พล ทศพลญาณเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทศพลญาณ, 11 มกราคม 2013.

1. ทศพลญาณ

ทศพลญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

มีครับ ถ้าไม่ได้มีนา ก็ได้ปลายเมษายนนี้ แน่นอนครับ การงานที่ทำอาจจะท้าทายช่วงแรกๆ แต่พอทำไปอย่ารีบเบื่อ ส่วนเรื่องเอกสารหลักฐานการเงินทำให้รัดกุมอย่าผิดพลาดครับ

2. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณค่ะ แม่นยังกะตาเห็น สรุปดี ดีหมดเลย ขอให้อาจารย์พลสมหวังทุกสิ่งที่ปราถนานะคะ :cool:

3. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากข้อความทางพีเอ็มไม่ดูให้หรือค่ะเพียงแต่ไม่อยากโชว์ดวงเท่านั้นเอง ขอบคุณค่ะ

4. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    หลวงปู่ทิม นี่เป็นองค์ไหนครับ จ.อยุธยา หรือ จ.ระยอง ครับ
    ขอบริการเสริม เสริมโชคชะตา พร้อมคำแนะนำด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  5. ทศพลญาณ

คิววันนี้ ครับ พยาพยามเคลียร์ให้ครับ ตอนนี้ ดูได้เรื่อยๆ ไม่นานแล้ว :VO

6. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

อายุ 35 ครับ เกิด ปีมะเมีย

1. คุ่ครองครับ จะมีคู่บุญไหม ตอนนี้คนที่เราแอบชอบจะสมหวังไหมครับ จะได้แต่งงานอายุเท่าไหร่ครับ
    2. อาชีพครับ ควรจะเป็นสายงานด้านไหนครับ เป้นผู้พิพากษาไหม ตอนอายุเท่าไหร่
    3. การเงิน จะมีอุปสรรคไหมครับ
    4. มี สิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรคุ้มครองอยู่คครับ

รถที่ใช้ประจำ ทะเบียน สร. 8348 ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2013
  7. ทศพลญาณ

ส่วนชื่อ ภาษาไทย ดีมาก
    ส่วนชื่อ ภาษาทางประเทศก็ดี

รถใช้ประจำทะเบียน 5006wx94

หาทองคำเปลว 2 แผ่น ติด ตัวอักษร w กับ x ครับ

ตัวเลขจะมีอิทธิพลให้ เจ้าของประสบความสำเร็จในทุกสิ่ง ครับ

ไม่รู้จะทำอาชีพอะไรดีมองเห็นแต่ขายอาหารค่ะ รับนวดโบราณ

ขายอาหาร ไปได้สวยครับ สามารถ เริ่มได้เลย ถูกโฉลกกับคุณพี่ lissent ส่วนช่วงแรก อาจจะโปรโมทรับนวดโบราณเสริม ไปด้วย พองานขายอาหารลงตัว ค่อยทำขายอาหารอย่างเดียวครับ

กรรมเบียดเบียน ครับ ดวงเลยลำบากตลอดชีวิตที่ผ่านมาก็ว่าได้ กรรมดีก็มี แต่กรรมไม่ดีส่งผลมามากกว่า ทำตามคำแนะนำด้วยครับ ปีหน้าพ้นวันเกิด มีเงินเหลือเก็บครับ มีกินมีใช้สบายมือ

แนะนำทำบุญ บริจาคเงินให้โรงพยาบาลสงฆ์ กับ ชำระหนี้สงฆ์ครับ ลองถือศีล 8 ในวันพระ 3 หน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  8. ทศพลญาณ

1. จะเลิกกันรึเปล่าคะ - ถ้าเลิกกันจะเป็นยังไงบ้าง

เลิกกับไม่เลิกมีค่าเท่ากันครับ จงอย่ายึดติดอดีตจนมากเกินไป อีกไม่นานประมาณกลางปี คุณจะได้เจอเนื้อคู่ ที่มีอยู่ต่างกันพอควร เป็นคนมีจิตใจดี มีฐานะ ทุกอย่างจะลงตัว แล้วคุณจะรู้ได้เองว่าคนนี้คือคนที่ใช่ครับ

2. แฟนไม่อยากมีลูก และเคยทำแท้งมากับแฟนเก่าเขา แต่ตอนนี้เขาทำบุญเยอะมากค่ะ ไม่สบายใจ อยากรู้ว่าชีวิตจะเป็นไงคะ

ทำบุญทำแท้งต้องทำบุญใหญ่ ไม่ใช่บุญเยอะครับ เขายังไม่หลุดบ่วงกรรม แนะนำตามด้านล่างครับ

1.1 เป็นเจ้าภาพงานบวชพระภิกษุสงฆ์ อยู่ตั้งแต่ เริ่มงาน จนจบงาน ช่วงพระอุปัชฌาย์รับสวดจากพระ กล่าวว่า อามะ ภันเตฯ ให้แผ่อุทิศใ้ห้กับเด็กครับ
    1.2 ทำ สังฆทานสด+ทำบังสุกุล+ถวายปรางสะดุ้งมาร+ผ้าไตร ส่งให้เด็กเพื่อปรับภพภูมิครับ
    1.3 หมั่นนั่งสมาธิ แล้วแผ่ส่วนกุศลไปให้เด็กครับ

3. ปีก่อน แฟนมีกิ๊ก ไปหลอกเขาค่ะ พอผู้หญิงรู้ว่าถูกหลอก ก็ร้องไห้ตามมาถึงบ้าน ตอนนี้หายไปแล้ว จะเป็นยังไงต่อไปคะ ได้ยินว่าปัจจุบันเธอก็ยังเสียใจอยู่มาก แฟนเราคงรู้สึกผิดอยู่บ้าง เลยทำบุญเยอะมากเลยค่ะ

ทำบุญก็แค่ ช่วยในสบายใจ เท่านั้นครับ กับคนที่มีชีวิต หมดเวรกรรมกัน ต้องเจอกัน แล้วขออโหสิกรรมกัน เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

9. ทศพลญาณ

1. จะมีเกณฑ์เปลี่ยนหรือย้ายตำแหน่งหน้าที่มั๊ยคะ ถ้ามีเป็นช่วงไหน อย่างไรคะ

การงานปีนี้ ถ้ามีการสมัครงานไว้แล้วหรือมีการสอบไว้แล้วจะได้งานครับ ส่วนถ้ายังไม่ได้สมัครที่ไหน ไม่แนะนำให้เปลี่ยนงานครับ ส่วนเกณฑ์อื่นไม่มีครับ

2. ทำอาชีพแนวไหนถึงเหมาะคะ

งานบริการ เช่น การบัญชี งานประชาสัมพันธ์ และพวกงานเกี่ยวข้องกับต่างประเทศ หรือไม่ก็ งานเกี่ยวกับโรงแรม ร้านอาหาร

3. สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เทพ ที่คุ้มครอง ?

หลวงพ่อพุทธโสธร

4. เรือ่งเนื้อคู่ ความรักค่ะ

ดวงเนื้อคู่ จะมาตอนขึ้น เลข 3 ครับ ความรักที่เข้ามาตอนนี้ ลุ่มๆ ดอนๆ ยังไม่เจอตัวจริง

แนะนำให้บริจาคเงิน สร้างวัด สร้างพระประธาน โรงพยาสงฆ์ คนยากไร้

10. ทศพลญาณ

โปรโมทชั่นส่งท้ายสิ้นเดือน ปล่อยของ 3 วันสุดท้ายครับ

ส่งทาง PM แต่แจ้งไว้ในกระทู้ด้วยครับ

การดูชื่อ นามสกุล เวลาเกิด สถานเกิด ตามโหราศาสตร์ไทยโบราณ
    -ใช้หลักเลขศาสตร์
    -ใช้หลักหลาวเหล็ก
    -ใช้หลักทักษาปกรณ์
    -ใช้หลักอายตนะ 6

ถ้าต้องการตั้งชื่อใหม่ หรือตั้งชื่อสกุลใหม่ อย่างใดอย่างหนึ่ง
    (ลงชื่อแจ้งในกระทู้ความจำนงไว้ว่าขอชื่อตั้งชื่อใหม่ คนละ 3 ชื่อ ส่งทาง PM ให้ครับ หลังวันที่ 31 มกราคมจัดให้ครับ)

11. ทศพลญาณ

หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ ระยอง ครับ

12. ทศพลญาณ

1.เรื่องงานอนาคตจะเป็นอย่างไรครับ

ปีนี้จะมีความขัดแย้งในการทำงาน อาจจะมีการโยกย้าย แต่ก็เจอปัญหาเดิมๆ กับขัดแย้งเพื่อนร่วมงาน ขอให้อดทน แล้วปลายปี คุณก็จะได้เลื่อนตำแหน่งสมหวัง

2.ชาตินี้มีคู่ไหมครับ ลักษณะอย่างไร เมื่อไหร่จะเจอ

ขึ้นเลข 3 ไม่เกิน 35 ได้แต่งงาน ครับ

3. อนาคตจะเป็นอย่างไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปีนี้ เน้นว่าอย่าหาเรื่องใส่ตัวหรือยุ่งเรื่องคนอื่น ชีวิตจะมีความสุขในการใช้ชีวิต จะมีคนมาหยิบยืมเงิน คุณเป็นคุณไม่หยุดนิ่ง คราวนี้คุณจะได้รับบทเรียนอีกสักหน แต่บทเรียนนั้นจะสอนให้คุณ เป็นคนใหม่ และปรับปรุงตัว เปลี่ยนแนวคิด และพฤติกรรมเลยก็ว่าได้

13. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    พี่สาวฝากมาค่ะ เสาร์ 11 มกราคม 2511 ปีวอก ชื่อ ทิพวัลย์ ติเยาว์
    เรื่องเดียวที่พี่ฝากมา คือเรื่องโชคลาภ การเงิน รู้สึกติดขัดมาก
    ส่วนน้อง อยากถามว่าน้องเกี่ยวข้องกับพญานาคหรือไม่ แรม 10 ค่ำเดือนอ้าย ปีขาล
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  14. ทศพลญาณ

จัดส่งให้แล้วครับ ถึงสิ้นเดือนนี้เท่านั้นครับ

15. Palita_Aloew

Palita_Aloew สมาชิก

รบกวนด้วยนะคะ เกิดวันอังคารที่ 2 พฤษภาคม 2538 ปีกุน
    1. ถ้าเรียนธรณีวิทยาจะดีไหมคะ จะรวยไหม ถ้าไม่ดี งานอะไรที่เหมาะคะ
    2. อาเป็นโรคไตค่ะ ป่วยหนักมาก ถึงจะได้ยาดีและสุขภาพดีขึ้น แต่ก็เจ็บออดๆแอดๆ มีสามีก็นอกใจ แต่ไล่ก็ไม่ไป แถมยังมาสร้างหนี้สินให้ครอบครัวเราซะอีก อยากทราบว่าอาทำกรรมอะไรมาเหรอคะถึงได้เป็นแบบนั้น
    3. อยากทราบว่าน้องชายของเราซึ่งเป็นลูกของอาโตขึ้นจะดีไหมคะ เพราะตอนนี้ก้าวร้าวมาก เข้าใจว่าเห็นพ่อแม่ทะเลาะกันบ่อย เป็นเด็กที่ค่อนข้างโมโหร้าย แต่ก็ดีหน่อยที่รักแม่ และเป็นเด็กฉลาด เลยอยากรู้ว่าควรจะเลี้ยงเขาอย่างไร เพราะตอนนี้เราพูดหรือสอนอะไรก็หาว่าด่าไปซะหมด คิดว่าเหตุผลหนึ่งคงเป็นเพราะเราชอบโมโหใส่ด้วยเหมือนกัน
    4. เกี่ยวกับเรื่องเนื้อคู่ค่ะ

ขอความกรุณาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

16. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีค่ะเพิ่งเข้ามาอ่านเจอกระทู้ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคน และมาขอรับบริการเสริมด้วยนะคะ ชื่อปิยาภรณ์ วงค์คำจันทร์ เกิด 14 เม.ย.2509 ปีมะเมีย บ้านเลขที่79/625-626 โทรศัพท์มือถือ (เบอร์หลัก) 0856244551 เบอร์รอง (0819056911) ถามว่าจำเป็นต้องเลือกเบอร์ใดเบอร์หนึ่งหรือไม่ค่ะ ?

เรื่องที่ต้องการถามและต้องการรู้อย่างมากคือ จะย้ายห้องทำงานใหม่ ย้ายไปวันไหนดี และต้องทำอย่างไรบ้าง?พร้อมขอรับคำแนะนำการเสริมดวงเพื่อให้มีพลังสติปัญญาให้การทำงานราบรื่นค่ะ ขอกราบขอบพระคุณค่ะ

17. ทศพลญาณ

1.ถามการงานค่ะจะมีโอกาสช่วงไหนที่มีรายได้เข้ามา และงานที่เหมาะค่ะ

ช่วงต้นปี กับกลางปี มีรายได้เข้ามาเยอะหน่อย งานเหมาะสม งานบริการการโรงแรก ร้านอาหาร

2.บางครั้งเหมือนมีเซ้นอันนี้เราคิดไปเองหรือเปล่าคะ?
    มีได้ ครับ ฝันเห็นล่วงหน้า ลางสังหรณ์ แต่ไม่เตือนให้รู้ครับ

3.เพื่อนคนนั้นค่ะเขาโกรธเราอยู่หรือเปล่า หรือว่ากำลังเข้าใจผิดอะไร

เพื่อนถ้าหมายถึงคนรัก ก็จะมีการปรับความเข้าใจกัน แต่ไม่วายทะเลาะกันอีก แล้วคบกันต่อ ขอให้ใช้เหตุผลพูดคุยกันครับ ทุกคนมีปัญหากันหมดทุกคนและสุดท้าย อย่าคิดมีตัวเลือกอื่นเพิ่ม

18. ทศพลญาณ

จัดบริการเสริมให้ก่อนครับ

ทะเบียน สร. 8348

อิทธิพลของตัวเลขต่อเจ้าของ เป็นคนที่มีสติปัญญาดี รอบรู้เรื่องราวหลากหลายใฝ่ศึกษาชอบค้นคว้าหาความรู้ ชอบอ่านหนังสือ ดูสิ่งที่มีสาระ มีปฏิภาณดี ตัดสินใจไว ว่องไวรวดเร็วเป็นบุคคลกล้าหาญ กล้าพูดกล้าทำ เป็นคนเปิดเผย ทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จได้อย่างดี แม้ชีวิตจะพบอุปสรรคมากมายก็ตาม แต่ก็สามารถเอาตัวรอดไปได้ด้วยสติ มีโอกาสได้รับอุบัติเหตุทางสมอง เลขนี้ไม่ร้ายอะไรมากนักทำบุญ เจริญสมาธิ มีสติ ไม่ประมาท

1. คุ่ครองครับ จะมีคู่บุญไหม ตอนนี้คนที่เราแอบชอบจะสมหวังไหมครับ จะได้แต่งงานอายุเท่าไหร่ครับ

คู่ครองมีครับ ปีนี้ได้เจอ แต่อย่าคาดหวัง ดวงคุณกับความรัก มักมีปัญหาตลอด เพราะทัศนคติไม่ตรงกัน

2. อาชีพครับ ควรจะเป็นสายงานด้านไหนครับ เป้นผู้พิพากษาไหม ตอนอายุเท่าไหร่

สายงานบริการการโรงแรม การต่างประเทศ ครับ ส่วนผู้พิากษา คงต้องลองใช้ความพยามตั้งใจครับ จุดสำคัญว่าจะต้องทำงานด้วยความซื่อสัตย์ อธิษฐานกับ เจ้าพ่อหอกลอง ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองดูครับ

3. การเงิน จะมีอุปสรรคไหมครับ

การเงินคุณอยู่ในเกณฑ์ปานกลางถึงดี

4. มี สิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรคุ้มครองอยู่ครับ

หลวงปูดู่

19. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ขอบพระคุณครับ...

เรียนสอบถามครับ ลป. ดู่ ที่วัดไหนครับ....ท่านคุ้มครองผมอยู่ใช่ไหมครับ...

20. ทศพลญาณ

ลป. ดู่ วัดสะแก ครับ