มาร่วมอวยพรให้แม่ชีฯ หายขาดจากโรคร้ายเร็ววันด้วยกันค่ะ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 7 ธันวาคม 2007.

1. น้องบุญน้อย

น้องบุญน้อย Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอให้แม่ชีหายปล่วยเป็นปลิ้ดทิ้ง หนูเชื่อว่าคนที่ดีและเมตตาอย่างแม่ชีหายป่วยปลิดทิ้งแน่นอน ให้แม่ชีจงหายเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรต่อไปคะ สาธุ

2. จมูกข้าว

จมูกข้าว Active Member

19 กรกฎาคม 2008
    ขอให้แม่ชีหายไวๆ นะคะ

3. NongNa0601

NongNa0601 สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2008
    ด้วยศุภกุศลที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาทั้งในอดีต ปัจจุบันและในอนาคต ขอจงบังเกิดมีแก่ท่านแม่ชี ให้หายจากโรคภัยไข้เจ็บ ให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง พ้นจากภัยอันตรายทั้ง 108 ประการด้วยเทอญ..สาธุ สาธุ สาธุ..

4. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ขอให้คุณแม่ชีมีสุขภาพร่างกายสมบูรณ์แข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บนะคะ

ขอให้โรคต่าง ๆ ทุเลาลงโดยไวค่ะ

5. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบแม่ชีค่ะ บุญรักษา และคุณพระคุ้มครอง แม่ชีค่ะ ขอให้หายป่วยไวๆ เพื่อที่จะได้อยู่ปฎิบัติธรรมต่อ และจะได้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปงัยเจ้าค่ะ ลูกศิษย์ ลูกหาก็รอให้แม่ชีนำทางให้พ้นวัฎสงสารนะเจ้าค่ะ ต้องเข้มแข็ง และสู้เจ้าค่ะ กำลังใจดีสะอย่าง โรคมันตามเราไม่ทันหรอกเจ้าค่ะ

6. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอเป็นกำลังใจให้แม่ชีครับ ขอให้สุขภาพดีนะครับ
    ขอความดีที่แม่ชีได้สอนธรรมะ ให้แม่ชีหายไวๆนะครับ

(||) (||) (||)

7. tanya123

tanya123 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    :)I wish you get well very soon have good health and very happy.:)

Tanya klyne and family :)

8. โสภาพรรณ

โสภาพรรณ Active Member

18 สิงหาคม 2008
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย คุณความดีทุกประการและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายดลบันดาลให้คุณแม่ชี
    หายป่วยจากโรคร้าย มีสุขภาพแข็งแรง มีชีวิตอยู่ได้
    เท่าที่ท่านปรารถนา อย่างมีความสุขตลอดชีวิตด้วย
    เทอญ...
    สาธุ สาธุ สาธุ

9. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005

Thank you very much [​IMG]

NUN YA

10. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ด้วยอำนาจคุณพระรัตนตรัย ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้กระทำดีแล้ว ข้าพเจ้าขอแบ่งบุญกุศลนี้ให้แม่ชี ขอให้หายจากทุกข์โศกโรคภัยทั้งปวงเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

11. kha_sur

kha_sur เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดอยากร่วมเป็นกำลังใจให้ท่านอาจารย์แม่ชี เรียนเชิญในกระทู้นี้ได้เลยจ้า......