เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง เมื่อวานนี้เองครับ เมื่อวานผมกลับจาก ฮ่องกง ด้วยสายการบิน แอร์เอเชีย มาลงที่สุวรรณภูมิ

มาต่อนกแอร์ กทม.-พิษณุโลก ไฟท์ 15:45 เครื่องบินดีเลยเป็น 16:45 ไฟท์นั้นมี ณเดช เดินทางไปด้วย

หลังจากนักบินนำเครื่องขึ้นที่ความสูง 7กม.จากระดับน้ำทะเล กับตันประกาศให้ทราบ ขณะนั้นเอง

ผมที่กำลังมองสภาพน้ำท่วมที่พื้นด้านล่างอยู่นั้น ก็เหลือบไปเห็น ลูกกลมๆสีขาว

กำลังบินสวนเครื่องบิน ระยะห่างน่าจะ 3-4 กม. ความสูงจากพื้น ประมาณ 1/3 ของความสูงของเครื่องบิน(เครื่องบินบินสูงกว่า)

ผมพยายามมองหาปีกของมัน เพราะสันนิฐานว่าเป็นเครื่องบินของมนุษย์ หรือไม่ก็ ฮอ ตรวจสภาพน้ำท่วม

แต่ก็ไม่เห็น เห็นแค่เป็นลูกกลมๆ สีขาว ผมไม่ได้บอกใครในเครื่องบิน รวมทั้ง แฟนและลูกผมด้วย (กลัวแตกตื่น)

ผมคว้ากล้องมาเปิดซูมด้วยเลนซ์เต็มที่เลย ภ่ายไปได้ 3 รูป แต่มองไม่ค่อยเหฟ้นในกล้อง ในใจคิดว่าอาจจะถ่ายไม่ติด

หลังจากกลับมาถึงบ้าน แฟนก็ก็อปรูปทั้งหมด ลงคอม แล้วก้ส่งเฟสบุ๋ค(ผมปล่อยให้เค้าทำไปก่อน พร้อมบอกห้ามลบภาพในกล้อง)

ตอนเช้า เมื่อกี้นี้เอง ผมมาหารูปในคอม ไม่ใช่แค่ถ่ายไม่ติด แต่รูปมันหายไปเลย ไม่มีรูป

แต่หมายเลยของรูปมันข้ามไป 3 รูป แสดงว่ามันเคยมีรูปมาก่อน ผมเลยไปเอา เมนโมรี่ในกล้องมาเสียบ

ตรวจดู รูปหายไปจริงๆ เหมือนในคอน ผมตะโกนถามแฟน ได้ลบรูปไปหรือเปล่า แฟนตอบ ไม่ได้รบอะไรเลย

เป้นไงละทีนี้ ลักษณะการบิน บินด้วยความเร็วคงที่สวนกลับเครื่องบินในระดับต่ำกว่าเครื่องบิน

ในบริเวณน้ำท่วม ค่าดว่าน่าจะเป็นแถวๆ อยุธยา เพราะเครื่องบินเพิ่งจะทำความสูงเสร็จ

ผมเห็น พร้อมกับนักบิน ประกาศความสูงพอดีเลยครับ ถ่าใช่ UFO จริง

เค้าคงตั้งใจมาให้เห็นเลยละครับ ถึงขนาดลบรูปในกล้องผมได้เลย

2. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คือ สงสัยว่า คุณแคมปัสชอบพิมพ์ผิด:boo: เลยสงสัยว่า จริงๆ คุณแคมปัสเป็นใครปลอมตัวมาเล่าอะไรให้พวกเราฟังหรือเปล่า (y)
    (แกล้งทำมาเป็นคนถูกจับตัว จริงๆ คือ เป็นคนจับตัวมนุษย์ไปทดลองเอง) (one-eye)

ล้อเล่นหนุกๆ นะ !!! :d

3. dutchanee

dutchanee เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    เหอะ เหอะ คำถามน่ารักดี ตอบด่วน คุณแคมปัสเป็นมนุษย์ต่างดาวด้วยมั้ย อิอิ ล้อเล่นอ่ะ

4. แคมปัส

ผมเป็นมนุษย์ต่างดาวหรือเปล่า อันนี้ชักไม่แน่ใจครับ แต่ที่แน่ๆตั้งแต่เล็กจนโตผมก้อยู่บนโลกนี้ครับ

ส่วนเรื่องพิมพ์ผิดบ่อยๆ อันนี้ผมมักจะดูเว็ปตอนกลางคืนโดยปิดไฟไว้ แล้วพิมพ์แบบสลัวๆ

ไม่ค่อยได้ตรวจทาน ก็พยายามอ่านเป้นภาษาพูดแล้วกันครับ คงพอจับความหมายได้

ผมแนบรูปมาให่ดูด้วย สังเกตุดีๆ ตอนที่มีภาพบนเครื่องบินก่อนขึ้นบินภาพยังอยู่

หลังลงจอดภาพยังอยู่ แต่ภาพที่ถ่ายขณะบินหายไป 3 รูป โดยที่ชื่อไฟร์ข้ามไป

ไม่มีภาพเหลืออยู่เลย ทั้งในโพลเดอรืที่แฟนผมก๊อบมาไว้ในเครื่องนี้ ทั้งที่อยู่ในเมโมรี่กล้อง

และก็ในถังขยะก็ไม่มี ทั้งๆที่แฟนผมเวลาลบรูปจะไม่เคยลบในถังขยะเลย ผมต้องคอยลบให้ตลอดครับ

เสียดายจริงๆ ไม่งั้นคงรู้กันว่าจะถ่ายติดหรือไม่ติด ถ้าถ่ายติดก็จะได้มีหลักฐานมานั่งดูกันซักหน่อยครับ

ว้าแย่จัง!!!

5. แคมปัส

รูปครับ..............

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      331.3 KB
      เปิดดู:
      1,831
  6. ยมยักษ์

ยมยักษ์ Active Member

28 กันยายน 2011
    หว่า !! มีรูปดูด้วยชอบ แล้วมีรูปที่ถ่ายกับ ufo ปะอยากเห็นอะคับ นะนะ

7. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    mamboo ว่านะ ไม่ใช่ว่าเขาตั้งใจมาให้คุณแคมปัสเห็นหรอก ><

แต่...

คุณแคมปัสเองนั่นแหละ.. ที่ไปเห็นเขา ><

คือว่า มนุษย์ต่างดาวกลุ่มนี้ เขาจะสามารถอำพรางตัวจากสายตามนุษย์ได้.. แต่ก็มีมนุษย์บางคน ที่มองเห็นเขาอยู่ >< (ซึ่ง หนึ่งในนั้นก็คือ คุณแคมปัส นั่นเอง ^_^)

ส่วนเรื่อง "พิมพ์ผิด" คุณแคมปัสเป็นคนที่ พิมพ์ผิดได้แปลกมากๆ ><

ปกติแล้ว วัยรุ่นสมัยใหม่จะชอบพิมพ์ผิด แต่.. มันจะไม่เหมือนของคุณแคมปัส ของคุณแคมปัสจะเป็นการพิมพ์ผิดที่ "เป็นเอกลักษณ์" จริงๆ

และ.. (อันนี้ขออภัยล่วงหน้าที่จะเอ่ยนะคะ ^^) เวลาอ่านคำที่พิมพ์ผิดทีไร มันจะขำๆนิดๆด้วยอ่ะค่ะ เหอๆๆ ^_^ ก็ทำให้เกิดเป็น อรรถรส ในการเล่าเรื่อง ได้ดีมากๆเลยค่ะ ^^

8. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    mamboo ขอถามหน่อยนะคะ ^^ (จริงๆถามไปแล้วแหละ แต่คุณแคมปัสยังไม่ตอบ ><)

คือ mamboo สงสัยว่า...

มนุษย์ต่างดาวเนี่ย.. ทำไมเขาจับคนๆหนึ่ง แต่ไม่จับอีกหลายคน

หรือ... แปลง่ายๆว่า.. ทำไมเขาถึงเลือกคุณแคมปัส หรอคะ ??? ^_^

เขาใช้อะไรในการพิจารณาเลือกมนุษย์ขึ้นไปทำการทดลอง

แล้วก็...

(จริงๆ อยากรู้หลายเรื่องมากๆเลยค่ะ เหอๆๆ ^^)

เรื่อง โครงสร้างของ อะตอม ค่ะ พวกเรา(มนุษย์โลก) กำลังเข้าใจโครงสร้างของอะตอมผิดใช่ไหม ?? ><

แล้วก็..

เรื่องจักรวาลคู่ขนาน.. มนุษย์ต่างดาวรู้เรื่องนี้ไหม และเคยไปไหม ?? ><

แล้ว.. เรื่อง.. เป้าหมายสูงสุดของชีวิต และเรื่อง "พระเจ้า"(อาจไม่ใช่พระเจ้า แต่มนุษย์ต่างดาวรู้ไหมว่า มีจิตวิญญาณที่ยิ่งใหญ่ที่สุด จริงๆ ไหม ?? เป็นคำถามนะคะ ^^)

เข้าใจว่า.. ความรู้ = เงิน

สำหรับเขา ความรู้ คือสิ่งมีค่า เท่าๆกับที่ เงิน เป็นสิ่งมีค่าสำหรับมนุษย์

แล้วก็สงสัยด้วยว่า.. "พวกเขาไม่มีความรัก ใช่ไหม??"

พวกเขา ไม่มีความรัก จึงทำให้พัฒนาได้เร็ว ใช่ไหม ???

9. jerd2005

jerd2005 สมาชิก

4 พฤศจิกายน 2011
    ลองกู้ไฟล์ยังครับ...ปกติถ้าเผลอลบไปยังไงก็กู้ได้ครับ แต่ถ้ามันถูกตั้งใจลบจากมนุษย์ต่างดาวจริง ๆ คงกู้ไม่ได้แน่ มันเป็นข้อพิสูจน์อีกอย่างหนึ่งครับ ลองดูนะจะค่อยฟังครับ

***อีกอย่างมันเป็นคำตอบให้ตัวคุณเองว่า...คุณยังติดต่อ(ติดตาม)จากมนุษย์ต่างดาวอยู่หรือไม่***

รอนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2011
  10. jerd2005

ถามหน่อยครับคือว่าอย่างทราบ
    1.ครั้งสุดท้ายที่คุณแคมปัส ติดต่อกับมนุษย์ต่างดาว อายุเท่าไร และคุยอะไรกันบ้าง
    2.ช่วงเวลาที่คุณพบว่ามีอะไรอยู่ในฟันแล้วหลุดไป อายุเท่าไร นานมากไหมจากการคอนแทคครั้งสุดท้าย
    ถ้าไม่รบกวนขอทราบแบบละเอียดหน่อยครับ บางครั้งคนนอกอาจมีข้อสังเกต...ที่น่าคบคิดครับ

11. Stormtrooper

Stormtrooper สมาชิกใหม่

แอบมาอ่าน ยาวดี.....

12. adubis

adubis Active Member

16 มิถุนายน 2007
    คุณแคมปัสหล่อนะครับนั่น

13. แคมปัส

ยังไม่ได้กู้ครับ เดียวลองดูก็ดีครับ จะยังไม่ format SDcard ครับผม

ครั้งสุกท้ายที่เจอกับพวกเค้าแบบอยู่บนยานเลย ไม่น่าจะเกิน 10 ขวบครับ

ตอนที่มีอะไรในฟันหลุดออกกมา อายุน่าจะประมาณ 27-28 ปีครับ

14. แคมปัส

เรื่องการคัดเลือกมนุษย์ไปทดลองนี้ผมไม่ทราบครับว่าคัดเลือกยังไง แต่ผมคิดว่าเกิดจากการสุ่ม หรือ

เป็นการติดตามผลต่อเนื่องจากบรรพบุรุษ หรือ ผู้ที่อยู่ในเหตุการน่าสนใจ หรือ ผู้มีลักษณะต่างออกไปจากคนอื่น มากกว่าครับ

เรื่อง อะตอม ผมไม่ได้ถามครับ

เรื่องจักรวาลคู่ขนานนี้ ผมไม่ได้ถามครับ แต่พวกเค้าบอกว่า อดีต และ อนาคต ถูกบันทึกไว้เหมือนเครื่องบันทึก

การเดินทางผ่านเวลา ก็คือการไป ณ สถานที่ของเวลานั้นแล้วอ่านมัน

การจะสร้างทามแมทชีนได้ต้องมีความรู้เรื่อง มิติ ซึ่งเค้าใบ่มาว่าเหมือนเม็ดสีในโทรทัศสี

เรื่องเป้าหมายสูงสุด ความรู้ และ เรื่องเงิน สังคมของพวกเค้าไม่ได้ใช้เงินครับ

อยากได้อะไรที่นอกเหนือจากสิ่งที่แจกจ่ายเมื่ออยู่กันเป็นกลุ่ม ต้องสร้างเอาเอง แต่สำหรับผู้ที่เดินทางไกล ก็ต้องพึ่งกันเองในกลุ่ม ครับ

เรื่องความรู้ เค้าบอกว่า ถ้าผมรู้มากกว่านี้ ผมจะไม่ยอมหยุดที่จะหาความรู้เลยครับ

ประมาณว่า ถ้าเรารู้มากกว่านี้ เราจะรู้อันตรายของการอยู่บนพื้นดิน และจะต้องหาความรู้เพื้อที่จะไปอยู่ในอวกาศประมาณนั้นครับ

พวกเค้ามีความรักใหม ผมคิดว่าพวกเค้ามีนีครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นความรักแบบเพื่อนมากกว่า และอารมเพศ น้อยมาก

ผมเคยถามเรื่งการ ผสมพันธุ์ของพวกเค้า พวกเค้าบอกว่าครั้งสุดท้ายเกิดขึ้นนานมากแล้ว น่าจะเกือบ 5000ปีแล้ว

การผสมพันธ์ของพวกเค้าในปัจจุบัน เป็นการทดลองมากกว่า และพวกเค้าเคยทดลอง ผสมพันธ์กับมนุษย์แบบธรรชาติด้วย แต่ล้มเหลวครับ

15. jerd2005

สุดจะจินตนาการ....เหมือนได้ดูหนังเรื่องหนึ่งเลยแฮะ
    ขอบคุณครับ

16. แคมปัส

กู้ไฟร์ได้แล้วครับ แต่ไม่เห็นอะไรเลยนอกจากเมฆ แต๋ว!!!

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      539.5 KB
      เปิดดู:
      1,087
  17. แคมปัส

เอ๋ ไม่ซิ ในตอนที่ถ่ายรูปนั้น อากาศนอกเครื่องบินปลอดโปร่ง เห็นภูเขา

พื้นดิน และน้ำที่ท่วมอย่างชัดเจน ทำไมถ่ายออกมาแล้วมีแต่ หมอกเทาๆเต็มไปหมดเลย

18. adubis

adubis Active Member

16 มิถุนายน 2007
    ผมว่าเขาคงไม่อยากให้เราเห็นเเล้วหละครับ ถ้าเขาทำแบบนี้

งอล :(

19. icon 2

icon 2 สมาชิก

แปลกดีนะคะ เรื่องรูปถ่าย สงสัยมนุษย์ต่างดาวขี้อาย

คุณแคมปัสคะ มนุษย์ต่างดาวนี่เขายังมีกิเลส รัก โลภ โกรธ หลง อยู่ไหม กลุ่มที่คุณเจอมา

20. แคมปัส

ผมว่าพวกเค้ามีนะครับ แต่มีน้อยกว่ามากๆ คำตอบนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ