รับปรึกษาทุกปัญหาชีวิตด้วยศาสตร์ไพ่ทาโร่ห์ (ไพ่ยิปซี) กับผมหมอยุ่น ทาโร่ห์ (อัพใหม่)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย zeoraiba, 15 พฤศจิกายน 2012.

1. prare

prare สมาชิกใหม่

22 ธันวาคม 2012
    ชื่อแพรค่ะ 2/มิย/2527 เวลา 12.45 ค่ะ
    1.กับคนที่ทะเลาะกันจะได้กลับมาคุยกันอีกรึเปล่าคะ
    2.กลับมาครั้งนี้ความสัมพันธ์จะเหมือนเดิมรึเปล่าคะ
    3.แล้วตอนนี้เค้าคิดยังไงกับเรา
    4. มีโอกาสที่จะคบจริงจังกะเค้ารึเปล่าคะ
    ขอบคุณมากค่ะ :)

2. zaroquid

zaroquid สมาชิก

21 ธันวาคม 2012
    ชื่อ อัมค่ะ เกิดวันที่ 4 มกราคม 2533 เวลา 15.10 น.
    ตอนนี้ดิฉันมีแฟนแล้วค่ะ แต่ไม่ค่อยได้เจอกันบ่อยๆ ห่างๆกัน ด้วยความที่ดิฉันทำงานแล้ว แต่แฟนเรียนอยุค่ะ ดิฉันได้แอบปลื้มพี่คนนึง แต่พี่เค้ามีแฟนแล้วค่ะ เค้าเปนพี่ชายที่ดีมาก อยากทราบค่ะ ว่าเค้าคิดอย่างไรกับดิฉัน จริงใจหรือไม่ และมีโอกาสมั้ยที่ซักวันจะสมหวัง หรือพัฒนาความสัมพันธ์ในอนาคต

ขอบคุณมากค่ะ

3. zeoraiba

zeoraiba Active Member

28 มิถุนายน 2012
    ตอบของคุณเเพรนะครับ
    เรื่องคนที่ทะเลาะกันไปถามว่าจะมีโอกาสกลับมาคุยกันอีกไหมต้องบอกว่ามีนะครับ เเละเขาอาจจะเป็นฝ่ายติดต่อกลับมาเองด้วย เเต่เกรงว่าถ้ากลับมาคุยกันเเละขอคืนดีกันเเล้วอาจจะยังหนีไม่พ้นปัญหาเก่าๆสักเท่าไหร่นัก นอกจากนี้ต้องบอกตามตรงว่าเขาก็มีผู้หญฺงคนอื่นมาเกี่ยวพันเขาอยู่ด้วย ตอนนี้เขาอาจจะยังไม่ได้นึกถึงคุณเเพรเท่าไหร่นักเเต่ตั้งเเต่ช่วงมกราที่จะถึงนี้เขาจะเริ่มพยายามติดต่อกลับมา ยังไงอยากเตือนว่าถึงเเม้จะมีโอกาสที่เขากลับมาเเต่เขาก็จะมีสิทธิทำให้คุณเเพรเสียใจได้อีกอยากให้คุณเเพรลองให้เวลากับตัวเองบ้าง ลองหยุดคิดเรื่องนี้ไปบ้างเเละหาเวลาที่เสียไปกับเรื่องนี้ไปหาความสุขให้กับตัวเองบ้างจะดีกว่านะครับ ลองไปหาเพื่อนหาครอบครัวดูก็ดีครับ

4. prare

prare สมาชิกใหม่

22 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณมากค่ะ :)
    จริงๆเรื่องผู้หญิงอื่นก็พอรู้นะคะ คือเหมือนเราน่าจะมาทีหลังน่ะค่ะ
    แล้วความสัมพันธ์ของแพรกะคนนี้คือจะไม่ก้าวหน้าไปกว่านี้แล้ว
    ใช่รึเปล่าคะ

ปล.ไม่ทราบว่ารับดูส่วนตัวรึเปล่าคะ คือมีเรื่องเยอพแยะ เกรงใจอะค่ะ

5. zeoraiba

ตอบของคุณอัมนะครับ
    เรื่องพี่คุณปลื้มอยู่นี้มีดูจากความรู็สึกเขาก็เริ่มมีความรู้สึกดีๆให้กับคุณด้วยเหมือนกัน เเละมีบางครั้งที่พี่เขาอาจจะมีเผลอคิดมากกว่าพี่น้องไปบ้างด้วยเหมือนกัน เเต่ยังไงตอนนี้ผมอยากให้ดูสถานการณ์รอบๆตัวเราเเละเขาให้ดีก่อนที่ที่จะคิดพัฒนาความสัมพันธ์กับเขานะครับเพราะบางทีมันยังมีปัญหาบางอย่างที่เสี่ยงจะเกิดขึ้นได้ถ้าคุณพลาดสนิทกับพี่คนนี้เร็วเกินไปนะครับ

6. zaroquid

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^_^

7. zaroquid

ขอคำแนะนำต่ออีกนิดนะค่ะ อย่างนี้ดิฉันควรที่จะปลีกตัวออกมา หรือทำตัวปกติและยังพูดคุยกะพี่เค้าเหมือนพี่น้องกันต่อไปดีค่ะ แล้วตัวพี่เค้ารุ้ตัวรึเปล่า ว่าดิฉันมีความรู้สึกดีๆที่มากกว่าพี่น้องให้อ่ะค่ะ เพราะตอนนี้เริ่มวางตัวไม่ถูก ประกอบกับตอนนี้เองก็ไม่คิดพัฒนาความสัมพันธ์อะไรมากมายค่ะ เพราะเค้าเองก็มีแฟนแล้ว เพียงอยากรู้จักและเรียนรู้แบบพี่น้องไปก่อนดีกว่า นี่คือทางออกที่ควรทำใช่มั้ยค่ะ

รบกวนอีกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

8. zeoraiba

ผมเห็นด้วยครับที่ว่ารู้จักกันในฐานะพี่น้องต่อไปจะดีกว่า ส่วนที่ถามว่าเขารู้ไหมว่าเราคิดยังไงกับเขาจริงๆเขาเองก็มีสงสัยเรื่องนี้อยู่เช่นกันเเต่เเค่ว่าเขายังไม่กล้าฟันธงหรือเดาอะไรไปเองครับ เขาก็เลยพยายามทำตังเฉยๆเหมิอนไม่ได้คิดอะไรครับ ยังไงเป็นพี่น้องกันอย่างนี้น่าจะสบายใจที่สุดเเล้วหล่ะครับ

9. naomi544

naomi544 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    ชื่อ ข้าว นะคะ เิกิดเสาร์ที่ 30 เมษายน 2531
    1.อยากทราบว่าธุรกิจที่จะทำในอนาคตอันใกล้จะประสบความสำเร็จมั้ยค่ะ มีดวงด้านธุรกิจมั้ย?
    2.อยากทราบว่าแฟนที่คบอยู่คนนี้จะคบกันได้นานมั้ย แฟนชื่ออู๋ เกิดเสาร์ที่22มกราคม 2527
    3.จะทำเรื่องไปประเทศอเมริกาในเร็วๆนี้ จะสำเร็จมั้ยคะ

รบกวนด้วยนะค่ะ ^^

10. zeoraiba

ตอบของคุณภูมิครับ
    เรื่องการงานในอนาคตจะมีทั้งเรื่องดีเเละไม่ดีเข้ามาเยอะมากเป็นพิเศษอาจจะตั้งเเต่เริ่มต้นปีหน้าเลยก็ได้ครับ ข่าวดีคือคุณจะได้รับโอกาสใหม่ๆให้ได้ทำงานสำคัญบางอย่างเเละงานนี้จะทำให้คุณได้รู้จักกับผู้ใหญ่ที่ดีเเละจะช่วยเหลือคุณในอนาคตอย่างมากเลยครับ ส่วนข่าวไม่ดีคือตั้งเเต่ต้นปีหน้าคุณจะเเก้ไขปัญหางานบางอย่างที่เข้ามาเเบบกระทันหันเเละเป็นปัญหาที่ถือว่าใหญ่สำหรับในที่ทำงานของคุณเลยก็ว่าได้ ซึ่งคุณอาจต้องไปยุ่งเกี่ยวกับปัญหานี้อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ก็ขอให้ใช้ความอดทนเเละใจเย็นๆกับสิ่งที่กำลังจะเจอละกันครับ
    เรื่องความรักคนที่เเอบชอบอยู่ ท่าทางจะเข้าถึงคนๆนี้ยากสักหน่อยนะครับเนื่องจากช่วงเวลานี้เธอคนนั้นจะมีคนมาพัวพันกับชีวิตเธออยู่เเละบางคนอาจกำลังสร้างปัญหาให้เธออยู่ด้วย ถ้าคุณเข้าไปหาเธอช่วงนี้อย่างที่บอกครับคงยากสักหน่อยเพราะเข้าไปตอนนี้คงไม่ได้ผลตอบรับจากเธอดีเท่าไหร่นัก เเต่ถ้ายังคิดจจีบอยู่จริงๆก็เเนะนำว่ารอเป็นเดือนหน้าดีกว่าครับค่อยว่ากันใหม่ ส่วนเรื่องคนอื่นๆนั้นก็มีโอกาสที่คุณจะได้เจอครับในช่วงปีหน้าซึ่งจะมีผ่านเข้ามาเรื่อยๆตั้งเเต่ต้นปีหน้าเลย เเต่ว่าคนที่ใช่เหมาะกับคุณจริงๆนั้นจะเป็นช่วงปลายๆปีหน้าเลยนะครับ ยังไงตอนนี้ก็อย่าพึ่งซีเรียวกับเรื่องความรักมากเลยครับ

11. zeoraiba

ตอบของคุณข้าวนะครับ
    เรื่องธุรกิจที่ทำจะทำนี้อยากเตือนว่าต้องศึกษาเเละเตรียมพร้อมให้ดีมากๆนะครับ เพราะถึงเเม้คุณจะมีดวงทำธุรกิจให้สำเร็จได้อยู่เเต่คุณจะมีดวงเสี่ยงเจอปัญหาใหญ่ทางธุรกิจตั้งเเต่ช่วงเริ่มต้นทำธุรกิจเลยครับ เเละอยากให้ระวังคนที่มีส่วนร่วมกับธุรกิจนี้ไว้หน่อยนะครับอย่าพึ่งเชื่อมั่นหรือไว้ใจกันเร็วเกินไป อยากให้คุยตกลงกันให้ชัดเจนกว่านี้ก่อนนะครับเเต่ถ้าผ่านช่วงสองถึงสามเดือนหลังการเปิดธุรกิจไปได้เเล้วจะถือว่าธุรกิจที่คุณจะทำจะประสบความสำเร็จอย่างมากเเน่นอนครับ
    เรื่องเเฟนคุณ ช่วงนี้ไม่เเน่ใจว่าเริ่มมีปัญหาทะเลาะกันรึเปล่าครับ ช่วงนี้จะเป็นช่วงที่มีเรื่องให้ผิดใจกันหรือเข้าใจผิดกันอยู่เรื่อยๆเเละระวังอารมณ์ของเเฟนคุณไว้หน่อยนะครับเพราะช่วงนี้อาจจะเเปรปรวนง่ายเป็นพิเศษหน่อย เเนะนำว่าช่วงนี้พยายามเลี่ยงการถามคำถามที่เขาไม่ยอมตอบไปก่อนดีกว่าให้ผ่านไปสักอาทิตย์ให้เขาดูอารมณ์เย็นลงค่อยว่ากันใหม่ดีกว่าครับ
    เรื่องไปต่างประเทศ อันนี้ไม่น่ามีปัญหาให้น่าเป็นห่วงครับ ถือว่าจะเป็นไปตามที่คุณวางเเผนไว้ ไม่มีอะไรต้องเเนะนำในเรื่องนี้ครับ

12. patience

patience Active Member

23 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณมากครับ ได้คำแนะนำก็พอจะมีกำลังใจเรื่องคนที่แอบชอบอยู่บ้างครับ

13. zaroquid

อาจารย์ค่ะ รบกวนถามต่อประเด็นเดิมอีกหน่อยน้่าา ตอนนี้ว้าวุ่นมากค่ะ เพราะพี่เค้าปลีกตัวออกห่างดิฉันมากๆเลย ทักไรไปไม่ค่อยตอบ เป็นเพราะอะไรค่ะ เกิดอะไรขึ้น อยากกลับไปคุยเหมือนก่อนหน้านี้ จะมีโอกาสกลับไปสนิทกันได้อีกมั้ย งงมากเลยค่ะ ขอบคุณมากเลยนะค่ะ ไว้มีโอกาสจะโทรไปดูแบบเวอร์ชั่นเต็มค่ะ

14. zeoraiba

สาเหตุที่เขาทะกไปเเล้วเริ่มเงียบนั้น คาดว่าน่าจะเป็นปัญหาส่วนตัวของเขาด้วยหล่ะครับอย่างที่ผมได้เตือนไปในตอนเเรก ดูเหมือนปัญหานี้จะทำให้เขาหนักใจเเละต้องพยายามเลี่ยงที่จะคุยกับคุณเพื่อหลีกเลี่ยงปัญหานั่นละครับ ตอนนี้ต้องทำใจล่ะครับว่าคงต้องรอให้เขาเคลียปัญหาเองเเละเต็มใจกลับมาคุยด้วยตัวเองครับ

15. zaroquid

อันที่จริงดิฉันก็ไม่ได้ไปไหนมาไหนกับเค้าบ่อยๆ ถึงขั้นจะทำให้เค้าเกิดปัญหาหนักใจนะค่ะ ปัญหาที่ว่าคือกะแฟนเค้ารึป่าวเอ่ย แล้วดิฉันเป็นต้นเหตุหรือเปล่าค่ะ ขอโทษอาจารย์นะค่ะ ที่ถามซ้ำบ่อยๆ แต่ดิฉันแคร์ความรู้สึกเค้าเพราะเค้าคอยช่วยเหลือเรื่องงานตอนดิฉันตกงานน่ะค่ะ ไม่อยากสร้างปัญหาให้เค้าต้องหนักใจเลย

ขอบคุณที่ตอบทุกปัญหานะค่ะ ซาบซึ้งมากค่ะ Y Y

16. zeoraiba

ยังไงก็อย่าคิดมากครับ บางทีมันไม่ได้เเย่อย่างที่เราคิดเสมอไป

17. zeoraiba

สวัสดีปีใหม่ชาวพลังจิตทุกท่านครับ ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพกายเเละใจที่เเข็งเเรง ลงมือทำอะไรก็ขอให้สมหวังอย่างที่ตั้งใจ ขอให้มีความสุขในปี 2556 ครับ

18. phatchareeya

phatchareeya สมาชิก

ชื่อมิ้นค่ะ เกิด 23/06/2531
    อยากทราบชะตาชีวิตทัวไปตลอดทั้งปีนี้ค่ะ

19. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีค่ะแวะมาทักทาย รักษาสุขภาพด้วยน้า :cool::cool::cool:อย่าให้ป่วยเหมือนกบนะค๊ะ:':)':)'(
    ป่วยรับต้นปีเลย ผลพวงจากกลับมาจากสวดมนต์ข้ามปี อิอิอิ ตากน้ำค้างซ๊า

20. zeoraiba

ตอบของคุณมิ้นครับ
    ดวงคุณในปีนี้เรื่องที่ต้องเตือนก็ต้องระวังปัญหาที่จะมาจากเพื่อนสนิทคุณเองครับ โดยส่วนตัวคนจะเป็นคนที่ไม่ค่อยทำอะไรผิดพลาดร้ายเเรงหรือมีขัดเเย้งอะไรกับใครอยู่เเล้วเเต่ที่ต้องระวังคือเพื่อนสนิทคุณบางคนจะเจอปัญหาใหญ่เเละพยายามจะดึงคุณให้เข้ามายุ่งเกี่ยวกับปัญหานี้ให้ได้ เเนะนำว่าพยายามอย่าพึ่งเชื่อคำบอกเล่าของเพื่อนสนิทอะไรเร็วเกินไปนักถ้ายิ่งเรารู็สึกเเปลกๆละก็ควรจะอยู่นิ่งๆไว้ก่อนดีกว่าครับ ส่วนเรื่องเงินในปีนี้ก็มีเเนวโน้มดีขึ้นกว่าปีที่เเล้วครับส่วนเรื่องงานเองก็จะมีทิศทางที่เริ่มดีขึ้นด้วยเช่นกันเเละจะมีข่าวดีเรื่องงานเพราะผู้ใหญ่บางคนช่วยเหลืออีกด้วย ส่วนเรื่องโชคลาภไม่มีนะครับ สุขภาพกับอุบัติเหตุก็สบายใจได้ไม่มีอะไรต้องเตือนครับ