รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    อยากให้รอลุ้นดูช่วงปลายเดือนนี้ดูนะคะ แต่หากยังไม่ได้ให้ไปสำรวจที่บ้านดูนะคะ คนตกงานจะมีปัญหาตรงนี้ กันเยอะนะคะ

ให้ลองดูว่า ที่บ้านมีข้าวของรกรุงรัง โดยเฉพาะบริเวณกลางบ้านนะคะ และให้ดูว่า มีหยากไย่ ขึ้นเต็มบ้านมั้ย หากมีให้ทำความสะอสกบ้านให้เรียบร้อย กวาดหยากไย่ให้หมด จากนั้น ให้ทำบุญด้วยน้ำ หรือ น้ำมัน นะคะ หากทำในวันเริ่มต้น และวันสิ้นสุดของเดือน จะดีมากนะคะ

2. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

เค้านั้น ยังคงคิด ทำและเป็นเหมือนเดิมมาตั้งแต่ต้นนะคะ หากคุณคิดจะทำต่อไปก็ไม่อะไรเสียหายนะคะ

3. Sinetharika

ความรัก ตอนนี้หาจริงจังไม่ได้นะคะ หากคุณอายุยังน้อย ยิ่งไม่ต้องคิดเรื่องนี้เลยนะคะ เพราะโอกาสเสียใจ มีมากค่ะ แต่หากอายุ เข้า เลข 2 แล้ว รอลุ้นไปได้จนถึงอายุ 35 ปีนะคะ เด่นมาก ตอนอายุ 29 ปี นะคะ

น่าแปลกนะคะ คุณจะไม่สนใจคนที่เขาสนใจคุณ คุณชอบคนเอาใจ หากได้นที่แก่กว่า 3-5 ปี จะดีค่ะ เป็นหน้าตากลาง ๆ ผิวสองสี สุภาพ แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับชะตากรรมด้วยนะคะ หมั่นทำบุญเยอะ ๆ จะได้เจอกับคู่บุญนะคะ

4. Sinetharika

ค่ะ มีโอกาสตั้งแต่ กันยา ปีนี้ เลยนะคะ ขอให้ประสบความสำเร็จนะคะ

5. Sinetharika

ค่ะ จะตอบให้นะคะ

6. Sinetharika

มีโอกาสได้นะคะ แต่ค่อนข้างกดดันกับตัวคุณเอง งานจะเหนื่อยหน่อย หากคุณมีความอดทน ก็จะผ่านไปได้นะคะ

เวลาสัมภาษณ์งาน ควรมีความมั่นใจนะคะ ถึงแม้จะตื่นเต้นก็พยามเก็บความรู้สึก อย่าให้เค้าเห็นได้ชัดถึงอาการตื่นเต้นนะคะ ควรทำตัวนิ่ง ๆ เพราะเค้าจะสังเกต เรื่องกิริยา มารยาท การวางตัวมากเป็นพิเศษนะคะ

7. Sinetharika

ถ้าคิดหางานใหม่ในช่วงนี้ ไม่ค่อยราบรื่น ยังติดขัดอยู่นะคะ หากมีความสนใจทำธุรกิจ ก็มีโอกาสประสบความสำเร็จค่ะ

8. Sinetharika

1 ไม่ค่อยมีความซื่อสัตย์นะคะ อาจจะจริงใจกับเราประมาณ 80 % นะคะ หากจะนำความเสียหายก็ จะเป็นในเรื่องของเงินทองมากกว่านะคะ ตอนนี้ยังไม่มีค่ะ เพราะยังไม่มีโอกาส ได้แต่คิดอยู่ในใจนะคะ
    2 อยากใหม้สติ ค่อยๆคิด ค่อยๆทำ นะคะ อย่ามัวแต่มุ่งหน้าตั้งตา ทำอย่างเดียว ลองนั่งคิดก่อน วางแผน ทบทวน สิ่งที่ทำก่อน หาเป้าหมายในสิ่งที่ทำให้ชัดเจน ลองทำหลายๆทาง นะคะ
    3 ชินบัญชรเป็นคาถาที่ดีค่ะ ส่งเสริมในทุกๆด้าน แต่เน้นในทางดุดัน คนเกรงกลัว เกรงขาม นะคะ

9. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอรบกวนสอบถาม..
    1.ในช่วงเร็วๆนี้จะมีดวงเดินทางไปต่างประเทศไหมครับ ?
    2.ถ้าไปต่างประเทศจะประสพความสำเร็จ หรือ มีอุปสรรคปัญหา-ไม่ราบรื่น ไหมครับ ?
    3.มีโอกาสจะได้เปลี่ยนงานเร็วๆนี้ไหมครับ ?
    ขอบคุณครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2015
  10. tunyaluck

tunyaluck สมาชิก

ขอบคุณค่ะ ใช่ค่ะ ซื้อล๊อตตารี่ไม่เคยถูกหวยเลยค่ะ เสียดายแต่ก็ไม่รู้ทำไง อยากฟลุ๊คมีเงินก้อนกับเค้าบ้าง แต่แม้แต่สองตัวยังไม่ถูก เฉียดไปเฉียดมาซะงั้น

ขอถามอีกนิดน่ะค่ะ จะมีคนเข้ามานี้ ยังไม่ใช่คู่อีกหราค่ะ แล้วเมื่อไรจะได้เจอคนดีๆคนนั้นจริงๆๆค่ะ 38 แล้วน่ะค่ะ

ส่วนคาถาเงินล้านเคยหัดสวดน่ะค่ะ สวดจนจำได้เฉยเลย แต่ก้อหยุดไปสวดนานไม่เห็นมีอะไรเลยค่ะ ก็เลยไม่ได้สวด แงแง

แบบนี้เราภาวนาไปทำงานบ้านไปได้ใช่ไหมค่ะ เพราะท่องได้แล้ว หรือต้องสวดตอนสวดมนต์เย็นทีเดียวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2015
  11. สูญตา

สูญตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    งานใหม่ที่กำลังทำต้องย้ายไปตจว.
    กำลังคิดว่าจะพาครอบครัวไปด้วยดีไหมเพราะยังไม่มั่นั่นใจว่างานจะสำเร็จหรือป่าวครับ

12. tongrolass

tongrolass เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ขอบพระคุณมากๆครับ ที่เมตตากรุณาช่วยชี้แนะ แก้ไขเรื่องความทุกข์ใจ
    ขออนุโมทนากับคุณน้ำตาลทรายด้วยครับ _/|\_

13. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบพระคุณมากค่ะ

14. mookamook

mookamook สมาชิกใหม่

26 พฤศจิกายน 2012
    ตอนนี้อายุ 25 ค่ะ อยากทราบว่าแฟนที่พึ่งเลิกไปนี่ เค้าไม่ใช่คู่เราใช่มั้ยคะ
    หรือจะมีโอกาสกลับมาคบกันมั้ยคะ

15. Elena

Elena สมาชิกใหม่

1 มิถุนายน 2015
    ตอนนี้คือควรทำงานในแบบอิสระ มากกว่าจะสมัครทั่วไปรึเปล่า
    บางอย่างมันหมดโอกาสแล้วรึเปล่าคะ ขอถามถึงรูปลักษณะงานที่พอจะต่อยอดให้มีอนาคตได้บ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

16. itthiphatth

itthiphatth สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2015
    ขอบพระคุณมากครับผมที่ช่วยทำนายทายทักให้ครับ
    ชื่อและนามสกุลใหม่ครับ
    ตอนนี้ได้งานบริษัทแล้วครับ

17. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

สมพรปากนะค่ะ ถ้าได้ จะแจ้งผลให้ทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ

18. Sinetharika

ไม่ได้บอกว่าไม่ใช่นะค่ะ แต่บางครั้ง คู่บางคน นั้น ตามดวงอาจจะบอกว่าเป็นคู่กันก้จริง แต่หากชีวิตจริง คนทั้งคู่อาจไม่ถูกใจกัน มันก็ไม่โอเคกันนะคะ จะมีคนเข้ามานะคะ แต่แรกๆ ตัวคุณดูจะไม่ชอบใจเขา อยากให้ลองศึกษาดูใจกันก่อนนะคะ เนือ้คู่มีหลายแบบนะคะ

สว่นคาถาเงินล้าน สวดได้ทุกทีนะคะ ไม่จำเป็นต้องนั่งสวดเฉพาะสวดมนต์เย็นเท่านั้นนะคะ

19. Sinetharika

อยากให้มั่นใจในงานก่อนนะคะ แล้วค่อยพาครอบครัวไปอยู่ด้วย เพราะ ในช่วงแแรกที่ย้ายไปนั้น อาจมีเรื่องติดขัด ไม่ค่อยราบรื่น อยู่นิดหน่อยนะคะ อาจมีเรื่องทำให้ลำบากใจได้นะคะ

20. Sinetharika

1 เหมือนจะมีโอกาสนะคะ แต่ยังไม่ได้ไปนะคะ

2 หากอยู่ต่างประเทศแล้ว มีโอกาสประสบความสำเร็จ ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ แต่ปัญหาอยู่ที่การทำเรื่องเดินทางไปเนี่ยแหละค่ะ จะมีอุปสรรค มีเรื่องติดขัดอยู่ การเดินทางไปค่อนข้างช้า

3 ในช่วงนี้ ยังไม่ราบรื่นนะคะ ยังหน่วง ๆ อยู่นะคะ โดยเฉพาะตัวคุณเอง ไม่ค่อยกระปรี้กระเปร๋า เหนื่อย ไม่เบิกบานเท่าที่ควรนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้