เรื่องเด่น พิลึกปั้นศิวลึงค์-โยนีขนาดยักษ์-ใกล้วัดดัง เจ้าคณะรุดดูสั่งทุบทิ้ง

ในห้อง 'ข่าวทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย คือ~ว่างเปล่า!, 8 ตุลาคม 2010.

1. eak2519

eak2519 สมาชิกใหม่

เรื่องนี้ขอบอกว่ามันเป็นเรื่องของคนที่.ไม่รู้กำพืดตัวเองว่ามาจากไหนของสองสิ่งนี้ถ้าลองศึกษาให้ลึกกว่าที่คิดแต่เรื่องสืบพันธุแล้วจะรู้ว่า..เป็นพลังธรรมชาติที่บริสุดที่สุด...การทำสมธิขั้นสูงก็อาศัยของสองสิ่งนี้ในการรวบรมพลังงานธรรมชาติมาช่วยในการทำสาธิ.คงจะสงสัยสิว่าเป็นยังไงก็อย่างที่บอกแหละครับรู้อะไรก็รู้ให้จริงซะก่อนที่จะวิจารย์..ใช่รึป่าวครับไม่ใช่แค่เห็นภาพแล้วก็คิดเองพูดเอง..คนที่ไม่เชื่อลองดูได้นะครับ..ผมแนะนำให้ลบหรู่ไปเลยแล้วท่านจะรู้ถึงกษิณของอาจารย์หม่อมของผมเป็นอย่างไงรับลองเป็นสิ่งที่ท่านไม่เคยได้รู้ที่ไหนมาก่อนแน่นอนแล้วจะบอกว่าไม่น่าหาเรื่องเลย..ลองดูครับลองดูของบอก..จากลูกศิษธ์อาจารย์หม่อม....อีกอย่างของที่สร้าขึ้นก้จากญาตโยมที่ต้องการแก้บนกับองค์โพธิสัตย์นาคาเมื่อเสร็จพิธีก็จะต้องทุบทิ้งอยู่แล้วแต่ไม่มีผู้ที่อยากให้ทุบทิ้งในขณะนั้นนะครับแล้วพิธีนี้ก็ทำมาสองปีแล้ว.แต่เรื่องเพิ่งมาดังตอนนี้ผมก้ไม่เข้าใจทั้งๆที่ตอนนั้นผู้มาร่วมพิธีก็มากันแทบจะทั่วประเทศมันทีอะไรมากกว่ารูปปั้นรึป่าวน้อ..ประมาณว่ามีคนเสียหน้ารึว่ามีคนอิจฉา.รึว่ามีคนหมั่นใส้อะไรประมาณนั้นรึป่าวน้อ..ฝากไว้ให้คิด..

2. คุณบาส

คุณบาส Active Member

25 กรกฎาคม 2009
    อ่านแล้ว ก็เหนื่อยใจกับพวกที่ไม่เข้าใจความเป็นธรรมชาติ สองสิ่งนี้เป็นสิ่งที่ให้กำเนิดชีวิต ผมคิดว่าที่เขาใช้สองสิ่งนี้ในการทำพิธีเพราะมันเป็นพลังแห่งการกำเนิดก็ได้ จึงใช้สิ่งนี้ แต่คนปัจจุบันนี้กลับเห็นเป็นเรื่องลามกอนาจารไปซะนี่ อยากทราบว่านอกจากจะคิดว่าเป็นเรื่องลามกไม่เหมาะสมแล้วจะคิดเป็นแง่อื่นอีกหรือไม่