พล ทศพลญาณเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทศพลญาณ, 11 มกราคม 2013.

1. ra_15

ra_15 Active Member

16 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณมากนะครับ

2. ทศพลญาณ

ทศพลญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

1.ทำธุรกิจรับเหมาตกแต่งภายในควบคู่กับงานประจำอยู่ไม่ทราบว่าจะรุ่งเรืองดีหรือไม่คะ
    ทำได้ครับ ช่วงแรกจะให้ผลตอบแทนที่ดีด้วย อาจจะมีอุปสรรคเข้ากวนใจ ระวังมีหุ้นส่วนกับลูกจ้าง
    ส่วนงานประจำก็มีผลงานเข้าโดดเด่นที่เดียว ระวังมีปัญหากับเพื่อนร่วมงาน การงานเดิมอาจะมีปากเสียได้ มีงานรายได้เข้ามามากแต่ก็ต้องจ่ายมาก อาชีพเสริมอาจเป็นอุปสรรคกับงานประจำทำให้ผลงานไม่โดดเด่นครับ

2.ปีนี้จะซื้อบ้านจะสำเร็จหรือไม่คะ

ดูคุณเหมือนจะมีเกณฑ์ที่ซื้อบ้านเป็นของตัวเอง หลังวันเกิดเดือนเกิดไปแล้วครับ

3.จะมีโชคลาภก้อนใหญ่บ้างหรือไม่คะ

มีลาภก่อนเล็กๆน้อยๆ เข้ามาบ้าง แต่จะโดนคนรอบข้างหยิบยืมหรือต้องช่วยเหลือ เห็นมีลาภก้อนใหญ่ จากผู้ใหญ่ ปลายปีครับ

3. ทศพลญาณ

ขออนุญาต จัดหัวข้อคำถามใหม่ และแยกตอบก่อนครับ น่ะครับ

1.อยากรู้ว่าอาชีพอะไรที่เหมาะกะตัวเองคะ

อาชีพที่เหมาะสมเป็นพวก ร้านอาหาร ร้ายขายเสื้อผ้า รวมถึง ธุรกิจบ้านและที่ดิน

2. การงาน จะเป็นอย่างไรปีนี้ เพระาปีที่แล้วขายของขาดทุน ทำงานก้อโดนโกงค่าแรง

ปีนี้ ความรู้สึกแย่ยังตามมาให้วิตกกังวล แถมอาจจะมีปัญหาความขัดแย้งเข้าในปีนี้อีก หลังจากนั้น งานเริ่มเข้าที่ เริ่มสบายใจ มองเห็นลู่ทางหารายได้เพิ่มจำนวนมาก

3.การเงินและโชคลาภ จะมีโชคก้อนใหญ่เข้ามามั้ย

การเงินมีเข้ามาไม่ขาดมือตั้งแต่ต้นปี อาจจะมีบางช่วงติดขัดบ้าง จากนั้นจะมีความคล่องตัว และมีรายได้จากงานหรือโชคลาภเข้าจำนวนมาก

4. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    PM บริการเสริมดวง
    รบกวนด้วยนะครับ ^/\^

5. ทศพลญาณ

อยากทำกิจการของตัวเองงานประเภทไหนดีครับ

ร้านอาหาร หรือ ร้านขายขนมของกิน ครับ

ความรัก เนื้อคู่

เป็นมีเสน่ห์ เนื้อคู่ มีหลายคนครับ และมีกิ๊กเปลี่ยนบ่อยอีกด้วย

เจ้ากรรม

กรรมในอดีตชาติ ทำให้คนอื่นเดือดร้อน/ทำให้มีญาติพี่น้องหรือคนใกล้ตัวมาเบียดเบียน ส่วนกรรมชาตินี้ ไม่ค่อยเชื่อฟังพ่อแม่ครับ

แนะนำ ทำหนังสือสวดมนต์ แจก หรือ ถวายเป็นสังฆทานให้วัด/ พูดขอขมากับพ่อแม่ ให้ท่านอโหสิกรรมให้ครับ

โชคลาภ
    คุณเป็นคนมีโชคลาภ มาเรื่อยๆ แต่ไม่ได้ลาภก้อนใหญ่ ส่วนปีนี้มีโชครับทรัพย์เรื่องการเงินก้อนโตเลยครับ

6. ทศพลญาณ

1.การเงิน จะดีขึ้นมั้ย

ตั้งแต่ปีนี้ จนถึงปี 2558 หลังวันเกิด จะประสบสำเร็จอย่างที่ตั้งใจไว้ ครับ

2. โชคลาภ มีโชคก้อนใหญ่เข้ามามั้ย

สุขภาพดีแข็งแรงเป็นลาภก้อนโต ส่วนที่มองเห็น จะมีเงินเข้ามาก และมีสินทรัพย์เพิ่มขึ้น ในปีนี้

3. ชีวิตข้างหน้าจะเป็นยังไง ครอบครัวด้วยค่ะ

ปีนี้ดูชีวิตรักจะสดใสราบรื่นช่วงต้น แต่อาจจะมีการทะเลาะเบาะแว้งกัน ระวังมือที่สามเข้าคล่องเกี่ยว อาจะก่อตัวเป็นปัญหาถึงขั้นหย่าร้าง

7. ทศพลญาณ

ขอรวมคำตอบนะครับ ตอนนี้บริษัทฯ ก็ปรับลดค่าใช้จ่ายทุกที่ครับ
    งานหายาก ดีไม่ดี หนีเสือปะจระเข้อีก ทำที่นี่ดีแล้ว ครับ

การงานช่วงนี้อาจจะมีปัญหาดูไม่มั่นคง
    แต่ปีนี้ ช่วงแรกงานอาจจะดูมีปัญหา แต่พอไปได้สักพักคุณเปลี่ยนความคิด และตั้งใจทำงาน ผลงานจะออกมาดี ก็จะมีผู้ใหญ่เอ็นดูให้การสนับสนุน และทำงานไปได้อย่างราบรื่น ขอให้ทุ่มเทแรงใจกับงานที่ทำครับ ปีนี้มีแววได้เลื่อนขั้นเลื่อนต่ำแหน่งปรับเงินเดือนสมดังใจคุณเลยทีเดียว

8. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามค่ะ อาจารย์
    1.ความรักค่ะ อยากรู้ความรู้สึกที่เขามีต่อเราในตอนนี้ กับชายเกิดวันที่1ตุลาคม 2525 ค่ะที่ห่างกันไป จะได้กลับคบกันจริงจังต่อไปหรือไม่คะ ได้สร้างครอบครัวร่วมกันหรือเปล่าคะ
    2.ความรัก เนื้อคู่
    3.โชคลาภ
    4.จะได้ทำอะไรได้สมหวังสำเร็จดั่งที่ตั้งใจไว้หรือเปล่าคะ
    5.เจ้ากรรมนายเวร /การทำบุญให้เขาเหล่านั้นค่ะ
    6.สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2013
  9. ทศพลญาณ

คุณ khunsun เป็นคนที่สุขภาพดีมากๆ ครับ ไม่มีปัญหา ปีนี้จะมีรายได้เข้าอาจจะเป็นลาภ หรือรายได้จากส่วนอื่นๆ พิเศษขึ้น ระวังเรื่องอุบัติเหตุจากรถยนต์

เรื่องการงาน ดูราบเรียบไม่มีอุปสรรค ครับ แต่มีแอบน้อยใจเล็กๆ กับเพื่อนร่วมงานบ้าง แบบพี่ดีเกินหน้าเกินตา เสียจน คนอื่นเกิดอิจฉาเข้าให้

ความรัก ก็เรื่อยๆ มาเรียงๆ ครับ อยู่ด้วยกัน แต่รู้สึกเหมือนแยกกันอยู่ มีแอบเก็บมาคิดน้อยใจนิดๆหน่อยๆ บางครั้งบางคราว

ส่วนเรื่องอื่นๆ พี่เป็นใจดี มีใครก็ให้ความช่วยเหลืออย่างเต็มใจทั้งหมด แต่ให้ระวังพวกคนรู้จักนิสัยไม่ดี ไว้ครับ ยืมไปไม่ได้คืน แถมยังนินทาว่าร้ายแทนเสียอีก

สรุปพี่เป็นคนดีทั้งกายใจ หน้าที่การงานบ้านงานเรือนทำได้อย่างดี ไม่ติดค่านิยม หรูหรา ฟุ่มเฟีย เป็นธรรมะธรรมโม

ผมไม่มีอะไรแนะนำครับ มีแต่โมทนาสาธุ กับพี่ซึ่งเป็นคนคิดดีทำดี จิตใจดีใฝ่ธรรมะด้วยครับ

10. ทศพลญาณ

ขอ 1 กับ 3 ตอบไปแล้ว

บ้านเลขที่ นี้ เน้น ไหว้เจ้าที่ กับ สิ่งศักดิ์ที่แจ้งไว้ด้านล่างครับ

แนะนำฮวงจุ้ยครับ

ควรลักษณะของบ้านนี้ควรเป็นโทนสีส้ม หรือ แต่งบ้านโทนสีขาว สีนวล สีเขียวอ่อนๆ
    ควรบูชา เสด็จพระปิยะมหาราช (ร.5) ไว้เป็นสิริมงคล
    ควรจะจัดการเอาออกให้ดูโล่งมีแสงเข้ากระจายอย่างทั่วถึง

2. เจ้าที่ เจ้ากรรมนายเวร

เจ้าที่เป็นผู้หญิงแก่ ครับ ลองถวายหมากพลู หรือขนมโบราณ เช่น ทองเอก ดูครับ

เจ้ากรรมนายเวรเกี่ยวกับการฆ่าสัตว์ครับ แนะนำไถ่ชีวิต โค-กระบือ หรือ ปล่อยนก ปล่อยปลา หรือไม่ก็ ทำบุญบริจาคเกี่ยวกับเครื่องมือแพทย์ ยารักษาโรค

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2013
  11. ทศพลญาณ

1.อาชีพที่เหมาะสมกับพื้นดวงปีนี้ครับ.

การค้าขาย สัตว์เลี้ยง ของรับประทานได้ เสื้อผ้า

2.จะเซ้งบ้านได้เร็วๆนี้หรือไม่ครับ(บ้านเป็นชื่อคุณแม่).

อย่างเร็ว กลางปีนี้ อย่างช้ากลางปีหน้า ครับ

3.องค์คุ้มครองประจำตัวเป็นท่านไหนแน่ครับ.

พระศรีอริยเมตไตรย

12. sweetcactus

sweetcactus สมาชิก

ถามถึงลักษณะของคู่คะ

อยากจะขอเงินกู้ซื้อบ้านต้นปีนี้คะ จะผ่านไหมคะ

13. ทศพลญาณ

อยากทราบว่าสิ่งที่เราหวังไว้จะสมหวังดังปรารถนาไหมคะ มีโอกาสที่จะได้ในสิ่งที่เราหวังหรือเปล่า

สิ่งที่หวังลอง ต้องตั้งใจทำให้เต็มที่ไปก่อน แล้วลองอธิษฐานด้วยใจบริสุทธิ์ ครับ

กรรมเก่า

ช่างพูดช่างเจรจา พูดด้วยความจริงใจ แต่ไม่ค่อยมีคนเชื่อ มีคนไม่ชอบหรือคอยนินทาว่าร้าย รวมถึงมาเบียดเบียน

มีกรรมเก่าอยู่ 2 อย่างที่เห็น ผิดศีลข้อ 4 และ เบียดเบียนคนอื่นจนทำให้คนเหล่านั้นอาฆาตจองเวรครับ

แก้กรรม 1 และ 2 บางส่วน
    ให้ระลึกเสมอว่า กิเลสอกุศล เป็นเหตุให้มีโทษทุกข์ ไม่ควรเลี้ยงถนอมไว้ ในใจเรา และเวลาที่สวดมนต์ ให้ออกเสียง เพื่อให้หูของเรานั้น ได้ยินด้วยครับ
    พยายามแผ่ เมตตาพรหมวิหาร หรือ แผ่พรหมวิหาร ทั้ง 4 บ่อย ๆ เมื่อมีโอกาส สุดท้ายอธิษฐานจิตก่อนนอน ในความตั้งใจที่จะกระทำ ในวจีกรรมอันเป็นกุศล ได้ทุกๆวัน ยิ่งดีครับ

แก้กรรม 2

หมั่นบริจาคสิ่งของให้กับคนยากไร้ แจกบทสวดมนต์ ชำระหนี้สงฆ์ ครับ

สิ่งศักดิ์ที่คุ้มครอง

ท้าวเวสสุวรรณ และ พระนางจามเทวี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2013
  14. MAHASSAJAN

MAHASSAJAN เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2012
    PM เสริมดวงครับ

15. ป-เมธาวี

ป-เมธาวี Active Member

เกิด 19 พ.ค.2526 ครับผม
    อยากทราบดังนี้ครับ
    1. จะสอบทนายความเดือน มี.ค.56 ผ่านรอบเดียวมั้ยครับ
    2. ปีนี้จะได้ย้ายมาอยู่อยุธยารึเปล่าครับ
    3. อยากมีญาณ หรือสัมผัสที่6 บ้างครับ จะพัฒนาได้มั้ยครับ แล้วตอนนี้ผมอยู่ตรงไหนครับ
    4. ตัวผมเองมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือเทวดาองค์ใดคุ้มครองอยู่บ้างรึเปล่าครับ
    5. ขอบคุณมากๆครับ และอนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2013
  16. กมลวิช

กมลวิช Active Member

เกิด10พย2520ครับ
    เงิน งาน. ความรัก. ที่อยากรู้

17. ทศพลญาณ

หมายเลข 5

ปัญญาทางด้านคุณธรรม ด้วยปัญญาที่มีอยู่จะทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จ ประกอบการทำงานใดๆจะราบรื่นรุ่งเรือง มีจริยธรรมดี มีความยุติธรรม
    ไม่ทำร้าย เอาเปรียบใคร ชอบสิ่งเร้นลับ ไสยศาสตร์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ สิ่งเหนือธรรมชาติ พิสูจน์ไม่ได้ด้วยวิทยาศาสตร์ เป็นคนมีความสุขุมเยือกเย็น
    เพิ่มสิริมงคลบูชา พระประจำวันเกิด ปลูกไม้ดอกสีขาว เช่น ดอกมะลิ ดวกพุทธาชาติ เป็นต้น

บ้านเลขที่ 702

ลักษณะของบ้านนี้ส่วนใหญ่จะเงียบเหงา เจ้าที่ค่อนข้างแรง
    บ้านควรจะมีสีเทาหรือสีที่ไม่ออกแนวฉูดฉาดนัก
    เพิ่มสิริมงคลด้วยการปลูกต้นไม้ควรเน้นเฉพาะไม้มงคล ว่านมงคลต่าง ๆ เพื่อเสริมดวงผู้อยู่อาศัย เช่น เงินไหลมา โป๊ยเซียน ไผ่กวนอิม เป็นต้น

บ้านเลขที่ 219

ลักษณะของบ้านมักจะมีความสูงต่ำไม่เท่ากัน เดี๋ยวก็มีเหตุให้ต้องซ่อมแซมอยู่บ่อย ๆ ควรตกแต่งด้วยโทนสีไข่ไก่ อาจจะมีสีแดง ขาว ปนมาบ้างก็ได้
    เพิ่มสิริมงคลด้วยพันธุ์ไม้ควรจะเป็นไม้ผลที่รสเปรี้ยวเช่น ส้ม มะนาว มะกรูด มะม่วง มะยม จะออกผลดีมากและรสชาติจะดีกว่าที่อื่น ๆ

แก้ไขด้วยการติดทองคำเปลว ที่ หมายเลข 2

18. ทศพลญาณ

ตรวจสอบนามมงคล

ระวัง โรคเกี่ยวกับระบบประสาทครับ
    วิธีแก้ไข ขอแนะนำถวาย อิฐ หิน ดินทราย ถวายวัด หรือ ถวายกระเบื้องมุงหลังคา

บ้านเลขที่ 2ข/140

ครอบมีแต่ความสุขกายสบายใจ ลูกหลานอยู่พร้อมหน้าพร้อมตา มีความสุข
    มีหลังคุ้มครองป้องภัย เจ้าที่ค่อนข้างแรง
    บ้านควรจะมีสีเทาหรือสีที่ไม่ออกแนวฉูดฉาดนัก
    การปลูกต้นไม้ควรเน้นเฉพาะไม้มงคล ว่านมงคลต่าง ๆ เพื่อเสริมดวงผู้อยู่อาศัย เช่น เงินไหลมา โป๊ยเซียน ไผ่กวนอิม เป็นต้น

ทะเบียนรถ 3555

มีพลังจะส่งผลให้ไม่มีความมั่นคงในชีวิตช่วงเวลาที่เจริญมักจะมีเหตุปัจจัยให้ล่วงลงหนักๆ มีการโยกย้ายอยู่บ่อยๆ ชีวิตมักจะพบกับสิ่งไม่คาดคิดอยู่เสมอ การจะกระทำสิ่งใดมักมีอำนาจมืดพลังร้ายบทบังแฝงอยู่ ควรจะทำอะไรอย่างรอบคอบ มักมีการทะเลาะวิวาท

วิธีแก้ไข ใช้ทองคำเปลว ติดกลางตรงหมายเลข 3

19. ทศพลญาณ

เพิ่มเติมเสริมบารมีครับ

ของบูชา เสด็จพ่อปิยะมหาราช (ร.5) เช่น กล้วย, ใบมะตูม, ดอกกุหลาบ,บรั่นดี, ยาเส้น
    ปลูกต้นไม้เสริมโชค วันเสาร์ ต้นขนุน ต้นมหากาพไผ่มงคล

20. ทศพลญาณ

1. การงานปีนี้จะป็นอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้งานค่อนข้างหนัก จะประสบความสำเร็จมั้ย

ดวงการงานปีนี้ ต้องยังคงทำงานหนัก ให้ระวังข้อผิดพลาด ต้องหมั่นตรวจสอบให้ละเอียด หรือหาเพื่อนช่วยตรวจสอบจะดีมาก หลังจากที่เหน็ดเหนื่อยก็จะได้รางวัลตอบแทน ต่อไปเป็นบททดสอบที่หนักขึ้น คุณต้องใช้สติ แก้ไขปัญหางานที่เกิดขึ้น อาจจะรู้สึกอึดอัดท้อใจ หลังจากนั้นคุณก็จะหาทางออกได้ และได้พบปะเจรจากับผู้คน หรือ บริษัทต่างๆ และ คุณจะมีความก้าวหน้ากับงานที่ทำครับ

2. ความรักจะสมหวังมั้ยครับ คนที่เราหมายปองจะได้คบกันจริงจังรึเปล่า

ดวงความรับปีนี้ คนที่คุณหมายปอง มักจะมีปัญหาเล็กๆน้อยให้ทะเลาะ ด้วยกันอยู่เป็นประจำ เพราะ ความขี้ระแวงและจุกจิกเกินไปนั่นเอง และไม่ควรเอาแต่ใจมากนัก คุณจะได้พบเจอผู้หญิงอีกคนที่เข้ามาหาคุณ แล้วทำให้คุณรู้สึกอบอุ่น คุณก็ลุ้นว่าจะเลือกใครดี(สองจิตสองใจ) แต่คุณก็มั่นใจคบกับคนที่คุณหมายปองไว้เพียงคนเดียว

แนะนำเสริมดวงการงาน ส่วนอธิษฐานขอพรเรื่องการงาน ให้ไปที่ศาลเจ้าพ่อหอกลอง จะอยู่ที่เดียวกับศาลเจ้าพ่อหลักเมือง ครับ เรื่องการงาน และไปไหว้ ท้าวมหาพรหม ที่สี่แยกราชประสงค์ ครับ