มล องค์คุลีมาลญาณ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย naru sut, 11 มกราคม 2013.

1. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

เชียร์เหมือนเดิมครับ

2. อิจฉา

อิจฉา สมาชิก

ไหว้ยังไงคะ จุดธูปรึป่าว รูปนี้ติดไว้ที่ห้องรับแขกค่ะ
    ได้มาจากหลวงพ่อองค์นึง ซื่งลูกศิษย์ท่านเปิดร้านนวดไทย แต่
    กิจการไม่ดี หลวงพ่อเลยให้ดิฉันต่อ
    รบกวนด้วยค่ะ เกี่ยวกับเจ้าแม่กวนอิมด้วยรึป่าว

3. PorPaturkom

PorPaturkom Active Member

รบกวนดูให้ด้วยคะ ปกติดิฉันเองไม่เคยมีพระติดตัวเลย
    แต่พอดีเพิ่งได้จี้พระที่หายกลับมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
    หลังจากหายไปสองปี สามีเอาไปเก็บเเล้วลืมที่เก็บ หลังจากพยายามหาอยู่นานมาก

รบกวนดูให้ด้วยคะ

1. ตั้งเเต่ต้นปีมีมีความรู้สึกไม่ค่อยดีเลย หงุดหงิดง่าย เบื่อๆ ชีวิต
    2. ปีนี้จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงเข้ามาในชีวิตหรือไม่ จะมีดีหรือร้าย หรือมีโชคลาภบ้างหรือป่าว
    3. อยากย้ายกลับไปที่บ้านเกิดจะมีโอกาสได้กลับไปหรือไม่
    4. รบกวนแนะนำพระที่ช่วยคุ้มครองด้วยคะ
    5. มีคนบอกกุมารทองตามดิฉันอยู่มาเป็นสิบปีเเล้วใช่หรือไม่

เพิ่มเติมอีกนิด

กำลังคิดจะเอาพระพิฆเนศองค์นี้ไปทำจี้ให้ลูกสาว ดีหรือไม่ หรือช่วยเเนะนำให้ด้วยคะ

มีรูปที่ถ่ายติดวิญญาณให้ดูไม่ทราบพอจะสื่ออะไรได้มั้ยคะ เหตุใดดิฉันถึงถ่ายติดวิญญาณอยู่บ่อยครั้งรบกวนช่วยแก้ข้อสงสัยให้ที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2013
  4. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    รบกวนด้วยนะครับ องค์นี้แขวนประจำเลย:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ง.เงิน

ง.เงิน Active Member

ผม อนันต์ 6/11/2525
    คนที่คบ เปรมกมล 10/3/2523
    เป็นคู่รักแบบไหนครับ ใช่หรือไม่ เนื้อคู่จริงๆจะได้เจอเมื่อไร
    มีกรรมเก่าอะไรบ้างครับ...วิธีแก้
    ห้อยพระอะไรถึงจะดีครับด้านการงาน โชคลาภ
    ขอบคุณครับ
    พระที่ห้อยอยู่ครับ

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      43
  6. อัญขยม

อัญขยม สมาชิก

ขอโทษคุณมลค่า ถ่ายภาพให้ใหม่แล้วค่ะ
    ถ่ายหลายหนแล้วได้ชัดเท่านี้ได้รึเปล่าคะ ขออภัยล่วงหน้านะคะ

7. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    วัสดีค่ะน้องมล พี่ส่งรูปพระที่พี่ห้อยคอประจำมาให้แล้วค่ะ
    มีอะไรแนะนำ ชีิ้แนะพี่ได้เลยค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้า
    ^^

ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      996 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      34
  8. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

จากภาพที่ดิฉันสื่อได้ทั้งสามภาพดังนี้ค่ะ
    ภาพที่ 1พระนาคปรกนั้น มีพลังของพระอริยะที่แก่กล้า กับชนวน ทีสุดยอด อยู่แล้ว ช่วยให้ บ้านร่มเย็นเป็นสุข
    ภาพที่ 2 พระพิฆเนศ คุณน่าจะหาปรางค์ยืน ให้ลูกสาวไว้ติดตัวดีกว่าค่ะ เพราะเค้าต้องเดินทางไกล
    ภาพที่ 3 ภาพวิญญาน คือ เจ้ากรรมนายวเวร หมั่น แผ่เมตตาก่อนนอนจะช่วยได้ค่ะ

9. naru sut

ท่านสื่อว่า มาจาก พระโค๊ะ ท่านต้องการให้คุณสวดมนต์ภาวนาทุกเช้า-ค่ำ เพราะคุณเคยรอดตายมาแล้วครั้งนึง
    ท่านเตือนว่าอย่าประมาท อีกเรื่อง รถ-ลา ตอ้งขับช้าๆ ใจเย็นๆ
    ปีนี้ให้คุณถือศิลกินเจ ให้ท่าน สามวัน ปีหน้าจะ มี บ้านมีรถแน่นอน ฟันธงค่ะ

10. naru sut

คุณอนันต์คะดิฉันขอสื่อพลังพุทธคุณให้ก่อนแล้วกันนะคะ

องค์กลางเป็นพระใจดี ท่านชอบปลา ปล่อยปลา บ่อย ๆ จะเฮง
    ท่านสื่อว่าถ้าคุณไปดูเขาตกปลาคุณอย่าดีใจกับเขาจะเป็นบาป

สององค์ด้านข้างเสริมดวงไม่ให้ตก มีพลัง ราหู ดูแลชีวิตดี ค่ะ

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      48
  11. naru sut

จากภาพนี้สื่อได้ว่าพระนี้ เป็นพระแห่งความรุ่งเรือง คุณมีเวลาว่างปีไหนลอง
    ไปโยนบัวที่วัดบางพลีใหญ่ใน สมุทรปราการ กลับมารวยกว่านี้แน่นอน
    โชคลาภ 694

12. naru sut

สวัสดีค่ะพระของพี่สวยมาก และหายากมาก ๆ ด้วย น้องขอสื่อพลังให้ดังนี้ค่ะ

พระองค์นี้มีพลังมหาราชอยู่ มหาศาลทุกๆ ครั้งที่แขวนขึ้นคอให้สวดมนต์
    ทุกครั้งก่อนคล้องคอ แล้วกล่าวคำว่า

มหาราช มหารวย ช่วย ลูกที 3 ครั้ง แค่นี้วันนั้นจะมีลาภหรือหาเงิน
    ได้อย่างไม่น่าเชื่อ

พระองค์นี้ เป็น ของสูงค่า เวลากล่าวถึงท่านควรใช้คำราชาศัพย์ บอกพระองค์นี้ด้วย
    เช่น ขอพระองค์ทรงช่วยลูกด้วย รับรองคุณพี่จะโชคลาภมาก้อนโตแน่ๆ
    ภายในเดือนกุมภาพันธ์ นี้ค่ะขอให้พี่โชคดีค่ะ พระสวยมาก ๆ

13. naru sut

มีอีกมั๊ยคะ วันนี้ขอจัดเต็มยาว ๆ ไปเลยคะแนนตามเพื่อน ๆ อยู่เยอะค่ะใครเมตตาให้คะแนนตามทันรบกวนหน่อยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

14. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่มล อันนี้ขอนอกเรื่องพระนะคะ

-คือพี่สาวเค้าได้น้องกุมารมาเมื่อหลายปีก่อนค่ะแล้วก็ได้ย้ายบ้านพีสาวก็ไม่ได้ไหว้น้องอีกเลย แล้วเมื่อช่วงปีใหม่เพิ่งจะกลับไปเจอน้องกุมาร ก็เอาน้องกลับมาอยู่ด้วยที่บ้านหลังใหม่ แต่ไม่ทราบว่าน้องยังอยู่หรือเปล่าคะ คือก็ไหว้น้องทุกวันนะคะ สวดบทบูชาของทางวัดน้องเค้าน่ะค่ะ แต่พวกดอกไม้,ขนม,หรือน้ำแดงไม่ได้เปลี่ยนทุกวันจะเป็นอะไรไหมคะ แล้วน้องเค้าต้องการอะไรหรือเปล่าอยู่กับพวกหนูแล้วน้องเป็นอย่างไรบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  15. khunsun

khunsun เป็นที่รู้จักกันดี

รอคำตอบคะ

16. สปอร์ตกีฬา

ขอขอบคุณน้องมลมากค่ะ ขอให้น้องมีบุญบารมีช่วยเหลือผู้อื่นตลอดไปค่ะ
    พี่ขออนถโมทนาในความดีของน้องมล
    และขอเป็นกำลังใจให้น้องมลให้ผ่านการคัดกรองจากอาจารย์ :VO

17. สปอร์ตกีฬา

ออ รบกวนน้องมล สวนมนต์บทไหนคะ :z16

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  18. naru sut

คาถาบูชาพระพุทธเจ้าหลวง

พระสยามมินโธ วะโรอิติ พุทธสังมิ อิติอรหัง สะหัสสะกายัง วะรังพุทโธ นะโม พุทธายะ
    (หรืออาจว่าคาถาแบบเต็มรูปแบบดังนี้)

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    อิติปิ โส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ
    อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะปิติอิ
    พระสยามมินโท วะโรอิติ
    พุทธะสังมิ อิติอะระหัง
    สะหัสสะกายัง วะรังพุทโธ
    นะโม พุทธายะ มาสีสะมานัง

(หรือจะช่วยกันรวมจิตอธิษฐานภาวนาพระคาถาบูชาพระพุทธเจ้าหลวง
    โดยขอพรจากพระองค์ท่านเป็นตัวอย่างดังต่อไปนี้)

ขอเดชะใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาทปกเกล้าปกกระหม่อม
    ข้าพระพุทธเจ้า ...(ชื่อ) ขอถวายบังคมองค์สมเด็จพระพุทธเจ้าหลวง
    ขออัญเชิญพระบารมีแห่งพระองค์โปรดดลบันดาล ให้ข้าพระพุทธเจ้า
    มีความเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้าทั้งชีวิตครอบครัว และธุรกิจการงาน
    หวังสิ่งใดขอให้สมปรารถนา ขออัญเชิญพระบารมีแห่งพระองค์
    โปรดดลบันดาลพิทักษ์รักษา ปกแผ่ให้ปวงชนชาวไทยทั้งชาติ
    ปราศจากภยันตราย อันก่อความแตกแยกสามัคคี ให้มีแต่สันติสุข
    ขอให้ชาติไทยอันมีองค์พระมหากษัตริย์เป็นประมุข
    ธำรงไว้ซึ่งประชาธิปไตย เพื่อให้ปวงชนชาวไทยอยู่ร่วมกันอย่างร่มเย็นเป็นสุข
    ภายใต้พระบารมีของล้นเกล้าล้นกระหม่อมแห่งองค์
    พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช
    และพระมหากษัตราธิราชไทยทุกพระองค์ด้วยเทอญ

บทนี้ได้เลยค่ะพี่ ยาวซักหน่อยแต่เห็นผลชัวร์ค่ะ

19. naru sut

ขอโทษทีนะคะของคุณหาไม่เจอค่ะรบกวนอีกทีค่ะ

20. สปอร์ตกีฬา

นอกจากท่านจะให้โชค แล้ว มีพระพุทธคุณทางไหนอีกบ้างคะ พี่ทำงานพบปะผู้คนมาก เอกสารก็มาก เดินทางก็บ่อย
    ออ แล้วพี่จะให้คะแนนน้องมล แบบไหนคะ