พล ทศพลญาณเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทศพลญาณ, 11 มกราคม 2013.

1. ทศพลญาณ

ทศพลญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูแล้วเป็นคนที่บุตรยาก ครับ คงต้องไปอธิษฐานขอบุตร วัดหลวงพ่อพระพุทธโสธร ท่านใจดี ชอบช่วยคนเรื่องนี้ด้วยครับ ส่วนเรื่อง ชายหรือ หญิง ก็สุดแต่ท่านจะประทานให้ครับ

2. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..โอ้วว...
    มองเห็นท่านเหรอครับ...

แล้วผมต้องทำบุญอะไรเป็นพิเศษไหมครับ เพื่อจะเสริมครับ...

3. ทศพลญาณ

ไม่มีอะไรมากครับ แค่สวดบทคาถามหาจักรพรรดิ ตามกำลังวันได้ก็พอครับ

4. ทศพลญาณ

เรื่องเดียวที่พี่ฝากมา คือเรื่องโชคลาภ การเงิน รู้สึกติดขัดมาก

ปีนี้ เริ่มดีขึ้นเรื่อยครับ ขอให้ประหยัด อดออมไปสักพัก โชคลาภมาเล็กๆน้อยๆ

แต่การเงินจะดีขึ้นตามลำดับ

แนะนำ บริจาคเงิน ชำระหนี้สงฆ์ ทำบุญปล่อยนกปล่อยปลา ไถ่ชีวิตโคกระบือ ให้ครอบครัวด้วยครับ

ส่วนน้อง อยากถามว่าน้องเกี่ยวข้องกับพญานาคหรือไม่ แรม 10 ค่ำเดือนอ้าย ปีขาล

ส่วน คุณน้องคางยาว คล้ายพญานาครับ แต่จะเกี่ยวข้อง ผมไม่ขอตอบก็แล้วกั

5. p.1979

p.1979 Active Member

.... ขอด้วยคนน่ะครับ...
    ..อยากให้ดูเรื่องธุรกิจน่ะครับ .ตอนนี้เหมือนจะติดๆๆขัดๆ ไม่ค่อยจะราบลื่นน่ะครับ.. (ผลิตนํ้าดื่มครับ ..เนสนํ้าดื่ม)..
    ..รถที่ใช้งานทะเบียน ผร.1935.. กับ บฉ 9263..
    ..จะเพิ่มเติมเรื่องที่จะแนะนำ ขอให้แนะนำได้เต็มที่เลยน่ะครับ..
    ขอบพระคุณมากครับ... ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ทศพลญาณ

1. ถ้าเรียนธรณีวิทยาจะดีไหมคะ จะรวยไหม ถ้าไม่ดี งานอะไรที่เหมาะคะ

เรียนได้ครับ ตั้งใจเรียนให้ได้เกียรตินิยมไปเลย ดวงชะตาคุณ Palita_Aloew ไม่อับจน มีฐานะ ครับ ส่วนงานถ้าจบมาดีก็มีบริษัทในสายงานมาเรียกตัวเองแหละครับ

2. อาเป็นโรคไตค่ะ ป่วยหนักมาก ถึงจะได้ยาดีและสุขภาพดีขึ้น แต่ก็เจ็บออดๆแอดๆ มีสามีก็นอกใจ แต่ไล่ก็ไม่ไป แถมยังมาสร้างหนี้สินให้ครอบครัวเราซะอีก อยากทราบว่าอาทำกรรมอะไรมาเหรอคะถึงได้เป็นแบบนั้น

กรรมจากอดีต เคยเป็นแม่ค้าขายสินค้า ไม่ดีปะปนกับของสินค้าที่ขายครับ เลยทำให้กรรมส่ง ผล เป็นโรคไต ส่วนเรื่องสามี ก็ เป็นเจ้ากรรมนายเวรคนหนึ่งครับ ทำได้ตอนนี้ ก็ สวดมนต์ ไหว้พระ ฝึกกรรมฐาน อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรและสามี ครับ

แนะนำให้ ชำระหนี้สงฆ์, บริจาคสิงของแก่ผู้ยากไร้ และ ไถ่ชีวิตโคกระบือครับ

3. อยากทราบว่าน้องชายของเราซึ่งเป็นลูกของอาโตขึ้นจะดีไหมคะ เพราะตอนนี้ก้าวร้าวมาก เข้าใจว่าเห็นพ่อแม่ทะเลาะกันบ่อย เป็นเด็กที่ค่อนข้างโมโหร้าย แต่ก็ดีหน่อยที่รักแม่ และเป็นเด็กฉลาด เลยอยากรู้ว่าควรจะเลี้ยงเขาอย่างไร เพราะตอนนี้เราพูดหรือสอนอะไรก็หาว่าด่าไปซะหมด คิดว่าเหตุผลหนึ่งคงเป็นเพราะเราชอบโมโหใส่ด้วยเหมือนกัน

การที่เป็นแบบนั้นเพราะสิ่งแวดล้อมพาไปครับ เด็กจะดีหรือไม่ ต้องให้การศึกษา แนะนำ ตักเตือนด้วย ใจที่รักและเอ็นดูด้วยความถูกต้อง แล้ว เมื่อเด็กคนนี้โตขึ้น ก็จะคิดได้เอง ทุกอย่างเปลี่ยนได้ ถ้าวันนี้คุณให้โอกาสเด็กคนนี้ ก็ย่อมเปลี่ยนเส้นทางในอนาคตได้แน่นอนครับ

4. เกี่ยวกับเรื่องเนื้อคู่ค่ะ

เนื้อคู่ ค่อนข้างอาภัพครับ ลดมาตราฐานลงมาหน่อย มองคนที่จริงใจ และเข้าใจ ซึ่งกันและกัน เป็นทั้งเพื่อนคนที่รู้ใจดีกว่าครับ

แนะนำ ถวายเทียนคู่ ปล่อยนกเขาคู่ครับ จะช่วยให้พบเจอคู่ครองได้เร็วขึ้นครับ

7. ไม่เป็นไร

ไม่เป็นไร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะคะที่ตอบให้ ขอรบกวนอีกสักครั้งค่ะ ว่าสองสามวันมานี้ ขนลุกบ่อยมากช่วยดูให้ด้วยค่ะว่าเกิดจากอะไรบ้าง อาการขนลุกบ่อยๆสงสัยค่ะ

8. โชคดีสุข

โชคดีสุข สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยครับ
    1.อยากถามเรื่องการเรียนจะสอบเข้าได้ในคณะที่หวังไว้หรือป่าว
    2.ช้วยดูให้ผมหน่อยครับเวลาสวดมนต์ชอบมีแสงสีนำเงินบ้างสีขาวบ้างแบบประกายสิ่งนี้คืออะไรเป็นเพราะเราเพ่งมากไปหรือป่าว
    3.ชีวิตในปีนี้จะดีหรือไม่ดีครับ
    ขอบคุณครับ

9. ทศพลญาณ

สำหรับคนฝึกกรรมฐาน เมื่อทรงฌาณ ถึงขั้นอุปจารสมาธิ ครับส่วนใหญ่จะเกิดอาการปิติ ส่วนเวลาจิตสงบ จิตทรงอารมณ์
    แบบ นั้น ก็ให้เกิดอาการขนลุก ขึ้นมาได้

แต่บางครั้ง อาจจะมีเจ้ากรรมนายเวร หรือ เทวดา มาสื่อให้ เราแผ่เมตตาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2013
  10. ทศพลญาณ

ขอตอบบริการเสริมให้ก่อน นะครับ

บ้านเลขที่79/625-626

ตัวเลขรวมของบ้านเลขที่ มีความผิดพลาก อุปสรรคเยอะ สำเร็จได้ยาก ครับ

แก้ไขด้วยทองคำเปลว 1แผ่นติดที่เลข 9

อิทธิพลของตัวเลขต่อเจ้าบ้านและผู้อยู่อาศัย เป็นคนที่มีสติปัญญาดี รอบรู้เรื่องราวหลากหลายใฝ่ศึกษาชอบค้นคว้าหาความรู้ ชอบอ่านหนังสือ ดูสิ่งที่มีสาระ มีปฏิภาณดี ตัดสินใจไว ว่องไวรวดเร็วเป็นบุคคลกล้าหาญ กล้าพูดกล้าทำ เป็นคนเปิดเผย ทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จได้อย่างดี แม้ชีวิตจะพบอุปสรรคมากมายก็ตาม แต่ก็สามารถเอาตัวรอดไปได้ด้วยสติ มีโอกาสได้รับอุบัติเหตุทางสมอง เลขนี้ไม่ร้ายอะไรมากนักทำบุญ เจริญสมาธิ มีสติ ไม่ประมาท

โทรศัพท์มือถือ (เบอร์หลัก) 0856244551 เบอร์รอง (0819056911) ถามว่าจำเป็นต้องเลือกเบอร์ใดเบอร์หนึ่งหรือไม่ค่ะ ?

ไม่จำเป็นครับ เพราะทั้งสองเบอร์มีผลของตัวเลขเหมือนกัน

เจ้าของเบอร์ทั้งสองนี้จะได้รับอิทธิพล มีจินตนาการถึงสิ่งแปลก ๆ ชอบสิ่งเร้นลับมหัศจรรย์ ชีวิตสะดวกสบาย รักสนุก ชอบลองสิ่งใหม่ๆ ที่ท้าทาย ชอบอะไรแปลกๆ ชอบเดินทางไม่ชอบอยู่กับบ้าน มีโอกาสถูกชักจูงได้ง่ายเพราะมีจิตใจที่อ่อนไหวและไม่ค่อยมีความมั่นคงเท่าไหร่ เพราะชีวิตจะเดินทางเสมอ

11. ทศพลญาณ

จะย้ายห้องทำงานใหม่ ย้ายไปวันไหนดี และต้องทำอย่างไรบ้าง?พร้อมขอรับคำแนะนำการเสริมดวงเพื่อให้มีพลังสติปัญญาให้การทำงานราบรื่นค่ะ

ฤกษ์ วันศุกร์ที่ 1 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 11:00-11:45 น. ลัคนาสถิตย์ราศีเมษ ประกอบด้วยมหัทธโนฤกษ์

ฤกษ์ วันพุธ (กลางวัน) ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 10:50-11:30 น. ลัคนาสถิตย์ราศีเมษ ประกอบด้วยมหัทธโนฤกษ์

มหัทธโนฤกษ์ หมายถึง คนมั่งมี ผู้รุ่งเรือง เศรษฐี

ส่วนให้ การจัดวางให้หันหน้า ให้มองเห็นประตู ถ้าเป็นประตูกระจกก็ให้มีผ้าม่านหรือมู่ลี่ หรือ สติกเกอร์ขุ่นติดไว้เหนือระดับสายตาเวลานั่ง ครับ ถ้ามีไผ่กวนอิม ก็วางไว้ที่จุดพักสายตาครับ

ส่วนเสริมดวงชะตาของเวลาเกิด และสถานที่ส่งให้ทาง PM ก็ได้ครับ
    จะจัดส่งไปให้

12. Palita_Aloew

Palita_Aloew สมาชิก

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆค่ะ ฟังแบบนี้แล้วก็ใจชื้น เรียนอย่างสบายใจแล้วค่ะ ส่วนเรื่องคู่ครอง ช่างมันเต๊อะ ฮ่าๆ ถ้ามีเดี๋ยวก็คงมาเอง

13. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ

14. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ ถ้าใน 2 วันนี้ยังไม่ได้ย้ายเป็นวันอื่นมีฤกษ์นี้อีกหรือไม่ค่ะ? เหตุผลเพราะต้องรอให้คนอยู่เดิมย้ายออกให้เรียบร้อยก่อนค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

15. ทศพลญาณ

มาเพิ่มวันให้ครับ

ฤกษ์ วันพฤหัสบดีที่ 7 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 17:50-18:40 น. ลัคนาสถิตย์ราศีสิงห์ ประกอบด้วยมหัทธโนฤกษ์

ฤกษ์ วันศุกร์ที่ 8 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 10:45-11:30 น. ลัคนาสถิตย์ราศีเมษ ประกอบด้วยมหัทธโนฤกษ์

ฤกษ์ วันพฤหัสบดีที่ 14 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 10:30-11:15 น. ลัคนาสถิตย์ราศีเมษ ประกอบด้วยมหัทธโนฤกษ์
    ฤกษ์ วันพฤหัสบดีที่ 14 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 17:30-18:15 น. ลัคนาสถิตย์ราศีสิงห์ ประกอบด้วยมหัทธโนฤกษ์

ฤกษ์ วันศุกร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 10:30-11:00 น. ลัคนาสถิตย์ราศีเมษ ประกอบด้วยมหัทธโนฤกษ์
    ฤกษ์ วันศุกร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 17:30-18:15 น. ลัคนาสถิตย์ราศีสิงห์ ประกอบด้วยมหัทธโนฤกษ์

16. ทศพลญาณ

ขอจัดบริการเสริมให้ก่อนนะครับ

ทะเบียน ผร.1935.. กับ บฉ 9263

ให้ติดทองคำเปลว 1 แผ่นตรงเลขท้ายทั้งสองคัน คันแรก ติดเลข 5 คั้นที่สองติดเลข 3

อิทธิพลของตัวเลขจะทำให้ประสบความสำเร็จและมหามงคลอีกด้วยครับ

17. ทศพลญาณ

ปีนี้ การงานก็ราบรื่นดี มีติดขัดบ้าง เพราะวิบากกรรมส่งผลครับ

แนะนำ ไถ่ชีวิตโคกระบือ บริจาคโลหิด บริจาคเงินกับโรงพยาสงฆ์ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นครับ

18. p.1979

p.1979 Active Member

..ขอบพระคุณมากๆครับ..

19. ทศพลญาณ

1.อยากถามเรื่องการเรียนจะสอบเข้าได้ในคณะที่หวังไว้หรือป่าว

ได้ครับที่หวังไว้ครับ ผลสำเร็จอยู่กับความตั้งใจ ทำทุกอย่างถ้าตั้งใจและเพียรพยามก็ไม่เกินความสามารถของน้องครับ

2.ช้วยดูให้ผมหน่อยครับเวลาสวดมนต์ชอบมีแสงสีนำเงินบ้างสีขาวบ้างแบบ
    ประกายสิ่งนี้คืออะไรเป็นเพราะเราเพ่งมากไปหรือป่าว

คงเป็น ฉัพพรรณรังสี-รัศมี 6 ประการ จะมีแต่อาจจะไม่ครบทั้ง 7 สีครับท่านแสดงให้เห็นมังครับ

3.ชีวิตในปีนี้จะดีหรือไม่ดีครับ

จะเป็นปีที่ได้เรียนรู้และเป้นผู้ใหญ่ขึ้น จะได้พบกับความรัก ด้วยครับ

20. ทศพลญาณ

อยากถามเรื่องงานค่ััะ ตกงานมานานแล้วค่ะ
    เป็นเพราะติดขัดอะไรค่ะ เมื่อไหร่จะได้งานทำค่ะกี่เดือนกี่ปี

หลังปีใหม่ไทย จะเริ่มดีขึ้น นะครับ แต่ชีวิต ต้องอย่ายอมแพ้ใจตัวเองเสียก่อนครับ ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีอุปสรรค ทั้งนั้น น้องมีใจคิดสู้และอดทน พยาม ตอนนั้น ก็จะเห็นโอกาส และความสำเร็จได้เองครับ

และจะตั้งตัวได้เมื่อไหร่ค่ะแล้วทำอาชีพอะไรถึงรุ่งค่ะ

ลองสมัครงานที่เกี่ยวข้องกับ ครู ทหาร ตำรวจ หรือไม่ ลองไปเรียนช่างทำผม ที่เปิดสอนครับ

และมีสิ่งสํกสิทธิ์ที่คุ้มครองอยู่หรือเปล่า

เทวดาประจำวันอังคาร