รับปรึกษาทุกปัญหาชีวิตด้วยศาสตร์ไพ่ทาโร่ห์ (ไพ่ยิปซี) กับผมหมอยุ่น ทาโร่ห์ (อัพใหม่)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย zeoraiba, 15 พฤศจิกายน 2012.

1. เพราะรัก

เพราะรัก Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    ขอถามแทนคนที่เรารักค่ะ วันนี้วันเกิดเขา 24 พย 14ปีกุลเวลา10.20น
    ถามว่าผ่านวันเกิดปีนี้ไป เรื่องงานกับความรักเขาจะเป็นอย่างไรค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

2. zeoraiba

zeoraiba Active Member

28 มิถุนายน 2012
    ตอบของคุณ เพราะรัก ครับ
    เรื่องงานของคนรักของคุณหลังจากนี้จะมีข่าวดีเข้ามาเเล้วครับ คนในอดีตที่เขาได้เคยร่วมงานด้วยหรือเคยติดต่อพูดคุยกันจะกลับมาพร้อมกับนำเสนองานชิ้นสำคัญให้ได้ทำ ซึ่งเเน่นอนว่าผลตอบเเทนก็ถือว่าดีเเละคุ้มค่าเเน่นอน นอกจากนี้ถ้าคุณสามารถทำงานนี้ได้สำเร็จจะยิ่งได้รับโอกาสดีๆเเบบนี้เข้ามาอีกเรื่อยๆเเน่นอนครับ
    ส่วนเรื่องความรัก ไม่มีอะไรน่าห่วงมากครับเพราะสถานการณ์ในอนาคตไม่มีปัญหาอะไรเข้ามามากมายนัก เเละเเนวโน้มปัญหาที่เคยเกิดขึ้นในอดีตจะเเก้ไขได้เเละไม่กลับมาเกิดขึ้นอีกด้วย เเต่อาจจะมีบางเวลาที่มีคิดมากหรือกังวลไปบ้างยังไงก็อย่าคิดมากเกินไปนะครับเพราะทุกอย่างมันกำลังเป็นไปในทางที่ดีขึ้นครับ

3. zeoraiba

ครับ ไม่อยากให้ถอดใจขนาดนั้นอย่างที่บอกว่ามีโอกาสสมหวังอยู่เเล้วครับ

4. Gorgeous

Gorgeous เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 26 ม.ค. 2532 เวลา 23.14น.
    - อยากถามเรื่องคู่ชีวิต หรือบางคนเรียกว่าเนื้อคู่ ว่ามีหรือไม่ ลักษณะเป็นอย่างไร เป็นชาย หญิง ไทย หรือต่างชาติ จะเจอเมื่อไร ลักษณะเป็นอย่างไร
    - พี่ที่เขามาชอบคนเรา ใช่เนื้อคู่เราไหม คือตอนนี้ก็พยายามจะรักเขา ไม่รู้ว่าดวงสมพงศ์กันไหม คบแล้วจะดีไหม
    ขอบพระคุณมากๆครับ

5. zeoraiba

ตอบของคุณGorgeousครับ
    ขอเริ่มที่เรื่องคนที่มาชอบคุณอยู่นะครับ จริงๆถึงเเม้คนนี้จะเป็นคนที่นิสัยดีคนหนึ่ง เเต่ว่าดูเหมือนคุณจะยังรู้สึกว่าเขายังเหมือนขาดอะไรบางอย่างอยู่ ถึงเเม้คุณจะพยายามที่ลองเปิดใจกับเขาเเล้วเเต่ยังรู้สึกลังเลไม่เเน่ใจเเล้ว ผมว่าบางทีควรที่จะมาเริ่มจากการเป็นเพื่อนกันจะดีกว่าครับ เพราะถ้าเกิดคบกันไปเเล้วเเต่สุดท้ายคุณก็ยังรู้สึกเหมือนคนๆนี้ขาดอะไรบางอย่างอยู่ผมว่ามันจะยิ่งเสียใจกันซะมากกว่า ยังไงถอยออกมาเเต่เนิ่นๆจะดีกว่านะครับ
    ส่วนเรื่องเนื้อคู่ จริงๆดวงคุณถือว่าน่าสนใจตรงที่คุณมีดวงสมพงษ์กับคนมากกว่าหนึ่งคน เเต่ถ้าพูดถึงคนที่กำลังเข้ามาถึงในเร็วๆนี้ ในช่วงต้นปีหน้าคุณมีโอกาสได้บัเงเอิญพบกับผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งเธอคนนี้จะเป็นฝ่ายชอบคุณก่อนด้วย ส่วนลักษณะจะเป็นผู้หญิงผิวค่อนข้างเข้ม ปล่อยผมยาว อายุไล่เลี่ยกับคุณ เเละจะได้เจอเพราะคุณต้องออกไปทำธุระที่ไหนสักที่ที่ไกลจากที่ที่คุณอยู่ครับ

6. Gorgeous

เป็นแบบนั้นจริงๆ

เป็นอย่างนั้นจริงๆครับอาจารย์ ในความรู้สึกคือยังเหมือนว่าเขาขาดอะไรไป ซึ่งเขาก็พื้นฐานจิตใจดีคนหนึ่งเลย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2012
  7. zeoraiba

อย่าพึ่งเสียใจครับ อย่าลืมสิครับว่าคุณมีเนื้อคผุ่มากกว่าหนึ่งคน ผู้หญิงที่ผมพูดถึงเป็นเเค่หนึ่งในคนที่กำลังเข้ามาในเร็วๆนี้เท่านั้นครับ หลังจากนี้มันก็มีโอกาสที่จะเจอคนอื่นอีกอยู่แล้วครับ

8. Gorgeous

ขอบพระคุณครับ

ขอบพระคุณครับ แม่นมากๆเลยครับ

9. VitaminD

VitaminD สมาชิก

10 กันยายน 2012
    รบกวนด้วยน่ะคะ

10. teralo

teralo สมาชิก

ชื่อ ธีรโลจน์ เกิด 14 มิ.ย 2529 ประมาณสี่ทุ่มครับ
    -อยากทราบว่าแฟนของผมที่เค้าอยู่ดีๆก็หายไป จะมีโอกาสได้เจอกันอีกมั้ยครับ แล้วตอนนี้เค้าสบายดีรึป่าวครับ เป็นห่วงเค้าครับ
    -ความรักของผมจะได้เจอเนื้อคู่มั้ยครับ แล้วได้เจอเมื่อไหร่ครับ ลักษณะเป้นอย่างไรครับ
    - การงานของผมจะเป็นเช่นไรบ้างครับ จะได้เปลี่ยนงานไปที่ๆดีกว่าปัจจุบันหรือมีโอกาสได้เอาธุรกิจเป็นของตัวเองมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

11. zeoraiba

ตอบของคุณธีรโลจน์ครับ
    เรื่องเเฟนคุณที่หายไป ตอนนี้มีเธอคนนั้นก็ยังเป็นปกติดีหล่ะครับ เเต่ช่วงนี้เธอเองก็เริ่มเจอปัญหาหลายอย่างที่เธฮต้องเเก้ไขด้วยตัวเองเเล้วด้วย เเต่เราคงไม่ช่วยอะไรไม่ได้หรอกครับ ส่วนโอกาสที่จะได้เจอมีไหมต้องบอกว่ามีครับ เเละอาจไม่เกินสองเดือนด้วย เเต่หลังจากเธอกลับมาคงไม่มีเหมือนเดิมเท่าไหร่นัก
    เรื่องเนื้อคู่คุณยังมีโอกาสที่จะเจออีกคนหนึ่งเช่นกันครับ โดยอาจจะได้เจอในช่วงกลางปีหน้าเลย ลักษณะจะเป็นผู้หญิงที่อาจจะทำตัวเหมือนผู้ชายสักนิดนึง เป็นคนที่ดูกระตือรือร้นตลอดเวลา อาจจะติดทำตัวห้าวๆไปบ้าง เป็นคนพูดตรง เเต่เป็นคนที่จริงใจกับคนที่เขาห่วงใยมากด้วยเช่นกัน
    การงาน จะมีโอกาสที่จะได้เปลี่ยนไปทำงานใหม่ที่ดีขึ้นกว่าเดิมครับ การทำงานที่เดิมนั้นดูเหมือนจะไม่ค่อยมีความก้าวหน้าเท่าไหร่ถ้าเทียบกับที่ใหม่ โดยการเปลี่ยนเเปลงนี้อาจเกิดขึ้นก่อนที่จะสิ้นปีด้วย ส่วนที่ถามว่าจะได้ธุรกิจส่วนตัวไหมอันนี้อาจยังต้องใช้เวลานานอีกเป็นปีนะครับถึงจะเริ่มมีเเบบจริงใจได้ เพราะช่วงนี้ถ้ารีบที่จะมีมันจะกลายเป็นธุรกิจจะยิ่งทำสร้างปัญหาให้คุณเองมากกว่า ดังนั้นบางทีตอนนี้คุณอาจยังต้องรอเวลาเเละหาผู้ที่ไว้ใจได้อีกสักคนที่จะช่วยให้ธุรกิจของคุณทำเเล้วประสบความสำเร็จครับ

12. teralo

teralo สมาชิก

ขอบคุณมากๆครับ
    ขอถามอีกข้อนะครับ แล้วเนื้อคู่ผมลักษณะหน้าตาจะเป็นยังไงหรอคับ

13. zeoraiba

เท่าที่บอกได้ในตอนนี้เกี่ยวกับหน้าตาก็คงเป็นหญิงที่ผิวสีเข้มสักหน่อย ชอบไว้ผมสั้น เเละจะเป็นคนที่ขาลุยคนหนึ่งเลยอย่างที่บอก ส่วนนิสัยก็เป็นอย่างที่บอกข้างต้นครับ เท่าที่บอกได้ก็มีเเค่นี้ละครับ

14. zeoraiba

ตอบของคุณpimtiitaครับ
    เรื่องงานผมอยากเเนะนำให้คุณรอโอกาสงานใหญ่ในช่วงมกราคมจะดีกว่า ถึงเเม้ว่างานที่เป็นสัญญาจ้างชั่วคราวจะสามารถทำได้ก็จริง เเต่ทั้งค่าตอบเเทนเเละความมั่นคงในงานนี้ยังถือว่าน้อยมากจนผมดูเเล้วคาดว่าไม่คุ้มที่จะทำเท่าไหร่ อีกอย่างตัวคุณเองก็อยากจะลองทำสายการบินใหญ่อยู่เเล้วด้วย ผมว่าอดทนรองานใหญ่จะสบายใจกว่าครับ

15. zeoraiba

ตอบของคุณ chillichezz ครับ
    เรื่องคนที่ใช่สำหรับคุณนั้นจะเป็นคนที่อายุไล่เลี่ยกับคุณห่างกันไปไม่เกินสองปี เขาจะเป็นคนที่มีความหระตือรือร้นมาก ใส่ใจทุกรายละเอียด ทำอะไรจะรอบคอบ เเต่จะเป็นคนที่คิดมากง่าย ขี้น้อยใจ ถึงเเม้ภายนอกจะดูนิ่งๆเเต่ลึกจะชอบเอาคำพูดของคนอื่นมาคิดตลอดเวลาเเละก็ชอบคิดถึงเรื่องอดีตด้วย หน้าตาจะเป็นคนผิวสองสีไม่ขาวไม่เข้มมากเกินไป ผมอาจจะดูหยักโศกสักหน่อย รูปร่างจะดูเป็นคนคล่องเเคล่ว เเต่กว่าจะได้เจออาจจะเป็นปีหรือสองปีเลยก็ได้ครับ เเต่ยังไงอย่าคิดมากครับถ้าเป็นคนที่ใช่จริงๆต้องได้เจอกันอยู่เเล้ว ส่วนจะเจอยังไงนั้น คุณจะได้เจอเขาในเธฮที่คุณไม่เคยไปมาก่อน พูดง่ายๆคือคุณไปที่ไหนครั้งเเรกคุณก็จะได้เจอคนๆนั้นครั้งเเรกด้วยเช่นกัน

16. pimtiita

pimtiita สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2012
    ถ้าถูกสั่งให้ไป ควรทีจะเลือกลาออกแล้วรอสมัครสายการบินใหม่ดีกว่าใช่ไหมคะ กลุ้มใจจังค่ะTT

17. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    เกิด 16/01/2531 17.20น. ครับ
    อยากถามว่า ผมจะมีโอกาสได้ไปทำงานแท่นขุดเจาะน้ำมันกลางทะเลได้สำเร็จภายในปี 2556 นี้ ไหมครับ

18. zeoraiba

ตอบของคุณfakedhamครับ
    เรื่องงานนี้มีโอกาสสูงที่จะได้ครับ เเต่งานนี้กว่าจะได้เข้าไปทหรือกว่าจะเรียกตัวอาจใช้เวลานานสักหน่อยนะครับ ยังไงถ้าสมัครไปเเล้วก็ต้องอดใจรอกันหน่อยนะครับ

19. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผม
    ชื่อ ยู เกิดวันที่ 1 เมษายน 37
    1.การเรียนจะมีโอกาศสอบได้ในคณะที่หวังอยู่ตอนนี้หรือป่าวครับผม
    2.ตอนนี้มีเคราะห์ร้ายอะไรไม่ดีหรือป่าวครับผม
    อนุโมทนาบุญครับผม

20. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณมากเลยครับ ที่ช่วยตอบให้
    ขอให้ดวงชะตาผมเป็นไปตามผลทำนายด้วยเถิด สาธุๆ ครับ

ปล. ใช้เวลานานเนี่ย พอบอกได้ไหมครับว่า เท่าไหร่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2012