มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เอ..โทตอนไหนคะน้อง บ้านยายไม่ค่อยมีคลื่น มือถือยายไม่มีเงินตอบกลับนะคะ ขอโทษทีค่ะ ลองโทใหม่นะคะ เพราะวันนี้ลูกสาวเขาเข้าเน็ต ยายใช้มือถือต่อเน็ตค่ะ บางทีอาจรับสายไม่ได้

2. Schmeichel

Schmeichel เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองด้วย 1 วงจ้า

ขอจองแหวนด้วยค่ะ 1 วงแต่ว่าวัดนิ้วยังไงล่ะคะ? ไม่มีที่วัดแหวนน่ะ วัดเป็นเส้นรอบวงได้ไหม?แล้วบอกความยาวเป็นเซ็นติเมตรแทน โทรหาคุณยายแล้วแต่ไม่มีคนรับสายเลยค่ะ ช่วยติดต่อกลับที เพิ่งเข้ามาเว็บนี้เลยไม่ค่อยรู้ธรรมเนียมเท่าไหร่ รบกวนแนะนำหน่วยนะคะ

3. Schmeichel

Schmeichel เป็นที่รู้จักกันดี

วัดแล้วได้ 6 เซ็นติเมตรพอดีค่ะ ต้องขอโทษที่ส่งข้อความซ้ำ พอดีเน็ตมันหลุดค่ะ ขอสั่งเลยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

4. lookmhee

lookmhee เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเห็นแบบตัวอย่างเร็ว ๆ จังเลยและก็ราคาด้วยว่าจะสักเท่าไหร่

5. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ไปวัดตามร้านทองก็ได้จ้ะ
    หรือไม่ก็ไปลองตามร้านขายแหวนง่ะ ว่าพอดีกะเบอร์อะไร

6. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

วัดได้ 6.2 ซม. ครับ
    :eek:

7. DevilBitch

วันทอดกฐิน ๔ กอง ที่วัดท่าขนุน คงได้เจอคู่รักทั้งสองที่เป็นฝ่ายออกแบบและผลิตให้ค่ะ ก็คงได้ทราบราคาเบื้องต้นนะคะ

8. ลูกสาวพระอินทร์

ลูกสาวพระอินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    แม่ยายผีป่าไม่อยู่แต่หนูเข้ามาอ่าน แม่เปิดเทปของหลวงปู่ให้ฟังช่วงเช้า หนูได้ยินแม่พูดกับพ่อว่า อย่าใช้เงินเปลืองเพราะจะเดี๋ยวจะไม่มีเงินไปทำบุญกฐิน พ่อบอกหนูว่าก็แม่ใจดีชอบส่งของไปให้เขาก่อนแล้วเงินได้ไม่ได้แม่ก็ไม่เคยสนใจทวงถามเพราะแม่บอกว่าถ้าเขามีเขาคงให้ แต่หนูก็อยากไปทำบุญกับหลวงพ่อเล็กหนูไม่เจอหลวงพ่อเล็กนานแล้ว น้าๆ ที่ได้รับของแล้ว ถ้ามีเงินแล้วช่วยส่งให้แม่หนูพอไปทำบุญกะถินด้วยนะ ขนาดแม่ไม่มีเงินแม่ยังเตรียมส้มโอไว้แจกเพื่อนๆที่ไปงานเลย แม่บอกว่าเงินไม่มีก็เอาของที่มีไปแจกได้ เงินไม่มีเอาแรงไปได้ ตอนนี้แม่ไม่เอารถไปไหนถ้าไม่จำเป็นเพราะประหยัดน้ำมันไว้ไปวัดค่ะ แม่เขาบอกว่าไม่ลำบากใจแต่หนูสงสารแม่เพราะแม่เคยรวยมากหนูเคยเห็น แม่บอกว่าแม่ตัดสินใจมาทางนี้เองมันสุขกว่าการวิ่งหาแต่เงินและชื่อเสียงที่มันจอมปอม ถ้าหนูโตขึ้นอีกหน่อยหนูจะหาเงินเลี้ยงแม่เองค่ะ

9. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกสาวพระอินทร์จ๋า ลูกสาวพญานาคตั่งไข่ได้แล้วยังจ๊ะ

10. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงน้องเอิร์ทกลับมาอยู่บ้านแล้วเหรอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2007
  11. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ปิดเทอมมั๊งพี่ฝุ่น ^^"

12. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สวัสดีครับคุณยายและทุกๆท่าน ไปทอดกฐินที่วัดท่าขนุนและที่เกาะฤๅษี ได้พบคุณยาย ยังใจดีเหมือนเดิมและได้ส้มโอมาด้วยให้เพื่อนในรถด้วย อร่อยมากครับ ขอให้คุณยายและครอบครัวพบแต่สิ่งดีๆยิ่งๆขึ้นไป ขอขอบคุณ คุณยายอีกครั้งด้วยใจจริงครับบบบบบบบบบบบบบบ เด็กๆน่ารักทุกคน

13. DevilBitch

สวัสดีเจ้าค่ะ

ไปพัทยาส่งลูกสาวพระอินทร์(เขียวอื่อ) กลับไปเรียนกระทันหันเพราะทางดรงเรียนไม่อนุญาตให้พ่อแม่พสอนลูกขาดเรียนประจำ พอไปแล้วพ่อเค้าเกิดท้องเสียเลยพักไปพักมา น้าสาวติดหลาน พาหลานๆ ไปละลายทรัพย์เสียมากมาย แต่พอยายผีป่าบอกว่า ขอค่าน้ำมันรถกลับหน่อย น้องบอกไม่มี ยายก็เลยบอกว่า ถ้าอยากหมดเงินมากวกว่านี้ (ไม่ต่ำกว่าวันล่ะหมื่อนที่เขาพาหลานๆ ไปเที่ยวไปซื้อข้าวของ) ก็ไม่เอาหลานกลับ แต่ถ้าคิดว่าจ่ายค่าน้ำมันให้กลับแล้ว ไม่เปลืองค่าตามใจหลานๆ (หลานไม่ขอน้ามันบ้าให้เอง) สุดท้ายเลยยอมส่งค่าน้ำมันมาให้กลับ (ตอนไปทำกฐินนั้น คิดว่า ตายล่ะ เงินไม่มีมาก ทำอย่างไรจะได้สักพันสองพันพอไปทบุญ)

ขำที่หลวงพี่เล็กท่านเล่าเรื่องพูดลอยๆ ว่า "ถ้าได้ถึงสองล้านจะเลี่ยมทองให้พระนาคปรกที่ท่านเพิ่งได้มา" และท่านก็ได้ตามนั้นจริงๆ แสดงว่าอธิษฐาน(ขอ) เท่าไร ท่านจัดให้ตามนั้น ยายก็ได้ตามที่ขอนั่นล่ะ เลยอดคิดน้อยใจตัวเองไม่ได้น่ะ ทีหน้าทีหลัง ขอเป็นล้านอย่างหลวงพี่ดีกว่าเนาะ อิอิ

เอาล่ะทีนี้มาเล่าเรื่องแหวนพญานาคกันนะคะ เพราะหลายๆ คนรอน๊านนาน กลัวจะกลายเป็นว่า กำลังไปรอพญานาคฟักไข่ก่อนหริแยงไง

คือว่า การทีจะทำอะไรนั้น สันดานยายผีป่าชอบทำให้ได้สวยดังจินตนาค่ะ

อธิษฐานช่วยกันทั้งยายทั้งเพื่อนทีแสนดีที่กล้ามาทุ่มวางเงินช่วยยายผีป่าก่อน ทั้งๆ ที่ไม่รู้ว่าจะควักไส้ตัวเองเท่าไร

ล่าสุดเราได้ตามที่อธิษฐานแล้วเปราะหนึ่ง

เราได้ช่างที่จะมาทำเรือนแหวน เป็นช่างหลวงค่ะ งานประณีตงดงามมาก

กำลังวางรูปแบบใหม่ๆ เอาเพาะแหวนก่อนนะคะ

ส่วนท่านที่สั้ทำลอคเกตและกำไล อาจช้าหน่อยค่ะ เพราะว่ามียอดสั่งน้อย ทำให้การขึ้นงานชิ้นสองชิ้นนั้นมันแพงมาก เดี๋ยวรอคำตอบจากช่างก่อนค่ะ ว่าแหวนนี่ราคาเท่าไร

และถ้าหากว่ากำไลหรือลอคเกตนั้นมีคนสั่งน้อย ทำเป็นเพาะบุคคลมันราคาสูง ผู้สั่งยอมทุ่มไหมคะ ถ้ากล้าทุ่มจะได้ขอทราบราคาจากช่างค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2007
  14. คนคนนี้น่ารัก

คนคนนี้น่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    คุณยายค่ะถ้าทราบราคาแล้วจะขอรับ 1 วงจะได้หรือป่าวคะ ไม่กล้าจองไว้ล่วงหน้าเพราะกลัวกำลังทรัพย์ไม่ถึงคะ

15. DevilBitch

ซอรี่สำหรับท่านที่จองกำไล และลอคเก็ตพญานาคราชจ้า

ต้องขอแจ้งว่า ทางผู้ผลิตที่ออกทุนให้ยายผีป่าแจ้งมาว่า ให้ช่างทำเฉพาะแหวนพญานาคก่อนค่ะ เพราะแค่ค่าออกแบบ ค่าขึ้นโครงเรือน และจิปาถะของแหวนพญานาคนั้นสูงมาก คนที่สั่งแหวนมีมากกว่ากำไล หรือลอคเก็ต จึงขอให้ท่านที่จองกำไลตัดสินใจว่า จะต้องการกำไลสื่อกายสิทธิ์ หรือลอคเก็ตสื่อกายสิทธิ์ น้ำเงินนิรันดร ไหมคะ แต่ไม่ใช่มีการขึ้นเรือนพญานาคล้อมอย่างที่เกริ่นไว้ ให้ทำเป็นลวดลายอย่างอื่นที่ช่างทำงานง่ายขึ้นลงกว่าพญานาค และราคาต่อเรือนจะถูกกว่าค่ะ

แต่ถ้าท่านยืนยันที่จะทำเป็นกำไลนาคเกี้ยว หรือลอคเก็ตผ่าฝีมือช่างท่านนี้ ยายผีป่าก็ยินดีจัดสั่งทำให้ค่ะ คือ ทำเฉพาะบุคคล หาตามท้องตลาดไม่ได้ ราคาจึงแพง ยายผีป่าไม่อยากให้ซื้อแพงแต่ถ้าคิดว่า ฝีมอระดับช่างท่านนี้มาทำให้ และชอบพญานาคท่านจริงๆ ก็เตรียมควักเงินไว้รออเลยค่ะ

แต่แหวนนี่ยายบอกว่าต้องสวยเนี๊ยบที่สุดและไม่แพงเกินที่สมาชิกผู้สั่งจองซื้อหาได้ ยายดึงภาพแบบมาให้ไม่ได้ เดี๋ยวถ้าไปที่ร้านคอมจะพยายามดึงลงภาพต้นแบบที่เลือกแล้วว่าต้องการอย่างนี้ แต่เปลี่ยนจากเรือนทองล้อมนพเก้ามาเป็นเรือนเงิน ลงพลอยและสี แต่ถ้าต้องการตามแบบนั้นจริงๆ เรือนล่ะสองแสนบาทค่ะ

หากท่านต้องการสื่อกายสิทธิ์โครตเหล็กไหลต่างๆ แก้วขนเหล็ก หินตาเสือ ส่อกายสิทธิ์น้ำเงินนิรันดร ที่เจียรไว้โดยไม่ขึ้นเรือน ก็จองได้ค่ะ ส่วนทำเป็นแหวนที่ไม่ใช่เป็นร่างพญานาคราชนั้น สั่งแล้วทำได้เลยค่ะ ถูกกว่าแหวนพญานาคค่ะ

จะนำเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรต้นปีหน้าแล้วจึงจะทำการจัดส่งค่ะ

16. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

2 ภาพ อนุญาติให้ยายนำไปใช้คนเดียวจ๊ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG]
    รบกวนคุณท้าว ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ
    (glass) (glass) (glass)

18. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่งูปากเป็ดหรือเปล่าครับ :)

19. DevilBitch

อยากทราบว่าที่คุณขุนท้าวเอามาเรียกน้ำย่อยนั้น คืออะไรแน่ ขอบอกว่าใครมี บูชาดีๆ นะคะ ขอล้านได้ล้านจ้า

รออ่านในนิตยสารพลังจิต.คอม ฉบับเดือนธันวาคม นะคะ

มาดามอ้อยจ๋า ...สั่งให้ส่งงานทางพัสดุ มาส่งทางนี้ ภาพมันเล็ก ลงในนิตยารมันแตก ที่ยายเคยมีถวายหลวงพี่เล็ฏไป ๓ นาง(เรียกนางเพราะเป็นเจ้านาง) ท่านบอกว่า

"เอามาเลย รู้วิธีใช้หาเงิน"

อยากรู้วิธีใช้สัตว์ในตำนานนี้ว่าใช้ให้เรียกทรัพย์ เรียกความเมตตามาได้อย่างไร

อย่าลืมติดตามอ่านนะจ๊ะจะบอกให้

น้องกีรติ นาคา มีหลายนางที่บ้าน ถ้าใช้ไม่เป็นส่งให้ยายผีป่านะค๊า

ขออภัยที่เห็นชื่อออนบอร์ด แต่เจ้าตัวเข้าบอร์ดไม่ได้ นี่ตัวจริงเสียงจริง เขาบอร์ดแล้วอดโพสไม่ได้ อิอิ

20. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ดีครับ กำลังสนใจอยู่พอดี