หมดแล้ว >> ระวังจะพลาดอะไรดีๆ ไปนะครับ HOT! (ปิดกระทู้ครับ...)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จิตตานุปัสสนา, 8 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    คืนนี้ขออนุญาตก่อนนะครับ..
    ร่ำรวยทุกท่าน..

ทองกำลังขึ้น อิอิ..

2. jak168

jak168 Active Member

3 พฤศจิกายน 2010
    จองไม่มีตระกรุด 1 ครับ

3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ของหลวงปู่แย้ม อืดๆ พอไปจะไปหมด เชื่อดิ..
    ลูกๆ ไม่อยากไปแน่เลย พ่อเลี้ยงขนมดี..
    555

4. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำมันแม่เนื้อหอม..

555 มาไม่ทันหมด...อดสองรายการแล้ว...ใครสละสิทธิ์ บอกนะครับจะรับสิทธ์นั้นเดี๋ยวนี้...ขอบคุณครับ

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วครับ
    รับ pm ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ สักครู่นี้ มี sms จาก tmb แจ้งครับ
    แจ้งที่อยู่ใน pm ครับ

7. จิตตานุปัสสนา

รับทราบครับพี่ครึ่งชีวิต และคุณปัญจ
    จัดส่งวันนี้ครับ สาธุ..

@ คุณ Misu 5555...มาไม่ทัน อิอิ

8. จิตตานุปัสสนา

เหลือตลับเดียวใครหนอจะได้ไป อิอิ..

รุ่นแรกนะครับ..

9. จิตตานุปัสสนา

มาใหม่ 2 รายการครับ..
    หมดแล้วหมดเลย เช่นกัน อิอิ..

รออัพรูปแป๊บ...

10. Palilai

Palilai เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วค่ะ เวลา 9.45 น. รายละเอียดแจ้งทาง PM ค่ะ

11. จิตตานุปัสสนา

มาใหม่ 2 รายการครับ หมดแล้วหมดเลย..

จระเข้โทน หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย รุ่น2 ทบ ปี 2518 เนื้อตะกั่ว ใต้ท้องมียันต์ "อิสวาสุ นะมะพะทะ"

โดยหลวงพ่อหล่อเองที่วัดมิได้สร้างมาจากที่อื่น เจตนาเพื่อ บูชาคุณอาจารย์เส็ง ที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชาจระเข้โทนมาให้
    และเพื่อแจกทหาร ตำรวจ

ปกป้องคุ้มครอง แคล้วคลาด ภูตผีปีศาจเกรงกลัว
    ป้องกันสัตว์เลื้อยคลาน ถอดถอนเสน่ห์ยาแฝดต่างๆ จระเข้โทน
    จะใส่กระเป้าเสื้อกางเกง ผูกติดเอง คล้องคอ รอดราวผ้า
    ไต้ถุนไม่ถืออะไรทั้งสิ้นเว้นแต่จะเป็นผู้คิดคดต่อชาติ ศาสนา
    พระมหากษัตริย์ จระเข้ไม่คุ้มครอง จะแพ้ภัยตัวเอง

ประวัติการสร้างจระเข้โทน
    "การสร้างเครื่องรางประเภทจระเข้โทนนั้นเกิดขึ้นจากความเชื่อแต่โบราณที่ว่า
    เมื่อครั้งก่อนพุทธกาลสมัยที่พระพุทธเจ้ายังเป็นพระโพธิสัตวย์เสวยพระชาติ
    500 ชาตินั้น มีอยู่ชาติหนึ่งพระองค์เสวยชาติเป็นพญากุมภีร์
    เป็นเจ้าแห่งสัตว์น้ำทั้งหลาย มีบริวารเป็นจระเข้อีก 500 ตัว
    เรียกได้ว่าใคร ๆ ต่างก็เกรงกลัวบารมีของพญากุมภีร์เป็นอันมาก
    จากความเชื่อนี้ทำให้ครูบาอาจารย์ผู้ทรงวิทยาคุณทั้งหลายจึงนิยมสร้างจระเข้
    โทนเป็นเครื่องรางให้ลูกศิษย์ลูกหาได้นำไปบูชาติดตัวกัน
    เพื่อปกป้องคุ้มครองตนและปกป้องเรื่องอุบัติเหตุต่าง ๆ
    ให้บังเกิดเป็นแคล้วคลาด
    ในจำนวนครูบาอาจารย์ที่สร้างจระเข้โทนได้มีชื่อเสียงและมีประสบการณ์สูงนั้น
    ต้องยกให้พระครูเวทย์วินิฐหรือลพ.สนิท วัดลำบัวลอย เป็นหนึ่งในนั้น
    โดยการสร้างจระเข้โทนนั้นท่านศึกษาเล่าเรียนมาจากหลวงลุงเส็ง
    มีศักดิ์เป็นลุงจริง ๆ ของท่าน
    ตัวหลวงลุงเส็งนี้ได้ศึกษาวิชามาจากที่ใดไม่ได้กล่าวถึง
    (เข้าใจว่ามาจากทางเขมร)
    แต่ท่านพยายามคะยั้นคะยอให้ลพ.สนิทตั้งใจเรียนวิชานี้จากท่าน
    เพราะท่านทราบว่าต่อไปลพ.สนิท จะต้องเป็นผู้รับมรดกชิ้นนี้จากท่านไป
    ซึ่งหลังจากหลวงลุงเส็งถ่ายทอดวิชานี้ให้ลพ.สนิทได้ไม่นาน
    ท่านก็ลาสิกขาไปครองเรือน
    และถึงแก่กรรมในกาลต่อมาเรื่องความศักดิ์สิทธิ์ของจระเข้โทนของหลวงลุงเส็งนั้น ครั้งหนึ่งลพ.สนิทท่านเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยแรก ๆ
    ท่านไม่เคยเชื่อเรื่องนี้มาก่อน
    หลวงลุงเส็งจึงพาท่านไปที่ริมแม่น้ำแห่งหนึ่ง และหยิบจระเข้ออกจากย่าม 4
    ตัวเป็นเนื้อไม้ทองหลาง 2 ตัว เนื้อหินแกะ 1 ตัว และเนื้อไม้คูณอีก 1 ตัว จากนั้นก็บริกรรมคาถาสักพักแล้วโยนลงแม่น้ำทั้ง 4 ตัว
    สักพักเห็นจระเข้เป็น ๆ ตัวใหญ่มาก 4 ตัวลอยขี้นมาบนผิวน้ำ น่าเกรงขามมาก
    เพราะทุกตัวขยับเขยื้อนมีชีวิตจริง ๆ
    สักพักหลวงลุงเส็งท่านก็เอามีอตบไปที่น้ำริมตลิ่งเบา ๆ สักพัก
    จระเข้เหล่านั้นก็คลานมาใกล้ ๆ แล้วก็กลับร่างเป็นจระเข้โทนจิ๋ว
    แต่คราวนั้นที่ว่ายกลับเข้ามาจริง ๆ มีเพียง 3 ตัวหายไป 1 ตัว
    มองไปมองมาก็หาไม่เจอ เลยเป็นอันว่าหายไป 1 ตัวจากนั้นมา
    ด้วยอาคมนี้ลพ.สนิทท่านบอกว่าจระเข้จะมีชีวิตอยู่ได้เพียง 7
    วันและจะกลับเป็นร่างเดิมครับ

การสร้างจรเข้โทนครั้งนี้ จัดว่าสร้างเป็นกรณีพิเศษ รุ่นไตรมาส เพราะอธิษฐานจิตในพรรษา 3 เดือนไตรมาส สร้างด้วยเนื้อชินตะกั่ว ประกอบการหล่อหลอมขึ้นมาเอง มิได้สร้างจากที่อื่น จรเข้โทนรุ่นนี้จัดว่ามีความศักดิ์สิทธิ์เหนือกว่ารุ่นแรก ผู้ใดได้สักการะบูชาก็จะประสบผลดังนี้

1 ปกป้องคุ้มครอง แคล้วคลาด ภัยอันตรายต่างๆ
    2 คุ้มครองป้องกัน ภูตผีปิศาจเกรงกลัว
    3 ไปทางบก ทางน้ำ ป้องกันสัตว์เลื้อยคลาน
    4 เป็นมหาอำนาจ ศัตรูเกรงขาม
    5 ป้องกันเสนียดจังไร ถอดถอนเสน่ห์ ยาแฝดต่างๆ

พิธีการที่จะให้จรเข้โทนคุ้มครองป้องกัน จำเป็นที่สุด ก่อนเราจะออกไปไหนมาไหน ต้องปลุกด้วยคาถาย่อๆ คือ

" อิสวาสุ " ภาวนา 3 คาบ 7 คาบ

คำว่าคาบหนึ่งนั้นได้แก่อึดใจหนึ่ง ถ้าปรากฏว่าขนหัว ขนตัวลุก ซู่ซ่าทุกครั้งไป ผู้นั้นไม่ตายด้วยคมหอก คมดาบ และอาวุธใดๆ ทั้งสิ้น

ที่อื่น 3,000.-
    ของผมเบาๆ 1,500 ครับ จัดส่งฟรีอีกแล้ว มี 2 ตัวครับพี่น้อง...

จะเอาซ้ายหรือขวา เลือกเลย...:cool:

กรุณาโอนเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย สาขาย่อย ม.ราชภัฏอุดรธานี
    ชื่อบัญชี ณรงค์ ขันดีศรีไพบูลย์
    เลขที่บัญชี 516-2-04647-7
    โทรศัพท์ 083-284-9228

12. จิตตานุปัสสนา

รับทราบครับ จัดส่งวันนี้..
    สาธุ

13. wat.R

wat.R เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    จองสีผึ้ง ตลับสุดท้ายครับ

14. จิตตานุปัสสนา

15. จิตตานุปัสสนา

อัพเดท..หมดแล้วครับ สาธุ...

มีตะกรุด 600 บาท มี 3 ตลับ หมดแล้วครับ...

1. w.สุรพล
    2. แมวมรกต
    3. Kajit

ไม่มีตะกรุด 500 บาท มี 4 ตลับ หมดแล้วครับ
    1-2. Palilai
    3. jak168
    4. wat.R

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2011
  16. จิตตานุปัสสนา

เตรียมแพ๊คของส่งให้พี่น้องครับ..
    ท่านที่โอนมาทีหลังจากช่วงนี้ คงต้องส่งพรุ่งนี้นะครับ สาธุ

17. จิตตานุปัสสนา

แจ้งที่อยู่ด่วนครับ ใครเพิ่งโอนมาเมื่อสักครู่...

18. wat.R

wat.R เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    สีผึ้งตลับสุดท้ายผมจองนะครับ

19. จิตตานุปัสสนา

ครับ รับทราบ ผม Hi-light ไว้เลย สีแดง อิอิ..:cool:

20. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ ที่จัดส่งใน PM ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้