รับดูดวง ปรึกษาปันหาชีวิต เรื่องเงินงานความรัก ฟรี!!!

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์บูรพา, 19 พฤษภาคม 2011.

1. ่jajahs

่jajahs Active Member

รบกวนด้วยคนค่ะ
    เกิด วันศุกร์ที่ 13 มิถุนายน 2518 เวลา 01.00 am ค่ะ
    ถามเรื่อง
    1.อยากทราบว่าจะขายบ้านได้ไหมและการเงินที่ติดขัดอยู่ว่าเมื่อไหร่จะคล่องคะ
    2.คนที่เราคิดกับเค้าพิเศษกว่าคนอื่น เค้าสนใจเราบ้างไหมค่ะ จะได้คบกันรึเปล่าคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2011
  2. หิมะจัง

หิมะจัง Active Member

ขออนุญาติถามต่อ

กับคนที่คบอยู่มีโอกาส ที่จะได้แต่งงานกันไหมค่ะ..คบกันมานานแล้ว

3. ราชอริยะ

ราชอริยะ สมาชิก

24 มิถุนายน 2008
    กระผมเกิด วันพฤหัส19/9/2534 09.29น. ระยอง
    อยากรบกวนถามเรื่อง
    1.มิตร บริวาร (มีเกณฑ์เป็นอย่างไร มีเพื่อนแท้ไหม)
    2.จะมีศัตรูเยอะไหม แก้ไขอย่างไร
    3.ที่อยู่ปัจจุบัน(หอพักนักศึกษา) จะได้อยู่อีกนานไหม คือ มีเกณฑ์ต้องย้ายไปไหนไหม
    4.มีดวงอาภัพอะไรไหม คือ รู้สึกเหมือนชีวิตผมมันขาดๆไงไม่รู้ รู้สึกเหงาๆ

กราบขอบพระคุณครับ

4. รักโลภ

รักโลภ สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2011
    ขอถามหน่อยนะค่่ะว่า..
    กะแฟนคนที่คบอยู่ จะใช่คู่แท้รึป่าว
    แล้วเค้าเจ้าชู้รึป่าว แอบมีกิ๊กอยู่มั๊ย

5. เจนนี1989

เจนนี1989 สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2010
    15 ม.ค 53 เวลา 11.30 ความรักเป็นไงบ้างคะ เพศ หญิง คะ

6. cahwee

cahwee เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยค่ะ
    16 มีนาคม 2524
    ความรัก
    งานจะได้ขึ้นเงินเดือน เลื่อนขั้นหรือไม่ ถ้าไม่จะทำที่เดิมดี หรือเปลี่ยนงานดี
    การเรียน จะได้เรียนในปีนี้หรือไม่
    บ้าน จะหาได้หรือไม่ จะได้เมือ่ไหร่

7. ศิษย์บูรพา

ศิษย์บูรพา สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2011
    ช่วงนี้งานต่อนข้างยุ่งหน่อยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2011
  8. ending

ending เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    ส่ง mail แล้วคับ ขอบคุณคับ

9. เข้าหาธรรม

เข้าหาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ค๊าา ข้ามของหนูไปรอบที่สองแล้วค่ะT T

หนูข้อมูลไม่ครบหรอคะ โพสต์ครั้งที่สองตอนนี้อยู่หน้า 9 นะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

....................................

.....................

10. ศิษย์บูรพา

ช่วยเขียนวันเดือนปีเกิดเวลาเกิดใหม่เลยได้ไหมครับ
    เพราะอันเก่ามันเขียนแยกกันหน่ะครับ

รบกวนช่วยผมหน่อยละกันนะครับ

11. ศิษย์บูรพา

ธุรกิจส่วนตัวอย่าพึ่งเลยครับ เพราะช่วงนี้ดาวที่ทำหน้าที่ชาร์จไม่ค่อยส่งผลดีเท่าไร
    ถ้าจะส่งผลดีคงเปนเรื่องที่ทางที่ดิน อสังหาอะไรประมาณเนี้ยแหละครับ

ความรักดวงคุนมักอยู่ด้วยกันแล้วก้เลิก
    เหมือนอยู่กันด้วยการเกบอารม
    อาจจะต้องมีฝั่งใดฝั่งนึงทนการประพฤติของอีกฝั่ง
    วันนึงพอทนไม่ไหวก้ระเบิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2011
  12. ศิษย์บูรพา

ความรัก ชอบโดนผู้ญหลอกหรอครับ
    ดูเหมือนคุณจะตั้งหวังกับความรักมากจนเกินไปในบางครั้ง
    ทำให้เวลาล้มเหลวถึงได้เศร้ามากหน่อย
    บวกกับอาจจะเปนคนไม่ชอบพูดมากหรือบ่นมากนัก มันเลยเกบสะสม
    พอพูดทีก้เหมือนทะเลาะกันบ้านแทบแตก
    บวกกับช่วงนี้ดาวมันเข้าชาร์จในเรื่องความรักค่อนข้างส่งผลให้มีแล้วก้เลิก
    ไม่ก้ได้มีแล้วก้ไม่ดี ช่วง2ปีที่ผ่านมาไม่เวิคจิงๆเรื่องคู่ครอง
    ยังไงทนรอไปสักหลังปลายปีอะไรๆน่าจะดีขึ้นหน่อย
    แต่อย่าลืมว่าดวงแต่เดิมบอกไว้แล้วว่าไม่ค่อยดีเรื่องคู่

เรื่องเรียนก้คงเอามั่งไม่เอามั่งตามประสานะแหละครับ
    ควรจะจบได้แล้วไม่ใช่หรอจิงๆ

งานเนี่ยคงจะต้องได้งานที่ลำบากหน่อย
    ใช้แรงกายแรงคิดเยอะ

ยังไงก้สู้ๆนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2011
  13. ศิษย์บูรพา

ค่อยๆดูใจเยนๆละกันครับ
    ระวังจะมีปัญหาอะไรกันหน่อยละกันครับ

14. ศิษย์บูรพา

ไม่ให้เวลาเกิดผมมาอีก เห้อๆๆ

งานเนี่ยผู้ใหญเขาก้ช่วยนะแต่การตอบแทนคือต้องทำงานให้เขาหนักพอสมควร
    ก้ทำไปเด่วสบายเอง
    เอ แต่เหมือนจะมีการซิกแซกซ่อนอะไรบางอย่างใต้โต้ะรึกป่าวครับอิอิ

15. ศิษย์บูรพา

ถ้าขายได้ก้ได้เงินไม่ดีอย่าจขายเลยเกบไว้เถอะ
    เงินเนี่ยระวังอาการช้อคอย่างรุนแรงเพราะดวงคุนเรื่องเงินช่วงนี้ไม่เวิคสุดๆ
    บางทีเรื่องไม่ควรเสียก้เสีย
    บางทีของสิ้นเปลืองมากไปก้อยากได้อยากซื้อจนอาจจะต้องเปนหนี้สิน
    อย่างน้อยต้องปลายปีไปถึงจะดี ใช้เงินระวังๆหน่อยละกันครับ
    ไม่มีเงินกับไม่พอใช้ไม่เหมือนกันนะครับ

เรื่องความรักก้เช่นกันถ้ามีช่วงนี้ก้เด๋วไม่นานก้ต้องเลิกรอปีหน้าค่อยว่ากัน

16. ศิษย์บูรพา

ดวงคุนมีมิตรก้มักถูกมิตรหักหลัง (หรือว่าหักหลังมิตรหว่า)
    แม้แต่มิตรยังเปนคนหักหลังแล้วศัตรูจะเหลือหรือ
    แต่อย่าเศร้าใจไปครับ
    เพราะผมก้เปนอย่างนั้นเช่นกัน
    โบราณถึงว่าแข่งบุญแข่งวาสนาแข่งกันไม่ได้
    วิธีแก้ไข คือคบคนต้องเผื่อใจ (ผมป็นหมอดูสายที่เรียกว่าดูจิงๆ ไม่ใช่หมอแก้ดวงครับ รู้สึกจะเป็นเทรนสมัยนี้ว่าหมอดูต้องแก้ดวงเปน)
    แต่ถ้าถามว่าแก้อย่างไรได้ ก้หน้าบ้านไม่ให้ไม่ต้นไม้
    เครื่องไม้ ของเก่า ของเกบมานาน อะไรปามานนั้น แต่คงช่วยไรไม่มากเท่าไร

ที่อยู่คุนมีเกนย้ายตั้งแต่กันยาปีที่แล้วแล้วนี่ครับ

ช่วงนี้ยังไม่อาภัพสุดๆหรอกครับ มีหนักกว่านี้แน่นอนรอดูละกันนะครับ
    ถ้าพูดเรื่องรัก มีไปก้ทะเลาะกันอยู่ยนั่นแหละไม่รู้จะมีทำไม
    บางทีมีก้ถูกนอกใจไใ่ก้นอกใจเขา หรือบางทีเจอ ก้เจอคนมีเจ้าของอยู่แล้ว

17. ศิษย์บูรพา

คือคุนอาจจะพะวงไปเองรึป่าวเรื่องเขาเจ้าชู้เนี่ยผมว่าไม่มีอะไรหรอกนะครับ

18. ศิษย์บูรพา

ก้ไม่เปนยังไงนี้ครับ
    ถ้าเปนก้คงบ่นกันไปบ่นกันมาตามประสาคนเปนห่วงจนบางทีอาจจะดูเหมือนมากไป

19. ศิษย์บูรพา

ขอเวลาเกิดผมด้วยนะครับ

20. เข้าหาธรรม

เข้าหาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ถามใหม่เลยแล้วกันนะคะ

22/06/35 ประมาณ 03.40 กทม.

ตอนนี้เนื้อคู่ทำงานอะไรอยู่คะ อยู่ทิศไหน จะได้เจอตอนไหนคะ แล้วเรื่องการงานเป็นยังไงบ้างคะ เพราะกำลังทำงานแบบ passive income อยู่ค่ะ จะสำเร็จมั้ย อีกนานมั้ยอ่ะค่ะ เพราะตอนนี้ก็เรียนไปด้วยทำงานไปด้วย กะว่าจบมาแล้วจะมีเวลาไปปฏิบัติธรรมค่ะ แบบไม่ต้องทำงานก็ได้เงินมาเรื่อยๆ ขอบคุณค่ะ

และขอถามเพิ่มด้วยว่า พอดีอยากไปต่างประเทศเดือนตุลาคมนี้ด้วย ถ้าทำงานดีก็จะได้ไปฟรีค่ะ ไม่ทราบว่าจะได้ไปหรือเปล่า คือว่าจะเจอเนื้อคู่เดือนตุลาคมนี้มั้ยคะหรือเดือนไหน
    ^^
    ขอบคุณค่ะ^^