+++++รวมพลคนรักและเคารพ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ"+++++

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 30 เมษายน 2010.

1. winner555

winner555 สมาชิก

10 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณมากครับ ผมไม่ได้ดีเด่อะไรหรอกครับ ก็คนเดินดินกินข้าวแกงคนนึงแหละครับ

ขุนแผนพรายกุมารเป็นพระที่ผมยอมรับว่าแรง เพราะอาศัยการสัมผัสพลังพระเอาครับ ซึ่งถ้าลองถามดูจากคนที่สัมผัสได้ก็จะเห็รตรงกัน ติดตรงที่ชี้วัดด้วยวิทยาศาสตร์ปัจจุบันไม่ได้ครับ แต่พระขุนแผนพรายกุมารเป็นพระที่ผมไม่ค่อยแขวนเพราะแขวนแล้วอารมณ์ฉุนเฉียวไม่มีสาเหตุ ส่วนประสบการณ์นั้นมีท่านที่ชอบแขวนมากๆพบมหาเสน่ห์และความราบรื่นในชีวิตครับ อือ ยอมรับจริงว่าเป็นรุ่นที่แขวนไม่ค่อยติดเลยนะ คนที่แขวนได้เขาก็แขวนตียาวเลย อีกองค์ก็คือสามอาถรรพณ์ผมจะแขวนได้นานกว่า บางคนแขวนสามอาถรรพณ์ได้แป๊ปเดียวจะปวดหัวมาก

เอ่อ ผมว่าตรงนี้ผมตอบไม่ค่อยเคลียร์อะคับ ขออภัยครับเพราะไม่มีประสบการณ์ตรงๆครับผม ถ้าสนใจพระรุ่นนี้ผมก็แนะนำให้เก็บครับ ไม่แพ้ขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ทิมแน่นอน แต่ส่วนใหญ่คนในตลาดจะเล่นกันแต่สามอาถรรพณ์สามหมู่บ้านไรงี้ คงเพราะดูหวือหวากว่า

2. เก้าไห

เก้าไห Active Member

มีครับ เป็นขุนแผนสามสาวพิศวาส ซึ่งรุ่นนี้มีฝังไว้ 2 แบบครับคือ ฝังแม่เป๋อ และ ฝังอิ้น แต่ทว่าดูที่มาดีๆนะครับ เครื่องรางสายสเน่ห์ของหลวงปู่ส่วนใหญ่มีเสริมออกมาเยอะแล้วครับ เลือกที่ๆเขารับประกันความแท้ให้ดีกว่านะ

ส่วนตะกรุดสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน เป็นเครื่องรางมหาสเน่ห์ครับ และเป็นวิชาที่หลวงปู่เก่ง + ถนัดเป็นอย่างมาก เปรียบเสมือนผู้ชายอย่างเรา มีผู้หญิงสาวทั้ง 3 คน กินน้ำบ้านเดียวกัน โดยไม่ทะเลาะกัน รักใคร่กลมเกลียวกัน ถ้าสังเกตดีๆ ในพระเครื่องยุคแรกๆ ที่ฝังตะกรุด 2 ดอก ( สั้นยาวไม่เท่ากัน ) ส่วนใหญ่ก็จะเป็นตะกรุดชนิดนี้แหละครับ

3. เก้าไห

สุดยอดจริงๆครับ :cool:

4. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    ผมขอแนะนำพระของหลวงปู่ชื่นที่ผมใช้แล้วเห็นผลเร็วๆด้านเสน่ห์นะครับ
    1.ขุนแผนน้ำผึ้ง ผมเคยห้อยมา2องค์แรก องค์ที่เห็นผลมีแค่องค์เดียวครับ ผลที่ได้คือ เข้ากับคนอื่นได้ง่ายมาก เจ้านายที่ทะเลาะกันก็คุยกันดี ส่วนเรื่องสาวๆ ช่วงห้อยอาทิตย์แรก วันแรกก็มีสาวมองเลยครับ ส่วนในอาทิตย์แรกก็มีสาวที่สวยแบบถูกใจมากๆ มองแล้วยิ้มให้ 2คนได้ ยิ่งคนที่นั่งโต๊ะใกล้ๆกันจะเห็นได้ชัดเลย เพราะเวลาหันไปทีไรเจอเค้ามองแล้วยิ้มให้ทุกที เห็นผลแล้วก็เลยเก็บ พอไปเจอองค์สวยๆดันไปเก็บองค์สวยแล้วปล่อยองค์นี้ไป องค์ที่ได้มาทีหลังเงียบกริป สมน้ำหน้าตัวเองจริงๆ
    2.ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม ใส่วันแรกก็มีคนมาจ้องแล้วครับ ยิ่งพวกแม่ค้านี่ชอบมากๆ ใส่แล้วเวลามองไปผู้หญิงคนไหน โดยส่วนใหญ่เค้าก้จะยิ้มให้นะครับ
    3.ขุนแผนชมตลาด วันไหนฮอตนี่ฮอตสุดๆ จะมาเป็นช่วงๆ สาวมองแบบเหลียวหลังเลยครับ แต่ถ้าเงียบก็เงียบขาดใจเหมือนกัน พระของหลวงปู่จะเป็นคล้ายๆแบบนี้ทุกองค์ครับ จะมีเงียบๆบ้าง
    4.อาถรรพ์ธมเนื้ออังคาร องค์นี้ผมก็งงๆเหมือนกันว่ามีเสน่ห์ได้ไง แต่ก็มีเฉพาะองค์แรกที่ผมได้มานะครับ ต้องใส่ซัก1-2อาทิตย์นะครับ ถึงจะเห็นผล สาวแบบสวยๆมากๆมองแบบ แฟนที่มากับเค้าหันมามองหน้าเลยครับ เป็นแบบนี้มา2-3ครั้งได้ ส่วนกับคนทั่วๆไปก็จะมาทำตัวแบบสนิทด้วยเฉยเลย ทั้งที่ไม่ได้สนิทกัน ลูกค้าก็ทำตัวสนิทสนมดีครับ
    5.ตุ๊กตามหาเสน่ห์ จะเห็นได้บ่อยๆเวลาเดินไปคุยกับคนอื่น เค้าจะชอบยิ้มๆเหมือนเราไม่ได้รูดซิปหรือกำลังนินทาเราอยู่ แต่จะได้คุยกันแบบสนิทสนมดีครับ

ที่นึกได้ก็มีอยู่แค่นี้นะครับ สายเสน่ห์แบบเห็นผลเร็วๆ นอกนั้นก็เห็นครับ แต่ใช้ระยะเวลานานหน่อย ของหลวงปู่ห้อยแล้วก็เป็นคล้ายๆกันหมดนะครับ อยู่ที่เราชอบองค์ไหน ห้อยนานๆก็ยิ่งเห็นผลครับ ส่วนผมที่ประสบการณ์ไม่ค่อยมี เพราะผมเปลี่ยนพระบ่อยครับ พอห้อยแล้วเห็นผลจนมั่นใจแล้วก็เปลี่ยนไปลององค์อื่น
    แต่ตอนนี้หลักๆและเป็นพระเอกของผมมาปีกว่าๆคือหนุมานก้นตันครับ ดีมากๆ ดีทุกอย่าง แค่เสียนิดเดียวตรงที่ผมได้เลือดกับหนุมานบ่อยมากครับ แต่เรื่องมันก็เล็กน้อยยังไงผมก็ยังรักและชอบมากที่สุด อาจเป็นเพราะผมชอบในรูปลักษณ์แล้วก็ห้อยบ่อยทำให้เห็นผลชัดเจนก็ได้ครับ ตอนนี้ก็เลยลองห้อยคู่กับพระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินดูครับอาทิตย์แรกที่อุ่นใจครับ มั่นใจดีขึ้นเยอะ ทำอะไรก็ราบรื่นดีครับ ไปไหนก็เจอแต่คนดีๆ ก็คงต้องรอดูต่อไปเรื่อยๆครับ

จากประสบการณ์ของผมนะครับ เวลาห้อยสายเสน่ห์อย่าไปคาดหวังอะไรมากครับ ทำใจสบายๆ ห้อยไปอย่าไปคิดว่าจะต้องเป็นอย่างโน้นอย่างนี้ ยิ่งไปเพ่งกับเรื่องเสน่ห์จะเงียบมากๆครับ
    สำหรับผมเรื่องเสน่ห์ ทำให้ผมรู้ว่าครูบาอาจารย์ท่านปลุกเสกได้อย่างดีจริงๆ เมื่อถึงเวลาคับขันก็คงคุ้มครองเราได้ นอกจากเราจะหมดบุญแล้วจริงๆ ทำให้ผมมั่นใจในพระของหลวงปู่ชื่นมากๆครับ จะให้ไปลองคงกระพัน ก็คงลองยากครับ เพราะโดยส่วนใหญ่เค้าจะห้ามลอง พอเกิดเหตุจริงๆโอกาสมันก็มีแค่ครั้งเดียวน่ะครับ

เคยนำพระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินกับหนุมานไปให้คนดูดวงจากจิตมาเหมือนกัน เค้าดูดวงในอดีต รวมถึงเรื่องต่างๆได้แม่นมาก เค้าบอกว่า
    -หนุมาน มีฤทธิ์ และเป็นของดีมากๆ อย่าเอาไปปล่อยเด็ดขาดเลย แต่ไม่เหมาะกับผมหรอก เหมาะกับแฟนมากกว่า เพราะผมใจร้อน แล้วอย่าไปท้าทายเลยนะ ท่านเอาตายเลยนะ(ผมว่าความหมายที่พูด คงไม่ได้ถึงตายจริงหรอกครับ แค่เล่นเจ็บๆ พี่หนุมานใจดีจะตาย) แต่สุดท้ายผมก็ไม่เชื่อครับ ก็ยังห้อยต่อไปอยู่ดี (ทำให้ต้องแก่งแย่งกะแฟนนิดหน่อย เพราะดันเอาของเค้าไปปล่อยแล้วด้วยเหตุผิดพลาดนิดหน่อย ใครมีจะปล่อยก็บอกได้นะครับ)
    -พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน องค์นี้ก็ดีครับ เหมาะกับผมดี ท่านเป็นพระที่เมตตา ชอบช่วยเหลือผู้อื่น

5. เก้าไห

ขอบคุณครับ เป้นประสบการณ์ตรงที่เป็นประโยชน์มากครับ

6. oustayutt

oustayutt สมาชิก

ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ แอบอิจฉาจังครับมีให้ได้บูชาเยอะจังครับ:d

7. ลิปโป้

เวลาจะลององค์ใหม่ๆ ก็จำเป็นต้องปล่อยองค์เก่าๆออกไปครับ ก็จะมีแค่องค์ที่ชอบเท่านั้นที่ไม่ได้ปล่อย ตอนนี้ก็เหลือไม่กี่องค์แล้วครับ ห้อยน้อยๆนานๆให้ผลดีกว่าครับ เหมือนจะจูนกันได้ดี สำหรับผมนะครับ ขอแค่แท้ๆชัวร์ๆองค์เดียวก็เหลือเฟือแล้วครับ ขนาดของปลอมผมยังใส่ดีเลยครับ :cool:

อีกอย่างไม่จำเป็นต้องหารุ่นที่ดังหรือเค้าว่าแรงหรอกครับ เพราะตอนแรกผมก็ตามหาตามกระแสแต่พอได้ลองมาแล้ว แต่ละรุ่นก็คล้ายๆกัน ต่างกันไม่เยอะหรอกครับ(หมายถึงผลลัพธ์นะครับแล้วเวลาเราขออะไรส่วนใหญ่ก็ขอกับหลวงปู่ พระก็เหมือนสื่อกลาง) ศรัทธา และบุญกรรมที่ทำมา จะช่วยส่งผลมากกว่าแน่นอนครับ

8. oustayutt

oustayutt สมาชิก

\ขอบคุณครับแล้วพระอาถรรพ์ธมบูชาแล้วเป็นไงบ้างครับ

9. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    อีกอย่างไม่จำเป็นต้องหารุ่นที่ดังหรือเค้าว่าแรงหรอกครับ เพราะตอนแรกผมก็ตามหาตามกระแสแต่พอได้ลองมาแล้ว แต่ละรุ่นก็คล้ายๆกัน ต่างกันไม่เยอะหรอกครับ(หมายถึงผลลัพธ์นะครับแล้วเวลาเราขออะไรส่วนใหญ่ก็ขอกับหลวงปู่ พระก็เหมือนสื่อกลาง) ศรัทธา และบุญกรรมที่ทำมา จะช่วยส่งผลมากกว่าแน่นอนครับ[/QUOTE]

เป็นความคิดเห็นที่ยอดเยี่ยมมากครับ ผมเห็นด้วย 100%

ผมก็มีความเชื่อว่าพระหลวงปู่ ถ้าแท้ๆแล้ว ย่อมคุ้มครองเราแน่นอน

ครับ แม้มวลสารหรือรูปแบบจะเป็นแบบเมตตามหาเสน่ห์ แต่เมื่อ

ถึงคราวคับขันผมเชื่อว่าหลวงปู่ต้องคุ้มครองให้แคล้วคลาดได้

เช่นกัน ส่วนที่คนนิยมเสาะหารุ่นเก่าๆที่สร้างน้อย หายาก ก็อาจ

เป็นเพราะค่านิยม และเป็นความภูมิใจที่ได้ครอบครอง

10. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    ขุนแผนพรายกุมาร เนื้อไม้วัวลืมคอก หลวงปู่ได้เสกตั้งธาตุให้มีตัวตน เดิมหลวงปู่

เรียกว่า ขุนแผนพรายกุมารทอง ซึ่งรุ่นนี้ได้รับการยืนยันจากหลายท่านที่มีความ

สามารถในการจับพลังว่ามีตัวตน การใช้จำเป็นต้องมีการปรับหรือจูนกันบ้าง

จึงเป็นเรื่องที่บางคนใช้แล้วเห็นผลบางคนใช้แล้วเงียบ สำหรับวิธีของผมนั้น

การที่จะใช้พระของหลวงปู่ ก่อนอื่นเราก็ควรที่จะต้องศึกษาและรู้จักประวัติ

หลวงปู่เสียก่อน มีความศรัทธาท่านอย่างจริงใจ จดจำใบหน้าของท่านได้

หมั่นทำบุญ สวดมนต์ และอุทิศบุญกุศลบูชาพระคุณท่านด้วย ก่อนอาราธนา

พระติดตัวก็จะสวดคาถาปลุกพระด้วยทุกครั้ง ผมปฏิบัติเช่นนี้ครับซึ่งผมเชื่อว่า

ทำให้ผมใช้พระของหลวงปู่แล้วเห็นผลดี ส่วนพระที่มีตัวตนด้วยนั้น ก็ควรที่

จะต้องมีการสื่อสารกันบ้าง ผมไม่ได้หมายถึงพูดคุยแบบกุมารทองอะไรแบบนั้น

นะครับ วิธีของผมคือกำหนดจิดอธิษฐานขอหรือบอกความต้องการ ถ้าสื่อกันได้

ดี บางทีแค่มีเรื่องเดือดร้อนแล้วคิดวิตก ตัวตนที่แฝงอยู่ในองค์พระก็จะช่วยเหลือ

ทันที เรื่องนี้ผมประสบมาแล้วเช่นกัน

11. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

พระแต่ละรุ่นแต่ละพิมพ์ของหลวงปู่ชื่นมีความพิเศษเฉพาะอย่างต่างกันไป อยู่ที่ว่าใครจะดึงมาใช้ได้แค่ไหนและใช้เหมาะกับจุดประสงค์หรือไม่ บางคนใช้องค์ไหนก็เหมือนๆกันเพราะขอและอธิฐานในเรื่องเดิมๆ บางคนใช้แล้วเงียบ(ไม่นับโดนของเก๊)อาจเพราะใช้ไม่ตรงกับคุณพิเศษของพระนั้นๆ เช่น ได้ยินมาว่าหลวงปู่ชื่นเก่งด้านเสน่ห์ ก็ไปหาขุนแผนแขนอ่อนองค์ละ๒หมื่นกว่ามาใช้จีบสาว แต่สาวก็ไม่มาหลง นั่นเพราะขุนแผนแขนอ่อนดีทางเมตตามหานิยม โดยเฉพาะผู้ใหญ่เจ้านายจะรักเอ็นดูเรามาก พูดอะไรเสนองานอะไรก็ชอบหมด
    กุมาร หนุมาน หรือของที่มีตัวตน ถ้าคุณสื่อได้คุยได้ก็จะใช้เขาได้เต็มร้อย แต่ถ้าสื่อไม่ได้ก็ต้องศรัทธาว่าเขามีตัวตนอยู่จริง ดูแลเขาเหมือนเขาอยู่กับเรา อีกอย่างถ้าเราทำตัวไม่ได้เรื่องวันๆเอาแต่ขอเขาในเรื่องโลกีย์ เช่น ขอหวย เข้าบ่อน ใช้ไปดึงจิตผู้หญิง บุญกุศลไม่เคยทำ ไม่มีสัจจะ ขออะไรเขาก็ไม่ทำให้ แถมไม่แสดงตัวให้รู้ว่าเขาอยู่เพราะเขาไม่อยากอยู่ด้วยแล้ว

12. เก้าไห

+100 เลยครับ ตรงประเด็นมากๆ ขอบคุณครับ

13. เก้าไห

เป็นความคิดเห็นที่ยอดเยี่ยมมากครับ ผมเห็นด้วย 100%

ผมก็มีความเชื่อว่าพระหลวงปู่ ถ้าแท้ๆแล้ว ย่อมคุ้มครองเราแน่นอน

ครับ แม้มวลสารหรือรูปแบบจะเป็นแบบเมตตามหาเสน่ห์ แต่เมื่อ

ถึงคราวคับขันผมเชื่อว่าหลวงปู่ต้องคุ้มครองให้แคล้วคลาดได้

เช่นกัน ส่วนที่คนนิยมเสาะหารุ่นเก่าๆที่สร้างน้อย หายาก ก็อาจ

เป็นเพราะค่านิยม และเป็นความภูมิใจที่ได้ครอบครอง

[/QUOTE]

เห็นด้วยเลยครับ ของใหม่ๆที่ทำออกมาหลังๆ ไม่ใช่ว่าไม่ดี หรือ สู้รุ่นแรกๆไม่ได้ แต่เป็นที่ค่านิยมแลความภูมิใจอย่างที่ว่าจริงๆ ดูของในพิธีชัยมหานาถซิ เป็นของดีที่ราคาสูงๆทั้งนั้นเลย

14. ลิปโป้

:cool: ถ้าลึกๆคงต้องเป็นพี่ Bobcats ล่ะครับ

15. ลิปโป้

อาถรรพ์ธมเท่าที่บูชาที่เห็นชัดๆ ก็คือ สนิทกับคนอื่นๆได้ง่ายน่ะครับ คนอื่นก็จะเข้ามาทำตัวสนิทด้วยทั้งผู้ชายผู้หญิงนะครับ อันนี้น่าจะเป็น เมตตามหานิยม
    ส่วนเรื่องเสน่ห์ ก็ตามที่บอกไปนะครับ สาวมองแบบชัดเจนเลยครับ(เฉพาะคนที่เราชอบนะครับ) แต่ไม่ใช่ว่าจะมองทุกคนนะครับ อย่างเช่น 2อาทิตย์จะมี3-4คนน่ะครับ

16. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ยินดีด้วยกับทุกท่าน ที่เคารพศรัทธาในตัวหลวงปู่ชื่น อย่าลืมเหรียญรุ่นแรกของท่านด้วยน่ะครับ นั่นแหละของดีทีเดียว ท่านปลุกเสกแบบไม่ธรรมดาเลยน่ะครับ คนที่จิตไม่ถึง จะไม่สามารถสัมผัสได้เลย ในเหรียญรุ่นแรก (หลวงปู่ผาด ท่านบอกมาน่ะครับ)

17. เก้าไห

เคยได้ยินบางท่านกล่าวไว้ว่า มีเหรียญรุ่นแรกเหรียญเดียว ไปเที่ยวได้ทั่วโลกเลยครับ หลวงปู่คุ้มครองตลอด นอกจากนี้ยังมีพลังเทพ ( เจ้าพ่อกวนอู ) อีกด้วย

18. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าว......

มีกับเค้าด้วยหนึ่งเหรียญ ^^

19. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

มีรูปภาพให้ดูไหมครับ ^^

20. เก้าไห

ตัวอย่างเหรียญรุ่นแรกปลอมครับ 1 ใน 4 เหรียญนี้ มีอยู่ 1 เหรียญที่เป็นเหรียญปลอมนะครับ ดูกันออกมั้ยครับว่าเป็นเหรียญไหน

เครดิต : เวปจอมพระ