พี่ยามงวดนี้ขอเป็นหมอดูบ้างครับอิ อิ..

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย rapee888, 5 ตุลาคม 2012.

1. J00M

J00M เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ยามวันนี้ทานอะไรค่ะ....จุ๋มคิดอะไรไม่ออก มาม่าต้มยำค่ะ...อิอิ

2. J00M

Wassana12 แม่ ญ ติ๊ก เชิญนั่งค่ะ...อิอิ รับประทานอะไรหรือยังค่ะ@^_^@

3. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรค่ะ
    คุณยาม เองก็มอบสิ่งดีๆ ให้ท่านสมาชิกฯ ป้าก็อยากมอบสิ่งดีๆ ให้เหมือนกันค่ะ
    ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยค่ะ ทั้งคุณยาม และก็ท่านสมาชิกฯ
    หนูจุ๋ม ป้าเตรียมผ้า 3 สีไว้แล้วนะจะบอกให้

4. J00M

คุณสุชิด้วยค่ะ เชิญค่ะ...ทานอะไรมาหรือยังค่ะ บ่ายแล้ว

5. สุชิ

สุชิ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีค่ะพี่ยาม ทานข้าวให้อร่อยนะคะ
    สวัสดีค่ะคุณจุ๋ม ป้าเม้าท์ Wassana1, barbara2012, konankung, กัญญาดา, da2509 และเพื่อนสมาชิกทุกคนค่ะ

6. J00M

ป้าเมาท์ ผ้าสามสีเอาไว้ผูกคนที่บ้านหรือคนข้างเคียงดีกว่าไหมค่ะ...จุ๋มนิยมผ้าไหมค่ะ...แต่ไม่เอาสามสีค่ะ ขอสีเดียวก่อนตอนนี้.....5555555555

7. สุชิ

เรียบร้อยแล้วค่ะ
    แวะเอาไอติมมาให้ค่ะ หุุหุ

8. สุชิ

9. J00M

ใครว่าง ๆ มากินป๊อบคอร์น เมเจอร์ค่ะ...ถังใหญ่มาก....อิอิ พร้อมชาเย็น...ทำให้อ้วนขึ้นอีกเยอะ....คิคิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2012
  10. konankung

konankung เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดียามบายๆๆ ค่ะพี่ยาม คุณจุ๋ม คุณบุญ น้องพร และพี่น้องทุกคน
    คิดถึงอย่างสุดซึ้ง พักนี้งานยุ่งมากไม่ได้เข้ามาหลายวันเลย

ไฟล์ที่แนบมา:

11. J00M

หวัดดีค่ะ คุณตุ๊ก พี่มาศ รับประทานอะไรหรือยังค่ะน่าจะเที่ยงพอดีที่โน้น...อิอิ ตอนนี้เริ่มเบื่องานแระ จะกลับบ้านแล้วค่ะ...อิอิ...อู้งานดีกว่า

12. goodarz

goodarz เป็นที่รู้จักกันดี

Good afternoon(Thailand)...เพิ่งจะทานอาหารเช้าจ๊ะ ตื่นสายวันนี้เพราะทานยาเลยหลับเพลิน เบื่องาน...แต่ไม่เบื่อคิดตัวเลขใช่ไหมน้องเรา...มีแต่สมาชิกคอยฟังและดูตัวเลขจากน้องจุ๋ม, พี่ยาม, และคุณบุญ รวมทั้งความฝันแม่นของคุณออมด้วย...เว๊ปนี้จะร่ำรวยกันใหญ่แล้ว ดีใจกับทุกคนจะได้สมหวังกันเสียทีเพราะบางคนรอมาหลายงวดแล้ว โชคดีสำหรับทุกๆ คนจ้า

13. nuchada

nuchada เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พี่ยาม น้องจุ๋ม น้องพร น้องติ๊ก น้องเมย์ คุณบุญ คุณสุชิ และสมาชิก
    บ้านพี่ยามค่ะ วันนี้ผ่านมาทักทาย พี่ น้อง ทุ๊กกคลลค่ะ คิดถึงเหมียนเดิมค่ะ

14. จำเรียง

จำเรียง เป็นที่รู้จักกันดี

ฉันได้เรียนรู้ว่า... ยากล่อมประสาทที่ดีที่สุด คือ สติสัมปชัญญะนั่นเอง

ฉันได้เรียนรู้ว่า... การฟังเพลงเบาๆ ในยามโศกเศร้านั้น ช่วยบรรเทาความทุกข์ในใจให้เบาบางลงไปได้อย่างมากมาย

ฉันได้เรียนรู้ว่า... คุณหาเงินได้มากขึ้น แต่ไม่สามารถหาเวลาเพิ่มได้

ฉันได้เรียนรู้ว่า... หากเราละเลยความผูกพันกับพ่อแม่แล้วไชร้ เราจะหวนไห้คิดถึงท่านเจียนตายยามเมื่อท่านจากไป

ฉันได้เรียนรู้ว่า... อย่ากอดรัดลูกให้แน่นเกินไป มันอาจจะกลายเป็นการทำร้ายลูกทางอ้อม

ฉันได้เรียนรู้ว่า... ผู้หญิงทุกคนอยากได้รับดอกไม้กันทั้งนั้น โดยเฉพาะเวลาที่ไม่ใช่โอกาสพิเศษ

ฉันได้เรียนรู้ว่า... การได้รักและถูกรัก เป็นความรื่นรมย์อันยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก

ฉันได้เรียนรู้ว่า... คุณอาจรักใครบางคน ทั้งที่ไม่ได้ชอบเขามากมายก็ได้

ฉันได้เรียนรู้ว่า... ยังมีสิ่งหนึ่งที่เจ็บปวดไปมากกว่าความเกลียดชัง นั่นคือ ความเมินเฉย

ฉันได้เรียนรู้ว่า... แม้ฉันจะต้องเจ็บปวด แต่ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องอยู่อย่างเจ็บปวดเสมอไป

ฉันได้เรียนรู้ว่า... ความเอื้ออาทรนั้น เพียบพร้อมสำคัญกว่าความบริบูรณ์เสียอีก

ฉันได้เรียนรู้ว่า... การลืมสิ่งที่ผิดพลาดไปแล้วนั้น สำคัญพอกับการจดจำสิ่งที่ดีงามเอาไว้

ฉันได้เรียนรู้ว่า... การคาดเดานั้น มักจะเลิศหรูกว่าสิ่งที่เกิดขึ้นจริงเสมอ

ฉันได้เรียนรู้ว่า... ฉันไม่อาจคาดหวังผู้อื่นให้แก้ปัญหาของฉันได้

ฉันได้เรียนรู้ว่า... เมื่อสิ่งเลวร้ายผ่านเข้ามา คุณจะปล่อยให้มันสร้างความขมขื่นใจให้คุณ หรือใช้มันเป็นพลังทำให้คุณเข้มแข็งขึ้นได้

ฉันได้เรียนรู้ว่า... ถึงเราจะเปลี่ยนแปลงอดีตไม่ได้ แต่เราปล่อยให้มันผ่านไปได้

ฉันได้เรียนรู้ว่า... หากต้องการคำตอบที่ดี ก็ควรถามคำถามที่ดีด้วย

ฉันได้เรียนรู้ว่า... ระดับความมั่นใจในตัวเองของคนๆ หนึ่ง จะเป็นตัวบอกของระดับความสำเร็จของเขาด้วย

ฉันได้เรียนรู้ว่า... อาจจะมีใครที่รักคุณอย่างจริงจังอยู่ก็ได้ เพียงแต่ไม่รู้ว่าจะแสดงออกให้คุณรู้ได้อย่างไร

ฉันได้เรียนรู้ว่า... ในที่สุดแล้ว ผู้รับจะเป็นผู้แพ้ และผู้ให้นั่นแหละคือผู้ชนะ

ฉันได้เรียนรู้ว่า... การเรียนรู้ที่จะให้อภัยนั้น ต้องการการฝึกฝน

ฉันได้เรียนรู้ว่า... คนไม่อาจเป็นวีรบุรุษได้ โดยไม่รู้จักลงมือทำ

ฉันได้เรียนรู้ว่า... เคล็ดลับของการเติบโตอย่างสง่าผ่าเผย คือ อย่าหมดความกระตือรือล้นที่จะพบหาผู้คนและสถานที่ใหม่ๆ

ฉันได้เรียนรู้ว่า... การซื่อสัตย์ต่อสิ่งเล็กน้อย ไม่ใช่เรื่องเล็กน้อยเลย

ฉันได้เรียนรู้ว่า... สิ่งดีๆ นั้น มักเกิดขึ้นกับคนดีเสมอ

ฉันได้เรียนรู้ว่า... การจากเพื่อนที่ใกล้ชิดที่สุดนั้น เป็นเรื่องยากกว่าที่ฉันเคยคิดเอาไว้มาก

ฉันได้เรียนรู้ว่า... การเยียวยารักษามิตรภาพที่บอบช้ำนั้น ทำเมื่อไรก็ไม่สาย

ฉันได้เรียนรู้ว่า... การที่จะรู้ค่าอะไรสักอย่างนั้น คุณจะต้องขาดมันไปสักพักก่อน

15. จำเรียง

จำเรียง เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านขำนะค่ะ
    ส่งEMAIL.ผิด

ชายคนหนึ่งเพิ่งจะเดินทางถึงที่หมาย และได้เข้าพักในโรงแรมแห่งหนึ่ง
    เค้าเห็นคอมพิวเตอร์เครื่องหนึ่งอยู่ในห้องจึงตัดสินใจส่ง e-mail ให้กับภรรยา
    แต่ทว่า เขาดันพิมพ์ e-mail address ของภรรยาผิดไป
    และได้ทำการส่ง e-mail นั้นไปโดยที่ไม่ได้เอะใจอะไรเลย!
    ในขณะนั้น…ณ. ที่แห่งหนึ่งในฮัสตัน แม่ม่ายคนหนึ่งเพิ่งจะกลับจากพิธีฝังศพสามี
    เธอตัดสินใจเข้าไปตรวจดู e-mail โดยหวังว่าจะมีข้อความแสดงความเสียใจจากญาติๆ
    และเพื่อนฝูงส่งมาให้กำลังใจ
    หลังจากเธอได้อ่านข้อความแรกจบลง เธอก็หมดสติ ล้มลงทันที
    ลูกชายของเธอก็วิ่งเข้ามาในห้อง เห็นแม่นอนนิ่ง ตาค้างอยู่ที่พื้น
    โดยได้จ้องมองไปที่จอคอมพิวเตอร์ ลูกชายได้เห็นข้อความเขียนไว้ว่า
    To : ภรรยาที่รักของผม
    Subject : ผมถึงเรียบร้อยแล้วน่ะ ไม่ต้องเป็นห่วง!
    Date : 09 พ.ค 2007
    ผมรู้ว่าคุณจะต้องแปลกใจเป็นอย่างมาก ที่ได้รับ E-mail นี้
    ผมเองก็แปลกใจ เพราะที่นี่ มีคอมพิวเตอร์ใช้ด้วยล่ะ!
    และพวกเราก็ได้รับอนุญาตให้ส่ง E-mail ถึงคนที่เรารักได้หนึ่งคน
    ผมเพิ่งจะมาถึง และ Checked in เรียบร้อยแล้ว
    ตอนนี้ทุกอย่างได้เตรียมพร้อมไว้หมดแล้ว
    เพื่อรอต้อนรับคุณที่จะมาถึงในวัน พรุ่งนี้…………………….. ?
    รัก…คิดถึงเสมอ….รีบมาล่ะ…..พวกเรารออยู่น่ะ
    ปล. : ถ้าให้ผมรอคุณนานและคุณยังไม่มาหาผมสักที คืนนี้ผมจะไปรับคุณเองล่ะนะ ที่รัก !!!!!!!!!!!!

16. chickycat

chickycat เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2006
    [​IMG] เมื่อกี้ข่าวช่อง 3 รถแท๊กซี่สีชมพูเลขทะเบียน 9522 ขับชนรถนายกเลขทะเบียน 2429[​IMG]

17. Mafuang

Mafuang เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010

18. konankung

konankung เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะพี่ยาม คุณบุญ คุณจุ๋ม น้องพร และชาวสมาชิกสาวกพี่ยามทุกท่านค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. J00M

สวัสดีค่ะ พี่ยาม พี่ ญ น้องพร พี่ติ๊ก พี่เมย์ คุณบุญ คุณสุชิ และสมาชิก
    บ้านพี่ยามค่ะ ....ก๊อปพี่ ญ มานิดหน่อยค่ะ...หวังว่าพี่ ญ คงอนุญาต...
    วันนี้มีคำกล่าวเปิดงานเล็กน้อย....(ถึงแม้ว่าโลกนี้จะเป็นแค่โลกไซเบอร์ หรือว่าจะเป็นทางผ่านของคนไม่ดี (บางคน) แต่คนจริงใจก็มี คนเรามีจิตที่สื่อรู้ว่าใครมาดี ดีจริง ดีไม่จริง คนที่แฝงมาไม่ว่าจะมาจากทางไหน เลิกเถอะ อิจฉาให้น้อยลง แล้วจริงใจกับเพื่อนให้มากขึ้น แล้วคุณจะได้รับสิ่งนั้นตอบแทน โดยไม่ต้องขอ หรือทำอะไรเลยค่ะ การกระทำบางอย่างอาจมีทั้งคนชอบและคนไม่ชอบ แต่คุณต้องทำไม่ให้เดือดร้อนใคร ก็ทำไป แต่ถ้ามีผลกระทบต่อคนอื่นให้เลิกทำ เพราะสุดท้ายคุณจะไม่เหลือใครเลย และที่สำคัญ แม้แต่ตัวตนของตัวเอง ก็จะไม่รู้เลยว่าเป็นอย่างไร...เหอะๆๆ แค่อยากพูดค่ะ...

20. J00M

Palita N หวัดดีค่ะพี่อ้อย...อยู่เป็นเพื่อนน้องหน่อยค่ะ...อิอิ