มอบพระ"สมบัติพ่อให้",สมบัติของแผ่นดิน"และพระอื่นๆให้บูชาเมื่อร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 เมษายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

5555 มวยรุ่นน้องค่ายเดียวกับผมครับ ผมรู้ใจมีความพยามเป็นเลิศสู้ไม่ถอยอีกคนนะครับคนนี้ อย่าได้ประมือเด้อนาย สงสัยผมต้องหยุดงานครึ่งวันลุ้นละมั้งงานนี้ นี่อุตส่าห์ตื่นก่อนไก่ขัน(วันนี้ไก่ตื่นหลังผมครับ)

คุณ Royalbee คู่ปรับผมชักไว้ใจไม่ได้ หลอกให้ผมเผลอ อาจฮุกขวาเต็มเหนี่ยวตอนเผลอก็เป็นได้

ผมว่างานนี้ คุณ wonderisland ไม่ทันตั้งตัวแน่ครับ เพราะไม่มีวี่แววมาก่อน กว่าเจ้าตัวจะฟื้น เข็มกลัดเพชรอาจตกเป็นของ คุณ Royalbee แล้วก็ได้

เอ๊า ทั้งกรรมการและท่านผู้ชมทุกท่าน ตอนนี้มาช่วยกันลุ้นกันนะครับ กับสมบัติพ่อที่จะเป็นสมบัติของใครครอบครองต่อไป

(verygood) ​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2007
  2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขณะนี้เป็นเวลา 06.25 น. เหลือเวลาอีกไม่ถึงชั่วโมง จะสิ้นสุดgเวลา
    สถานการณ์จะพลิกหรือเปล่าต้องรอดูต่อไปครับ

ส่วนน้อง นายเทิดนั้น อย่าเพิ่งวางใจนะครับ
    เพราะอาจมีท่านอื่นมาแซงโค้งเอาตอนโค้งสุดท้ายก็ได้

แหม..พอกล่าวถึงก็ขึ้นมาป้องกันตำแหน่งทันที โขคดีที่ยังไม่มีคู่แข่งแต่อย่างเพิ่งวางใจครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Pattana, นายเทิด </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2007
  3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอสรุปรายการดังนี้ครับ

องค์เล็กรูปหัวใจ
    ซึ่งตอนนี้มูลค่าล่าสุดที่เสนอมาคือคุณ นายเทิด 2,500 บาท ยังไม่มีคู่แข่งครับ คาดว่าอาจจะลอยลำเข้าเส้นชัยไปแบบสบายๆ

4. Pattana

องค์กลางทรงกลม
    คุณ Royalbee ขอยกธงขาว โดยขอสลับคู่
    คาดว่าคุณณรงค์ คงจะไร้คู่แข่งไปด้วยมูลค่า 3,500 บาท

5. Pattana

ส่วนองค์ใหญ่เป็นรูปไข่องค์นี้
    คุณ wonderisland เสนอขอร่วมทำบุญมาที่ 3,000 บาท
    แต่ตอนนี้ คุณ Royalbee ได้เปลี่ยนทิศทางมาทางนี้แล้ว
    คุณ wonderisland จะตั้งรับได้ทันหรือไม่ เหลือเวลาอีก 20 นาที

ท้ายสุดคุณ Royalbee เสนอมาที่ 3,200 บาท แล้วครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

6. pichitp

pichitp เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006

ขอร่วมทำบุญ 2,999 บาทครับ

7. นายเทิด

นายเทิด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่มเป็น 3,500 ครับ

8. pichitp

pichitp เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006

ขอร่วมทำบุญ 3,999 บาทครับ

9. นายเทิด

เปลี่ยนมาทางนี้ก็ได้ ร่วมบุญจำนวน 3,500 ครับ

10. Pattana

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Pattana, grasshopper, pichitp, นายเทิด</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เอาแล้วครับ เกิดการชุลมุนขึ้นแล้ว เนื่องจากท่านผู้ชมที่เข้ามา กระโดดขึ้นธรรมาส เอ้ย..ลงแข่งขันด้วยแล้ว แต่ขณะนี้ยังมีเวลาเหลือครับ แต่กรรมการยังไม่ขึ้นมา ผมได้แต่ทำหน้าที่พากย์เพียงอย่างเดียว ตอนนี้ชักจะพากย์ไม่ทันแล้วครับ เนื่องจากมีการสลับคู่อยู่ตลอดเวลา

11. Nar

ผมมาไม่ทัน อุตส่าห์หยุดงานครึ่งวันในวันนี้ สวดมนต์ต่อด้วยสมาธิเพลินไปหน่อย ถอยออกมา เลย ๗ โมงเช้าไปแล้ว เข้ามาช่วย นายเทิดไม่ทัน แต่ก็ยังดีครับที่ยังเปลี่ยนทิศทางได้ทัน

คุณ cipchitp ผมโมทนาด้วยครับ เพิ่งมาใหม่ ดูจากข้อมูล มาซุ่มดักเก็บในปลายยก ถือว่าเป็นวาสนาครับผม

12. Pattana

ขณะนี้เป็นเวลา 07.00 น.แล้ว ตามเวลาในกระทู้ แต่กรรมการยังหลับอยู่ยังไม่ขึ้นมตัดสิน กระผมผู้ทำหน้าที่พากย์ ได้บันทึกภาพไว้ทุกช็อตแล้ว ต้องขอตัวไปอาบน้ำก่อน รอให้กรรมการมาตัดสินกันอีกที ขอโมทนาในกุศลจิตของทุกท่านครับ

13. Nar

ขอถือเอาเวลาที่คุณพัฒนา ลงไว้เป็นเกณตัดสินนะครับ กรรมการตัวจริงยังไม่ทำคดี เอ๊ยยังไม่มาตัดสินเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2007
  14. Pattana

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )
    </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Pattana, grasshopper, pichitp, นายเทิด</TD></TR></TBODY></TABLE>

ตอนนี้คุณ Royalbee ได้กลับเข้ามุมไปแล้ว ส่วนคุณ wonderisland กำลังถูกนับถึง 6 แล้วครับ
    ไม่ทราบว่าจะกลับขึ้นเวทีมาทันหรือไม่ เพราะจะเอาเวลาตามในกระทู้เป็นหลัก ส่วนน้อง
    นายเทิดนั้น ยังปักหลักป้องกันเหรียญอยู่อย่างแน่นเหนียว ตอนนี้เริ่มมีผู้ชมเข้ามาแล้วครับ
    แต่ยังไม่แน่ใจนักว่าจะเป็นผู้ชมหรือผู้เข้าแข่งขัน ต้องรอดูครับ

15. นายเทิด

สาธุครับพี่ณรงค์ ขอโมทนาบุญกุศลของพี่ด้วยครับ ขอให้สมปราถนานะครับ สาธุ และขอโมทนาบุญกับทุกท่านในบุญกุศลที่ทำมาแล้วด้วยนะครับ สาธุ(verygood)

16. Nar

เอาเวลาในกระทู้เป็นหลัก ก็ยังจะไปไหนไม่ได้ละสิตอนนี้

17. นายเทิด

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>นายเทิด, Narong, Pattana, wonderisland </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่รัตน์ ได้สิทธ์พิเศษครับเสนอมาได้เลยครับพี่
    <!-- currently active users -->

18. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาช้าไปจริงๆ เป็นอย่างไรไม่ทราบ แต่เพื่องานพระพุทธศาสนา ไม่ว่าท่านใดจะได้ไปก็ถือว่าขอโมทนา ที่ท่านได้ร่วมบุญนั้นดีแล้ว และขณะนี้เวลาก็ 7.39 แล้ว กรรมการใหญ่ยังไม่มาก็จริง แต่ทุกท่านก็ได้ดูได้ชมกันอยู่
    เสียดายที่ตัวเองไม่ได้ แต่ก็ดีใจที่ได้ร่วมและดีใจกับท่านที่ได้ไป ผมอย่างไรก็ได้ครับ แล้วแต่พระเดชพระคุณหลวงพ่อจะสงเคาระห์

19. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอใช้สิทธิ์ เสมือนทุกๆท่านดีกว่าครับ เอาเท่าเทียมกัน เป็นดีที่สุด

20. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมการเข้ามานานแล้วครับ แต่เนทล่มหายไป2-3ครั้งครับ
    เอาว่าการแข่งงานบุญนี้ได้ยุติลงที่เวลา 7.00น.แล้วครับ ขอเวลารวบรวมคะแนนหน่อยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้