พี่ๆในห้องนี้บูชาวัตถุมงคลอะไรติดตัวกันบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เด็กปลายแถว, 11 พฤษภาคม 2009.

1. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ดูเหมือนเยอะนะครับ แต่พอพกติดตัวจริงๆก็ไม่รุงรังอย่างที่คิดครับ
    ลดปริมาณที่คอลงไปเยอะครับ

ประสบการณ์เป็นชิ้นเป็นอันยังไม่เคยเจอครับกระผม แต่ไปใหนมาใหนรอดพ้น
    เภทภัยมาตลอดครับ เรื่องขัดกันหรือไม่ ไม่ทราบสิครับ ครูบาอาจารย์ไม่เห็นว่าอย่างไรอ่ะครับ

อ่ออ ลืม...อีกอย่างที่กระเป๋ากางเกง
    -แม่นางพิมพ์กะลาตาเดียวแกะ แกะเอง หลวงปู่อั๊บเมตตาลงให้ครับ
    -ตะกรุดลงหัวใจแม่นางพิมพ์ หลวงปู่อั๊บ ลงให้เช่นกันครับ

2. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้แขวนเดี่ยวพระผงหลวงปู่หมุนรุ่นแรกครับ

ราคาไม่ต้องพูดถึง รุ่นแรกครับ รุ่นแรก (สองร้อยกว่าบาท)

ก็กะว่าจะเพิ่ม พระสมเด็จปู่เฒ่าหลวงปู่สุภา (ตอนนี้ยังไม่มีที)
    เม็ดประคำหลวงปู่สรวง
    แก้วสารพัดนึกหลวงปู่ดู่
    เม็ดยาจินดามณีของสำนัก ๆ หนึ่ง เป็นของใหม่

แต่ไม่รู้ว่าจะเพิ่มดีไม๊ เพราะได้ยินว่าแขวนเดี่ยวดีกว่าหรือ
    แขวนหลายองค์แต่พระผู้เสกเป็นองค์เดียวกันดีกว่าพลังไม่ขัดกัน

และเคยได้ยินประสบการณ์พระหลวงปู่หมุนที่แขวนแล้วดีแต่ถ้าเปลี่ยนไม่แขวนแล้วจะแย่ลงต้องกลับมาแขวนท่านใหม่

ณ ปัจจุบันแขวนเดี่ยวหลวงปู่หมุนก็ดีมากครับ แต่อยากเพิ่มอีก แบบให้ดีสุด ๆไปเลย อีกอย่างรักพี่เสียดายน้อง มีของดีก็ต้องใช้(อาราธนา)
    โลกก็กำลังจะแตกแล้ว ชีวิตมนุษย์ก็สั้นนัก คนตายอยากอยู่ คนอยู่อยากตาย
    คนมีไม่อยากมี คนไม่มีอยากมี

ท่านใดมีความคิดเห็นยังไงชี้แนะได้ครับ :cool:

3. puedpunon

เรื่องขัดกันผมเคยได้ยินแต่สายพรายกับมีดหมอและเบี้ยแก้อ่ะครับ
    แต่ก็ยังไม่เด่นชัดนักคือมี อ.ท่านหนึ่งเห็นผมแขวนมีดปากกาหลวงพ่อจ้อย
    พร้อมกับพกพระขุนแผนผงพรายด้วยอาจารย์ท่านก็เลยทักว่ามันจะขัดกันนะ
    เค้าจะออกฤกธิ์ได้ไม่เต็มที่ แต่ก็ไม่ถึงกับแตกกระเจิง อีกเรื่องคือพี่ในเวปมีด
    ท่านหนึ่งได้บูชากุมารทองมาไว้ที่ร้านก็ครึกครื้นดี มีเสียงแปลกๆให้ได้ยินตลอด แต่พอไปเช่ามีดหมอของสำนักหนึ่งมาไว้ในร้านความครึกครื้นก็หายไปหมดสิ้น เงียบสนิท เห็นแปลกๆเลยนำเรื่องมาปรึกษาในบอร์ท เพื่อนๆจึงแนะนำให้นำมีดหมอเล่มนั้นไปไว้ที่อื่นก่อน พี่ท่านนี้ก็ทอลองดูครับนำไปฝากบ้านพ่อ ปรากฎว่ากลับมาครึกครื้นเหมือนเดิม ข้าวของก็ขายดีเหมือนเดิมครับ

เหตุมันเป็นเช่นนี้แล...:VO

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เป็นไปได้ น้องกุมารเค้าคงเกรงใจมีดหมอ หุหุ

5. วังชะโอน2551

วังชะโอน2551 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2008
    ที่ผมห้อยติดตัวทุกวันคือ
    1.พระคำข้าว หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง
    2.พระคำหมาก หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง
    3.ล็อกเก็ตหลวงพี่เอก วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย
    4.เหรียญหลวงพ่อฤาษีติดเกศาและจีวรของหลวงพ่อ ออกที่วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย
    5.สมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 วัดท่าซุง
    6.มหาอาคมพระเจ้าพรหมย่ำขอมดำ วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย

6. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ห้อยข้าวหลามครับ

ล.ป.เอี่ยม วัดสะพานสูง.jpg เหรียญประสปการณ์โชกโชน แต่ไม่โชกเลือด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2009
  7. kukkai_bkk

kukkai_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

ที่คอ : สมเด็จองปฐม วัดท่าซุงรุ่น2
    แหนบเสื้อ : ชานหมากหลวงปู่สี + เหรียญหยดน้ำหลวงพ่อฤาษีปี 2527
    เอว : ตะกรุด หลวงปู่สี
    กระเป๋าตัง : รูปในหลวง

8. โอกระบี่

โอกระบี่ เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งเขี้ยวแก้วเกศทอง หลวงปู่กาหลง อยู่ตรงกลาง
    ขุนแผน ปี 97 อ.ชุม ไชยคีรี อยู่ทางขวา
    หลวงปู่ทวด ปี 02 วัดยะหา อยู่ทางซ้าย

ไฟล์ที่แนบมา:

9. NORMANDEE

NORMANDEE สมาชิก

ที่คอใส่ประจำองค์เดียวแต่ก็มีสลับกันบ้างครับ
    1.พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล หลวงปู่หมุน
    2.พระกริ่งเขี้ยวแก้วหลวงปู่กาหลง
    3.พระชัยวัตหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง สร้างเขื่อน
    4.พระชัยวัตพระครูสอน วัดมักกะสัน
    5.พระปิดตาหลวงปู่เขียว วัดหรงบน
    ที่แหนบเน็บกระเป๋าเสื้อ
    1.หลวงปู่ทวด รุ่นพินัยกรรม 05
    2.ขุนแผนพลายคู่ตัดเดี่ยว บ้านกร่าง
    3.เบี้ยแก้ หลวงพ่อเผือด วัดมะกอก
    ในกระเป๋า
    1.มีดหมอหลวงพ่อเผือด วัดมะกอก
    2.มีดหมอหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว
    เท่านี้ล่ะมั้ง

10. tong5959

เมตตาครับ

ล.ป.สิม เมตตา หน้า.jpg

ล.ป.สิม เมตตา หลัง.jpg ด้านหน้าโค๊ด1โหลพอดีครับ ด้านหลังติดเกศาท่านไว้ครับ

11. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

ที่แขวนประจำนะครับ 1. ปรกโพธิ์หลังยันต์จมมี พ.ศ. หลวงพ่อกวย 2.สิวลีไม่มีย่าม หลวงพ่อกวย 3.สังกัจจายน์วัดหนองอีดุก หลวงพ่อกวย ส่วนที่เหน็บก็มี 1.เหรียญจตุรพิธพรชัย หลวงพ่อกวย 2.แหวกม่าน หลวงพ่อทรง 3.ตัว พ พาน หลวงปู่เย็น..

12. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    หลวงพ่อกวยก็สุดยอดแล้วครับพี่:cool::cool::cool:

เยี่ยมครับพระดีศรีอ่างทอง:cool:

อยากชมรูปจังครับ
    โดยเฉพาะ ตัว พ.พาน ประสบการณ์เป็นยังไงบ้างครับ:cool:

13. cornell

cornell เป็นที่รู้จักกันดี

พลัดเปลี่ยนกันครับ แต่ผมจะเป็นห้อยเดี่ยวครับมีดังนี้
    1.รูปถ่ายต้นแบบ หลวงพ่อหมุน วัดเขาแดงตะวันออก พัทลุง
    2.หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี พิมพ์ปิดตาจัมโบ้2 กรรมการ
    3.ปิดตารุ่นเเรก นะมหามงคล อ.ศรีเงินวัดดอนศาลา
    4.เหรียญ อ.นำ วัดดอนศาลา รุ่นเเรก ปี19(ยังไม่ได้ถ่ายรูปครับ)

ขนาดไฟล์:
      857.6 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      32.9 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      29.7 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      30.9 KB
      เปิดดู:
      112
  14. tong5959

สดๆร้อนๆวันนี้เลยครับ

ล.พ.หมุน ยันต์ดวง หน้า.jpg

ล.พ.หมุน ยันต์ดวง หลัง.jpg ล.พ.หมุน ยันต์ดวง เนื้อชานหมาก ฝังตะกรุด หน้า-หลัง เช่าจากในเวป ไปรษณีย์มาส่งตอนบ่ายนี่เองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2009
  15. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    สวัสดีครับ วันนี้ได้มาใหม่สดๆร้อนๆ เหมือนกัน แต่ได้รับมาจากพ่อเป็น เหรียญหลวงปู่ม่วงวัดยางงามรุ่นแรก ปี2528 กับอีกเหรียญเป็นเหรียญ หลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหง ของพ่อเหมือนกัน ออกในงานครบ รอบ90ปี ของหลวงปู่ สภาพเหรียญรมดำ สวยมากครับ แม้ราคาไม่สูงแต่แต่ประสบการณ์สูงครับ

16. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

ของผม ครับ

17. puedpunon

ชุดนี้เก็บไว้ให้ดีนะครับ ถ้าไม่เกินกรรมคุ้มครองชีวิตได้แน่นอน ชัวร์ๆ..:cool::cool::cool:

18. puedpunon

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ปิดตาสายใต้นี้...เขาอ้อเค้าแรงงงครับ
    จั๊มโบ้กรรมการก็งามหยดครับ หลวงปู่โต๊ะ พระเกจิที่ในหลวงของเรานับถือมากครับ ถึงกับทรงเดินประคองหลวงปู่เลยทีเดียว สาธุๆๆ...:cool:

19. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

๗ องค์ ที่ผลัดเปลี่ยนครับ

พระแหวกม่าน อ.ตั้ว ลพบุรี
    พระกริ่งชินบัญชรมหาปราบ
    พระกริ่งเมฆพัด ติดเส้นผมคุณพ่อและคุณแม่ อธิษฐานโดยหลวงปู่หลวงพ่อที่นับถือครับ
    พระปิดตาหลวงปู่แก้ว
    หลวงปู่ทวด อธิษฐานโดยครูบาวงศ์
    พระผงมหาจักรพรรดิ์ วัดถ้ำมืองนะ
    เหรียญดวงโพธิญาณ วัดถ้ำมืองนะ

ขนาดไฟล์:
      135.7 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      87.2 KB
      เปิดดู:
      193
  20. ข้างวัด

ข้างวัด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ของผมเป็นพระผู้เฒ่าที่บ้านแถวบ้านครับ
    1.พระสมเด็จชินบัญชร ญาท่านสวน วัดนาอุดม
    2.เหรียญรุ่นแรก กรรมฐานแพง วัดสิงหาญ
    3.รูปหล่อรุ่นแรกหลวงปู่บุญมี วัดสระประสานสุข
    4.พระหลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล
    5.ตะกรุดหลวงปู่มั่น ทัตโต วัดบ้านโนนเจริญ
    6.ตะกรุดโทนหลวงปู่คำบุ