,เลยพยายามกำกับสติ เอาไงดีครับ?

12. พงษ์บุญ

พงษ์บุญ Active Member

โทรไปแล้วเมื่อเช้า ไม่ทราบว่ารบกวนรึป่าว ยังไงก็ขอบคุณมากมายครับ
    มีข้อสงสัยอย่างหนึ่ง คือคนที่มีภาระผูกพันธ์กับเทพเนี่ย แล้วเขาไม่รับ จะโดนแกล้งเหรอครับ,,,,ที่สงสัยนี่เพราะว่า เอ...ถ้าเป็นเทพจริงๆ แล้วเขาจะแกล้งเราทำไมครับ? คนที่ตายแล้วเป็นเทพ ก็คือคนที่มีจิตใจดีนี่ครับ เลยงงๆนิดๆ

13. ดวงเดือนโอ

ดวงเดือนโอ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีค่ะ มีคำถามมากมายค่ะรบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ
    1.เคยไปที่ต่างๆก็มักจะมีคนทักว่าแบกเจ้ามาเกิด หรือมีองค์มีครูบาอาจารย์เยอะ แต่ไม่เคยมีใครบอกว่าเป็นท่านใดบ้าง อยากทราบค่ะ จะได้ปฏิบัติได้ถูก
    2.เคยมีคนพยายามเปิดโอษฐ์ให้หลายครั้ง ครั้งหลังสุดเปิดได้ แต่ไม่เข้าใจภาษาฟังคล้ายๆนก อยากทราบว่าตกลงเปิดโอษฐ์แล้วหรือยัง
    3.อยากเปิดบารมี และอยากสื่อทั้งญาณกับพูดภาษาเทพได้ เพื่อติดต่อกับครูบาอาจารย์เพื่อช่วยคน แต่ไม่ต้องการเป็นร่างทรง จะต้องทำอย่างไร กรุณาแนะนำด้วย
    4.อาการปวดศรีษะที่ทรมานมาก เป็นเพราะเหตุใด เป็นมาแต่เด็ก รบกวนช่วยสื่อกับครูให้ด้วยค่ะ และขอคำแนะนำว่าควรแก้ไขอย่างไร

14. kengnight

kengnight สมาชิกใหม่

27 พฤศจิกายน 2006
    อยากให้คุณแทนดูให้บ้างครับ ไม่ทราบพอจะได้ไหมครับ

15. poplook

คุณแทนไปไหนอะครับไม่เห็นเข้ามาให้ข้อมูลบ้างเลยขอให้ทำเว็ปเสร็จไวๆนะครับ

16. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะคุณแทน อยากให้ช่วยจะเปิดบ้างได้ไหมค่ะ อยากจะโทรไปหาแต่เกรงว่าคุณแทนจะยุ่งๆ อยู่
    พิม

17. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    ขอบคุณนะคะ ไม่ยักรู้ว่ามีบ่อน้ำทิพย์ ให้เราดื่มกิน แก้กระหาย จากที่ ว่ายเวียนวนอยู่ในสังสารวัฎ นั้น จน ลองผิดลองถูก แพ้กรรมบ้าง ชนะกรรมบ้าง เกิดมาหลายชาติเป็นจนครบทุกอย่าง แล้ว บางที่ ครั้งนี้ต้องเป็นคนเลือกชะตากรรมบ้าง ช่วยนำทางหน่อยนะคะ ท่านผู้เจริญ

18. saxford

saxford Active Member

24 พฤษภาคม 2010
  19. miga

miga สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2010
    ขอบคุณมากคครับ ผมที่โทรไปหาเมื่อกี้ องค์ปุ่ฦาษีหน้ากวาง ครับ จะทำความดีตลอดไปไม่หยุดยั้ง

20. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยใจ (^_^)

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=cLMga_CpvtA]YouTube 000:00:0:00:000[/ame]