รับดูดวงค่าครูแล้วแต่ศรัทธา ดูทางโทรศัพท์เท่านั้นนะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย -DHAMMA-, 10 มีนาคม 2009.

1. atmind

atmind Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    ขอบพระคุณมากนะคะ คุณ DHAMMA
    แต่ แง๊ววว... หนูเกิดวันที่ 12 พฤษภาคม 2515 ตามที่โพสไว้อะค่ะ รบกวนคุณ DHAMMA ช่วยตรวจดูให้นิดนึงนะคะ
    จะรอนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

2. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดูด้วยคนนะคะและได้ฝากมาทาง pmแล้วนะคะ อนุโมทนาด้วยค่ะ

3. คนโง่

คนโง่ Active Member

14 พฤษภาคม 2008
    ได้รับคำตอบแล้วค่ะ มึนค่ะ จะทำตามที่คุณกรุณาแนะนำทุกอย่างค่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ หากภายหน้ามีปัญหาอะไรเพิ่มเติม ขออนุญาตโพสมาถามใหม่นะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

4. สายน้ำตะวันออก

สายน้ำตะวันออก Active Member

สาริน วุฒิกูล
    เกิดวันที่ 18 พฤศจิกายน 2533 เวลา 11.33น.
    บ้านเลขที่ 191/14
    ขอถามนะครับ :
    1.มีสิทธิ์จะติดมหาวิทยาลัยคณะที่คาดหวังไหมครับ ใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว
    2.สุขภาพของพ่อผมเป็นอย่างไรมั่งครับ เค้าเป็นหลายโรคและทำงานหนักมาก ตอนนี้ก็เข้าโรงพยาบาล

ขอบคุณมากๆครับ ขอบพระคุณอย่างสูง

5. -DHAMMA-

-DHAMMA- เป็นที่รู้จักกันดี

------------------------------------------

ต้องขอโทษเรื่องเลขที่บ้านด้วย...อย่างไรก็ตามไม่มีผลเปลี่ยนแปลงครับ

ส่วนเรื่องดวงชีวิตนั้น...ผมดูดวงชีวิตจากการแตะที่ชื่อ ซึ่งจะบ่งบอกถึงดวงชีวิตของคุณในขณะนี้ว่าเป็นอย่างไร โดยบางครั้งอาจจะไม่เกี่ยวกับดวง เช่น คนที่มีกรรมเก่าตามมา ผมจะเห็นเป็นควันสีดำ หรือว่าดวงชีวิตเป็นสีดำ ซึ่งบ่งบอกถึงสิ่งที่ไม่ค่อยดี แต่ไม่ได้หมายความว่า...ดวงชีวิตจะไม่เปลี่ยนแปลง หากคุณสวดมนต์ นั่งสมาธิ ดวงชีวิตก็จะเปลี่ยนไปตามบุญกุศลที่คุณได้สร้าง

ที่ผมดูให้นั้น...เป็นช่วงนึงของชีวิต อาจจะกินเวลา 3-6 เดือนโดยประมาณแล้วแต่การกระทำของเจ้าของดวงชีวิต

เรื่องกรรมเก่านั้น...จะดูให้อีกที แต่ไม่มั่นใจว่าเจ้ากรรมจะเปิดให้ไหม แล้วผมจะ PM ไปบอกครับ

6. -DHAMMA-

-------------------------------------

ผมต้องขอโทษครับ...ผมพิมพ์ผิด จริงๆ ผมเปิดดวงวันที่ 12 แต่ว่าผมพิมพ์เป็น 25 คงเบลอไปหน่อย

แต่อย่างไรก็ตาม...ทุกอย่างเหมือนเดิมครับ

7. Ammmm

Ammmm สมาชิกใหม่

เกิด 12 พฤษภาคม 2534
    เวลา ไม่แน่ชัดครับ ประมาณ 1.00 น. ของ วันอาทิตย์
    บ้านเลขที่ 14
    อยากรู้ครับ ^^
    1. เรื่องคู่ครอง
    2. เรื่องหน้าที่การงานในอนาคต

ช่วยหน่อยนะคับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง.....(smile)
    ขอบคุณครับ^^

8. Ammmm

Ammmm สมาชิกใหม่

เรื่องคู่ครอง ขอเป็นลักษณะ สีผิว สูง เตี้ย นิสัย อาไร ประมาณ เนี๊ยยย ^^

ขอบคุณครับ ^^

9. -DHAMMA-

เรียน...ผู้ที่มาดูดวงกับผมทุกท่าน

หากมีความผิดพลาดไม่ว่าเหตุใดก็ตาม ผมต้องขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วย ช่วงนี้ค่อนข้างมึน...

แต่ผมจะแก้ไขและดูให้ใหม่ ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงครับ

ขอบคุณมากครับ

10. chargath

chargath เป็นที่รู้จักกันดี

pm ไปแล้วนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

11. โบราณคดี

โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2008
    ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2009
  12. GJ

GJ Active Member

17 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณนะคะ

13. datanoi

datanoi สมาชิก

ดูดวงค่ะ

ชื่อนาย เกรียงศักดิ์ เศรษฐ์สัมพันธุ์

17 ก.ค. 2517 วันพุธ ปีขาล เกิด 11.32 น.
    บ้านเลขที่ 19/43-44

1.ชีวิตตอนนี้เป็นอย่างไร ถ้าไม่ดีสามารถแก้ไขได้ด้วยอะไรให้ดีขี้นให้หาย
    2.กรรมที่เกิดจากข้อ 1 เป็นกรรมที่เกิดจากการทำอะไรมาค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

(แก้ไขข้อความค่ะ คิวที่ 97 )

1. ชื่อ-นามสกุล

นายเกรียงศักดิ์ เศรษฐ์สัมพันธ์

2. วัน เดือน ปีและเวลาเกิด (หากเวลาไม่แน่นอน ขอเป็นช่วงเวลาก็ได้)

วันพุธ ที่ 17 กรกฏาคม 2517 เวลา 11.32 น.

3. บ้านเลขที่ จะเป็นเลขที่ห้องพักก็ได้ (เอาเฉพาะเลขที่เท่านั้น) และบอกด้วยว่าเป็นบ้านเดี่ยว ทาวน์เฮ้าส์ ห้องเช่า หรือ ตึกแถว

บ้านเลขที่ 19/43-44 เป็นทาวเฮาส์ 2 หลังค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2009
  14. atmind

atmind Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    ขอบคุณคุณ-DHAMMA-มากนะคะ
    จริงด้วยค่ะ ดิฉันเจอแฟนคนนี้ตอนอายุ35 จริงๆด้วย^^

15. pormuay

pormuay สมาชิกใหม่

ขอรบกนด่วยคนนะค่ะ
    ช่อ ฐิติกาญจน์ อนุวารีพงษ์
    เกิด 8-8-2518 เวลา 21.00
    797/165 เป็นทาวน์เฮ้าส์ค่ะ
    ขอรบกวนถาม
    1. ปีนี้จะได้เลื่อนยศหรือป่าวค่ะ
    2. ตอนนี้แฟนขอเลิกเพื่อไปทำงานที่ 3 จ.ชายแดนภาคใต้ เค้าบอกว่าจะได้ไม่ต้องกังวลกับเรา อยากทราบว่าเค้าใช่เนื้อคู่ หรือจะได้แต่งงานหรือป่าวค่ะ (5-11-2506)

16. ศิษย์รุ่นใหม่

ศิษย์รุ่นใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007

17. -DHAMMA-

เนื่องจากมนุษย์ทุกคนที่เกิดมาบนโลกใบนี้นั้นล้วนมาจากแรงกรรมทั้งสิ้น ไม่มีใครเกิดมาแล้วไม่ทุกข์หรือสุขตลอดเวลาหรือเพียบพร้อมในทุกด้าน อดีตเราทำไว้อย่างไร ชาตินี้เราต้องได้แบบนั้น เป็นสัจธรรมที่เราหลีกเลี่ยงไม่ได้ ผมอยากให้ทุกคนมีสติ อย่าให้กรรมเก่าของเรามาบีบเส้นทางให้เจ้าชะตาเดิน คนเราเกิดมาไม่รู้กี่ภพกี่ชาติ เคยทำใครต่อใครเจ็บปวดหรือเบียดเบียนมาแล้วกี่คน...ไม่มีใครรู้ได้ ดวงมีผลไหม...คำตอบ คือ มีผลแน่นอน เพราะว่าทุกอย่างเป็นกรรมเก่าที่ทำมาทั้งดีและไม่ดี แต่ทุกการกระทำเราต้องใช้สติ ดวงหรือกรรมเก่านั้น 50 ปัจจุบันอีก 50 หากเราไม่มีสติ...ทุกอย่างก็จะดำเนินไปตามกรรมหรือดวงนั่นเอง แต่หากว่า...เจ้าชะตาทำบุญไว้มาก เวลาที่ดวงดี...กระแสบุญจะส่งทำให้ทุกอย่างดี แต่ถ้าดวงตกหรือไม่ดี...เจ้าชะตาจะไม่ลำบากมากนัก ยิ่งเราทำมากเท่าไหร่ บุญจะกลับมาเร็วเท่านั้น ผมสังเกตหลายคนที่ดวงไม่ดี มักจะได้บ้านที่ไม่ดี แต่คนไหนที่ดวงดี มักจะได้บ้านดีที่คอยส่งเสริม บางท่านที่เข้ามาแล้วมีเรื่องทุกข์ใจมากๆ ผมก็เข้าใจ...คิดเสียว่าชาติที่แล้วไปทำคนอื่นไว้ ชาตินี้จึงต้องมารับกรรม เราไม่สามารถหักล้างกรรมได้ แต่เราต้องสร้างบุญหรือกรรมดีให้มากพอที่กรรมเก่าจะตามไม่ทัน

ในสถานการณ์โลกปัจจุบัน...ความลำบากกำลังมาเยือนทั่วโลก ไม่ใช่แค่เมืองไทย...แต่ดินแดนประเทศไทย มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่ทุกที่ ซึ่งถือว่าเป็นบุญของคนไทยที่มีศาสนาพุทธเป็นหลักยึดเหนี่ยวจิตใจและยังยกระดับพัฒนาจิตให้สูงขึ้น ตอนนี้ทุกคนลำบากกันหมด คนรวยก็ยังลำบาก คนจนยิ่งลำบากกว่า...คนที่ลำบากกว่าเรามีอีกเยอะ วางใจให้เป็นกลาง ใช้หลักคำสอนของพระพุทธเจ้าและในหลวงมาใช้ อยู่อย่างพอเพียงพร้อมทั้งพิจารณาทุกอย่างรอบตัวว่าที่สุดแล้ว...เกิดมาเพื่ออะไร ทุกวันนี้คนเราหาแต่ความสุขความสบายจนลืมศีลธรรม พยายามดำเนินชีวิตอย่างมีสติกับทุกย่างก้าวนะครับ....ทุกท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2009
  18. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาค่ะ จริงแท้แน่นอนเลยค่ะ

19. ศิษย์รุ่นใหม่

ศิษย์รุ่นใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    รบกวนหน่อยนะครับ คิวที่ 37 อนพัทย์ ห้าวเเสงสว่างกุล อันที่จริงเกิดวันที่ 22 พ.ย. 2523 นะครับ ไม่ใช้ วันที่ 23 พ.ย. 2523 รบกวนช่วยดูใหม่ได้ไหมครับ

20. -DHAMMA-

---------------------------------

หลังจากที่เช็คการเขียนดวงแล้ว ผมขึ้นดวงไว้เป็นวันเสาร์ที่ 22 พ.ย.2523 นั่นหมายความว่า...คุณเกิดเช้ามืดของวันเสาร์ แต่ผมมาพิมพ์วันที่ในกระทู้ผิด

ผมไม่มั่นใจว่าคุณเกิด 05.30 ของวันไหน ฟ้าสางแล้วเป็นวันอะไร เพราะว่าผมนับแบบไทยครับ

ถ้าดูผิดช่วยเข้ามาบอกด้วยครับ

ต้องขอโทษด้วยครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2009