รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    ครอบครัวในที่นี้ หมายถึง ตัวคุณเอง ใช่มั้ยค่ะ หากเป็นเช่นนั้น ตอนนี้คุณได้แต่ฝัน แต่ทั้งนี้ มันก็ยังไม่มีความชัดเจน และแน่นอนแต่อย่างใดเลยนะคะ หากธุรกิจนั้นมีขนาดเล็กๆ อาทิ พวกธุรกิจออนไลน์ ภายในระยะเวลา 3 ปี นี้ น่าจะมีโอกาสนะคะ แต่หากเป็นธุรกิจใหญ่ ๆ นั้น นา่จะใช่เวลานานพอสมควรนะคะ ธุรกิจที่ทำนั้นควรมีความเกี่ยวข้องกับสิ่งที่คุณเรียนมาน่าจะดีที่สุด ไม่แนะนำให้ทำพวกของกิน นะค่ะ หากเริ่มลงทุนทำธุรกิจใด ๆ ก็ตาม แต่ อยากให้เริ่มจากธุรกิจเล็ก ๆ เงินลงทุน การจัดการบริหารงาน ไม่ซับซ้อนมากนักไปก่อนนะคะ เพื่อความมั่นคง นะคะ

2. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

จ้าขอบคุณจ้า ขอถามอีกข้อนะคะ
    พี่เลิกกับสามีมานานแล้วร่วม10กว่าปีแล้วทำไมยังฝันเห็นบ่อยๆทั้งที่ไม่ได้รักแล้ว

3. gookkai

gookkai Active Member

พิการอยู่ครับจะหายเป็นปกติไหมครับขอบคุณครับ

4. Enrose-9999999

Enrose-9999999 สมาชิก

27 มิถุนายน 2014
    ได้กุมารมาจากวัดค่ะนานมากแล้วค่ะ ตอนนี้ยังมีจิตอยู่ไหมคะหรือไม่มีอะไร ถ้ามีเขาสามารถช่วยเหลืออะไรเราได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

5. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012
    .รู้สึกผิดต่อเค้าที่ตัดใจแบบนี้โดยเค้าไม่รู้ว่าเค้าทำไรให้เราไม่พอใจ...แต่ก็คิดว่าเราให้เค้าดีที่สุดแล้วเท่าที่จะเคยทำให้ใคร...แต่รู้เองว่าเค้ารักเราไม่เท่าที่เรารักเค้าเราก็เลยตัดสินใจรักตัวเองบ้างดีก่า...ปล่อยวางแล้วคะ...ขอบคุณมากคะ

6. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

เดือนหน้า ก็มีโอกาสจะได้งานใหม่ค่ะ แต่อาจจะไม่ดี และอาจทำให้เรารู้สึกอึดอัด ลำบากใจ เครียด เนื่องจากมัวแต่กลัวและกังวลว่าจะทำงานไม่ถูกใจเจ้านาย กลัวเจ้านายบ่น เหมือนที่คุณกำลังเจออยู่ในขณะนี้นะคะ หากจะได้งานที่ดี จริง ๆ ก้น่าจะเป็นเดือนกันยา ไปแล้วนะคะ

ความรัก เคยผ่านเข้ามาแล้วครั้งนึง หลังจากที่คุณเลิกรากับคนเก่า แต่คุณไม่ชอบ และเวลานั้นยังรอ อยากให้คนเก่ากลับมาอยู่ ส่วนช่วงนี้ น่าจะยังไม่ชัดเจนนะคะ หากจะมี ก็จะมาในรูปแบบเพื่อนร่วมงาน หรือเพื่อนที่เคยรู้จักกันมาก่อนนะคะ

7. Sinetharika

มีโอกาสได้งานใหม่ค่ะ แต่ต้องเป็นเดือนกันยาไปแล้วนะคะ

8. Sinetharika

คล้าย ๆ จะเหตุให้คุณต้องเลือกค่ะ ว่าอยู่ต่อไป หรือไม่ แต่จะเกิดเหตุให้คุณต้องตัดสินใจหลังจากออกพรรษาไปแล้วนะคะ หากคุณเลือกที่จะอยู่ทางธรรม ก็จะเดินทางสายนี้ได้อีกยาวค่ะ แต่หากคุณเลือกทางโลก ก็ต้องเดินตามกรรมกันต่อไปค่ะ แต่ทั้งหมดทั้งมวลนี้เป็นเพียง คำทายนะคะ ตัวคุณเท่านั้นที่เป็นคน เลือก และตัดสินใจทางเดินชีวิตของตัวคุณเอง คะ ขออนุโมทนาในบุญที่กำลังจะทำด้วยนะคะ

อาจจะมีติดตัวมาบ้างนะคะ เหมือนเคยปฎิบัติมาแต่ในอดีต ส่งผลให้ชาตินี้ มีความฝักใฝ่ในเรื่องนี้อีกนะคะ และจะพวก การปฎิบัติ นั่งพวกนั่งสมาธิเห็นภาพนิมิต ในช่วงนี้เหมือนกับสมาธิจิตไม่ค่อยจะนิ่ง นะคะ คุณกำลังฝึกจิต นั่งสัมผัสทางในอยู่มั้ยค่ะ แล้วคุณนั่งฌานถึงขั้นถอดจิต แล้วมั้ยค่ะ

อันนี้เป็นเรื่องของจิตใจ ไม่ปล่อยวาง สับสนวุ่นวาย เหมือนมีเรื่องให้คิดไม่ตก ค่อนไปทางเครียดเสียมากกว่านะคะ อันนี้ลองออกไปสูดอากาศที่สดชื่นดูบ้าง และอาจจะเว้นระยะเวลาเข้าฌานสักช่วงนึง เพื่อปรับสภาพจิตใจดูบ้าง บางทีอาจจะเป็นเพราะการที่เราเป็นเคร่งเครียด หรือจดจ่อกับการฝึกปฎิบัติมากไป ทำให้จิตไม่ผ่อนคลาย ไม่สบายนะคะ

ส่วนการสวดมนต์นั้น เชื่อว่าคุณคงสวดได้ครบวงจรแน่นอนอยู่ หากเริ่มต้นด้วยการสมาทานศีล ก่อนสวดมนต์บทใหญ่อื่น และ อโหสิกรรม แผ่เมตตา ก็ไม่มีอะไรต้องแนะนำนะคะ

9. onkoi

onkoi Active Member

น้อง 7ขวบค่ะ อยู่ป2 แต่ค่อนข้างจะผอม หัวโต
    คุณน้ำตาลทราย น่ารักจังค่ะ ตอบให้ตลอดเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2015
  10. Sinetharika

คู่รัก ที่อยู่ด้วยกันแล้ว มีแต่ทุกข์ใจ ไม่มีความสุขกันเลย บางคู่ อาจเป็นสามีที่ทำให้ภรรยาต้องเจ็บช้ำน้ำใจ ทำร้ายจิตใจ มีแต่เรื่องโศกเศร้าเสียใจ อยู่เสมอ แต่บางคู่อาจเป็นภรรยา ทำให้สามีเสียใจ รักกันจริง แต่ทำให้ทุกข์ใจ รักแบบต้องทุกข์ทรมาน กรณีเช่นนี้เรียกว่า คู่กรรมคู่เวร
    ควรหมั่นทำบุญด้วยกัน เมื่อฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งรู้เช่นนี้ ก็ควรหลีกเลี่ยงการทำให้บาดหมางใจกันให้น้อยที่สุด ควรหาธรรมะเป็นที่พึ่ง หมั่นทำบุญร่วมกัน และอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวร อธิษฐานจิต ให้ เปลี่ยนจากคู่เวร เป็น คู่บุญ กันนะคะ

11. Mpmaple555

Mpmaple555 สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2015
    อยากสอบถามเรื่อง
    1.การเรียนค่ะ จะมีโอกาสได้ทุนไปต่างประเทศไหมคะ เพราะว่าเกรดไม่ค่อยมาก แต่ไม่อยากรบกวนทางบ้านค่ะ
    2.เรื่องความรัก จะมีคนใหม่เข้ามาบ้างไหมคะ แล้วคนเก่าเค้ายังรักเราอยู่ไหมคะ
    รบกวนคุณน้ำตาลช่วยดูให้หน่อยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

12. Sinetharika

โอกาสที่หายเป็นปกตินั้น มีน้อยนะคะ แต่อยากให้สู้ และอดทน นะคะ คุณพิการขามั้ยค่ะ

หมั่นทำบุญ โดยเฉพาะ ที่เกี่ยวข้องกับคนแก่ คนพิการ หรือ รพ. สงฆ์ ด้วยนะคะ แต่หากทำอยู่แล้ว ก็ถือว่าดีมาก แะจะส่งผลดีต่อคุณมากนะคะ

13. Long Live The King

Long Live The King สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2013
    อยากสอบถามเรื่องงานครับ
    1.งานที่ทำอยู่ ควรทำต่อไปมั้ยคับ
    2.ถ้าจะทำธุรกิจส่วนตัว ควรทำเกี่ยวกับอะไรครับ
    (อยากทำพวกซื้อมาขายไปกลุ่มวัสดุก่อสร้างครับ)

ขอบคุณครับ

14. Sinetharika

มีจิตอยู่นะคะ แต่อ่อนแรงมากเลยค่ะ ให้คุณหมั่นทำบุญ อุทิศให้น้องบ่อย ๆนะคะ พูดคุย หรือเรียกน้องอยู่บ่อยๆ น้องนิสัยดี สอนแล้วเชื่อฟังนะคะ แต่ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลย ไม่อาจช่วยคุณได้นะค่ะ เพราะ น้องไม่พลังมากพอคะ ทำให้ดูเงียบมาก เหมือนไม่มีจิตน้องอยู่แล้วนะคะ คุณถวายไข่ต้ม น้ำแดง เลี้ยงน้องด้วยมั้ยค่ะ เหมือนน้องจะอยากกินนะคะ

15. Sinetharika

ไม่ทราบว่าถามการงานในมุมมองไหนนะคะ ช่วงนี้การงานไม่ค่อยจะราบรื่นมากนักนะคะ มีความกดดัน เหมือนจะมีปัญหาบ้างเล็กน้อย เดือนหน้าอาจจะคลายความกดดันลงบ้าง นะคะ หากคิดจะเปลี่ยนงานใหม่ ช่วงนี้ไม่แนะนำนะคะ เพราะถึงจะไดงานใหม่ ก็อาจจะแย่กว่าเดิม ต้องให้รอให้ถึงเดือนสิงหาไปแล้วนะคะ ถึงจะโยกย้ายได้ ค่ะ

16. Sinetharika

อดีตสามียังมีชีวิตอยู่นะคะ หากยังมีชีวิตอยู่ ก้อาจเป็นเพราะจิต หรือจิตใต้สำนึกของเขายังคงคิดถึงคุณอยู่นะคะ ถึงแม้จะอยู่ห่างไกลกัน แต่เมื่อเขานึกถึงบ่อยๆ ก็สามารถส่งพลังนั้นมาในรูปแบบความฝันให้คุณรับรู้ หรือนึกถึงเขาได้นะค่ะ ซึ่งบางครั้ง การที่จะคิดถึง ใครสักคนนั้น มันก็ไม่ได้เกี่ยวข้องกับสถานภาพหหรอก แต่มันอาจจะขึ้นอยู่กับสายใยความผูกพัน ความทรงจำต่างๆ ที่ฝังอยู่ใต้จิตสำนึกของคนเราด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2015
  17. Sinetharika

1 งาน หากคุณยังไหวอยู่ ตอนนี้ก็อยากจะให้ทำต่อนะคะ รอให้ผ่านช่วงนี้ไปก่อน แล้วค่อยมองหางานใหม่ ช่วงนี้การงานนิ่งอยู่กับที่ ไม่มีอะไรโดดเด่นนะคะ (อ่านในโพสต์ 365)

2 หากทำธุรกิจนั้น ที่คุณอยากทำนั้น ก็สามารถทำได้นะคะ แต่ควรดูการตลาดให้ดี ศึกษารายะเอียดการลงทุนให้ชัดเจน รอบคอบ และต้องค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไปนะคะ ส่วนพวกอาหาร ของทอด เสื้อผ้า นั้นไม่เหมาะนะคะ

18. tunyaluck

tunyaluck สมาชิก

1.อยากถามว่าเมื่อไรจะพบคู่ค่ะแล้วดีไหมค่ะ
    2.อยากมีโชคเรื่องเงิน ไม่ค่อยมีเงินเลยค่ะ ไม่รู้ทำไงถึงจะมีโชคกับเค้า

ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2015
  19. Sinetharika

1 โอกาสที่จะได้ 50% นะคะ ขึ้นอยู่กับความสามารถ ความเพียรพยาม ความอดทนของตัวคุณด้วยนะคะ เหมือนจะเหนื่อยหน่อยนะคะ สู้ๆ ค่ะ
    2 มีค่ะ แต่อย่าไปรีบร้อนไปเลยค่ะ เพราะถึงแม้มีเข้ามา แต่ใจของคุณยังไม่พร้อมที่เริ่มใหม่ ก็ไร้ประโยชน์นะคะ ส่วนคนเก่านั้น ยังรักคุณอยู่นะคะ แต่ไม่อาจเปลี่ยนใจกลับมาหาคุณได้นะคะ

20. Long Live The King

Long Live The King สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2013

ขอบคุณครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้