รับปรึกษาทุกปัญหาชีวิตด้วยศาสตร์ไพ่ทาโร่ห์ (ไพ่ยิปซี) กับผมหมอยุ่น ทาโร่ห์ (อัพใหม่)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย zeoraiba, 15 พฤศจิกายน 2012.

1. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ตอง ครับ 23/02/2538
    1.จะเรียนจบ ม.6 ไหม
    2.จะเรียนในมหาลัยที่หวังไว้ไหวไหม
    3.ความรัก
    ขอบคุณครับ

2. salad1234

salad1234 สมาชิกใหม่

ชื่ออิ่ม
    เกิดวันที่ 15/07/2533
    อยากทราบว่าคนที่เคยคุยๆดูใจกันมาสองปี สุดท้ายแล้วเขาก็เลือกแฟนเก่าของเขา อยากทราบว่ายังมีความเป็นไปได้ที่เขาจะกลับมาหาเราอีกมั้ยคะ
    แล้วก็อยากทราบเรื่องหน้าที่การงานในอนาคตค่ะ

3. zeoraiba

zeoraiba Active Member

28 มิถุนายน 2012
    ตอบของคุณตองครับ
    เรื่องการเรียนจริงๆมีโอกาสจบอยู่เเล้วครับ เเต่ดูเหมือนช่วงนี้คุณจะขาดสมาธิเรื่องเรียนมากไปหน่อยเเละไม่ค่อยให้เวลากับการอ่านหนังสือหรือทบทวนบทเรียนมากเท่าที่ควร ส่วนเรื่องมหาลัยที่อยากเข้าจริงๆก็มีโอกาสครับเเต่อย่างที่บอกว่าเรื่องเเบบนี้มันอยู่ที่ความขยันเเละความตั้งใจของคุณตองล้วนๆเท่านั้นถ้าอยากให้ความหวังเป็นจริงคุณตองต้องตั้งใจให้มากกว่านี้นะครับ ถึงมันอาจจะดูยากมากเเต่ผมเชื่อว่าคุณตองมีฝีมือพอที่จะทำให้ความหวังเป็นจริงได้ครับ
    เรื่องความรัก จริงๆในช่วงเวลานี้ยังไม่ควรจะคิดจริงจังความรักมากนักนะครับเพราะช่วงนี้ถ้ามีความรักกับใครมันจะยังไม่ค่อยรุ่งเท่าไหร่เเละโอกาสที่จะผิดหวังมันก็มีสูงในช่วงนี้ด้วย ไม่ว่าจะมีคนที่ชอบในใจหรือไม่ก็ตามเเต่ก็ไม่อยากให้คิดจริงจังอะไรมากไปนะครับบางทีมันยังไม่ถึงเวลาที่คุณจะได้เจอคนที่ใช้ด้วยดังนั้นอยากให้เราเอาเวลาไปทุ่มเทกับเรื่องเรียนดีกว่าครับ ถ้าขึ้นมหาลัยได้เมื่อไหร่ความรักก็จะเริ่มเด่นชัดขึ้นเองครับ

4. zeoraiba

ตอบของคุณอิ่มครับ
    เรื่องความรักจริงๆคนที่คุณดูใจมาสองปีจะมีโอกาสที่กลับมาหาคุณครับ เเต่สาเหตุที่เขาเลือกเเฟนเก่าน่าจะเป็นด้วยความใจอ่อนเเละเห็นใจเเฟนเก่าของเขาทำให้เขาตัดสินใจเเบบนี้ไปเเต่อยากบอกว่าสุดท้ายเขาอาจจะอยู่กับเเฟนเก่าไม่ได้นานเท่าไหร่นักเเละอาจจะต้องกลับมาเสียใจอีกครั้งก็ได้เหมือนกันครับ
    เรื่องการงาน เเนวโน้มไปในทางที่ดี คุณจะเริ่มได้รับความช่วยเหลือเเละสนับสนุนจากผู้ใหญ่ที่เป็นผู้ชายเเละอีกไม่นานนี้คุณจะเริ่มได้รับงานพิเศษบางอย่างจากการไหว้วานของผู้ใหญ่ด้วย เเต่งานที่จะได้นี้อาจจะหนักเเละมีปัญหาให้ต้องเเก้ไขเยอะสักหน่อยเเต่สุดท้ายถ้าคุณสามารถจัดการงานนี้ได้เรื่องการงานคุณก็จะเริ่มมีการสนับสนุนจากผู้ใหญ่เพิ่มมากขึ้นเเน่นอนครับ

5. salad1234

ขอบคุณมากนะคะ

6. salad1234

ขอถามอีกนิดนึงนะคะ ถ้าสมมติเขากลับมา ควรจะกลับไปคุยกับเขามั้ยคะ รู้สึกกลัวๆว่าถ้าเขากลับมาแล้วเดี๋ยวจะเปลี่ยนใจกลับไปอีกอะค่ะ

7. zeoraiba

จริงๆถ้าคุยเเค่เป็นเพื่อนก็ได้อยู่นะครับ เเต่อยากจะบอกว่าถ้าคุณยังกลัวที่จะหวั่นไหวหรือใจอ่อนก็อย่าพึ่งไปคุยอะไรกับเขามากก็ได้ครับ ไว้เรารู้สึกมั่นใจในตัวเองเเล้วก็ค่อยคุยเมื่อไหร่ก็ได้ครับ เอาความสบายใจของเราเป็นหลักดีกว่า

8. khanitthadeeying

khanitthadeeying สมาชิก

ชื่อ น้ำ เกิด 2/2/2537 ค่ะ
    1.สุขภาพค่ะ
    2.การเรียนค่ะ
    3.ความรักค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะค่ะ

9. zeoraiba

ตอบของคุณน้ำครับ
    เรื่องสุขภาพถึงเเม้คุณจะเริ่มมีเรื่องให้มีอาการไม่สบายมารบกวนอยู่บ้าง เเต่อยากเเนะนำว่าช่วงนี้ไม่ควรเครียดเกินไปเพราะตอนนี้สุขภาพจิตเองก็สำคัญเหมือนกันอย่าพยายามคิดอะไรมากนักนะครับ เเละในช่วงนี้ลองหาโอกาสไปตรวจสุขภาพเเบบละเอียดบ้างก็ดีครับ
    เรื่องการเรียน ช่วงนี้อาจมีปัญหาเรื่องเรียนเป็นระยะๆเเละต้องระวังจะมีเรื่องให้วุ่นวายกับเรื่องเรียนเพราะเพื่อนที่ร่วมเรียนกับคุณด้วย เเนะนำว่าในช่วงนี้พยายามอย่าช่วยอะไรเพื่อนมากเกินไปนักไม่อย่างนั้นคุณอาจเสียเวลากับเรื่องนี้มากไปจนไม่มีสมาธิในการเรียนเลยก็ได้ครับ
    เรื่องความรัก ในช่วงสองสามเดือนนี้อยากเตือนว่าควรระวังคนที่พยายามเข้ามาจีบคุณหรือคนนอกที่คุณไม่เคยรู้จักมาก่อนจะเข้ามาหาคุณเอาไว้หน่อยก็ดีครับ ในช่วงระยะเวลานี้คุณอาจได้เริ่มเจอกับคนที่คุณไม่ได้รู้จักมาก่อนหรือไม่เคยคุยด้วยมาก่อนจะเริ่มเข้ามาหาคุณเเละเเสดงความสนใจในตัวคุณออกมาซึ่งอยากเตือนว่าในช่วงนี้เเต่ละคนที่เข้ามาจะมีสิทธิสร้างปัญหาเเละทำให้คุณอึดอัดได้เลย ไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามอยากให้คุณอย่าพึ่งมองใครในเเง่ดีเร็วไปนักลองพูดคุยศึกษาให้ดีๆเเละพยายามรักษาระยะห่างไว้หน่อยอย่าให้ใกล้ชิดเกินไปนะครับ อย่างน้อยอยากให้ผ่านสักสองสามเดือนไปเเล้วค่อยตัดสินใจจริงจังเรื่องความรักก็ดีครับ

10. khanitthadeeying

khanitthadeeying สมาชิก

ขอบคุณมากนะค่ะ
    ตอนนี้มีแต่เรื่องไม่สบายใจจริงๆ จะพยายามทำใจให้สบาย ทำตามคำแนะนำนะค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

11. Princessnaive

Princessnaive สมาชิกใหม่

Princessnaive
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0

ขอความอนุเคราะห์ด้วยค่ะ ชื่อจุ๊บแจง เกิดวันศุกร์ที่29 มีนาคม 2534ค่ะ เลิกกับแฟนคนจีนมาตั้งแต่
    เดือนสิงหาค่ะ และเพิ่งกลับมาคุยกันเดือนพฤศจิกา อยากรู้ว่าเราจะกลับมาคบกันอีกแบบเป็นแฟนได้ไม๊
    เค้าจริงใจกับเราแค่ไหนหรือแค่จะกั๊กเอาไว้คะ แล้วเราควรบินไปหาเค้าที่จีนไหมคะ

12. Evffy

Evffy สมาชิก

ชื่อ evffy เกิด 5/10/34
    อยากถามเรื่อง การเรียน 1.จะเรียนจบเกรียรตินิยมไหมค่ะ
    2.จบแล้วจะได้เป็นแอร์โฮสเตสเลยไหม
    3.อยากทราบเรื่องความรัก กับคนที่ต้องหยุดคุยกันเค้าจะกลับมาคุยกับเราเหมือนเดิมไหม
    4.โอกาสที่จะได้คบกันมีไหม แล้วจะมีปัญหาอะไรไหม
    5.ควรจะรอเค้าหรือว่าตัดใจไปเลยดีค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

13. zeoraiba

ตอบของคุณจุ๊บเเจง
    เรื่แฟนคุณจริงๆก็มีโอกาสที่จะกลับไปคบกันได้เหมือนเดิมครับ เเต่ว่าผมอยากให้คุยกันต่ออีกซํกเดือนสองเดือนจะดีกว่าครับ อย่าพึ่งรีบร้อนเรื่องไปหาเขาเร็วไปนักเพราะถึงเเม้เขาจะรู้สึกอยากกลับมาหาคุณก็จริงเเต่ว่าเขายังไม่ค่อยมีความมั่นใจเท่าไหร่ยังกลัวว่าจะต้องกลับไปเจอปัญหาเดิมๆอีก เเละที่สำคัญในตอนนี้เขาเองก็ยังตัดไม่ขาดกับปัญหาเก่าๆบางอย่างอยู่ด้วย ตอนนี้เเนะวำ่าคุยกันไปเรื่อยๆก่อนดีกว่านะครับอย่าพึ่งรีบตัดสินใจอะไรอย่างน้อยให้เขาเคลียกับปัญหาของเขาให้ได้ก่อนเเละให้เขาบอกความในใจเขาออกมาเองก่อนจะดีกว่าครับ

14. zeoraiba

ตอบของคุณ evffy ครับ
    เรื่องการเรียนเรื่องเกียรตินิยมมีโอกาสอยู่เเล้วครับ เเต่ยังไงก็อยากให้เต็มที่กับการเรียนให้ตลอดนะครับ เข้าใจว่าถึงจะมีเรื่ิองอื่นๆมาทำให้วุ่นวายใจเเละทำให้ไม่มีสมาธิเรื่องเรียนไปบ้างเเต่อยากให้ถ้าเป็นเรื่องเรียนทุ่มเทให้เต็มที่เเละพยายามเลี่ยงที่จะคิดพวกเรื่องที่มันกวนใจไปก่อนนะครับ
    เรื่องเเอร์โอสเตสมีโอกาสเช่นกันครับ เเต่เรื่องนี้อาจต้องใช้เวลาอีกซักหน่อยนะครับกว่าจะได้เป็นอย่างที่คุณตั้งใจไว้นะครับ
    เรื่องความรัก คนที่คุณเคยคุยด้วยจริงๆก็มีโอกาสกลับมาคุยกันได้ครับเเต่ถ้าจะหวังให้คุยเหมือนกับเเต่ก่อนอาจเป็นไปได้ยากหน่อยเพราะช่วงนี้เขายังมีปัญหาส่วนตัวที่ยังพัวพันกับเขาอยู่ทำให้เขาไม่ค่อยกลับมาเหมือนเเต่ก่อนที่คุยเคยคุยกันเท่าไหร่นัก จริงๆก็คุยกันได้ครับเเต่ว่าอยากเตือนไว้ก่อนว่าอย่าสนิทอะไรกับเขาเร็วเกินไปนักจะดีกว่าครับเพราะช่วงนี้ถ้าคุณไปใกล้ชิดกับเขามากไปก็อาจจะโดนปัญหาของเขากระทบมาถึงคุณได้ด้วย อยากบอกว่าคุณลองเปิดโอกาสคุยกับคนอื่นไปก่อนด้วยก็จะดีกว่าครับ

15. Princessnaive

ขอบคุณมากนะคะที่ช่วยสละเวลามาดูดวงให้ค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ:)

16. Princessnaive

รบกวนด้วยนะคะ ชื่อแพทค่ะ เกิดวันที่ 25 พ.ย. 2533 ค่ะ (เพื่อนให้หนูยืมlog in น่ะค่ะ)
    อยากจะทราบว่าดวงความรักตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ คนที่กำลังคุยด้วยจะมีโอกาสพัฒนามั้ยคะ แล้วช่วงนี้จะมีคนเข้ามาอีกมั้ยคะ

17. zeoraiba

ตอบของคุณเเพทครับ
    เรื่องความรักคนที่คุณคุยอยู่ด้วยมีโอกาสพัฒนาความสัมพันธ์ได้สูงครับเเละช่วงนี้ดูเหมือนเขาคนนี้ก็เริ่มหันมาสนใจคุณเเพทมากขึ้นด้วยเช่นกันครับยังไงช่วงนี้ไม่ต้องซีเรียสอะไรครับถึงมันอาจใช้เวลาอีกสักหน่อย เเต่ถ้าเราไม่รีบร้อนอะไรเกินไปผมเชื่อว่าความสัมพันธ์จะดีขึ้นเเละมั่นคงเเน่นอนครับ เเต่ว่าในช่วงหลังจากนี้ไม่เกินเดือนก็อาจจะเริ่มมีคนอื่นเข้ามาหาคุณเเพทอยู่ด้วยเหมือนกันครับเเต่ยังไงคนอื่นที่เข้ามานี้เเนวโน้มจะไม่ใช่คนที่เหมาะกับคุณเเพทเท่าไหร่นักเเละอาจสร้างปัญหาให้คุณเเพทด้วยซ้ำครับ

18. zeoraiba

มาทักทายกันหน่อยครับผม

19. ธันยนันท์

ธันยนันท์ Active Member

10 ธันวาคม 2011
    ชื่อหญิง เิกิดวันศุกร์ที่4 มี.ค.2520
    ถาม ความรักจะมีโอกาศลมพัดหวนหรือไม่ ดิฉันจะใครเข้ามาในชีวิตอีกหรือไม่
    เรื่องการงานตอนนี้เป็นอย่างไร ควรเปลี่ยนแปลงหรือไม่
    ที่อยู่ตอนนี้ดีหรือไม่ หรือต้องย้ายถึงจะดี รู้สึกทรมานใจเหลือเกินเพราะบ้านอยู่ตรงข้ามบ้านแฟนเก่า
    ขอบคุณ

20. zeoraiba

ตอบของคุณหญิงครับ
    เรื่องความรักต้องบอกว่ามันก็มีโฮกาสที่คนเก่าจะกลับมาคุยกับคุณครับ เเต่ผมไม่เเนะนำให้กลับไปคืนดีกันจะดีกว่านะครับเพราะถึงเเม้จะคืนดีกันได้สำเร็จเเต่มันก็ยังจะหนีไม่พ้นปัญหาเก่าๆได้อยู่ดี ส่วนเรื่องคนใหม่ๆมีโอกาสอยู่เเล้วครับที่จะมีคนใหม่ๆเข้ามาในชีวิตคุณเเต่ว่ามันอาจนานเป็นสองสามเดือนเลยนะครับถึงจะได้เจอกับคนที่คู๋ควรเเละใช่สำหรับคุณจริงๆ
    เรื่องการงานจริงๆที่ทำอยู่นี้ถือว่าโอเคดีครับ เเละหลังจากนี้ก็จะเริ่มมีโอกาสดีๆเข้ามาในอีกสองเดือนนี้ด้วย โดยที่เด่นๆนั้นคุณจะเริ่มได้รับความช่วยเหลือเเละการสนับสนุนจากผู้ใหญ่ที่เป็นผู้ชายครับ เเละบางทีในช่วงนี้คุณอาจมีโอกาสได้ร่วมงานจริงจังกับผู้ใหญ่ท่านนี้โดยตรงด้วยก็ได้ครับ ส่วนปัญหาเรื่องงานช่วงนี้ก็ยังเป็นเเค่ปัญหาเล็กน้อยยังสามารถรับมือได้ครับ
    เรื่องบ้าน จริงๆเรื่องบ้านไม่มีปัญหาอะไรที่ต้องเปลี่ยนเเปลงหรือโยกย้ายนะครับ เเต่ผมเข้าใจครับว่าเราต้องมาอยู่ใกล้กับเเฟนเก่าเเละคุณเองก็ยังรู้สึกไม่ค่อยสบายใจด้วยเเต่ยังไงผมว่ามันก็ยังมีโอกาสที่จะเป็นเพื่อนกันได้นะครับ ผมไม่อยากให้คุณหนีปัญหาครับเพราะหนีไปเเล้วผมว่ามันก็ไม่ได้ทำให้เรามีความสุขเพิ่มมากขึ้นเท่าไหร่ผมว่าเราพยายามปรับตัวอยู่กับสิ่งเหล่านี้ให้ได้ ถึงจะยากเเต่สุดท้ายเเล้วผมว่าเราก็จะกลับหาความสุขได้เเน่นอนครับ ยังไงผมเป็นกำลังใจให้ครับ