เรื่องเด่น มนุษย์ต่างดาวติดต่อเราหรือยัง-ควรบอกว่า เมื่อไหร่จะไป

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย chandayot, 18 เมษายน 2012.

1. jesdath

jesdath เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ตัวอย่างของคนที่กลายเป็นเทพ เช่น มิตร ชัยบัญชา แม่นาคพระโขนงครับ
    --ตัวอย่างของคนที่มีดวงสูง เช่น ก๊อต เป็นญาติกับพระกฤษณะ พี่เบิร์ดก็มีบุญชาตินี้ไม่ลำบาก แถมยังช่วยค้าพริก --พืชไร่ของชาวเชียงรายด้วย มีนิดนังคือคนที่สร้างบ้านให้เค้าเป็นคนเดียวกับซ่ว่อมบบ้านให้ผม ชื่อ เบิ้ม ไม่ได้จบก่อสร้างเลยหลัะ พี่เ้ิ่มตายเพราะเอาเลื้อยวงเดือนตัดเไม้แล้วมันไม่ขสาด เหวี่ยงโโนกระเพาะปัสสาวะแตก ก่อนตายเขาบอกใกห้ภรรยาผมไปดูใจด้วย โดยเรียกเธอว่า แม่ ชาติกาอนเขาก็เป็นทหารของพ่อขุนเมงราย และท่านก็แฝงร่างภรรยามาดูศฑและัช่วยจัดงานด้วยครับ---หลานชาย ลูกของพี่สาว คนรอง พี่เธฮก็ขอกับพ่อขุน ปัจจุบันจบปริญญาโททางเครือข่ายคอมพิวเตอร์ สอนอยู่ที่ รร.พาณิชย์แห่งหนึ่ง
    ---หวังวาโลกคงไม่สลายในเดือน ธค. หรือเดือน 3-4 ปีหน้านะครับ เพราะเจรจาธุรกิจกับหลายๆประเทศไว้ เช่นอังกฤษ จีน---ดีกว่าอยู่เปล่าๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2012
  2. jesdath

ตัวอย่างของคนที่กลายเป็นเทพ เช่น มิตร ชัยบัญชา แม่นาคพระโขนงครับ
    --ตัวอย่างของคนที่มีดวงสูง เช่น ก๊อต เป็นญาติกับพระกฤษณะ พี่เบิร์ดก็มีบุญชาตินี้ไม่ลำบาก แถมยังช่วยค้าพริก --พืชไร่ของชาวเชียงรายด้วย มีนิดนังคือคนที่สร้างบ้านให้เค้าเป็นคนเดียวกับที่ว่อมบบ้านให้ผม ชื่อ เบิ้ม ไม่ได้จบก่อสร้างเลยหละ พี่เบิ่มตายเพราะเอาเลื่อยวงเดือนตัดไม้แล้วมันไม่ขาด เหวี่ยงโดนกระเพาะปัสสาวะแตก ก่อนตายเขาบอกให้ภรรยาผมไปดูใจด้วย โดยเรียกเธอว่า "แม่"-- ชาติก่อนเขาก็เป็นทหารของพ่อขุนเมงราย และท่านก็แฝงร่างภรรยามาดูศพและช่วยจัดงานด้วยครับ---หลานชาย ลูกของพี่สาว คนรอง พี่เธฮก็ขอกับพ่อขุน ปัจจุบันจบปริญญาโททางเครือข่ายคอมพิวเตอร์ สอนอยู่ที่ รร.พาณิชย์แห่งหนึ่ง
    ---หวังวาโลกคงไม่สลายในเดือน ธค. หรือเดือน 3-4 ปีหน้านะครับ เพราะเจรจาธุรกิจกับหลายๆประเทศไว้ เช่นอังกฤษ จีน---ดีกว่าอยู่เปล่าๆครับ

3. jesdath

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2012
  4. jesdath

บิกเนตรผ่านญาณองค์มหาเทพ กับ “อ.ติ๊ก เบิกเนตร” คนมีญาณฟ้าบัญชา
    ติ๊ก, เบิกเนตรคนมีญาณที่ผมได้นำเสนอผ่านในเว็บญาณทิพย์มากมาย ส่วนใหญ่จะเป็นการตรวจกรรม ทำนายดวง ซะส่วนใหญ่
    นานๆเราจะเจอคนมีญาณที่ทำหน้าที่เน้นไปทางด้านอื่นที่ไม่ใช่ตรวจกรรม เช่น การ รักษาโรคด้วยญาณ หรือ การใบ้หวยด้วยญาณ ผมก็เคยนำเสนอมาแล้ว

แต่คราวนี้ผมจะมานำเสนอคนมีญาณคนใหม่ ที่รับรองว่า คุณอาจยังไม่เคยเจอการใช้ญาณทำหน้าที่แบบนี้มาก่อน ซึ่งแน่นอนว่า
    ไม่ได้ใช้ญาณในการตรวจกรรมให้คน แม้ว่าก่อนหน้านี้ อ.คนนี้จะตรวจกรรมด้วยญาณก็ตาม
    และมีคนมาหาแกเพื่อขอตรวจกรรมแบบมืดฟ้ามัวดิน จนบ้านแทบแตก

ก่อนคุณจะรู้คบหาดูใจกับ อ.มีญาณคนนี้ ซึ่งซุกกายอยู่จังหวัด ชลบุรี มิใกล้มิไกลจาก กทม เท่าไหร่ ผมอยากถามคุณว่า
    ที่บ้านคุณมีเทวรูปไหม เช่น รูปั้นองค์เทพสายฮินดู สายจีน สายดำ หรือทุกสาย ยกเว้น สาย ปอ 92 ฮ่าๆๆ

ถ้าคุณคอบว่า มี

ผมก็ขอถามต่อว่า เทวรูปของคุณที่บูชากันอยู่นั้น เคยได้รับการแหกตา เอ๊ย ได้รับการเบิกเนตร อ่ะยัง

เพราะหากเทวรูปใดที่บูชาอยู่ ไร้ซึ่งการประสิทธิแห่งญาณบารมีแห่งองค์เทพเทวัญนั้น เทวรูปนั้นก็ไม่ต่างจากท่อนไม้
    ก้อนอิฐธรรมดานั่นเอง หาใช่เทวรูปที่เป็นสื่อพลังเชื่อมโยงกับญาณบารมีองค์เทพนั้น การไหว้บูชา
    การขอพรต่อองค์เทพนั้น จะไม่สัมฤทธิ์ผลเท่าที่ควร เพราะขาดสื่อกลางทางพลังงานที่ดีไป เหมือนเสาสัญญาณ TV ถ้าเสาไม่ดี สื่อสัญญาณจะไม่ชัด

ใครยังไม่เคยเบิกเนตร มาม๊ะ เอามาให้ผมเบิกก็ได้ เด๋วผมจะเขียนเป็นรูปหนวดแมวให้

ถ้าผู้รู้จริงหรือ อ.ที่ขำนานด้านกาเบิกเนตรเทวรูปจะไม่ซี้ซั้ว เบิกเนตรเทวรูปให้ใครง่ายๆ
    อ.นั้นจะถามคนนั้นก่อนว่า คุณศรัทธาองค์ท่านแค่ไหน และเมื่อเบิกเนตรให้แล้ว คุณพร้อมที่จะบูชาท่านด้วยใจที่ศรัทธา
    และเคารพท่านอย่าง สม่ำเสมอหรือไม่

ผมอยากจะบอกว่า ถ้าเราเล่นกับสิ่งที่มองไม่เห็นแล้ว เล่นกับความเชื่อ แล้วเราไม่รู้จริง หรือไม่มีรู้จริงมาชี้แนะ
    ผมว่าอย่าสุ่ม 4 สุ่ม 5 ทำเลยดีกว่า

ผมถามอีกนิดเดียว อีกนิ๊ดเดียวก็จบแระ ว่า คุณเคยจัดหิ้งพระ หิ้งเทพไหม แล้วคุณจัดได้ถูกต้องหรือไม่ ซึ่งการจัดวางหิ้งพระ
    หิ้งเทพ หรือโต๊ะหมู่บูชานั้น ต้องรู้หลักการจัดที่ถูกต้องนะ จัดผิดจัดถูกนี่ ซวย ไม่รู้เรื่องเลยนะ หลายคนไม่รู้ประสีประสา
    ทะลึ่งจัดให้องค์พระวางซ้อนกัน เสร็จเลยครับ

เบิกเนตรผ่านญาณองค์มหาเทพ กับ “อ.ติ๊ก เบิกเนตร” คนมีญาณฟ้าบัญชา - ห้องญาณทิพย์ - หน้าแรก ญาณทิพย์ - Powered by Discuz!

บางคนวางพระพุทธรูปกับเทวรูปเสมอกัน นี่ก็จบเห่ไปเลย แล้วก็ไปถาม หมอดูว่า ทำไม่ชีวิตผมไม่ก้าวหน้าเลย ดวงจะขึ้นที่สูง
    แต่เหมือนมีอะไรมาฉุดให้อยู่กับที่ ตำแหน่งนี้เราน่าจะได้ แต่ไม่ได้ หมอดูก็ดูไปตามดวง แล้วให้ไปแก้นั่นนี่ เขาไปแก้

5. jesdath

ติ๊ก คนนี้ อยู่จังหวัดชลบุรี และทำงานเปิดร้านขายโทรศัพท์มือถืออยู่ที่ตึกคอม ชั้น 1 อ.เมืองชลบุรี ซึ่งผมได้มีโอกาสไปพบเจอ
    อ. และได้เจอสิ่งอัศจรรย์เหลือเชื่อหลายเรื่องด้วยกัน จึงอยากมาขอโม้ให้อ่านเอาบุญ

อ.ติ๊ก ชายอายุ 40 ต้นๆ ได้ใช้ญาณทิพย์ที่มีในการช่วยเหลือคนแบบ ไม่เก็บค่าต๋ง ไม่ชงค่าตัว ไม่มั่วพิธี ไม่มีขายของ
    ไม่ลองภูมิใคร ไม่เล่นคุณไสย์ ไม่ใส่ใจเงิน ไม่เมินช่วยคน ไม่บ่นท้อใจ ไม่เรี่ยไรบุญ ไม่ต้มตุ๋มคน
    ไม่สนชื่อเสียง ไม่เลี้ยงผีพราย ไม่ขายของขลัง ไม่หวังสร้างภาพ

อ.ติ๊กคนนี้ ใช้ญาณ 4 ด้านด้วยกันคือ
    1.ตรวจกรรม
    2 ถอนคุณไสย์
    3 จัดหิ้งพระหิ้งเทพให้ถูกหลัก
    4 เบิกเนตรเทวรูป

โดยทั้ง 4 ภารกิจนี้ อ.ติ๊กไม่เคยเรียกร้องเงินทองจากใครแม้แต่อีแปะเดียว เพราะมีปณิธานที่จะช่วยคนด้วยใจ

เรื่องการตรวจกรรม อ.ติ๊กก่อนหน้านี้หลายปีก่อน สมัยเป็นนักดนตรี เล่นกีตาร์อยู่ตามห้องอาหาร และมีญาณเพื่อตรวจกรรมให้คน
    และ ช่วยคนเป็นว่าเล่น และคนแห่กันมาตรวจกรรมที่บ้าน อ.ติ๊ก ล้นหลาม จน อ.ติ๊กรู้สึกเหนื่อยล้ามาก
    และไม่มีเวลาทำมาหาเลี้ยงชีพ จึงหยุดตรวจกรรมช่วยคน ดังนั้น ผมจึงไม่อยากนำเสนอ อ.ติ๊กในมุมนี้ เพราะแกผ่านจุดนั้นมาแล้ว

ที่ผมอยากนำเสนอ ใน 2 เรื่อง เกี่ยวกับแก

เรื่องแรก คือ การเบิกเนตรเทวรูป ที่ อ.ติ๊ก ขึ้นชื่อและโด่งดังเรื่องนี้มากในชลบุรี แม่แต่ในเว็บญาณทิพย์ของเรานี้
    ก็หาคนเชี่ยวชาญด้านนี้น้อยมากหรือมีไม่กี่คนเท่านั้น จึงเป็นเรื่องที่น่าสนใจอย่างยิ่ง

6. jesdath

เพราะ องค์เทวรูปที่ อ.ติ๊ก แกเบิกเนตรให้นั้น เจ้าของเมื่อนำกลับไปบูชา เขาเล่ากันว่า จะเหมือนมีชีวิตจริงๆเลย
    ซึ่งต่างจากก่อนที่จะนำมาเบิกเนตร บางคนเล่าว่าองค์เทวรูปหลังจากได้เบิกเนตรกับ อ.ติ๊กแล้ว เหมือนมีน้ำมีนวล เหมือนมีเลือดไปหล่อเลี้ยงทั่วองค์
    หน้าตาสดใสเหมือนมีชีวิตจริงๆ และใครได้นำไปบูชา ซึ่ง อ.ติ๊กเน้นว่า ต้องเคารพศรัทธ่ท่านก่อน จึงจะสัมฤทธิ์ผล
    เพราะบางคนไม่เคยศรัทธาองค์ท่านั้นมาก่อน แล้วมาขอเบิกเนตร อ.ติ๊กไม่ช่วยเบิกให้ เพราะวิชาการเบิกเนตรเทวรูปของ อ.ติ๊ก
    เป็นการอัญเชิญญาณของท่านลงมาสถิต ณ รูปปั้นนั้น และ อ.ติ๊กไม่เก็บค่าเบิกเนตรเลยแม้แต่บาทเดียว
    การเบิกเนตรนั้น คนที่อยากให้ อ.ติ๊กช่วย ต้องนำเทวรูปมาเอง อ ติ๊กไม่ได้ขาย แต่จะช่วยเบิกให้ฟรีโดย
    อ.จะไปทำพิธีที่บ้าน ซึ่งบ้าน อ.อยู่แถว อ.อ่างศิลา

และเรื่องที่สองคือ การจัดหิ้งพระให้ถูกต้อง ซึ่ง อ.ติ๊ก จัดไม่เป็นหรอก แต่เบื้องบน ครูบาอาจารย์ของ
    อ.ติ๊ก เป็นผู้แนะนำการจัดที่ถูกต้องโดยสื่อผ่านญาณกับ อ.ติ๊ก

นี่คือเรื่องที่ผมและคุณอาจแทบไม่เคยคุ้นมาก่อนใช่ไหม

ผมได้รู้จักกับ อ.ติ๊ก จากเพื่อนสมาชิกในเว็บนี่แหละที่แนะนำ แต่ไม่ได้ให้รู้จัก อ.ติ๊ก แต่แนะนำให้รู้จักกับ พี่หน่อย
    ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของ อ.ติ๊ก และพี่หน่อยก็มีญาณเห็นกรรมคนเช่นกัน และสื่อกับเบื้องบนได้

พี่หน่อยแกเป็นนักดนตรี เหมือน อ.ติ๊ก รู้จักคบหาเป็นพี่ๆน้องๆกัน และเล่นดนตรีตามผับ ตามบาร์ ด้วยกัน

จนวันหนึ่งโชคชะตาพลิกผันให้ ทั้งสองได้สัมผัสกับเบื้องบน ได้รู้เรื่องราวของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ การเห็นกรรมคน
    และต้องมาช่วยคนโดยไม่หวังผลตอบแทน แม้แต่ให้ด้วยความศรัทธาก็ไม่รับ

พี่หน่อย ได้รับการถ่ายทอดวิชาต่างๆมากมายจากทาง อ.ติ๊ก
    ส่วน อ.ติ๊ก ได้รับการประสิทธิประสาทวิชามากมายจากครูบาอาจารย์จากโลกทิพย์ โดยมีพี่หน่อยคอยเป็นผู้ช่วย

คนไหนมีทุกข์ มีกรรม หากพี่หน่อยเห็นกรรมเขา และบอกทางแก้ได้ ก็จะบอกด้วยตัวเอง แต่หากเคสไหน รุนแรง
    เกินกว่า กำลังพี่หน่อยจะช่วยได้ ต้องส่งไปให้หมอใหญ่อย่าง อ.ติ๊ก ช่วยจัดการให้

ผมได้โทรคุยกับพี่หน่อยประมาณตอนเที่ยงคืน หลังจากพี่หน่อยเล่นดนตรีเสร็จ โดยผมได้คุยถูกคอกับผู้ชายคนนี้มาก
    ซึ่งผมสัมผัสได้ว่าพี่คนนี้เป็นคนอัธยาศัยดี เป็นกันเอง และจริงใจ

ผมไม่ได้บอกว่าผมคือ รักไร้พ่าย เจ้าชายแห่งญาณทิพย์

พอคุยไปคุยมา พี่หน่อย จึงพูดถึง อ.ของเขา ชื่อว่า อ.ติ๊ก และเล่าประวัติความเป็นมาของแก
    ที่ผ่านร้อนผ่านหนาวในแวดวงของการใช้ญาณช่วยคน ที่สำคัญ อ.ติ๊ก ไม่เคยเรียกร้องค่าดู ค่าตรวจกรรม ค่าจัดหิ้งพระ ค่าเบิกเนตรแม้แค่บาทเดียว
    เพราะเป็นความประสงค์ของครูบาอาจารย์ ไม่อยากให้ อ.ติ๊กมาหารายได้จากทางนี้ แต่ท่านจะให้อาชีพทางโลกกับ
    อ.ติ๊กในการทำมาหากิน แลกกับเวลาในการช่วยคน ซึ่ง อ.ติ๊กขณะนั้นมีอาชีพเป็นนักดนตรี และหวั่นใจในอนาคตตัวเองกับอาชีพร้องรำทำเพลง
    ซึ่งไม่มีความมั่นคงเท่าไหร่ จึงตอบตกลงเบื้องบนไป จากนั้น อ.ติ๊กก็เริ่มช่วยคนโดยสิ่งศักดิ์สิททิ์คอยหนุนอยู่เบื้องหลัง และตอบแทน
    อ.ติ๊ก ด้วยการช่วยเรื่องความเป็นอยู่ทางโลกให้สุขสบาย

ทุกๆครั้งที่ อ.ติ๊กได้ช่วยคนไป วันต่อมาธุรกิจการงานของแกจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่าทุกครั้ง ผู้คนยิ่งรู้ว่า
    อ.ติ๊กไม่เรียกร้องเงินทองก็แห่กันมาขอความช่วยเหลือที่บ้าน อ.ติ๊ก จนช่วยไม่ไหว จึงต้องยุติการเปิดบ้านช่วยคนตรวจกรรม
    แต่จะช่วยเป็นรายๆไป เอาที่หนักจริงๆเท่านั้น และหันมาช่วยจัดหิ้งพระ หิ้งเทพ และช่วยเบิกเนตรเทวรูปโดยมีครูบาอาจารย์มาสื่อญาณบอกว่า
    ต้องจัดแบบไหน ต้องวางอย่างไร ซึ่งคนที่จัดตามที่ อ.ติ๊กบอกไป กลับมีเรื่องดีๆเกิดขึ้นกับเขาเหล่านั้น ตลอดจนถึงการเบิกเนตรเทวรูป
    ที่ อ.ติ๊ก ต้องทำพิธีอัญเชิญญาณบารมีจากเบื้องบนมาประสิทธิลงในเทวรูปนั้น ซึ่งจะมีพลังแห่งเทพเต็มเปี่ยมและเป็นสื่อกลางใน
    การสื่อสารกับทางองค์เทพนั้นได้มีประสิทธิภาพอย่างมาก

บ้านของ อ.ติ๊ก จะมีพระบรมสารีริกธาตุและองค์เทวรูปมากมาย และในแต่ละคืน เทวดาต่างๆที่เหาะผ่านมาทางบ้าน อ.ติ๊ก
    จะเข้ามากราบสักการะอยู่เนืองๆ ซึ่งจะเกิดปรากฎการณ์ลมหมุนภายในบ้าน และประตูบ้าน ประตูหน้าต่างบ้าน อ.ติ๊ก
    เปิดปิดเองได้ตลอด ซึ่งใครที่เคยมาบ้านแก จะรู้เรื่องนี้ดี

ผมได้ฟังเรื่องราวของ อ.ติ๊ก จากการฮัลโหลตุยกัน ก็อยากรู้จัก อ.ติ๊ก คนนี้มากๆ ผมบอกพี่หน่อยอยากเจอ
    แต่พี่หน่อยว่าหากไม่มีบุญสัมพันธ์กันจริง ก็ยากจะได้เจอ อ.ติ๊ก หรือเจอก็ไม่ได้รับการช่วยเหลือ ซึ่งพี่หน่อยบอกผมว่า
    ถ้าเป็นคนอื่นมาคุยแบบนี้และขอเจอ อ.ของแก แกคงไม่ให้เจอ

แต่สำหรับผม แกสัมผัสได้ว่า คนๆนี้จะต้องได้เจอ อ.ติ๊ก

อาจเป็นวาระที่จะได้เจอ อ.ของเขา พี่หน่อยจึงบอกให้ผมไปหา อ.ติ๊ก ได้ที่ชลบุรี โดย พี่หน่อยจะนัดเวลาให้เจอกัน

ผมก็ดีใจอย่างบอกไม่ถูก ที่จะได้รู้จักสหายใหม่ร่วมอุดมการณ์อีกคนแล้ว
    อีก 2 วันต่อมา เป็นวันที่ผมนัดกับพี่หน่อยจะไปพบ อ.ติ๊ก ที่ อ.เมือง ชลบุรี ณ ตึกคอม
    ชั้น 1 ซึ่งเป็นร้านขายมือถือที่ อ.ติ๊ก เปิดทำธุรกิจ

ผมต้องลงทุน ตื่นแต่เช้าตรู่ (10.00 ) อาบน้ำแปรงฟัน หวีผมและสะพายกระเป๋าสีดำคู่ใจ ที่ข้างในไม่มีอะไรเลย
    นอกจากน้ำขวดนึงกับ กล้องถ่ายรูป และเดินทางไป ชลบุรี โดยไปขึ้นรถตู้ หลังห้างน้อมจิต บางกะปิ

ต้องเสียค่ารถ 140 และใช้เวลาเดินทางชั่วโมงกว่าๆ เพื่อทำภารกิจช่วยเพื่อมนุษยชาติ

เวลาผ่านไปเหมือนโกหก รู้สึกเวลาผ่านไปไม่นาน รถก็แล่นมาถึง ชลบุรีแล้ว เย้ย ผมคิดว่า ผมเดินทางจากลำสาลีไป
    มาบุญครองใช้เวลานานกว่า จากกรุงเทพไปชลบุรีนะเนี๊ย

ก่อนที่จะถึง ตึกคอม อีกไม่กี่กิโล และแล้ว เรื่องที่น่าตื่นเต้นเกิดขึ้น !!

ขณะผมกำลังนั่งบนรถตู้ ฝั่งซ้ายที่เป็นเก้าอี้เดี่ยวตรงกลาง มีรู้สึกมีบางอย่างเป็นมวลพลังที่แรงมากๆ มันอยู่ในตัวผม
    และมันจะผลักดันออกมาให้ได้ ผมรู้สึกกลัวมากๆ กลัวว่ามันออกมาแล้วจะทำให้ผมและคนในรถตื่นตระหนก

ผมพยายามยังมันไว้ด้วยการฝืนแรง รั้งไว้ แต่ผมรั้งไม่ไหว มันเลยทะลักออกมาพร้องเสียงดัง

ฟี๊ดด !!

มันเป็นลมสลาตันที่ได้รับการปลดปล่อยออกมา

ผมกลัวคนในรถจะรู้หรือไม่ เลยหันไปมองคนในรถ โชคดีไม่มีใครสงสัย

แต่ๆ มวลพลังระลอกสองมันพร้อมจะระบิดออกมาหนักกว่าเดิมอีก

ปู้ด !!

คราวนี้ดังสนั่นรถเลย จนคนนั่งแถวหน้า 3 คน หันมาด้านหลังเพื่อหาต้นตอของเสียงนี้ด้วยสีหน้าตึงเครียด
    คนนั่งแถวหน้ากวาดสายตามาหาต้นตอที่อยู่แถวๆกลางๆหรือด้านหลัง และกวาดสายตาไล่เรียงตัวมา จนมามองที่ผม

ผมก็ทำไงได้ เลยต้องหันไปมองผู้ชายด้านหลังผม ที่กำลังนั่งหลับคอตกอยู่ ผมมองไปที่เขา เพื่อทำทีให้รู้ว่า
    ผู้ชายคนนี้แหละเป็นต้นตอของเสียง พร้อมกับนึกในใจ ขอยืมมาเป็นแพะหน่อยนะพี่ ไหนๆพี่ก็หลับไม่รู้เรื่อง
    แล้วผมก็หันมามองคนแถวๆหน้า 3 คน ที่ตอนนี้ได้ส่งสายตาไปมองผู้ชายคนที่นั่งหลับ

เห้อ รอดตัวไปที !!

ขณะที่รถใกล้จะถึง ตึกคอม ซึ่งคนขับร้องบอก
    ทันใดนั้น ผมได้สัมผัสถึงมวลเสียงดังมาจากตัวผม
    เอาอีกแล้ว !!

แต่คราวนี้มวลเสียงนี้ เป็นเสียงโทรศัพท์มือถือของผมดังขึ้น

เป็นพี่หน่อยโทรมาหาผม

พี่หน่อย : ตอนนี้ นายถึงไหนแล้ว

รักไร้พ่าย : ใกล้ถึงตึกคอมแล้วพี่

พี่หน่อย : อ่อ รออีกสักพักนะ เดี๋ยวรอพี่ที่หน้าตึกคอม พี่กำลังเดินทางไปอยู่ เจอกันก่อนแล้วค่อยขึ้นไปหาพี่ติ๊กพร้อมกัน

รักไร้พ่าย : ได้ครับพี่

พี่หน่อย : เอ่อ เมื่อวานพี่โทรบอก พี่ติ๊กแล้วว่า นายจะมาหา

รักไร้พ่าย : เหรอครับ แล้ว อ.ว่าไงครับ

พี่หน่อย : พี่ติ๊กบอกพี่ว่า เมื่อวาน ตอนกลางคืน พระพิฆเนศ มาสื่อกับพี่ติ๊ก

รักไร้พ่าย : โอ้ เหรอครับพี่

ผมถามแบบตื่นเต้นสุดๆ

พี่หน่อย : ท่านบอกพี่ติ๊กว่า ให้นำองค์เทวรูปพระพิฆเนศที่พี่ติ๊กเบิกเนตรแล้วให้นายด้วย
    แล้วก็ให้พระพิฆเนศอีกองค์ห้อยคอนาย ที่คอนายไม่ได้ห้อยพระ หรือเทพอะไรเลย พี่ติ๊กบอกแบบนี้

โอ้ ขนลุกว๊าบเลยครับผู้อ่าน อ.ติ๊กแกรู้ไงเนี๊ย ผมอยากบอกว่า ที่คอผมไม่มีห้อยอะไรเลยนอกจากลูกกระเดือก

รักไร้พ่าย : โห พี่หน่อย อ.ติ๊กเห็นได้เลยเหรอนี่

พี่หน่อย : พี่ติ๊กบอกว่า ท่านบอกพี่ติ๊กว่า ที่ห้องนายบูชาองค์พระพิฆเนศเป็นองค์หลัก แต่องค์นั้นยังไม่ได้เบิกเนตรมา
    ท่านฝากบอกให้พี่ติ๊กมอบองค์ที่เบิกเนตรแล้วให้นายไปบูชานะ

โอ้ ช็อค รอบสองครับ ท่านผู้อ่าน

คือที่ห้องผม จะบูชาองค์พ่อเป็นองค์ประธานแต่ ยังไมได้ผ่านการเบิกเนตรเลย มีคนไปซื้อจากตลาดมาฝากผม ผมเห็นว่าสวยดีจึงนำมาบูชา

รักไร้พ่าย : โอ้ ขอบคุณครับพี่

พี่หน่อย : พี่ติ๊กฝากให้พี่ไปเอามาให้นาย เดี๋ยวเจอกันพี่จะเอาให้นะ

รักไร้พ่าย : ขอบคุณครับ

พี่หน่อย : พี่ติ๊กบอกว่า ก่อนนำองค์ท่านเข้าบ้าน ให้จุดธูป 9 ดอกบอกเจ้าที่ก่อนนะ แล้วค่อยเอาเข้าบ้าน
    ต้องเป็นธูปแขกนะ นายมีไหม

รักไร้พ่าย : อ่อ มีครับๆ

พี่หน่อย : นายบูชาองค์นี้เป็นองค์ประธาน พี่ติ๊กบอกว่า อุปสรรคที่นายติดขัดอยู่ตอนนี้จะคลี่คลาย แล้วชีวิตนายจะดีขึ้น
    แล้วนำองค์เล็กขึ้นคอด้วยนะ

รักไร้พ่าย : ครับพี่

วินาทีนั้น ผมรู้สึกอยากเจอผู้ชายคนนี้อย่างแรงกล้า ผมกับ อ.ติ๊กไม่เคยรู้จักกันมาก่อนแม้แต่เห็นหน้าหรือคุยกันก็ไม่เคย
    แต่ทำไม อ.ถึงมอบพระพิฆเนศให้กับคนแปลกหน้าอย่างผมง่ายๆ

แต่งานนี้ไม่เสียเที่ยวแล้ว ที่อุตส่าห์ถ่อกายลงทุนเดินทางมาจาก กรุงเทพ ได้ของดีกลับไปด้วย ฮิฮิ

และแล้วรถตู้ก็บึ่งมาถึง ตึกคอม ชลบุรี ซึ่งอยู่อีกฟากฝั่งถนน

ผมเดินข้ามถนนไปอีกฝั่ง เพื่อรอพี่หน่อย แต่ก็ขอแว๊บไปเดินสำรวจห้างในตึกคอม ซึ่งเท่าที่ดู เป็นร้านขายมือถือและคอมพิวเตอร์ทั้งหมด
    คล้ายห้างพันธ์ทิพย์ในกรุงเทพ

ใจผมก็อยากไปเจอ อ.ติ๊กไวๆ จึงถามชื่อร้านของ อ.ติ๊ก เผื่อว่าจะไปสำรวจดูคร่าวๆก่อนระหว่างรอ

ตอนแรกคิดในใจว้า ร้าน อ.ติ๊ก คงตั้งชื่อร้านแบบเทพๆแน่ เช่น ร้านมหาเทพมือถือ หรือองค์เทพสื่อสาร

รักไร้พ่าย : พี่หน่อยครับ ร้านพี่ติ๊กชื่ออะไรครับ เผื่อผมจะเดินๆไปดูก่อน

พี่หน่อย : อ่อ ชื่อร้าน “เจี๊ยบ เทเลคอม”

โอ้ พระเจ้าเจี๊ยบ !!

เอ๊ย พระเจ้าจอร์จ

อยากรู้จังว่า อ.ติ๊ก แกตั้งชื่อร้านเองรึป่าวนี่

ผมไม่อยากรอนานกว่านี้ ใจอยากเจอ อ.แกมากๆแล้ว จึงลองเดินไปยังร้านแก โดยมองหาจากป้ายร้าน

และแล้ว ผมก็ได้เจอแล้ว ป้ายร้านที่ชื่อ เจี๊ยบ เทเลคอม ซึ่งเป็นร้านบล็อกเดียว อยู่ใกล้ทางไปห้องน้ำชั้น 1 เป็นร้านขายมือถือ
    ผมมองไปยังผู้ชายคนหนึ่งที่กำลังยืนแนะนำมือถือให้ลูกค้า ที่มายืนหน้าร้านหลายคน

คนนี้แหละ น่าจะใช่ อ.ติ๊ก ที่ผมดั้นด้นมาจาก กรุงเทพเพื่อมาเจอ

ผมยืนห่างจากร้านพี่ติ๊กไกลพอสมควร ใจนึงอยากเข้าไปทักทายแต่ใจนึงเห็นแกขายของอยู่ จึงรอให้ลูกค้าแกไปก่อน
    พอลูกค้าเดินออกไป ผมเห็นสบช่องแล้ว จะเดินไปหา แต่ดันมีลูกค้าใหม่เข้ามาที่ร้านต่อ

บ๊ะ !!

ผมจึงต้องจำนั่งรอต่อไปแถวนั้น ผ่านไปอีก 20 นาที พี่หน่อยก็ยังไม่มา ผมก็นั่งจนเมื่อยทวารหนัก
    เลยทำทีเดินผ่านหน้าร้านแกสักรอบนึงเล่นๆ

ขณะที่ผมเดินผ่านร้านแก ผมก็แอบชำเลืองมอง อ.ติ๊ก ชายวัย 40 ต้น ใส่เสื้อดำ ผมก็กลัวว่าแกจะมองมาที่ผมรึป่าว
    แต่ป่าวเลย แกกำลังใส่ใจกับการแนะนำการใช้มือถือให้ลูกค้าอีกรายนึงที่เข้ามา

ผมก็ได้แต่นั่งรอห่างๆอีกฟากหนึ่ง จนผ่านไปอีกพักใหญ่ๆ ผมเห็นลูกค้าเดินออกไปแล้ว ผมก็ได้ที เข้าไปหา อ.ติ๊ก
    แต่ผมได้รับปากพี่หน่อยว่า จะมาหา อ.ติ๊กพร้อมกัน รอให้เจอพี่หน่อยก่อน

แต่ผมก็เบื่อๆ ไม่อยากนั่งนิ่งๆ เลยคิดไอเดีย ทำทีไปเป็นลูกค้าคนนึง ไปสอบถามเรื่องมือถือกับแกดีกว่า เพราะ
    อ.ติ๊กหรือพี่หน่อยไม่เคยเห็นผมมาก่อน

ผมเดินไปยืนหน้าร้าน อ.ติ๊ก แล้วก้มมองดูมือถือในตู้

อ.ติ๊ก บอกว่า

“สอบถามได้นะครับ สนใจรุ่นไหนอยู่เหรือครับ”

ฮ่าๆๆ ผมแอบขำลึกๆในใจ แกคิดว่าเราเป็นลูกค้าจริงๆด้วย แต่ลูกค้าคนนี้มาดูอย่างเดียว แต่ไม่ซื้อ มีไรป่าว ฮ่าๆๆ

ผมแกล้งถามไปว่า

รักไร้พ่าย : ไม่ทราบว่า Nokia รุ่นล่าสุดมารึยังครับ

ถามไปก็ก้มหน้าดูมือถือในตู้ไป

แต่สิ่งที่แกตอบกลับมา เล่นเอาผมอึ้งไปเลย

“โนเกียรุ่นใหม่ ยังไม่เข้ามาครับ แต่องค์ที่ผมเบิกเนตรให้คุณกำลังมาถึงแล้วครับ !!!”

โอ้ววว พระเจ้าเจี๊ยบ !! สุดยอดดด ขอบอก !!
    ผมอึ้งไปเลย พูดอะไรไม่ออกไปชั่วครู่

ผมก็ยกมือไหว้

รักไร้พ่าย : สวัสดี อ.ติ๊ก

อ.ติ๊ก : สวัสดีครับ

แกรับไหว้

อ.ติ๊ก : อย่าเรียก อ.เลย เรียกพี่ติ๊กดีกว่าครับ

รักไร้พ่าย : ผมเอง ที่พี่หน่อยนัดให้มาเจอกับพี่ติ๊กวันนี้ครับ

อ.ติ๊ก : ผมรู้แล้วครับว่าเป็นคุณ

รักไร้พ่าย : พี่ติ๊กรู้ด้วยเหรอว่าเป็นผม

พี่ติ๊กหัวเราะ แล้วว่า

อ.ติ๊ก : ผมรู้ว่าเป็นคุณตั้งแต่ คุณเดินผ่านหน้าร้านผมรอบแรกแล้วหละ คุณเดินกลับมาแล้วไปนั่งรอผมอยู่ฝั่งโน้น

รักไร้พ่าย : ใช่ครับพี่

โห แกรู้ว่าเป็นผมด้วย อึ้งไปเลย

อ.ติ๊ก : มาๆ เข้ามานั่งในร้านก่อนนะ

แล้ว พี่ติ๊กก็ชวนผมไปนั่งข้างในร้านแก ผมก็นั่งคุยกับแกในร้าน แต่ พี่แกก็ขายของให้ลูกค้าไปด้วย บางจังหวะก็มาคุยกับผมด้วย

อ.ติ๊ก : องค์พ่อพิฆเนศท่านสื่อมาหาผมตอนกลางคืนเมื่อวานนี้ ท่านบอกว่าคุณจะมาหาผม
    ท่านบอกให้ผมมอบเทวรูปองค์พ่อที่เบิกเนตรแล้วให้คุณไปบูชาแทนองค์เดิมของคุณ ของคุณองค์นั้นไม่ได้เบิกเนตร แล้วให้องค์ห้อยคอ ให้คุณเอาขึ้นคอเลยนะ
    ผมสั่งหน่อยให้นำมาแล้ว อีกแป๊บนึงหน่อยก็มาถึง

รักไร้พ่าย : ขอบคุณครับพี่

อ.ติ๊ก : ขอผมขายของก่อนนะ เดี่ยวค่อยคุยกันยาว มีหลายเรื่องที่เราต้อคุยกัน

รักไร้พ่าย : อ่อ ครับๆ พี่ติ๊กตามสบายเลยครับ

ผมรู้สึกตื่นเต้น ที่ได้เจอผู้ชายคนนี้ ความรู้สึกบอกว่า อ.ติ๊ก คนนี้ไม่ธรรมดา เหมือนที่ พี่หน่อยบอกไว้เลย

ผมก็นั่งดูพี่ติ๊กแกขายของไป เห็นลุกค้าเข้ามาเรื่อยๆ ก็นึกในใจ เอ วันนี้กูจะได้คุยกับแกไหมนี่ เห็นแกขายของไม่ว่างเลย
    ทำไมลูกค้าเยอะจัง แล้วผมก็ห่วงเรื่องรถกลับกรุงเทพอีก รู้ว่ารถจะหมดตอนเย็นซะด้วย ใจนึงอยากคุยกับแกเร็วๆ

อ.ติ๊ก : รอนิดนึงนะ วันนี้ขายดีมาก

รักไร้พ่าย : อ่อ ครับ ปรกติขายดีทุกวันรึป่าวครับ

อ.ติ๊ก : ก็เรื่อยๆ แต่ผมจะขายดีตอนที่ผมได้ช่วยคน

รักไร้พ่าย : เหรอครับ

ผมถามด้วยความสนใจ

อ.ติ๊ก : อย่างวันนี้ ผมได้ทำตามองค์พ่อพิฆเนศบอกให้ทำ คือให้องค์เทวรูปที่เบิกเนตรแล้วกับคุณ
    วันนี้ผมเลยขายดี ท่านจะตอบแทนผมแบบนี้ เนี๊ย ผมขายตั้งแต่เช้าแล้ว นี่บ่ายสามแล้ว ผมยังไม่ได้ทานข้าวเช้าเลย

โอ้ ผมก็เพิ่งรู้นะครับ ว่ามีแบบนี้ด้วย

พีติ๊กก็หันไปคุยกับลูกค้าต่อ แนะนำการใช้มือถือ

สักพักก็หันมาคุยกับผมต่อ

อ.ติ๊ก : คุณไม่ได้มีกรรมหนักอะไรมาก มาวันนี้คุณไม่ได้มาหาผมเรื่องตรวจกรรมหรอก

รักไร้พ่าย : โห ใช่ครับพี่ติ๊ก

อ.ติ๊ก : ชีวิตคุณไม่ได้มีอะไรหวือหวา มันราบเรียบเหมือนเส้นตรงนะ ช่วงนี้ดวงคุณติดขัดไม่ราบรื่นนะ
    เดี๋ยวกลับไปเอาเทวรูปองค์พ่อไปบูชานะ จุดธูปขอรับท่านเข้าบ้าน แล้วจะดีขึ้น
    ผมก็ไปยืนรอพี่หน่อยหน้าห้าง รอนายเลย พี่แกยังไม่มา เลยโทรไปตาม พี่หน่อยแกบอกรถติดอยู่ แต่ใกล้ถึงแล้ว

7. jesdath

8. jesdath

อยู่คนเดียวกลางดึก--ไข้ขึ้น พาราสองเม็ดหรือจะสู้แอสไพรินได้ พวกยาปวดหาย ประสะนอแรด กินน้ำเยอะๆ ห่มผ้า ดื่มน้ำร้อน หรือประคบให้เหงื่อออกก็จะหายไข้ แอสไพรินยังแก้โรคหัวใจได้ด้วย-ตอนนี้ไข้ผมหายแล้วครับ ตอนไข้ขนจะปวดกล้ามเนื้อและตามข้อเหมือนโดนทุบไปทั้งร่างครับ-ทรมานมากๆ พลังจิตอย่างเดียวสู้โรคง่ายๆไม่ได้หรอกครับ

9. jesdath

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=39btKqMiqiQ]Illuminati 2012 End of the World Conspiracy Predictions - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=EuHd6La5bXw&feature=related]Secret History of the Freemasons - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=ancfun2U04s&feature=related]The Last Days on Earth - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=lSlBYrkDQDU&feature=related]UFO: Miracle Of The Unknown - YouTube[/ame]

10. jesdath

ผมขอทำนายว่าในสองผปีข้างหน้าภัยำพิบัติจะเกิดถี่และร้ายแรงขึ้น จนเกือบถึงขั้นล้างโลกทีเดียวการใช้ชีวิตของคนทั่วไปจะกระทบจากสภาพดินฟ้าอากาศที่เปลี่ยนไป เช่นตอนี้หน้าน้ำหลากมาอยู่ตุลาถึงธัันวาครับ
    นักบุญชื่อนิตยาอนันด้าฟันธงมาแล้วครับ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=5O68SCfXgBo&feature=related"]2012: Truth, not Just Prophecy by Nithyananda - YouTube[/ame]

11. jesdath

ไปซื้อแอสไพรนมาแล้วครับยี่ห้อปวดหาย ซองละ 1 บาท
    --ช่วงนี้เหมือนปรับจากวทยาศาสตร์สู่ไสยศาสตร์ ว่่างๆเชญแนะนำเข้เามาได้่

PANTIP.COM : A12999892
    พักหรือไม่พักสายตา ใครอยากได้ลูกสะใภ้ใจกล้า-แก้ผ้าไว เชืญ
    ไม่น่าเชื่อว่า รัฐบลย่งลักษณ์ หลังจากฝ่าดงลูกปืนจากราชดำริมาแล้ว เพียงหนึ่งปี ก็ได้นำความอัปยศมาอีกโดยใช้แก๊สน้ำตากับม็อบที่เรียกร้องตามรัฐธรรมนุญ จนมีผู้บาดเจ๋็บและได้แจ้งความไว้แล้วด้วย--นาทีนี้เราช่วยมองหาและเรียกร้องเพื่อผู้ไม่ได้รับความเป็นธรรม โดยเราไม่เข้าข้างฝ่ายใดครับ แต่ในความคดผม นายกย่งลักษณ์เราดูต๊องๆ ไม่น่าจะคิดแผนชั่วเช่นนี้ได้
    --ขณะนี้ธ.กรุงไทยโดนเพ่งเล็ง ข้อหา จัดทึจัดหาทุนนให้กับเสี่ยเป๋ยน สยามอืนดืก้า
    ต้องขอประท้วงเพราะอยากได้สทธที่ปล่อยกู้และช่วยอย่าางเต็มที่แทบจะหาเมียให้คนนึงเลยแบบนี้ไม่ยุตธรรมกับลูกค้ารายอื่นๆ
    PANTIP.COM : A12999715
    ดาราเลกกัน เร่องของมัน ไม่ได้มาเย้วบนหัวเราเนี่ย--เล่ื้ิิกหรือเลิกผ้า ตปท.เขาเป็นเรื่องทำมะดามั่กๆ

12. jesdath

ลอยกระทงเขาไปลอยที่ไหนกัน
    PANTIP.COM : A12999895

ทำไมต้องลอยกระทงในน้ำเพราะจะมีแสงสะท้อนอันสวยงาม โบราณลอยกรพทงเป็นสาบๆ ที่อนเดีย พอนางนพมาศท่านทำอย่างสวยงามจนโดดเด่น เพื่อบูชารอยพระพุทธบาท
    ก็เป็นที่นยมกันมาก จะกลายเป็นจุดขายของเมืองไทย ด้านการท่องเที่ยว แม้สระน้ำหน้าทำเนียบขาวก็มีการลอยกระทงกัน--เบ่งบานเป็นรายได้ของประเทศและแม้แต่ชาวบ้านที่ทำกระทงขาย--ด้วยมือเล็กๆของผู้หญงคนหนึ่งวที่เป็นเพียงนางสนม ไม่มีความโดดเด่น
    จนทุกวันนนี้คำว่า นางนพมาศ ก็จะอยู่คู่ไทยไปตลอดกาล เหมือนคำว่า หมอชต ซึ่งเป็นใครไม่รู้ ตลาดหมอชิตหายไปแล้ว แต่ก็ยังมีหมอชืต2 มาให้เรียกกัน

13. jesdath

14. jesdath

PANTIP.COM : NE12944182

พย.17เวล 17.40น. แผ่นดินไหวนิดๆตึกสูงในกทม. รูับรู้ได้ แต่ไม่แรงเท่าสปดาห์ที่ผ่านมา
    PANTIP.COM : X13000830
    กำแพงน้ำแข็งยักษ์

รู้สึกแผ่นดินไหว ที่ลำปาง

ตามนั้น

จากคุณ : แมงเม่าน้อย ๆ
    เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 22:42:29

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=_G-28SJ54HA&feature=player_embedded]the best chinese song in 2012 - YouTube[/ame]

คนจีน

15. jesdath

www.csip.org
    อย่าทดลองในสิ่งที่อาจจะผิดพลาดได้---ส่งที่เกิดขึ้น ไม่อาจจะย้อนกลับไปแก้ได้
    เมื่อเรายังไม่ได้พูด เราเป็นนายของคำพูด แต่เมื่อพูดไปแล้ว คำพูดก็เป็นนายเรา

16. jesdath

บางท่านอาจจะได้ยนคำเหล่านี้ เอล มอร์ย่า มาสเตอร์ถูคูมี ท่านเหล่านี้เป็นเทพผู้สอน และช่วยเหลือผู้กำลังฝึกทางโยคะ เราจะได้ฟังว่า ฝรั่งทำการเข้าทรง เพื่อหาความรู้จาดกท่านเหล่านี้ แม้ในหยนังเรื่าองลึกลับ นด เช่น ดีโอเอ เดด ออร์ อะไลฟ์ ก็มีการพูดถึงด้วย
    ระดับขั้ยของอาร์ชเองเจ้ล ผู้เขียนก็ไม่รู้จะแปลเป็นไทยว่าอย่างไร แต่ถ้าพูดถึง มาสเตอร์
    ก็คือครูใหญ่ ผู้สอน เทพมีระดับ

EIN SOF, THE LORDS OF KARMA, THE RAYS

Ein SOF

LORDS ของกรรม

รังสี

รวบรวมโดย Dee ฟินเนย์

4-23-02 - DREAM - ฉันอยู่ในที่ทำงานที่ไหนก็มีทีวีจอขนาดใหญ่สูงขึ้นไปบนผนัง มันก็แสดงให้เห็นกลุ่มคนที่ได้รับการตัดสินใจในชะตากรรมของผู้ที่กำลังจะมีชีวิตอยู่หรือตาย กล้องถูกเลื่อนใบหน้าของผู้คนที่อยู่ในกลุ่ม ผมรู้ว่าทั้งหมดของพวกเขาและหัวใจของฉันพองด้วยความภาคภูมิใจว่าฉันรู้ทั้งหมดของพวกเขาและพวกเขาทั้งหมดที่จัดขึ้นในเรื่องสูง

ประชุมเป็นอย่างมากที่มีชีวิตชีวาที่มีจำนวนมากท่าทางและใบหน้าที่ยิ้มแย้มดังนั้นฉันได้ที่จะสมมติประชุมเป็นไปด้วยดี แต่ฉันไม่สามารถได้ยินสิ่งที่พวกเขากำลังพูด

แล้วการประชุมถูกกว่าและกล้องแสดงให้เห็นทั้งกลุ่มข้ามถนนด้วยกัน ศูนย์สี่ของกลุ่ม (ชายสองคนและผู้หญิงสองคน) สวมเสื้อคลุมขนาดใหญ่เช่นเดียวจะเห็นในศาล - แต่ฉันเอามันไปหมายความว่าพวกเขามีปริญญาเอกหรือบางสำนักงานสูงเช่นว่า - ไม่มีของพวกเขาสวมสีดำ - เสื้อคลุมของพวกเขาสีม่วงและสีน้ำเงินเข้ม แล้วสามคนที่อยู่บนด้านข้างของศูนย์สี่แต่ละคนสวมชุดสูทสีดำเหมือนพระหรือนักบวชและอีกคนหนึ่งที่ปลายแต่ละสวมเสื้อผ้าปกติ - ดังนั้นจึงปรากฏว่าพวกเขากำลังเรียงรายขึ้นตามลำดับแต่ละด้าน มีที่ 12 ในทุกคน

หลังจากที่ผมตื่นขึ้นมาผมก็พยายามที่จะนั่งสมาธิเพื่อจดจำรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับความฝันดังกล่าวข้างต้นเช่น - ทำไมพวกเขาตัดสินใจที่ผู้คนอาศัยอยู่หรือตายหรือสถานการณ์ ผมหลับ:

DREAM - ผมอยู่ในสำนักงานเดียวกันมีนอนค้างคืนบนเตียง มันเป็น 08:15 และโทรศัพท์ดังขึ้น มันเป็น 'ครู' และฉันบอกเขาฝันเพื่อให้เราสามารถพูดคุยได้

ในขณะที่การพูดคุยกับครู 'ผมมีวิสัยทัศน์ของหน้าสารานุกรมที่ได้รับการสแกนอย่างรวดเร็วลง มีสองคอลัมน์บนหน้าเป็น ฉันเท่านั้นสามารถเลือกออกคำที่นี่และมี ผมเห็น 'SOF ein' และมันดูเหมือนว่าฉันถูกมองที่หน้าจอคอมพิวเตอร์ close up กับแถบงานที่ด้านบน AOL ดังนั้นฉันไม่สามารถอ่านชื่อของสารานุกรมฉันถูกมองที่ ชื่อที่ถูกซ่อน

ฉันถาม 'ครู' เกี่ยวกับหน้าสารานุกรมผมเห็นและเขากล่าวว่า "ใช่! เป็นไปได้ในการส่งข้อมูลข้ามเวลาและพื้นที่ที่ต้องการที่."

ฉันกล่าวว่า "ผมหมายความว่าฉันได้รับข้อมูลนี้ -. มันอยู่ตรงหน้าของฉัน" ที่ผมกล่าวว่าที่หน้ามีคำในรูปของรัฐเท็กซัในศูนย์ของหน้าระหว่างสองคอลัมน์ของพิมพ์

ฉันได้รับการสมมติว่าเขาถูกส่งมาให้ผมทางจิตใจเมื่อเขาไม่ได้; เขาเป็นเพียงคนเดียวที่บอกผมว่ามันเป็นไปได้ที่จะทำมัน ฉันมีทางของการรู้วิธีการที่ฉันได้รับมันไม่มีหรือว่ามันอยู่ที่ไหนจาก

ในขณะที่ฉันกำลังคุยกับครูผู้ชายในชุดสูทสีน้ำตาลเข้ามาทำงานและถามหาสำเนาของจดหมาย เขากล่าวว่าจดหมายมาจาก 'วันที่สาม' ฉันถูกบังคับให้วางสายได้อย่างรวดเร็วเพื่อพยายามที่จะช่วยคน ..

ฉันมีเงื่อนงำซึ่งแฟ้ม cabinet จดหมายจาก 'วันที่สาม' จะมามีหลายพันตู้แฟ้มในอาคารสำนักงานนี้

แล้วเลขานุการหัวเข้ามาเธอเคยทำงานในสำนักงานนี้นานกว่าผมมีและฉันหวังว่าเธอจะได้ตอบคำถามของชายคนนั้น

เธอนั่งอยู่ที่โต๊ะทำงานของเธอแปรงผมสีเข้มของเธอสั้น ๆ เช่นเธอมีเพียงแค่ออกจากเตียง ดังนั้นผมจึงเริ่มแปรงผมเกินไปเพราะฉันเพิ่งตื่นขึ้นมาด้วยตัวเอง ดังนั้นเราจึงแปรงผมของเราพร้อมกันและฉันคิดว่าเธอและฉันอยู่เหมือนกัน

เจ้านายมาอยู่แล้ว ชื่อของเขาคือเรย์ ฉันไม่จริงเห็นใบหน้าของเขา - แต่เพียงว่าเขาอยู่ที่นั่นต่อไปให้ฉัน เขาพูดกับผมว่า "คุณจะแต่งตัวมากขึ้นอย่างเหมาะสม."

ผมมองลงไปที่ตัวเองและเห็นว่าฉันกำลังสวมชุดนอนสีชมพูบน (ที่จริงชั้นนำเหงื่อชุด) ชุดนอนของฉันมากกว่าฉันสีชมพูและฉันตระหนักฉันถูกสวมใส่ยังคงนอนไม่ได้สำหรับการทำงาน ความผิดทันทีที่น้ำท่วมผ่านฉันและฉันรู้ว่าฉันต้องทำงานบ้านทั่วถนนเสื้อผ้าและการเปลี่ยนแปลง มันจะใช้เวลาเพียง 5 นาที ดังนั้นผมจึงคว้าเสื้อหลากสีเสื้อ (ที่ผมเรียกเสื้อหลายสี) ของฉันและวางมันลงบนชุดนอนของฉันมากกว่าและมุ่งหน้าไปที่ลิฟต์ (ฉันแต่งตัวจริงด้วยวิธีนี้ในเตียง)

เมื่อประตูลิฟท์เปิดมีชิ้นที่สองของพรมสีฟ้าหลวงโอเรียนเต็ลวางบนแทร็คประตูลิฟท์ แต่ประตูปิดและผมก็ลงไปในลิฟท์ที่จะกลับบ้าน

ประตูลิฟท์เปิดและที่เดียวกันตารางพระราชพรมสีฟ้าตะวันออกถูกวางมากกว่าการติดตามประตูลิฟท์

ฉันประหลาดใจโดยนี้ แล้วประตูลิฟท์ปิดและมันลากชิ้นพรมทั่วประตูและประตูลิฟท์เปิดติดขัด ดังนั้นผมจึงเอื้อมมือลงและหยิบขึ้นมาชิ้นหนึ่งพรมซึ่งดูเหมือนผ้าขนหนูในขณะนี้และประตูลิฟท์เปิดออกอีกครั้ง

ผมเห็นว่าลิฟท์เองก็จมลงในหลุมประมาณหนึ่งฟุตลงและเต็มไปด้วยขยะเศษดังนั้นผมถือว่าผมตอนนี้อยู่ในห้องใต้ดินและตื่นขึ้นมา

xxx

วันที่สาม: ปฐม 01:09 - และพระเจ้าตรัสว่า "ให้น้ำภายใต้ฟากฟ้าจะรวมตัวกันเพื่อที่เดียวและให้พื้นดินแห้งปรากฏขึ้น". และมันเป็นเช่น 10 - พระเจ้าทรงเรียกพื้นดิน "ดินแดน" แห้งและน้ำทะเลที่รวบรวมเขาเรียกว่า "ทะเล" และพระเจ้าทรงเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดี 11 - พระเจ้าตรัสว่า "ให้ที่ดินผลิตพืช: เมล็ดพืชแบกและต้นไม้ในที่ดินที่สัมฤทธิผลมีเมล็ดในมันตามชนิดต่างๆของพวกเขา." และมันเป็นเช่น 12 - ที่ดินพืชแบกผลิตพืชดูตามชนิดและต้นไม้ที่ออกผลมีเมล็ดในของพวกเขามันเป็นไปตามชนิดของพวกเขา และพระเจ้าทรงเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดี 13 - และมีเย็นและมีเช้า - วันที่สาม

อ้างอิงถึงรัฐเท็กซัส, ผมเชื่อว่าเป็นความทรงจำที่ผมได้เรียนรู้บทเรียนอภิธรรมพื้นฐานของฉันจากที่นั่น

Ein Sof
    ยังสะกดคำว่า Soph Ain นี้หมายถึงตัวอักษรโดยไม่มีที่สิ้นสุดหรือนิรันดร์ พระเจ้าเป็น Ein Sof-สมบูรณ์ประหลาดบุคลิกภาพและไม่มีลักษณะ การใช้งานมันเป็นอย่างยอดเยี่ยมคล้ายกับคำฮินดูพราหมณ์

เมื่อ 11-10-97 ฉันมีความฝันนี้สั้น:
    - DREAM - หน้าเว็บควรจะรวมถึงตำนาน "การสร้างของ Tre​​e of Life และ Tree of the Water, มาของ Anu และ EA และเรื่อง Gilgamesh
    เราได้เขียนตั้งแต่ประมาณต้นของชีวิตบน 112 หน้าที่แตกต่างกัน

ประสบการณ์ส่วนตัว:

Sephiroth - MUSIC สำหรับหูและหัวใจของเรา

3-19-98 - ในขณะที่โจพูดกับผมในช่วงแรกนี้รอบ am 05:00 ผมมีประสบการณ์ความปรารถนาแรงกล้าที่จะปิดตาของฉัน มันก็ไม่ได้ออกมาจากความเบื่อหน่าย :)

โจแสดงทฤษฎีของเขาเกี่ยวกับ Sephiroth ต้นไม้แห่งชีวิต เขาบอกว่าหลายคนรู้สึกว่า Sephiroth ได้จะทำอย่างไรกับเพลง

ผมบอกว่าน่าสนใจมาก ผมบอกว่าเพราะเมื่อฉันปิดตาของฉันฉันไม่เคยเห็นหนังสือและแต่ละสาย 5 อธิบายส่วนของ Sephiroth ขณะที่ผมมองดูคำในแต่ละบรรทัดแต่ละกลายเป็นวงกลมแล้วแต่ละวงกลมกลายเป็นโน้ตดนตรี

เมื่อฉันบอกโจวิสัยทัศน์ของฉันเขาถามว่าบันทึกย่อเหล่านั้นสามารถเล่นได้ ฉันกล่าวว่า "ใช่! พวกเขาสามารถเล่น. หากพวกเขากำลังเล่นเป็นฉันเห็นพวกเขาก็จะชอบเล่นสเกลดนตรีหรือถ้าเห็นด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ก็จะมีลักษณะเหมือนคลื่นไซน์

หลังจาก Joe ซ้ายสำหรับการทำงานผมได้ยินแหวนโทรศัพท์ในหูซ้ายของฉัน โทรศัพท์ได้ rung ในหัวของฉันเฉพาะ ... ไม่ได้อยู่ในทางกายภาพ ดิฉันนอนอย่างเงียบ ๆ และฉันก็ได้ยินเคาะ 5

เคาะแต่ละนำหนึ่งในบรรดาสายพนักงานดนตรีในมุมมองอีกครั้ง ด้านบนปรากฏเครื่องหมายสีเขียวสดใสอ่านได้ว่า "วัน ๆ มีความสุข" จากนั้นผมเริ่มเห็นเส้นของพนักงานด้านล่างกรอกในบรรทัดถัดไปก็อ่าน "เกมชีวิต"

และด้านล่างว่า: "How to get ใช้ชีวิตโดยปราศจากตาย"

ด้านล่างที่สายของเพลงเป็น ชั้นสี่บรรทัดกลายเป็นโน้ตดนตรีเล่นได้อย่างง่ายดาย ฉันรอสำหรับสายล่างเพื่อกรอกและก็ไม่เคยทำ มันยังคงอยู่ที่ว่างเปล่า

หมายเหตุ: ฉันดูเหมือนว่าฉันว่าไม่ควรเล่นบันทึกย่อเหล่านั้นซึ่งอยู่ในช่องว่างด้านล่างถ้าใครอยากจะมีชีวิตอยู่โดยไม่ตาย ฉันคิดว่าผู้ที่บันทึกต่ำจะเป็นตัวแทนของเสียงต่ำเช่น "ความกลัว" และความโกรธ "'

คุณคิดอย่างไร?

รักแสงสุขและ

dee

ต้นไม้แห่งชีวิตก่อวงกลมเพาะปลูก

ฮวง VIEW

Ein Sof
    ความไม่มีที่สิ้นสุด

Sof Ein ระยะจะได้รับการบางครั้งในคับบาลาห์กล่าวถึงสาระสำคัญมากของพระเจ้า

เมื่อนำมาใช้อย่างแม่นยำมากขึ้น, Sof Ein หมายถึงแสงอนันต์ของพระเจ้าก่อนที่จะเริ่มต้นของกระบวนการความคิดสร้างสรรค์ ein Sof = 207 = หรือ ("ไฟ") เป็น Sof Ein - ตัวอักษร "ไม่มีที่สิ้นสุด" - หมายถึงสาระสำคัญของพระเจ้าก็จะเหมาะสมกว่าที่จะเรียกพระเจ้า Ein Techila - "ไม่มีการเริ่มต้น" ("ไม่มีที่สิ้นสุด" หมายถึง "จุดเริ่มต้น" ซึ่ง precedes มัน แต่ไม่มีอะไรจะมาก่อนพระเจ้า) แสงอนันต์ที่เล็ดลอดออกมาจากแก่นแท้ของพระเจ้าในความเป็นจริงไม่มีจุดเริ่มต้น (แก่นของพระเจ้า) แต่ไม่ได้มีจุดสิ้นสุด

มากยิ่งขึ้นได้อย่างแม่นยำ Chassidut สอน (ในชื่อของ Maggid ของ Mezritch) ที่ Sof Ein หมายถึงแสงที่สร้างโดยไม่มีที่สิ้นสุดของ malchut Echad คิดและความปรารถนาของ Ana Emloch ผล, ธรรมชาติใน "คลื่น" ของพลังงานที่ไม่มีที่สิ้นสุดและแสงจะออกกฎหมายกระบวนการสร้างสรรค์ (เช่นเดียวกับหัวใจของกษัตริย์มนุษย์จะกลายเป็นเต็มรูปแบบของพลังงาน "อนันต์" และแสงเป็นจริงของเขาที่จะปกครอง )

ความสัมพันธ์ระหว่าง Sof Ein และพลังของ malchut ถูกระบุโดยความจริงที่ว่า Ein Sof = Adon Olam ("เจ้านายของจักรวาล"; Ein = 61 = Sof Adon, = 146 = Olam) ในจุดเริ่มต้นของการสวดมนต์ประจำวันของเราที่เราสรรเสริญพระเจ้าว่า: ". ปริญญาโทของจักรวาล [Adon Olam] ผู้ปกครองก่อนที่จะถูกใด ๆ ที่ถูกสร้างขึ้น"

การหลั่งไหลของพลังงานอนันต์และแสง Sof Ein, ถูกอ้างถึงในฐานะที่เป็น Zohar Tehiru Ela'ah, "ความฉลาดสูง" (ตรงกันข้ามกับ Tehiru Tata'ah, "ความฉลาดที่ต่ำกว่า" ซึ่งจะปรากฏขึ้นหลังจากที่เริ่มต้น การหดตัวของแสงอนันต์ของพระเจ้า)

VIEW ฮินดู

จาก: http://reluctant-messenger.com/citsym/kabbalah.htm

คับบาลาห์
    ประเพณีในช่องปากของคับบาลาห์กล่าวว่าเหตุผลสำหรับการดำรงอยู่คือพระเจ้าอยากจะเห็นพระเจ้า

(นี้ยังคล้ายกับเทววิทยาฮินดูเต้นรำ (พระอิศวร)

พระเจ้าสามารถมองเห็นสัญลักษณ์ดังต่อไปนี้ AIN SOF OHR, (EIN OHR ยังสะกด SOF) แสง Endless ซึ่งล้อมรอบเป็นโมฆะกลมเล็ดลอดออกมาหรืออาณาจักรของแสง (effulgent และไม่มีที่สิ้นสุดสว่าง) นี้ Kav หรือการขยายตัวของพระเจ้าจะแสดงออกในสิบขั้นตอนที่แตกต่างของการปล่อยออกมา โลกถูกเรียกเข้ามาเป็นสิบบอกกล่าวพระเจ้า

นักวิทยาศาสตร์ได้กำหนดในขณะนี้จักรวาลของเราเป็น 10 มิติที่มีมิติที่ 4 space-time และ 6 ขนาดขดห่างขนาดเล็ก infinitley นี้เป็นที่รู้จักกันแก้ปัญหามิติที่ 10 ในทฤษฎีซูเปอร์สตริง

ขั้นตอนเหล่านี้สิบเป็นที่รู้จักในคับบาลาห์เป็น Sefirot Sefirot ด่วนพระเจ้าคุณสมบัติซึ่งจากช่วงเวลาแรกของการปล่อยออกมาถูกต้องตามกฎหมายที่จะมีขึ้นในชุดของความสัมพันธ์จนพระเจ้าทรงประสงค์ให้พวกเขาหายไปกลับเข้ามาในความว่างเปล่าแห่งความว่างเปล่าอีกครั้ง

(นี่คือเกือบจะเหมือนกับแนวคิดของฮินดูวงจรออกจากพระสิริของพระเจ้าขยายตัวและในวงจรของการถอนพระสิริของพระเจ้าขยายตัวในแต่ละครั้งและเป็นเวลานานมหายุคการหดตัวและมหายุค.)

นอกจากนี้ SOF EIN เป็นส่วนหนึ่งของพระเจ้านิพพานโทร Budhhist พุทธไม่รู้จักพระเจ้าส่วนบุคคลเพราะการปฏิบัติสมาธิของพวกเขาคือเพื่อช่วยให้บรรลุสหภาพกับนิพพานเช่นเดียวกับพระพุทธรูปได้ (เรียกว่ายังอยู่ในธรรมพุทธเป็นโมฆะหรือสวรรค์)

SOF AIN เป็นความหมายฮวง "โดยไม่มีที่สิ้นสุด." ในคับบาลาห์, Hashem (พระเจ้า) Transcendent จะเรียกว่าเอไอเอ็น AIN หมายความว่าในภาษาฮิบ​​รู "สิ่งไม่มี" สำหรับ Hashem อยู่นอกเหนือการดำรงอยู่ AIN ไม่ใช่ด้านล่างหรือด้านบน; ไม่เป็นมันในการเคลื่อนไหวหรือความนิ่ง มีไม่มีที่ไหนเลยเป็น AIN hashem is Nothing แอบโซลูท SOF AIN เป็นชื่อของพระเจ้าที่มีอยู่ทั่วไป SOF AIN เป็นหนึ่งไปอยู่ที่ศูนย์ของ AIN นี้เป็นจำนวนทั้งสิ้นของสิ่งที่เป็นและไม่ได้เป็น SOF AIN เป็นพระเจ้าอยู่ทุกหนทุกแห่ง, แอบโซลูททั้งหมด SOF AIN มีคุณสมบัติไม่เพราะคุณสมบัติสามารถเป็นที่ประจักษ์ภายใน จำกัด (จำกัด ขอบเขต) อาณาจักรการดำรงอยู่และ SOF AIN คือ (ไม่มีที่สิ้นสุดมากมาย, Limitless) และ transcendant

จากนี้ไม่มีที่สิ้นสุด EIN SOF กินลึก GODSOURCE เล็ดลอดออกมา 10 อาณาจักรของการดำรงอยู่ของแต่ละน้อยรุ่งโรจน์กว่าเดิมจนเราได้รับไปยังดินแดนสุดท้ายซึ่งเป็นดินแดนของเราคือจักรวาลมาในระดับนี้พระเจ้าสำแดงบุคลิกภาพและเป็น knowable ที่มีคุณลักษณะ วิธีที่จะบอกว่ามันก็คือ Serifot เป็นสิบอาณาจักรพลังงานความคิดสร้างสรรค์ที่แทรกแซงระหว่างที่สิ้นสุดหยั่งรู้พระเจ้า ("Sof Ein") และโลกของเราถูกสร้างขึ้นแน่นอน

จาก: http://www.wisdomworld.org/additional/ListOfCollat​​edArticles/TheKabbalah-Part3of3.html

ต้นไม้แห่งชีวิตฮวงเป็นภาพหรือไดอะแกรมของการโยนที่สร้างในรูปของต้นไม้ เช่นนี้เป็นการแสดงผลภาพนามธรรมให้เราอย่างต่อเนื่องจำความคิดของการเปรียบเทียบและการติดต่อ ดังนั้นหากการแสดงผลจะต้องดำเนินการตามตัวอักษรมันจะไม่มีความหมาย หลังจากที่ทุกคนไม่อธิบายอธิบายอย่างไร

เมื่อใดก็ตามที่เราพยายามที่จะเข้าใจว่า "คำอธิบาย" เราพบรถของเราเท่านั้นคือผ่านการใช้สัญลักษณ์ สัญลักษณ์ใบหน้านอกสุดของกองกำลังเทพซึ่งโผล่ออกมาสู่โลกของเราเป็นรูปแบบที่เป็นที่รู้จัก สัญลักษณ์เช่นแผนที่เกี่ยวข้องกับความคิดชีวิตที่เคลื่อนไหวพวกเขา พวกเขาจะไม่นิยามหรือช่วงตอนท้ายของประโยค เรามีแนวโน้มในเวลาและวัฒนธรรมของเราเพื่อลดสัญลักษณ์เป็นสัญญาณ ป้ายทำหน้าที่เป็นรหัสหน่วยของข้อมูลหรือข้อมูลซึ่งจะช่วยลดความคิดเป็นสิ่งที่เป็นที่รู้จักอย่างชัดเจน เราต้องการเพียงขับรถไปตามถนนเพื่อดูมากมายของสัญญาณที่เราเผชิญในชีวิตประจำวัน สัญลักษณ์บนมืออื่น ๆ ที่เป็นจุดเริ่มต้นสำหรับการจินตนาการ

เมื่อพูดถึงจินตนาการเป็นสิ่งสำคัญเพื่อให้ต่างจากจินตนาการที่มีการผลิตของสมองและตามสิ่งที่เรารู้อยู่แล้วว่า จินตนาการ แต่เป็นสะพานเชื่อมระหว่างความตระหนักในตนเองของเราและการเชื่อมต่อของเราในการใช้พลังงานเทพ ผ่านพลังงานเหล่านี้เรามีความสามารถที่จะสนับสนุนการดูแลรักษาและสร้างความรู้สึกของตัวเองของเราความรู้สึกของเราเวลาพร้อมกับความเข้าใจของจักรวาลที่เราโต้ตอบ

นักระหว่างศิลปวิทยาเช่นโรเบิร์ต Fludd และโยฮัน Reichlin ฯลฯ เข้าใจคุณค่าของสติปัญญาเมื่อแปลประสบการณ์ส่วนตัวในการสื่อสารวัตถุประสงค์ พวกเขามองสติปัญญาเป็นผู้นำและตัดสินใจ แต่จำได้จินตนาการเป็นคีย์ที่แท้จริงสำหรับ unlocking ภูมิปัญญา - ภูมิปัญญาซึ่งสามารถโผล่ออกมาเป็นแรงชีวิตโดยไม่ถูกลดลงในรหัสที่คุ้นเคยของกฎหมาย เมื่ออ่านคำแปลเอชพี Blavatsky ของบทจาก Dzyan เราสามารถรู้สึกมีชีวิตชีวาและพลังของพลังนี้ บทเหล่านี้กระตุ้นปัญญาความคิดสร้างสรรค์ของเรา พวกเขาเป็นบทกวีของการทำนายและสามารถที่จะปลดล็อคความรู้จากระดับลึกในตัวเอง เหล่านี้ไม่คุ้นเคยภูมิภาคในธรรมชาติของเราเมื่อขยับให้เราตระหนักถึงการออกแบบสากลในทางที่ใกล้ชิด ในคำอื่น ๆ ความรู้จะน้อยของนามธรรมและอื่น ๆ ของความเป็นจริง เพื่อชื่นชมสิ่งที่คับบาลาห์หมายถึงการถ่ายทอดเราจะต้องเริ่มต้นด้วยความเปิดกว้างในระดับนี้ ดังนั้นเราจึงมีการใช้งานที่จะย้ายออกจากใจตรรกะหรือเหตุผลและจิตวิญญาณมากของธรรมชาติบทกวีของเรา คับบาลาห์ถามว่าเราย้ายที่อยู่นอกเหนือความคิดของเราเองและใส่ลงในกล่องโต้ตอบระหว่างความคิดเหตุผลและจินตนาการ - ฟังจำจะปลุก - เพื่อให้ภูมิปัญญาที่สนับสนุนดูแลและแจ้งเซลล์ของเรามากและอะตอมการทำงานใน วิธีการที่อยู่นอกเหนือความเข้าใจในชีวิตประจำวัน เรามีผลิตภัณฑ์อยู่ของ ancientness of Being และถ้าเราจะเปิดฟังแม้ชั่วขณะภูมิปัญญานี้เราอาจพบว่ามันเป็นจริงใกล้ชิดกับเรามากกว่าจมูกบนใบหน้าของเรา

ย้ายเข้าไปอยู่ในสัญลักษณ์และภาษาลูกจ้างคับบาลาห์ที่เราจะเริ่มต้นด้วยหยั่งรู้, พูดไม่ได้พูดไม่ได้และ นี้เป็นที่รู้จักกันแอบโซลูท, ไม่มีสิ่งซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของรังสีนอกสุดด้านบนต้นไม้ ชื่อที่ได้รับการฉายรังสีนี้คือ Ain - พระเจ้า Transcendent Ain อยู่นอกเหนือการมีชีวิตอยู่เป็นสิ่งที่ Ain ไม่มีแอ๊บโซลู Ain ไม่สูงหรือต่ำกว่าทั้งยังไม่อยู่ในการเคลื่อนไหว ไม่มีที่ Ain คือสำหรับ Ain ไม่ได้เป็น ออกของ Ain เล็ดลอดออกมา Sof EN หรือไม่มีที่สิ้นสุดแน่นอนทั้งหมด พระเจ้าพ้นกลายเป็นพระเจ้าอยู่ทุกหนทุกแห่ง

โค้งสุดท้ายหรือรังสีเป็น Aur Sof Ain, แสงไม่มีที่สิ้นสุดของ Will Kabbalists บอกว่าพระเจ้าเอาแต่ใจเห็นพระเจ้าซึ่งก่อให้เกิดการหดตัวครั้งแรกในแอ็บโซลูทั้งหมดหรือ Sof En ทำให้สถานที่สำหรับการดำรงอยู่ของกระจก

ด้วยวิธีนี้แสง Endless ของจะหรือ Ain Sof Aur แผ่เหมือนลำแสงของแสงเป็นโมฆะของการดำรงอยู่ unmanifested มันเป็นจุดที่สร้างขึ้นหลังจากขนาดการหดตัวของแอบโซลูททั้งหมด (หรือจุดในศูนย์กลางของวงกลม.)

นี้นำเข้ามาในโฟกัสสามปัจจัยที่ทำให้เป็นโมฆะ:

1 เป็นของ Absolute จะ

2 ปล่อยให้มันเกิดขึ้น

ข้อ จำกัด ที่ 3 เพื่อ จำกัด และมีมัน

เหล่านี้เป็นที่รู้จักกันสาม splendors ที่ซ่อนอยู่และเป็นครั้งแรกของหลายชุดของกฎหมายที่ใช้บังคับกับเมเจอร์ดำรงอยู่ เหล่านี้สร้างการขยายตัวและการหดตัวและจะเรียกว่าพระมหากษัตริย์นายกรัฐมนตรีหรือ I AM อนุญาตให้ดำรงอยู่จะ

พระมหากษัตริย์หรือปฐม Sephira เป็นเมล็ดหรือหนึ่งซึ่งแสงจากคนอื่น ๆ ทั้งหมดออกมา ดังนั้นพระเจ้าเอาแต่ใจโลกกลายเป็น เมล็ดเอารากเติบโตลงไปในลำต้นกับกิ่งไม้และผลไม้ศักดิ์สิทธิ์

โครงสร้างของ Tre​​e of Life แล้วจะขึ้นอยู่กับการกระจายพลังงานที่ไหลลงมาจาก Crown เป็นสิ่งที่เป็นที่รู้จักกันฟ้าแลบ ดังนั้นมันจึงเป็นบ่อเกิดผ่านการสร้างการสร้างและการกระทำที่โลกของเรามีการผลิต

แม้ว่าฮวงต้นไม้เป็นภาพที่เล็ดลอดออกมาขึ้นและลงในความเป็นจริงมันจะหมายถึงการจะคิดหรือมีประสบการณ์บางทีการย้ายจากภายในโดยไม่ต้อง ในคำอื่น ๆ บ่อเกิดมาจากภายในเป็นความว่างเปล่าจากหัวใจของอะตอมออกมาด้านนอกเข้าไปในโลกของวัตถุที่มั่นคงดูเหมือนสิ่งมีชีวิตและรูปแบบนี้

ต่อไปนี้จาก Stanza ผมของหนังสือ Dzyan, แสดงให้เห็นถึงวิธีการที่ผ่านการนี​​้ "สูตรพระเจ้า" อาจจะส่ง:

1 ผู้ปกครอง ETERNAL ห่อในชุดเสื้อคลุมมองไม่เห็น EVER เธอ SLUMBERED อีกครั้งสำหรับเซเว่น ETERNITIES

2 เวลาไม่ได้เพราะมันวางนอนหลับอยู่ในอ้อมอกไม่มีที่สิ้นสุดของระยะเวลา

3 จิตจักรวาลไม่ได้เพราะมีคนไม่ AH​​-HI จะมีไอที

4 เซเว่นวิธี BLISS ไม่ได้ สาเหตุที่ยอดเยี่ยมของความทุกข์ยากไม่ได้, FOR ไม่มีใครที่จะผลิตและ GET ดักโดยพวกเขา

5 DARKNESS ALONE เติมไม่มีที่สิ้นสุดทั้งหมดสำหรับพ่อแม่และลูกเป็นหนึ่งอีกครั้งและ SON ไม่ได้ตื่นขึ้นมา แต่สำหรับล้อใหม่, และสิ่งปลูกแสวงบุญของเขา

คำสอนโบราณจะได้รับเป็นเครื่องมือเพื่อช่วยให้เราตื่นขึ้นอีกครั้งเพื่อความรู้ของพระเจ้าและต้นกำเนิดของเราสวรรค์ พวกเขาพยายามที่จะสร้างความสัมพันธ์ความคิดของวิวัฒนาการทางจิตวิญญาณและความเป็นพี่น้องในความรู้สึกที่ลึกที่สุด ผ่านความพยายามด้วยตนเองการทำงานการศึกษาอย่างหนักและคำถามที่เราสามารถอย่างน้อยเช่นโสกราตีสพยายามที่จะถามคำถามของธรรมชาติแหลม เอดิสันกล่าวว่าการประดิษฐ์เป็นเหงื่อ 99% และแรงบันดาลใจ 1% ถ้าเราขยันขันแข็งต่อสู้กับความแพร่หลายและภูมิปัญญาของความหมายภายในที่นำเสนอโดยคำสอนเหล่านี้เราส่วนใหญ่มักจะสังเกตเห็นเหงื่อ แต่เมื่อในช่วงเวลาประเดี๋ยวเดียวที่เราพบแรงบันดาลใจ - จักรวาลภายในและภายนอกในทางที่เปิด undreamed ใน เที่ยวบิน wildest ของเราแฟนซี และแจ้งให้เราเคยเก็บไว้ในใจคำที่ชาญฉลาดเหล่านี้จากนักปรัชญาที่ยิ่งใหญ่สุญญากาศโรเบิร์ต Fludd:

"เชื่อคือการสะท้อน, จะรู้คือการเจาะ."

17. jesdath

ที่ส่งงลิ้งค์เพื่อให้ดูภาพครับ รูบห้าเหลื่ยม คือ คับบาล่า เป็นตัวเชื่อมต่อกายทิพย์กับกรรม หรืออะไรแบบนั้นครับต้องไปดูในหนังสืออีกที
    และ อ.ปริญญาก็พูดถึงสิ่งนี้ว่าไม่ใช่ไดอะแกรมของจิตวิญญาณอย่างเดียว แต่มัน มีจริง อยู่กับจิตวิญญาณเราเลย
    ต้นไม้แห่งชีวตนี้ก็มีในวงกลมพืชผล หรือ คร็อป เซอร์และในมหากาพย์ กิลกาเมช เรื่องที่บันทึกไว้หลายพันปีก่อน

http://www.greatdreams.com/treeol.htm

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  18. jesdath

ความหมายของ Tree of Life

ต้นไม้ Kabalistic บางครั้งเรียกว่าต้นไม้แห่งชีวิต ต้นไม้ Sephirotic วงการหรือทรงกลมเรียกว่า Sephirothวงกลมวงเดียวหรือที่เรียกว่า Sephira คำสอนเกี่ยวกับต้นไม้ Kabalistic ของชีวิต ลึกมากและซับซ้อนสิบวงกลมและ 22 เส้นทางของต้นไม้เป็นตัวแทนของทั่วไปจากพลังธรรมชาติที่อยู่เบื้องหลังการสร้างในทุกระดับจากกล้องจุลทรรศน์เพื่อ macrocosmic---ไพ่ทาโรต์ที่เกี่ยวข้องยังมีต้นไม้[/U]

บางส่วนของงานแกะสลักวาดเขียนมีวิถีคล้ายกับต้นไม้แห่งชีวิต Kabalisticเรื่องที่เก่าแก่ที่สุดในประวัติศาสตร์ '
    มหากาพย์ Gilgamesh ถูกนอกจากนี้ยังพบ Gilgamesh เป็นกษัตริย์ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของพระเจ้า เขาเดินทางไปยังสถานที่ห่างไกลที่กำลังมองหาพืชหรือต้นไม้ที่ให้ชีวิตนิรันดร์

ความหมายของ Tree of Life[/U]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  19. jesdath

The Mandelbrot Set Crop Circle Formation

คร็อป เซอร์เค่ล รูปการพล็อต อนุกรมมังเดอโบรท์ -เบื้องหลังความลับการสร้างจักรวาล ที่ผมพูดถึงเมื่อวาน วันนี้ก็มาเจออีก แสดงว่าเราคลำทางมาถูกแล้วครับ ทั้ง เทวีไกอา ทฤษฎีความโกลาหล-- เคออส ---กุณฑาลณี ศักติ แม้ว่าจะไม่มีในพุทธศาสนา แต่ก็เหมือนแหวนเรือนทองที่จะขับประกายเพชรให้โดดเด่นขึ้น

20. jesdath

กาลครั้งหนึ่งมีชายคนหนึ่งโยนเหรียญให้ขอทาน มันกลับเอาสันตั้งตรง ไม่ยอมล้ม ชีวอตเขาก็รุ่ง้รืองด้วยหุ้น พออีกวัน เข่าโยนเหรียญให้ขอทานอีก แต่ไปโดนอันเก่าล้มลง ชีวตเขากลับล้มละลายเพราะหุ้น--ส่งเหล่านี้เหมือนไม่มีความเกี่ยวพันกัน แต่มันคือเครือข่ายคงวามสัมพันธแห่งโลกที่เรามองไม่เห็น สรรพส่งล้วนเปลี่ยนแปลง ด้วยอำนาจพลวัตร คือมันมีพลัง
    หรือเรียกว่าไดนามิค แม้แค่อนุภาคเล็กๆเช่นอิเล็คตรอนก็เคลื่อนไหวอยู่ตลอดเวลา
    ---ทำไมกระจกใส ขึงปล่อยให้แสงผ่านใด้ --มันไม่ได้ทำเช่นนั้นครับ[/SIZE]---มันส่งพลังงานต่อๆกันไปในรูปของอเล็คตรอน พอถึงส่วนสุดท้ายก็กลายเป็นแสงออกมา จึงดูเหมือนว่าแสงผ่านมีันไป แต่กับแผ่นโลหะ อเล็คตรอนมีความหนาแน่น ทำให้ เวฟฟังค์ชั่นต้องงสะท้อนถอยหลัง ไว้ไปหาสมการฟิสิกส์ชั้นสูงมาอธิบายก่อนนะ---เชื่อหรือไม่ว่านักเรียนเก่งๆอย่างผมกลับไม่เข้าใจสมการแคลคูลัส ซค่งนับเป็นภาษากลางของนักวิทยาศาสตร์ แต่คนที่เก่งอาจจะเป็นเด็กคหกรรม คณะมนุษย์ เห็นเธอนั่งท่องนั่งทำ ปแม้ไม่มีพ้นฐาน แต่ก็สามรถผ่านได้ด้วยความขยันหมั่นทบทวน มีโยนิโส มะนะสการ
    --อยากจะบอกว่า คนทุกคน แม้เด็กข้างถนน- ขอทานก็อาจเรียนจบปริญญ่ตรีได้ทุกคน เพราะในมหาวิทยาลัยมีทุกวิชาที่ทุั้งง่ายและยาก
    ---รุ่นพี่อยากจะขยับเกรด โดยไปลงวิชาทางคณะมนุษย์ แกก็สุ่มๆเลือกไป ชั่วโมงแรกเข้าไปช้าหน่อย สงสัยจังว่ามีแต่ผู้หญิง และมองแกเป็นตาเดียว สักพักอาจารย์ก็สอนต่อด้วยน้ำเสียงเรียบๆว่า "ต่อไป คือการเย็บตะเข็บคู่" ฮาๆๆๆๆ