รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

จะได้รับมอบหมายตำแหน่งงานและรับผิดชอบงานที่สูงขึ้น ไม่ทราบว่าสามารถทำงานไนี้ลุล่วงไปด้วยดีได้ไหมครับ อนุโมทนาครับ

2. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมไม่มีโชคกับเขาบ้าง เฉียดไปเฉียดมาทุกทีเลย
    ขอบคุณคะ

3. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณครับ ถ้าพูดปกติจะไม่เป็นเรื่องอะไรครับ แต่ถ้าเป็นการเจรจาหรือติดต่อประสานงาน เมื่อไหร่ก็เป็นเรื่อง ต่อให้เป็นเรื่องที่ถูกก็จะผิดครับ แล้วตัวเองจะต้องแก้ตัว จนมองว่ากลายเป็นคน ตอแหล กะล่อน ปลิ้นปล้อน ทุกวันนี้ผมจะรูดซิปปิดปากดีกว่าแล้วคนอื่นก็มองว่าหยิ่งซะงั้น แล้วก็แปลกอย่างผมมักจะทักท้วงอะไรไม่ได้เลยเดี๋ยวก็เป็นเรื่อง แต่ถ้าเป้นคนอื่นแถมคุยรุนแรงกว่าผม ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร แล้วผมจะอยู่ร่วมกับคนอื่นไม่ค่อยได้ครับ

พูดความจริง = เพ้อเจ้อ
    พูดซอฟท์หน่อย = ปกปิดอะไรเปล่า
    พูดให้สบายใจ = ตอแหล
    พูดในสิ่งที่ถูกต้อง = กุเรื่องให้วุ่นวาย/ใสความ
    พูดโกหก = ปลิ้นป้อน กะล่อน
    เฮ้อกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2015
  4. Nunclub

Nunclub เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    สอบถามเรื่องการงานครับ เป็นพนักงานออฟฟิศ ย่ำอยู่กับที่มานานมีโอกาสได้ก้าวหน้า หรือได้มีธุรกิจเป็นของตนเองไหมครับ

5. Pubeth

Pubeth เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับตรงมากๆเลยขอโทษที่มาฟีคแบ๊คช้าครับ เสียแล้วครับเงินแสน T T
    ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับไม่มีอันไกนที่ไม่ตรงไม่ทราบว่ารับดูส่วนตัวไหมครับ

6. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    ที่บ้านเลี้ยงกุมารทองด้วยหรอค่ะ จิตกุมารทองที่บ้านปลุกเสกมาจากเด็กทารกหรอค่ะ เพราะ ดูท่าทางไม่เหมือนกุมารทองเลยนะคะ เขาดูมอมแมม ใส่กางเกงขาสั้น สีขาว ไม่ใส่เสื้อนะคะ หากคุณและครอบครัวไม่มีความเกี่ยวข้องกับการทำแท้งทุกกรณี ก็อยากให้คุณหมั่นทำบุญ ถวายนม ขนม และอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้วิญญาณเด็กที่ติดตามคุณอยู่ ให้เขาไปสู่สุขคติ อย่าได้ติดตามหรือจองเวรจองกรรมต่อกันเลย เพราะดูเหมือนเขาจะมีส่วนสำคัญที่ทำให้คุณมีปัญหาเรื่องความรัก และมีอาการเจ็บป่วยต่างๆ โดยเฉพาะโรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง และอยากจะแนะนำให้คุณทำตามที่ได้แนะนำไว้ก่อนหน้านี้ด้วยนะคะ

7. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

โอกาสที่จะกลับมานั้นยากมากค่ะ เหมือนใจเขาไม่ได้มีคุณแล้วนะคะ

8. Sinetharika

อนาคตนั้นไม่แน่นอนค่ะ อยู่ที่ตัวคุณจะไขว่คว้า และงานที่ทำนั้น หากเป็นงานบริษัทจะทำได้ดีกว่างานราชการนะคะ และหากจะดีมาก ๆ ก็จะเป็นเกี่ยวกับออกแบบ โครงสร้าง อาคาร วิศวกรรมสร้างบ้าน สรา้งอาคาร สถานที่ ต่างๆ คะ

9. Sinetharika

แนะนำให้คุณหันหัวนอน ไปทางทิศเหนือ นะคะ จะช่วยเสริมให้คุณมีชีวิตรักที่ยั่งยืนได้นะคะ

10. Sinetharika

การทำธุรกิจใดๆ ก็ตามแต่ ในช่วงเริ่มต้นนั้น ก้ต้องมีปัญหาอุปสรรคกันบ้างเป็นธรรมดา ช่วงแรก ก็จะเป็นเรื่องการเรียกลูกค้าให้เข้าร้าน ทำให้ร้านเป็นที่รู้จัก และการบริหารเรื่องการเงิน อยากให้ระมัดระวัง เพราะหากบริหารไม่ดี อาจทำให้เงินฝืดได้นะคะ จะทำให้เหนื่อยหน่อยในช่วงแรก ๆ แต่หากมีความมุ่งมั่น และเพียรพยายาม ก็จะผ่านไปได้ค่ะ

โอกาสที่จะได้เป็นก้อนนั้นยากนะคะ และหากคุณหมั่นทวงหน่อย ก็จะได้แบบทยอยผ่อนจ่ายนะคะ

11. Sinetharika

ช่วงนี้จิตใจ ไม่ค่อยจะสู้ดีนัก ดูหม่นหมอง เศร้าใจ ช่วงนี้ความรักไม่ดีนะคะ ยังไม่มีใครเข้ามาคะ แต่ถึงจะมีเข้ามาในช่วงนี้ ก็ไม่ได้ทำให้คุณมีความสุขกับชีวิตรักหรอกนะคะ มีแต่จะทำให้เป็นทุกข์ ผิดหวัง อยากให้คลายความทุกข์ใจ ความผิดหวังกับรักครั้งที่ผ่านมา ทำให้จิตใจมีความสุข สร้างความสดใสให้กับชีวิต โอกาสที่คุณจะมีรักดีนั้นมีคะ อย่าได้กลัวไป
    ส่วนเงินก้อนนั้น หากคุณกำลังรอเงินก้อนจากใคร โอกาสที่ได้นั้น มีความเป็นไปได้สูงนะคะ

12. ธัญญาญา

ธัญญาญา สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ
    รบกวนถามเพิ่มเติมนะคะ
    จะเจอคนที่เป็นคู่จริงๆ ตอนไหน ลักษณะคู่เป็นอย่างไรคะ

13. ben6666

ben6666 สมาชิก

ผมกับแฟนใหม่ ใช่คู่ป่าวครับ จะคบได้นานมั้ยครับ

14. Sinetharika

ค่ะ องค์หลวงพ่อ นั้น ปกป้องคุ้มครองคุณ และครอบครัวของคุณด้วยนะคะ หมั่น เปลี่ยนน้ำ ถวายดอกไม้ (หากเป็นดอกบัวจะดีมาก) ทุกวันพระ ทำความสะอาด ห้องพระ ให้สะอาดอยู่เสมอ เพราะองค์หลวงพ่อนั้น มีเทวดาสิงสถิตอยู่จำนวนมาก คุณควรหมั่นกราบไหว้บูชา ท่านจะนำสิ่งดี ๆ มาสู่ชีวิต และครอบครัวของคุณนะคะ หากคุณปฏิบัติอย่างที่บอกมาเป็นกิจวัตรอยู่แล้ว ก็ถือว่าดีค่ะ ขออนุโมทนาสาธุนะคะ

15. Sinetharika

มีค่ะ เป็นผู้ชายใส่ชุดสีดำ รูปร่างสูง ภูมิฐานค่ะ เจ้าที่ที่บ้านนั้นดีค่ะ คุณเซ่นไหว้บูชาเจ้าที่ที่บ้านเป็นประจำทุกปีมั้ยค่ะ หากไม่ ควรทำด้วยนะคะ ส่วนที่ทำงานมีองค์พระพรหมมั้ยค่ะ หากมีควรถวายพวงมาลัยดาวเรือง มะพร้าวน้ำหอม กราบไว้บูชาท่านบ้างนะค่ะ เพื่อช่วยเสริมให้การงาน ราบรื่น เจริญก้าวหน้าค่ะ

16. Sinetharika

มีโอกาสได้กลับมาอยู่บ้านนะคะ แต่ต้องใช้เวลาค่ะ ส่วนคู่นั้น คุณเป็นคนมีคู่ยากค่ะ หากจะรอเนื้อคู่จริงๆ นั้น ต้องอายุ 35 - 40 ปีขึ้น ไปแล้วนะคะ ถึงจะดีค่ะ ส่วนโอกาสที่จะเจอในระยะนี้ ไม่มีนะคะ

17. Sinetharika

1 ไม่อยากให้ใจร้อยเปอร์เซนต์ อยากให้คุณระมัดระวังไว้บ้าง ทั้งหญิงและชาย เพราะโอกาสที่จะนำเรื่องเสียหายมาสู่คุณนั้น มีความเป็นไปได้สูงนะค่ะ

2 ช่วงนี้คุณดูเหนื่อยๆ คุณยังมองไม่เห็นทิศทาง หรือลู่ทางการทำงานที่ชัดเจน แต่อยากให้หนักแน่นให้มากนะคะ หากคุณฝ่าฟันวิกฤตนี้ไปได้ โอกาสคุณที่จะเติบโตในงานที่ทำอยู่นั้น มีอยู่แน่นอนคะ
    3 ยังไม่มีนะคะ ยิ่งเป็นช่วงนี้ ยังไม่ชัดเจน ลงตัว
    แนะนำ อยากให้หาโอกาสทำบุญ เกี่ยวกับความสว่าง เช่น ธูปเทียน หลอดไฟ น้ำ น้ำมัน และอยากให้สวดคาถายอดพระกัณฑ์ไตรปิฎกวันละ 1 จบ จะช่วยให้ชีวิประสบควาสำเร็จ และเสริมให้มีบริวารดี ด้วยค่ะ

18. Sinetharika

ความรัก และความสนใจ ที่เขามีให้คุณนั้น มันมีน้อยมาก หากจะเทียบกับความรัก และความใส่ใจที่คุณมีให้กับเขานะค่ะ

19. shipley

shipley สมาชิก

PM ไปแล้วนะครับ

20. Sinetharika

คุณมีโอกาสได้นะคะ แต่ไม่ทั้งหมดที่เข้ามานะคะ เด่นๆ ก็ ได้ 1-2 แห่ง นะคะ บางแห่งเหมือนจะอยู่ในช่วงการพิจารณานะคะ ว่าจะเลือกบริษัทไหนดี และดูเหมือนตัวเลือกก็น่าสนใจอยู่พอตัวค่ะ

อยากแนะนำ อยากให้ลองสวดคาถาชินบัญชรวันละ 9 จบ โดยสวด 7 วันก่อนเสนองาน และ 7 วันรู้ผลนะคะ และหากเป็นไปได้ให้เริ่มสวดในวันพฤหัส รับรองสิ่งที่หวังจะสำเร็จแน่นอนค่ะ

อาชีพของคุณนั้น ต้องใช้คำพูด การเจรจา ในการขายงานเป็นหลักมั้ยค่ะ หากมีความจำเป็น แนะนำ อยากให้หาแหวนหยกมาใส่ในนิ้วชี้ข้างที่ถนัด และทำบุญตักบาตรด้วยขนมหวาน อาหารหวานทุกวันพุธ นะคะ จะช่วยเสริมเรื่องเจรจา และทุกๆ ปี คุณควรทำบุญ กับพระเจ็ดรูปในวันพุธ ด้วยอาหารหวาน และอาหารที่เป็นเส้น ๆ โดยเฉพาะผัก คะ คุณจะใช้เวลาในการทำกี่วันก็ได้ค่ะ จะช่วยส่งเสริมให้หน้าที่การงานสำเร็จ และก้าวหน้าคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้