รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    คุณค่ะ เหมือนคุณสิ่งที่มองไม่เห็นกลั้นแกล้งคุณอยู่ตลอดเวลานะคะ คุณมีติดสินบนไว้ที่ไหนบ้างมั้ยคะ หากไม่มีบนไว้ที่ไหน ก็แสดงว่าเป็นเจ้าที่เจ้าทางที่บ้านกำลังกลั้นแกล้งคุณอยู่คะ เพราะไม่เฉพาะ โชคลาภจากการเสี่ยงโชคเท่านั้น โชคในเรื่องอื่นๆ ก็ชวดหมดเหมือนกันค่ะ

2. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

โอกาสก้าวหน้าในงานที่ทำนั้น มีน้อยนะคะ อาจจะดีขึ้นในระดับหนึ่ง แต่ก็ยังถือว่าไม่ดีมากหากเทียบกับอายุงานที่ทำมา เพราะดูเหมือนคุณย่ำอยู่กับที่แบบนี้มานานพอใช้ได้เหมือนกัน ส่วน การทำธุรกิจส่วนตัวดูจะไม่เหมาะกับตัวคุณมากนัก และโอกาสที่มีธุรกิจเป็นของตัวเอง ก็เป็นไปได้ยากด้วยคะ และหากธุรกิจที่ทำมีความเกี่ยวข้องกับอาหาร เครื่องดื่ม เกรงว่าไปไม่รอดด้วยนะคะ แต่หากคิดทำ ก็ขอให้วางแผนให้รอบคอบ ชัดเจนเสียก่อนนะคะ คุณเหมาะที่จะทำงานบริษัทมากกว่าทำธุรกิจ ค่ะ ในวันข้างหน้าโอกาสที่จะได้ไปทำงานในบริษัทอื่น ๆ ที่ดี และมีความก้าวหน้ากว่าตอนนี้นั้นมีค่ะ เพราะดวงคุณมีโอกาสได้โยกย้ายการทำงานแน่นอนคะ

3. Sinetharika

ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลาค่ะ เพราะจิตใจคุณดูอ้างว้าง และไม่มีจุดหมายเลยนะคะ เรื่องความรักอย่าไปรีบร้อนนะคะ ตอนนี้ควรทำจิตใจให้เป็นปกติสุขก่อนะคะ ส่วนความรักที่ดีจริงๆนั้น จะมาตอนคุณอายุ 28 ปีขึ้นไปแล้วนะคะ ลักษณะคู่ หากเป็นคนผิวสอง ดำแดง คุณจะต้องผิวหวังตลอดนะคะ ต้องเป็นคนผิวขาว หรือเน้นไปทางขาวนะคะ

4. Sinetharika

คุณค่ะ คุณเพิ่งจะคบกับแฟนได้ไม่นาน แต่ดูเหมือนคุณจะไม่ค่อยมั่นใจกับรักครั้งนี้เลยนะคะ ดูเหมือนจะถึงบ้าง ไม่ถึงบ้าง สับสนโลเล ไม่มั่นคงเลยนะคะ อยู่ที่ใจคุณล่ะค่ะ ว่าจะดูแลรักครั้งนี้ ไปถึงเมื่อไรกัน เพราะหากตัวอยู่ใกล้กันก็จริง ดูแลกันอย่างดี แต่ใจไม่ได้นำพา ต่อให้คบกันวันเดียว หรือ 10 ปีก็ต้องเลิกกันอยู่ดี หากอยากให้รักมั่นคง คุณต้องแน่ใจก่อนว่า อยากจะรักกับคนๆนี้ไปตลอดจริง ๆมั้ย แต่หากคุณคิดว่าไม่ สักวันมันก็ต้องมีเหตุให้จากกันไปอยู่ดีคะ

5. Sinetharika

คุณค่ะ คล้ายๆ คุณจะฝักใฝ่ทางธรรม มากกว่าทางโลกเสียอีกนะคะ หากใจไม่นำพา หรือแสวงหาเรื่องทางโลกแล้ว เหตุใดคุณถึงถามหาเรื่องความรักอีกล่ะค่ะ จิตใจของคุณมีความสงบ เยือกเย็น ปล่อยวาง เหมือนกับว่าเป็นพระ นักบวช หากเป็นแบบนี้ คุณจะมีคู่ไปเพื่อสิ่งใดกัน เพื่อชดใช้กรรมเก่านั้น ไม่ใช้เหตุผลที่น่าฟังเลยนะคะ หากมุ่งตามธรรม ธรรมมะจะทำให้คุณหลุดพ้นจากบ่วงกรรมทั้งปวงได้เองค่ะ ขออนุโมทนาสาธุนะค่ะ

6. Sinetharika

หากรู้สึกเหมือนมีอะไรติดตามอยู่นั้น อย่าพยายามไปรู้สึกมันเลยนะคะ ไม่ต้องไปวิตกกังวล หรือกลัวแต่อย่างใด น่าจะเป็นคนใกล้ชิดที่เสียไปแล้วมากกว่าค่ะ ที่ยังวนเวียนอยู่ เพราะเป็นหวงลูกหลานนะคะ

เหมือนคุณจะไม่ค่อยมั่นใจในความรักของกันและกันนะคะ หากไม่มีปัญหา หรือมีเรื่องอะไรที่มาพรากชีวิตให้ต้องจากกัน ก็สามารอยู่ด้วยกันไปตลอดคะ ตอนนี้ชีวิตคู่ดำเนินไปอย่างราบเรียบ ไม่หวานแหวว นิ่งเนือย ทำให้ดูเหมือนไม่ค่อยจะไหว แต่ไหวค่ะ

ส่วนการเงิน นั้น โอกาสที่จะมีเงินก้อนโตเหมือนคนอื่นบ้างนั้น ยากมากค่ะ หากกำลังรอเงินก้อนจากใคร ช่วงนี้ได้ยากมากค่ะ แต่หากเป็นแบบเล็ก ๆ น้อยๆ พอใช้สอย มีมาเสมอค่ะ คุณเสียเงินกับเรื่องไม่เป็นเรื่องไปบ้างแล้วมั้ยค่ะ หากยัง ให้ระมัดระวังด้วยนะคะ การเงินจะเริ่มดีขึ้น ช่วงเดือนสิงหาคมค่ะ

7. Sinetharika

ก่อนอื่นให้คุณบูชาแบบทั่วไปก่อนนะคะ คือบูชานางกวักแบบอ้วนๆ นะคะ ให้เอาชุดสีชมพูนะคะ ถวายน้ำแดง พวงมาลัยดอกมะลิ ส่วนเจ้าที่เจ้าทางนั้นคุณต้องไปอยู่อาศัยก่อนนะคะ ถึงจะตอบได้ว่าท่านเป็นอย่างไร ส่วนคนรัก ตอนนี้รักยังอยู่ค่ะ แต่ต่อไปอาจแปรผันได้นะคะ เหมือนคุณจะอยู่คนละที่นะคะ ทำให้ความห่างไกล มันแพ้ความใกล้ชิดนะคะ แต่ถ้าคุณอยู่ใกล้กัน ความสัมพันธ์ยืนยาวค่ะ

8. Sinetharika

คุณพ่อป่วยเป็นโรคอัมพฤกษ์ แบบโรคเวรโรคกรรมนะคะ โอกาสที่จะหายนั้นมี แต่ต้องอาศัยเวลา และความเพียรพยายามค่ะ ตัวคุณปฏิบัติธรรมอยู่ ก็ส่งบุญให้กับผู้ที่ทำให้พ่อเป็นโรคนี้ด้วยก็จะดีมากค่ะ คุณอยู่เป็นโสดน่าจะไม่ยืดหรอกนะคะ เนื้อคู่นั้นมีค่ะ แต่กำลังจะเดินทางมาเจอกัน ต้องรอนะคะ เพราะเป็นคนมีคู้ช้าค่ะ ตอนนี้ก็ปฏิบัติธรรมไปก่อนได้ค่ะ (คุณนุ่งขาว ห่มขาว หรือปฏิบัติแบบไหนค่ะ) เพื่อทำจิตใจให้สงบ และเป็นบุญตัวเอง และครอบครัวค่ะ อย่าไปเครียดกับสิ่งใด เพราะทุกอย่างล้วนมีเหตุ ที่ทำให้เกิดผลของมันอยู่แล้วนะคะ หากอยากได้คำแนะนำเรื่องการทำบุญ ให้กับคนป่วยโรคนี้ ช่วย pm มาอีกครั้งนะคะ

9. Sinetharika

1 ตอนนี้ขอให้ใจเย็น ๆก่อนนะคะ ค่อยๆเป็นค่อยๆ ไปค่ะ คุณก็ทำตัวตามปกติของคุณเลยค่ะ ไม่ต้องทำตามเขา ไม่อย่างนั้นจะพาลคิดกันไปเองต่างๆ นานาอีกนะคะ แต่อยากให้เป็นตัวของตัวเอง ไม่ต้องเครียด หรือไปยึดให้มันมากหรอกค่ะ ความรักที่จบลง ในขณะที่ยังไม่ได้ออกเดินทางเลยนั้น เป็นเพราะเราไปยึดมันไว้เกินกว่าเหตุ จะให้มันได้ดังใจตัวเองนั้น คงเป็นไปไม่ได้หรอกนะคะ

ความรักก็เหมือนกับการเดินทางไกลนั้นแหละค่ะ มันต้องอาศัยทั้งความอดทน และต้องใช้เวลา เพื่อเรียนรู้สิ่งต่าง ๆ ของกันและกันค่ะ

10. Sinetharika

1 ค่อยข้างเหนื่อยนะค่ะ แต่ตัวคุณมีความมั่นใจ และมีความพร้อมดีค่ะ คุณสอบแบบไหนค่ะ การสอบของคุณ มีให้อาจารย์ซักถาม ด้วยมั้ยค่ะ หากมีคุณจะเหนื่อยเรื่องการตอบคำถาม เพราะอาจารย์จะถามรายละเอียด ข้อสงสัยเยอะหน่อย หากคุณสามารถตอบคำถามได้ตรงใจ ก็โอเคค่ะ ขอให้มีความหนักแน่น คำพูดควรมีความชัดเจน ตรงไปตรงมานะคะ
    2 คุณห้อยพระเครื่อง หรือวัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง หรือสวมแหวน ที่มีหัวแหวนเป็นหินมงคลอะไรบ้างมั้ยค่ะ

11. Sinetharika

ตัวคุณยังไม่มั่นใจในตัวเองเลยนะคะ การงานที่ได้รับมอบนั้น คุณอาจจะต้องเหนื่อย และมีความอดทนสูงมาก เพราะดูเหมือนจะมันเกินกำลัง และความสามารถของคุณเลยนะคะ ทำให้ผลงานในช่วงแรกนั้น ก็อยู่ในระดับพอประคับประคองไปได้ แต่เมื่อคุณผ่านการเรียนรู้ไปในระดับหนึ่งแล้ว ก้อาจจะดีขึ้นตามลำดับค่ะ

12. Sinetharika

ที่ดินที่จะขาย น่าจะขายออกยากหน่อยนะคะ เนื่องจากเจ้าที่เจ้าทางตรงบริเวณนั้น ค่อนข้างแรง และห่วงที่มากคะ ถึงจะมีโอกาสขายได้ ก็ค่อนข้างจะช้า และติดขัดนะคะ หากมีข้อสงสัยอะไร ขอให้ pm มาอีกครั้งนะคะ

13. Sinetharika

มีปัญหาทั้งเรื่องาน และเงินด้วยนะคะ อยากให้สู้ต่อนะคะ เพราะโอกาสกลับภูมิลำเนานั้นยังไม่มีค่ะ อีกอย่างใจคุณก็ไม่อยากจะกลับด้วย อยากให้สำรวจที่พักหน่อยนะคะ ว่ามีข้าวของรกรุงรังมั้ย โดยเฉพาะกลางบ้าน และมีหยากไย่ขึ้นเต็มมั้ยคะ รบกวนช่วย pm มาอีกครั้งนะคะ

14. jack97

jack97 สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2015
    รู้สึกเบื่อๆ

ทำไมช่วงนี้เบื่อๆงานครับและการเงินจะมีปัญหาไหมครับ

15. Nunclub

Nunclub เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณอาจารย์มากครับที่เมตตา

อาจารย์ พอบอกได้ไหมครับว่ามีเกณฑ์โยกย้ายงานประมาณเมื่อไหร่ ผมอยู่ไหนไม่ได้นานเลยครับต้องมีเรื่องโดนกดดันให้ออกเสมอ

16. puynoon

puynoon สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ PM ไปแล้วนะคะ :cool::cool:

17. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วจะทำอย่างไร ถืงจะรู้ได้คะ คุณน้อง

18. peesiri

peesiri สมาชิก

ขอสอบถามเรื่องโอกาสความก้าวหน้าในอนาคตของหน้าที่การงานที่ทำอยู่ค่ะ และก้เรื่องความรักค่ะ คนที่คบอยุ่ใช่คู่มั้ยคะ พอดีทะเลาะกันบ่อยเลนเครียดมากค่ะ ถ้าไม่ใช่เมื่อไหร่จะเจอคะ ลักษณะอย่างไร

19. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบพระคุณครับ pm ไปแล้ว ครับ:boo:

20. mild_seabreeze

mild_seabreeze สมาชิก

11 กรกฎาคม 2012
    ที่บ้านไม่มีใครทำเเท้งคะ แต่จะรีบไปทำบุญอย่างด่วนเลยคะอาจารย์ ก่อนอาจารย์บอกเคยเห็นเด็กเล็กตัวดำๆสกปรกมายืนหยุหลังหนูเวลาส่องกระจกก็ไม่เคยเอะใจ วันนี้อาจารย์บอกทีต้องรีบทำบุญเเล้ว ขอบคุณมากนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้