มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post414989 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-RIGHT-WIDTH: 0px">56 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT-WIDTH: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #102 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid" width=175>mc<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_414989", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 01:39 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 1,920 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 2,010 ครั้ง ใน 306 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 244 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_414989 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message --><TABLE class=tborder id=post414582 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] เมื่อวานนี้, 02:46 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#98 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Chayutt<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_414582", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 04:42 PM
    สถานที่: สมุทรสาคร
    ได้ให้อนุโมทนา 1,381 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 3,189 ครั้ง ใน 440 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 378 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_414582 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->และ...โดยส่วนตัวผมเอง ผมไม่เคยลืมเลยว่า ผมพาตัวเองมาเกี่ยวข้องกับพระศิวพลเพราะเหตุใด เพื่อสร้างบุญบารมีของตัวผมเอง เพื่อช่วยท่านสร้างพระ 81 องค์ ซึ่ง 9 องค์ในนี้คือหลวงปู่เทพโลกอุดรนี้นั่นเอง

ผมไม่เคยรู้จักท่านพระศิวพลมาก่อน ผมไม่ค่อยสนใจว่าท่านจะบรรลุอะไรระดับไหน อีกทั้งไม่สนใจว่าท่านจะรู้จริงเรื่องประวัติหลวงปู่เทพโลกอุดรหรือไม่อย่างไร และก็อย่างที่ผมเคยเล่าให้คุณสิทธิพงษ์ฟังนั่นแหละครับ ว่าผมเองก็แทบไม่เคยถามข้อธรรมะกับท่านเลย (มีถามอยู่ครั้งเดียว เมื่อไม่นานมานี้) เพราะสายที่ผมฝึกไม่ตรงกับท่าน และผมไม่ใช่คนที่เอะอะอะไรก็เอาแต่ถามครูบาอาจารย์อย่างเดียว ผมเป็นประเภทชอบดั้นด้นหัวชนฝาแบบสุดกำลังเอาเองก่อน ให้รู้ก่อนว่าไม่ได้จริงๆแล้วค่อยถาม อะไรทำนองนั้น

ที่ผม"ไม่เห็นด้วย" กับคุณไม่ใช่เพิ่งจะไม่เห็นด้วยหรอกนะครับ แต่ไม่เห็นด้วยทุกครั้งที่คุณโทรมาเล่าเรื่องจับผิดพระศิวพล หรือไม่เชื่อพระศิวพลให้ผมฟังอยู่เนืองๆ เหตุผลที่ไม่เห็นด้วยเพราะ
    1. ผมเชื่อว่าท่านมีศรัทธาที่จะสร้างพระ 81 องค์ ตามบัญชาเบื้องบน เพื่อลดภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นเร็วๆจริง

2. ผมเชื่อว่าท่านเป็นพระปฏิบัติดีอีกองค์หนึ่ง จริง

ดังนั้นประเด็นที่ว่าท่านจะรู้จริงเกี่ยวกับประวัติหลวงปู่ใหญ่หรือไม่ เป็นเรื่องขี้ประติ๋วมากสำหรับผม นั่นไม่ระคายเคืองศรัทธาที่ผมตั้งใจจะช่วยท่านสร้างพระ 81 องค์นี้เลย

3. ทุกครั้งที่จิตคุณคิดจับผิดพระศิวพล ผมและคนอื่นๆก็พอจะเดาออกว่าจิตของคุณเองหนะแหละที่จะขุดหลุมฝังตัวเองลึกลงไปเรื่อยๆ ดังนั้น แรกๆที่คุณพูดให้ผมฟังว่า "มันไม่มีประโยชน์ที่จะไปเถียงกับพระ เพราะมีแต่เสียกับเสีย" ผมจึงเห็นด้วย และสนับสนุนความคิดนั้นเสมอมา

....
    <!-- / message --><!-- sig -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สาธุ.....เช่นเดียวกับผมเลยครับ ผมว่า้ป็นเรื่องที่น่าคิดนะครับ เพราะเหตุใดผมจึงเข้ามาเวปนี้ และต้องมาทำหน้าที่ตรงนี้ ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่ เพราะผมมาเป็นสมาชิกพลังจิต และต้องมานั่งเปิดเวปทุกวันวันละสองเวลาเช้าเ็ย็น และ
    .....และ...ผมจะต้องบินกลับเมืองไทยด่วน ให้ทันวันที่ 11 มกราคม 2550
    เพื่ออันเชิญหลวงปู่ใหญ่ไปประเทศอินเดีย(ผมเพิ่งตัดสินใจเมื่อวาน ตอนสองยาม ) และคงจะต้องลาเพื่อนชาวเวปไประยะยาววววว....จะถือโอกาสบวชที่อินเดียเลยครับ ผมคิดว่าทุกอย่างเป็นไปตามลิขิตของ......
    เสร็จจากงานผ้าป่าวันที่ 31 ธันวานี้ ผมก็เสร็จภาระแล้วครับ สำหรับท่านที่รู้สึกผูกพันเป็นสหายทางธรรมผมจะให้เบอร์ติดต่อที่เมืองไทยไว้นะครับ คงจะได้พบกัน
    <!-- / message --><!-- sig -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขออภัยนะครับที่เอาเรื่องของผมเข้ามาในเวปยาย เพราะอยากจะแจ้งให้ทราบ ผมคงได้มีโอกาสพบยายที่กรุงเทพนะครับ จะนำฟ้ายันต์ไปคืนด้วยครับ แล้วจะติดต่อให้ทราบอีกทีหนึ่ง ขอบคุณสำหรับกระทู้ของยายที่ทำให้ผมได้เข้ามาทำงานตรงนี้ แต่หนทางของผมยังอีกยาวไกลครับ ไม่รู้ว่าจะหมดแรงว่ายทวนกระแสเมื่อไร แล้วเจอกันนะครับ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ภาพจอมนาคราชที่มาในนิมิตรที่ใกล้เคียงที่สุดค่ะ ท่านเป็นจอมนาคราชที่มาปกปักษ์พุทธศาสนายุคนี้ค่ะ อาศัยลุ่มน้ำโขง รัศมีกว้างครอบถึงจีน เขมร ลาว ไทย พม่า และใกล้เคียงค่ะ (ขนาดเศียรของท่านก็ใหญ่พาดประเทศลาว-ไทย ค่ะ)

นี่เป็นภาพที่บันไดทางขึ้นวิหารฯ ที่วัดท่าซุง ค่ะ องค์ในนิมิตรนะคะจะเป็นสีขาวแก้ว เกร็ดของท่านเป็นกลีบบัวเหลี่ยมประกายแบบเพชรค่ะ ไม่ใช่ขาวแบบสีขาวเผือก แต่เป็นขาวใสแบบเพชรค่ะ

มีสมาชิกท่านหนึ่งจากมาเลเซียและคุณปราณีร่วมทำบุญบูชามงคลวัตุมา 1200 บาท โดยฝากเพื่อนโอนมาให้แล้ว แต่ยายยังไม่ทราบว่าต้องการให้ยายจัดส่งอะไรไปให้ ที่อยู่ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

3. DevilBitch

ยอดจอง ณ วันนี้ (ทั้งที่โพสไว้และจองผ่านโทรศัพท์ค่ะ)

จอมนาคราช เหลือให้จอง 20 องค์ องค์ล่ะ 1459 บาท

เสือหิมพานต์ เหลือให้จอง 30 องค์ องค์ล่ะ 1459 บาท

เต่าฯ เหลือให้จอง 10 องค์ องค์ล่ะ 1459 บาท

แก้วมหาลาภคุ้มภัย เหลือให้บูชา 9 องค์

ชุดรวมมงคลวัตถุ เหลือให้บูชา 9 ชุด (ผ้ายันต์เกราะเพชรหมดแล้ว ขอมอบอย่างอื่นทดแทนค่ะ)

พระผงว่านดวงตราจักรวาน ผ่านการพุทธาภิเษก และเทวาภิเษกมาแล้ว แต่จะนำเข้าพิธีเสาร์ ๕ เดือน เมษายน ปีหน้า อีกรอบ ที่วัดท่าขนุน จึงจะให้บูชา องค์ล่ะ 1000 บาท (ตามภาพที่ขึ้นไว้ค่ะ สามารถจองล่วงหน้าได้ค่ะ)

ผ้ายันต์หลวงปู่ทวด ยังไม่มีผู้บูชาค่ะ

ส่วนท่านที่เคารพและต้องการบูชามงคลวัตถุที่หลวงปู่อุตตมะท่านสร้างนั้น ยายผีป่าจะให้บูชาประคำงาช้าง ที่หลวงปู่ท่านมอบให้คนเก่าแก่มานานตั้งแต่สร้างวัดใหม่ๆ ค่ะ งาช้างแท้ค่ะ หลวงปู่โยนคล้องคอผู้ที่รับมาแล้วมอบให้ยายต่อ เพราะเจ้าของอยากได้ปัจจัยไปทำบุญร่วมกับหลวงปู่อุตตมะ และอื่นๆ เช่นกันค่ะ หากมีเวลาไปร้านถ่ายภาพ จะโพสขึ้นให้นะคะ เหมาะสำหรับการใช้อธิษฐานจิตขอบารมีค่ะ และเน้นเรื่อแคล้วคลาดค่ะ

ส่วนที่เก่าแก่ที่สุดกว่า 38 ปีนั้น รับจากหลวงปู่โดยตรงเช่นกัน ค่าบูชาตามท้องตลาดพระฯ ตอนนี้สูง แต่ยายคิดว่า ท่านที่สนใจ หากยายมีความจำเป็นต้องร่วมงานบุญอื่นๆ กระทันหัน อาจนำมาให้บูชากันค่ะ

ขอบคุณและขออนุโมทนากับทุกท่านค่ะ

4. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ขอจองจอมนาคราช 1 องค์ครับยาย.

ประยุทธ์ ขันธมาลี
    203 ม. 11 ต. ดงละคร
    อ. เมือง จ. นครนายก 26000

เรื่องเงินนั้นเอาตามที่ตกลงกันครับ...

5. meawzilla

meawzilla เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2006
    แอบอ่านมานานแล้ว อดใจไม่ไหว ขอจอง...

1. จอมนาคราช
    2. แก้วมหาลาภคุ้มภัย

อย่างละ 1 องค์
    จะโอนเงินให้ไม่เกินวันที่ 10 ม.ค. 50 นะคะ
    ส่วนที่อยู่จะ pm ไปให้ โมทนาค่ะ...(f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2006
  6. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ยาย....ผมขอจองพ่อปู่จอมนาคราช 1 องค์ นะครับ

.
    .

7. คัมภีร์

คัมภีร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ยายครับผมขอจองตามนี้ครับ..

1. พ่อปู่จอมนาคราช 1 องค์
    2. เสือหิมพานต์ 1 องค์
    3. พระผงว่านดวงตราจักรวาน 1 องค์

8. weerawitl

weerawitl เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    สวัสดีครับคุณยาย ผมขอจอง เต่า เพิ่มอีก 2 องค์ และน้องสาว จอง พญานาค 1 องค์ครับ

9. DevilBitch

สวัสดีค่ะ รับทราบการจองทุกท่านแล้วนะคะ ณ วันนี้

อืมส์ น้องที่อยู่มาเลย์ทำไมไม่เห็นแจ้งมาคะว่าจะให้ยายจัดส่งอะไรไปให้ ที่ร่วมบุญมากับคุณปราณีน่ะค่ะ ส่งเงินแล้ว ไม่บอกว่าจะขอรับอะไร เดี๋ยวหมด อย่ามาว่ายายนะจ๊ะ

ส่วนคุณหมูป่า โทจากมาเลย์เมื่อวานนะคะ ยายได้ให้เก๋เค้าตั้งจิตอธิษฐานถามพระแล้วค่ะ เพราะว่ายายทราบว่าของนักรบเก่าชิ้นนี้จะหายแน่นอน เพราะก่อนไปพัทยาพี่สมิงทองมากระซิบแล้วว่าระวังหายนะ อย่าเอาออกมาให้คนนอกดู และยายก็เตือนเก๋แล้วค่ะ แต่เก๋บอกว่าคนแถวนี้เขาไม่เอาหรอก ยายทราบคนเอาไปค่ะ พี่สมิงทองบอก แต่เก๋บอกว่ารู้เหมือนกันว่าเด็กคนนั้นเอาไป เพราะวันนั้นที่เขามาบ้านเขามีเรื่องมา แล้วยายเกิดคะนองค่ะ ขอขมาเทวดาที่รักษาแล้วลองเอาที่คาดเอวที่ยายขอบารมีพระอาจารย์เล็กอธิษฐานจิตให้ที่บ้านอนุสาวรีย์(เพิ่มพลังจากที่ได้รับมาหลายก่อนๆ) แล้วร้อยตะคดโบราณนี้เข้าไปแล้วเอาไปห้อยที่ต้นเพกาหลังบ้านน่ะค่ะ แล้วเอาปืน .22 ยิง สามนัดค่ะ มันไม่ออก แต่พอยิงขึ้นฟ้ามันออก เด็กคนนั้นก็ยืนดู วันที่คุณหมูป่าไปที่บ้านยายก็เอาให้ดูแล้วนี่คะ ตอนนั้นเก๋เค้ายังถามเล่นๆ เลย ว่าอยากได้ไหม (ยายตั้งใจจะมอบให้เหมือนกันนะ เพราะเห็นว่าเป็นนักรบยุคนั้นเหมือนกัน แต่กลัวแฟนคุณหมูป่าจะว่าหาว่างมงาย) เอาเป็นว่าหากรู้ว่าเด็กคนนั้นหนี(คดี) ไปที่ไหน จะบอกให้เอามาคืนนะคะ(หากมันไม่เอาไปทิ้งเสียก่อน เพราะเด็กคนนั้นมันเลวเกินกว่าที่เทวดาจะให้พร เอาไปก็เดือดร้อน มันอาจโยนทิ้งก็ได้ค่ะ)

คุณได(แองกัส) จากมาเก๊า โทให้ยายหาพระผงของหลวงปู่อุตตมะให้ และเห็นว่าอยากได้ประคำงาเก่าพวงที่ยายมีนะคะ ยายหาได้แล้ว ที่วัดหมด เมื่อวันเสาร์ไปทำบุญด้วยปัจจัยส่วนตัวและปัจจัยจากทุกท่านที่ร่วมบุญมา เพื่อขอบารมีกุศลแทนทุกๆ ท่านทุกภพทุกภูมิค่ะ และมีเจาะจงให้กับบางท่าน บางครอบครัวค่ะ หากคุณน้องไดจะยืนยันขอรับพระผงบุเรงนองก็รีบบอกนะคะ เพราะหลวงพ่อท่านบอกว่า เก็บไว้ดีๆ นะ มีจีวรหลวงปู่ฯ ด้วย เห็นว่าเน้นเรื่องเมตตา และสยบมารค่ะ

คุณจำรัส ที่อังกฤษคะ ช่วยโทแจ้งที่อยู่ที่หัวหินด้วยนะคะ จะได้จัดส่งของมงคลให้ก่อนเดินทางกลับอังกฤษค่ะ

ขอให้ทุกท่านตั้งกำลังใจที่ตั้งด้วยพรหมวิหาร ๔ นะคะ บารมีจะส่งผลให้เราไม่ทุกข์กาย ทุกข์ใจ จนไม่สามารถแก้ไขปัญหาต่างๆ ได้

10. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เข้าใจ จะลองไปเพื่ออะไร!!!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2006
  11. DevilBitch

ไม่ได้เรียกว่าลองของ เพราะได้ทำการขอขมาก่อน

การลองของหากลองเพื่อเอามาต่อลองทางการค้า เช่นเหล็กไหล ลองส่วนตัวแล้วเห็นว่าดี แต่พอจะเอาคนมาซื้อ พอลองจะไม่ได้ผลนะคะ ท่านจะสำแดงเดชเพียงเพื่อให้เราพิสูจน์ว่าท่านมีพลังจริง อย่างที่ลองนั้นเพราะว่าจะพกพาติดตัว และอยากทราบว่าคนโบราณเขาทำไมขลังนัก

บางอย่างคนเราหากมองต่างมุม มันไม่มีข้อสรุปหรอกนะคะ

12. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณขุนท้าว...ช่างเป็นคนขวางโลก และมองโลกในแง่ร้ายเสมอ

13. DevilBitch

สวัสดีค่ะ

วันนี้ได้ทำการจัดส่งพัสดุลงทะเบียน บรรจุวัตถุมงคล ส่งไปยังคุณ แมงกระพรุน ที่จังหวัดระนอง นะคะ หมายเลขระหัสค่ะ
    RC 0788 1362 TH

คุณปราณีกับเพื่อนที่มาเลย์ ส่งปัจจัยมาแล้ว 1200 บาท ยายยังไม่ได้รับการติดต่อเลยค่ะว่าต้องการให้ยายจัดส่งอะไรไปให้ และยังไม่ทราบที่อยู่นะคะ ติดต่อยายตามหมายเลขที่ให้ไว้ด้วยนะคะ
    ขอให้ทุกท่านอย่าประมาทกับการดำเนินชีวิตช่วงนี้นะคะ ทั้งโรคภัย ทั้งภัยรอบด้าน ขอให้ทุกท่านจงประสพแต่ความสุข ความเจริญฯ ทั่วถ้วนหน้านะคะ

14. navapon999

navapon999 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง 1.จอมนาคราช 1 องค์
    2.แก้วมหาลาภคุ้มภัย 1 องค์

นายนครินทร์ ใจสุทธิ
    16 ม.6 ต.พลิ้ว อ.แหลมสิงห์
    จ.จันทบุรี 22190

โอนเงินให้ประมาณสิ้นเดือน ธันวาคม 49 ครับ

15. Seel

Seel เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยายค้าบบบ
    ลิงน้อย ของจอง จอมนาคราช 2 องค์นะคับ
    สำหรับ ผมเอง แล้วก็ รุ่นน้องที่หอ คนละ 1 องค์
    ชวนชมคอนโดเทลล์ 1455/105 ต.ชะอำ อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี 76120
    นาย ลิงน้อย นะฮับ
    (ส่วนค่าบูชา ขอชำระป็นระบบผ่อนชำระนะคับ ทรัพย์มีน้อย งุงิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2006
  16. navapon999

ผมขอจอง " พญาเสือหิมพานต์ " เพิ่มอีก 1 องค์ครับคุณยาย

นครินทร์ ใจสุทธิ

17. navapon999

ผมขอจอง " พญาเสือหิมพานต์ " เพิ่มอีก 1 องค์ครับคุณยาย

นครินทร์ ใจสุทธิ

18. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

แง!!! ลูกแก้วกะน้ำเต้าไปซะแล้ว
    แย่แล้ว

19. DevilBitch

คุณฝุ่นเคยเห็นแล้วนี่จ๊ะ แต๋ช้าแต๋ คุณฝุ่นเก่งอยู่แล้ว กำหนดเอาก็ได้นี่จ๊ะ

บอกแล้วงัยจ๊ะว่ายายผีป่ามีของจำกัด หมดแล้วคือหมด

อ้อ...ขอตอบคำถามที่ถามมาทางข้อความส่วนตัวจากสมาชิกท่านหนึ่งนะจ๊ะ เมื่อวานตอบไปแต่ไม่ผ่าน ขอตอบด้านหน้าดังนี้ค่ะ

หวัดดีครับยาย

ผมขอสอบถามหน่อยครับ ว่า

1 พ่อปู่เป็นใครเหรอครับ ท่านจอมนาคราชบำเพ็ญบารมีเพื่อปกป้องและดูแลพระพุทธศาสนาในกัปล์นี้ค่ะ เป็นพระมหาโพธิสัตว์ สั่งสมบารมีมานานมาก พลังของท่านช่วยเสริมลูกหลานที่หวังบำเพ็ญความเจริญและเทือกเถาเหล่ากอที่เคยบำเพ็ญในภพของนาคา-นาคี แม้จะกำเนิดเป็นภพภูมิต่างๆ แต่ยังถือว่ายังนับสายพญานาคอยู่ เมืองบาดาลอยู่ในเขตบ้านเราและเพื่อนบ้านนี่ล่ะค่ะ แต่รัศมีการดูแลของท่านเหยียดยาวมากค่ะ มีปล่องทะลุไปหิมาลัยด้วย ท่านมีองค์(ลำตัว) สีขาวดั่งมณีค่ะ เรียกว่าเกร็ดใสเป็นเพชรก็ได้จ๊ะ เกร็ดท่านจะซ้อนๆ เป้นรูปหยดน้ำหรือกลีบบัวไม่ได้โค้งเหมือนที่เราเคยเห็นงูทั่วไปนะคะ (ขอโทษที่ไม่ได้ติดตามข้อมูลนะครับ)
    2 หลังจากวันที่ 1/4/59 แล้ว พ่อปู่จะไม่คุ้มครองแล้วเหรอครับ
    ช่วง5 ปีกว่าที่ผ่านมา จนถึง 1 /4/ 59 จะเกิดแต่เรื่องเลวร้ายค่ะ ต่อให้เราดวงดีเพียงไหน ดวงแข็งอย่างไร แต่น้ำน้อยย่อมแพ้ไฟนะคะ ท่านจึงอยากให้คนที่โดนเลือกแล้วรอด ปลอดภัย เรื่องเลวร้ายหนักๆ ท่านก็พอที่จะพยุงให้ค่อยเป้นค่อยไปได้ คนดียิ่งเสริมให้ดี อย่างยายเคยปางตาย แต่ท่านพยุงไว้ (ให้โอกาส) หลังจากนั้นพลังที่ท่านส่งมาช่วย และความน้อมนำศรัทธาของลูกหลาน(พวกเรา) จะยิ่งได้รับพรจากเบื้องบนค่ะ ไม่มีพ่อแม่ที่ไหนทิ้งลูกหรอกนะคะ แต่ถ้าลูกก้าวเดินได้ด้วยความปลอดภัย พ่อแม่ก็คอยแต่ให้พรและคอยยินดีส่งเสริมค่ะ โลกของคนมันสั้นนิ๊ดเดียวนะคะ ท่านมองมาที่เราแว่บเดียว ผ่านไปตั้งนานสำหรับชาวโลกน่ะค่ะ ดังนั้นถ้าพ่อแม่บอกว่า นาทีเดียวนะที่พ่อจะมาช่วยเจ้าข้ามถนน หมายถึงอย่างน้อยสิบปีนะคะอย่างน้อย

3 รูปพ่อปู่ที่จะทำนี่เน้นดีเด่นด้านไหนครับ
    ทุกด้านค่ะ ขอเพียงแต่น้อมนำ ไม่เพียงปู่ฯ เท่านั้นนะคะ เบื้องบน และพลังแฝงอีกมายมายค่ะที่มาสนับสนุน มาช่วย มาคุ้มกัน มาให้พรเรา ตามรับสั่งของพระที่ให้มาดูแลลูกหลานน่ะค่ะ คือพระท่านให้เรื่องการสร้างบุญ ไปให้ถึงจุดหมาย แต่เรื่องของคนเดินดินที่ยังกลัวอยู่ ยังติดอยู่ เวลาคับขันพระท่านก็ให้พร โดยมีพระโพธิสัตว์ พรหม เพท เทวดา ภพภูมิที่มีกำลัง เป้นฝ่ายช่วยค่ะด้านโชคลาภ วาสนา ที่เป็นการฝืนกฎธรรมชาติน่ะค่ะ อย่างเช่นพระท่านเห็นว่าเราชะตาถึงเวลาไปแล้วนะ แต่ไปยังไม่ดี แต่เจตนาเราอยากไปดี ท่านก็จะช่วย โดยผ่านท่านต่างๆ ที่กล่าวนั้นล่ะค่ะ อย่างบางท่านกำลังจะล้มลาย แต่ความมุ่งมั่นที่ดี เวลาขอท่าน เมื่อเวลาประจวบท่านก็จัดให้ค่ะ ไม่ปล่อยให้ลูหหลานที่อยากเอาดีฆ่าตัวตายเป็นบาปหรอกนะคะ ช้าหรือเร็วขึ้นกับว่าท่านจะช่วยอะไรเราก่อน

อย่างเช่น นายสมหมายอยากแต่งงานกับนางสาวสมหวัง นายสมหมายขอท่านว่าช่วยลูกได้นางสาวสมหวังด้วยขอรับ แต่ชะตานายสมหมายจะตายก่อนได้สมหวังกับน้องสมหวัง ท่านจึงช่วยให้ได้รับเคราะห์เบาๆ ไม่ถึงตาย พอรอดตายค่อยจัดเรื่องที่ขอไว้ หรือถ้าเห็นแล้วว่าขืนจัดให้ตามคำขอนะ นายสมหมายไม่สุขสมหวังร๊อกเพราะตัวจฃตนสวยๆ ของน้องสมหวังน่ะที่แท้มีจิตใจที่ร้ายกาจ ท่านก้จะทำเมินข้อเรียกร้องเสีย เพราะขืนรังจะอยู่กันไปเหมือนผลักให้ตกนรก แต่ตอนรักนะ ยายว่ามันมองไม่เห็นร๊อก ก็ต่อว่าๆ ต่างๆ นานา จนกระทั่งตาสว่างนั่นล่ะ ถึงได้รู้ว่าเบื้องบนท่านจะจัดแต่เรื่องดีๆ ให้ เรื่องร้ายๆ ท่านไม่ได้สนับสนุนจ๊ะ

ขอบคุณมากครับ

20. แก้วบูรพา

แก้วบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองปู่จอมนาคราช ๑ องค์ครับ

สมศักดิ์ หิรัญวรวัฒน์
    79/9 ม. 1 ต.วังน้ำเย็น อ.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว 27210